สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

มาตรฐาน ขอบคุณมากน้าเต้ย

น้าเต้ยน้องจากพิษโลกฝากขอบคุณมา น้องเขาบอกว่าของเขาแรงจริงๆสุดยอดๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

มาตรฐาน Re: ขอบคุณมากน้าเต้ย

จริงดิน้า แล้วเขาทำรัยไปมั่งคับ อยากทำมั่ง

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อะไรแรงๆ เล่าให้ฟังมั่งดิครับ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

ใช่คันนี้รึป่าวคับน้า มาจากพิดโลก

ของผมรอต่อคิว

User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

ใช่ครับน้ากอบคันนี้แหละ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ครับไม่เป็นไรครับน้าจ่าต๊ะ น้องเขาโทรมาบอกแล้วครับ รถ TRITON 116 แรงม้า ตัว Cab เกียร์ธรรมดาครับรถบ้านเดิมๆจริงๆยังไม่ได้ทำอะไรมาสักอย่างเลยพึงวิ่งได้ เจ็ดพันกว่ากิโลเอง
    มาถึงก็จัดชุดใหญ่เลย เล่นกับสเต็ปที่ 1 โมกล่อง ECU ใส่ Emulater Valve พร้อมลงโปร 3.2 ให้เรียบแล้วและก็บวกสเต็ป 2 ใส่กล่องดันรางจ่ายพร้อมตัดบู๊ซ แต่บู๊ทส์เดิมๆยังไม่ได้ปรับให้เพราะน้าแกยังไม่ใส่อินเตอร์คูลเลอร์มาเลยให้เล่นกับบู๊ทส์เดิมๆไปก่อน และบวกสเต็ป 3 กับกล่องเพิ่มอัตราเร่งบวกครู๊ทซคอนโทรลไปให้เล่นแบบครบๆตามสเต็ปตัว 116 อยากแรงแซง เครื่อง 3.0 เดิมๆได้พอเสร็จเรียบร้อยให้น้าก็ลองขับเล่นโดยให้ลองที่ละสเต็ปแกก็ตกใจเลยตั้งแต่ออกตัวกับสเต็ปแรกยิ่งบวกสเต็ป 2 กับ 3 เข้าไปมีออกล้อฟรียันเกียร์ 3 ตั้งแต่ทางถนนปูนหน้าบ้านไปแบบดึงหลังหงายแถมวันนั้นน้ากอบมาพอดีมีชวนกันให้นั่งทดลองไปด้วยอีกคนแบบพอลองกลับมาไม่ต้องพูดอะไรกันมากยิ้มแก้มปริไปครับ

พอตกดึกๆคืนนั้นน้าแกก้โทร.กลับมาหาแล้วว่าวิ่งกลับจากลพบุรีไปพิษณุโลก มีได้ลองกับรถเก๋งแคมรี่เล่นเอารถเก๋งงงเพราะแซงรถ TRITON 116 ไม่ได้เพราะน้าแกลองดูกำลังกับของที่พึ่งติดมาแกบอกเหมือนได้รถคันใหม่มาอีกคันเลย
    ผมก็เตือนๆแกอยู่บอกให้หาอินเตอร์มาใส่สักใบก่อนพร้อมทำท่อไอเสียอีกสักใบจะดีกว่านี้แถมจะได้แรงแบบทนทานด้วยนี่ขนาดยังไม่ได้ปรับบู๊ทส์เทอร์โบเลยแกบอกว่าไม่น่าเชื่อเลย
    ผมละกลัวแกไปแช่ยาวเดี๋ยวงานเข้าเอาจังเลยครับ

User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

น้าเต้ยไว้ผมรอเก็บเงินก่อนแล้วจะเอาไปทำมั่ง พลัสa/tเดิมๆเราคนลพบุรีเหมือนกันนะ

kobiekung
    ผู้เยี่ยมชม

ตาร้อนๆ

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

ช่วงเดือนนี้มีโปรโมชั่นให้กับทุกคันที่ ติดต่อเข้ามาครับ
    โทร.มาคุยรายละเอียดกันดีกว่าครับ 086-1298508 เต้ยTRITON
    ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติ่มมีรายละเอียดอยู่ในห้องซื้อขายครับ
    และก็รายละเอียดของการทำกล่อง ECU ที่ ติดตั้งวงจร Emulater Valve จะมีลงในหนังสือเดอะทรัคซ์ฉบับที่จะวางแผงวันที่ 5 กรกฎาคม 2552 ครับ ส่วนเรื่องกล่อง Power Speed ก็คงฉบับเดือนถัดไปครับลองๆคอยติดตามในแผงหนังสือดูก็ได้ครับ

ข้อมูลกระทู้