หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

มาตรฐาน Re: ฝากเนื้อ ... ฝากตัว ... + ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ยินดีต้อนรับครับ ถ้าจะใช้ยันลูกบวช ออโต้ไปเลยครับ กว่าจะถึงตอนนั้นอาจไม่มีแรงเหยียบคลัชท์แล้วครับ

แห๋ม คุณพี่ ท่านนี้คงไม่มีแรงแล้วสินะคับ

ยังไงก็ยินดีต้อนรับเจ้าของกระทู้ ครับ ยินดีด้วย ได้รถเร็วๆนะคับ แล้วจะหลงรักเจ้าตั้นเองล่ะ ไม่ต้องเชียร์หรอกพวกเรา ฮ่าๆๆ ผมก็รถคันแรกเป็นเจ้าตั้น แคป ขับ 2 มีม้า มา116ตัวเหมือนกัน เคยขับยี่ห้ออื่นเหมือนกัน
    แต่ไม่ ชอบครับ ระยะเบรคไทรตัน เจ๋งดี ช่วงล่างหนึบๆ การขับขี่ ให้อารมณ์ในสไตล์ นุ่มนวลแบบสปอร์ตดีคับ
    เท่ห์ มั่นใจสั่งได้ ต้องไทตัน ฮ่าๆ
    มีคันต่อไป ผมอยากได้ 4ประตู พลัสคับ ระยะยาว ลูกเมีย ร่วม10ฮ่าๆๆๆๆ ครอบครัวได้ ซิ่งก็ได้

ส่วนตัวผม ตอนนี้ ชอบสบายนะ เลือกได้จะเลือกA/t สบายดี นุ่มนวลกว่า ไม่เมื่อย ช้าก็ดี เร็วก็แจ่ม

แต่ ตอนนี้ใช้ M/t ครับ ผมว่า มัน จี้ดจ้าด กว่า เท่าที่เห็นนะคับ อิอิ เสียอย่างเดียว เมื่อย เกร็ง เปลี่ยนเกียเอง
    (แต่ใช้ไปแล้ว มันจะชินเอง เหมือน เราเป็นเกียออโต้เราเอง ) ที่สำคัญ ... ยังวัยรุ่น M/T สะใจสุดๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

มาตรฐาน Re: ฝากเนื้อ ... ฝากตัว ... + ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

A/T or M/T สูงหรือต่ำยังไงเราก็พี่น้องกันครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tig252525 ดูโพส
    ทำไมต้อง A/t ด้วยละท่าน
    เกียร์ M/T ถ้าไม่รู้ใจ เกียร์2มันจะพยศนิดหน่อยน่ะ แบบไม่ชอบคลานช้าๆ มันชอบออกตัวแล้วกดไปเลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้