หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 73

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1198
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน Re: สำหรับสาวกรถโหลด

กระจังหน้าตาข่าย ทำไงครับ อยากรู้ อยากทำมั้ง สอนหน่อยจิ อิอิ

User ID
    1951
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaiou911 ดูโพส
    กระจังหน้าตาข่าย ทำไงครับ อยากรู้ อยากทำมั้ง สอนหน่อยจิ อิอิ
    ก่อนอืนก้อถอดกะจัง..ออกก่อนและเอามาตัดคีบในออกแล้วเอาตราข่ายรูมาแปะแล้วใช้ตั วเชื่อมพลาติกติด..แค่นี้ก้อหล่อแล้วครับ ไม่เหมื่อนใครด้วยครับ ถ้าเป็นไทรทันโหลดปรึกษาผมใด้ตลอดเวลาครับ 081.3778598 ติ๊ก

User ID
    1198
    Status
    โพส
    19

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tik series. ดูโพส
    ก่อนอืนก้อถอดกะจัง..ออกก่อนและเอามาตัดคีบในออกแล้วเอาตราข่ายรูมาแปะแล้วใช้ตั วเชื่อมพลาติกติด..แค่นี้ก้อหล่อแล้วครับ ไม่เหมื่อนใครด้วยครับ ถ้าเป็นไทรทันโหลดปรึกษาผมใด้ตลอดเวลาครับ 081.3778598 ติ๊ก
    ขอบคุณก๊าบ เออ คุณติ๊กนี้อยู่พัทยาใช่ไหมอ่ะครับ ผมไปเจอะ ตัวเป็น ๆ น้องตั้นของคุณติ๊กแหละ เห็นจอดอยู่ ไหนสักที่นี้แหละ ถนนสุชุมวิทอ่ะ สวยมากกกก สีเหมือนผมเลย แต่ยังสวยไม่เท่า เหอ ๆ

User ID
    1198
    Status
    โพส
    19

หมายถึงรถผมนะครับ สวยยังไม่เท่าของคุณติ๊ก เหอ ๆๆ

User ID
    1198
    Status
    โพส
    19

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tik series. ดูโพส
    ตั วเชื่อมพลาติกติด.==> แบบไหนอ่ะคับ

TTC-000125 TTC-Member
    User ID
    93
    Status
    โพส
    303

ขอทราบรายละเอียดการโหลด หน่อยครับ

User ID
    1951
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaiou911 ดูโพส
    ตั วเชื่อมพลาติกติด.==> แบบไหนอ่ะคับ
    ให้ร้านทีเชื่อมพลาสติก...แต้มให้หน่อยครับ

User ID
    1951
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ABadboy ดูโพส
    ขอทราบรายละเอียดการโหลด หน่อยครับ
    โหลดแบบไหนครับ..เยอะหรือน้อยครับ

User ID
    93
    Status
    โพส
    303

โหลดแบบของคุณ Tik series อ่ะ ครับ

User ID
    93
    Status
    โพส
    303

รับทำกระจัง มั้ยครับคุณ Tik series อยากได้มานานแบบนั้น

User ID
    1951
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ABadboy ดูโพส
    รับทำกระจัง มั้ยครับคุณ Tik series อยากได้มานานแบบนั้น
    ไม่มีเวลาทำให้เลยครับ......ตอนนี้ครับ...รถผมโหลดหน้าใส่สปิงโหลดmantus หลังดัดแหนบ4นิ้วใส่กล่อง2นิ้ว เอาแหนบตัวรับน้ำหนักออกและใส่ยางกระแทกลงไปก้อเสร็จเรียบร้อยครับ ยางกระแทกต้องใช้รองเท้านันยางแท้ๆๆน่ะครับ ถึงจะอยู่ใด้นาน ทีขาดไม่ใด้สาแหรกก้อให้ง้างออกจากเสื้อเพลาเพือไม่ให้ชนคัดซีครับ ...จบ...

somjin
    ผู้เยี่ยมชม

อีก1 คันครับ

kira
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าโหลดรถแต่งรถมันผิดงั้นมันก็ผิดตั้งแต่โรงงานผู้ผลิตของตกแต่งรถทั้งหลายแล้วหละ ผมว่ามันต้องมีลิมิตในการแต่งกันบ้างเช่นโหลดไม่ให้ต่ำเกินเท่าไหรและไม่ให้ยกสูงเกินเท่าไหรส่วนเรื่องของยางยิ้งหน้ากว้างเท่าไหรก็เท่ากับยึดเกาะถนนได้ดีขึ้นก็ยิ้งปลอดภัยขึ้น ผมว่าเราควรพบกันคนละครึ้งทางดีกว่า

vanwoof_99
    ผู้เยี่ยมชม

ตำรวจกับเรื่องหาแ......กับรถยนต์มันเป็นเรื่องปกติครับพี่น้อง
    เดิมๆก็ใช่วาจะปลอดภัยนะครับ

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ผมยังไม่เคยโดนนะคับ

ลูก "เจ็ก" ดำเนินสะดวก TTC-Member
    User ID
    586
    Status
    โพส
    72

รู้กฎหมายรถยนต์ไว้ต่อสู้
    ทุกคำตอบได้มาจาก พ.ต.ท.ยอดชาย ผู้สันติ รองผกก.2 บก.จร. ฝ่ายประชาสัมพันธ์ บก.02
    กองบัญชาการตำรวจนครบาล
    ท่อไอเสีย
    รถยนตร์ที่มีการเปลี่ยนแปลงขนาดท่อไอเสียหม้อพัก และปลายท่อด้านท้ายมีขนาดใหญ่กว่าปรกติ
    มีความผิดหรือไม่ครับ
    คำตอบ ไม่ผิดครับ แต่สำคัญอย่าให้เสียงดังเกินกว่าที่กม.กำหนดไว้ สำหรับรถยนต์ไม่เกิน 100 เดซิเบล
    รถจักรยานยนต์ไม่เกิน 95 เดซิเบล
    กระจกมองข้าง กระจกมองข้างถ้าเราติดอันเล็กจะผิดกฎหมายมั๊ยครับ
    คำตอบ การติดกระจกมองข้างอันเล็ก ไม่ผิดกม.ครับ สามารถติดได้ เหตุผลเพราะ พ.ร.บ.รถยนต์พ.ศ.2522 บัญญัติว่ารถยนต์ต้องมีและใช้เครื่องอุปกรณ์สำหรับรถดังต่อไปนี้
    - เครื่องมองหลังเป็นกระจกเงาติดอยู่ในที่ที่ผู้ขับรถสามารถมองเห็นภาพการจราจรด้านข้างและด้านหลังได้ทุกขณะอย่างชัดเจนเนื่องจากไม่ได้กำหนดจำนวนหรือขนาดของเครื่องมองหลังดังนั้นจึงสามารถติดเพิ่มจากเดิมได้
    โดยไม่ผิดกม.
    เรื่องรถโหลด
    รถโหลดเตี้ยหรือรถยกสูงไม่ผิดกม. เว้นแต่ รถโหลดเตี้ย หากโหลดแล้วมีผลต่อเนื่องไปทำให้ส่วนอื่นของรถผิดกม.
    ก็จะมีความผิดไปด้วยซึ่งเห็นได้ชัดที่สุดคือ การโหลดเตี้ยทำให้ระดับของไฟหน้ารถผิดไปจากที่กม.กำหนดไว้ได้แก่รถยนต์ ไฟหน้ารถถูกกำหนดให้สูงจากพื้นทางราบถึงจุดศูนย์กลางดวงโคมไม่น้อยกว่า 0.60 ม.แต่ไม่เกิน 1.35 ม. หากนำรถไปโหลดเตี้ยแล้ว ลองเอาไม้บรรทัดวัดดูว่าน้อยกว่า 0.60 ม.หรือไม่ หากน้อยกว่าก็ผิดกม.ครับ
    รถยกสูง หากไฟสูงเกิน 1.35 ม.ก็ผิดกม.เช่นเดียวกันครับ รถใส่เครื่องเทอร์โบ หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ต้องให้นายทะเบียนกรมการขนส่งทางบกตรวจสภาพก่อนหากตรวจผ่านก็ไม่ผิดครับ
    เรื่องไฟตัดหมอก อยากทราบว่าการเปิดไฟตัดหมอกนั้นผิดกฎหมายไหมครับแล้วถ้าผิดกฎหมายแล้วจะเสียค่าเปรียบเทียบปรับเท่าไหร่
    คำตอบ ขณะนี้กม.เปิดโอกาส ให้รถที่ต้องการติดไฟตัดหมอก
    1.สามารถติดได้ที่หน้ารถข้างละหนึ่งดวงอยู่ในระดับเดียวกันใช้ไฟแสงขาวหรือแสงเหลือง มีกำลังไฟเท่ากันไม่เกิน
    ดวงละ 55 วัตต์สูงจากพื้นทางราบไม่เกินกว่าระดับโคมไฟแสงพ่งไกล (ไฟสูง) และโคมไฟแสงพุ่งต่ำ (ไฟต่ำ) ศูนย์รวมแสงต้องอยู่ต่ำกว่าแนวขนานกับพื้นทางราบไม่น้อยกว่า 2 องศา หรือ0.20 เมตรในระยะ 7.50 เมตร และไม่เฉไปทางขวา
    2. ไฟตัดหมอกจะเปิดไฟหรือใช้แสงสว่างได้เฉพาะในทางที่จะขับรถผ่าน มีหมอก ควันหรือฝุ่นละอองจนเป็นอุปสรรค อันอาจเกิดอันตรายในขณะขับรถและเมื่อไม่มีรถอยู่ด้านหน้าหรือสวนมาในระยะของแสงไฟ
    ดังนั้น สรุปว่า
    1. การติดไฟตัดหมอก มีเงื่อนไขตาม ข้อ 1
    2. การใช้ไฟตัดหมอกต้องปฏิบัติตามเงื่อนไขตาม ข้อ 2

ลูก "เจ็ก" ดำเนินสะดวก TTC-Member
    User ID
    586
    Status
    โพส
    72

ถ้าท่านถูกจับให้จดชื่อ สถานที่จับกุม (สน.) รหัสข้างหมวก เจ้าหน้าที่ ยศ - ชื่อ - นามสกุล เวลา.....ที่จับกุม ท่านนั้นๆ
    แล้วแจ้งไปที่ ศูนย์สั่งการจราจร 1197

จึงประกาศให้ทราบทั่วกัน

ชีวิตไม่มีด้านเดียว TTC-Member
    User ID
    1873
    Status
    โพส
    28

เจ้าด้าผมก็เท่านี้เลยไม่ยักโดน ผมว่าพี่ฃวยมากกว่าถึงคราวมันหิวพอดี ทำใจเถอะครับ

In_My_EyE
    ผู้เยี่ยมชม

เฮ้อ... แล้วพี่ไม่ถามมั่งล่ะครับว่า...
    ทีเมียพี่ตำรวจ เตี้ยๆอ้วนๆดำๆล่ำๆ ยังเอามาเป็นเมียเลย...
    โหลดรถแค่นี้หยวนๆกันน่า... นะครับ...

ONLY YOU
    ผู้เยี่ยมชม

หวัดดีครับผมมีรถโหลดอยากให้เพื่อน ๆ ได้ติชมครับผมทำงานอยู่เวล์โกร์ว ฉะเชิงเทราครับ ถ้าเจอก็เปิดไฟทักทายกันได้นะครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้