สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยู่กันมา 2 ปีไปซะแล้ว....

คือจะบอกว่า ยางอะไหล่ของผมโดนสอยไปซะแล้ว

เมื่อวันเสาร์ที่ ซีคอน ตรงลานจอดด้านหลัง แถวสนาม BRC ไปจอดกินข้าว 30 นาที เอง เลยมาเตือนเพื่อนๆ ให้ระวังกันหน่อยนะครับ ปกติผมจะเอาไว้ที่กระบะหลังเพราะมีฝาปิด Topup แต่เมื่อเดือนที่แล้วขนของกลับบ้านที่ ตจว เลยต้องใส่ไว้ที่เดิม เลยโดนสอยซะ

และผมมีคำถามว่า พี่น้อง มีแหล่งซื้อล้อและยางอะไหล่ไหมครับหรือใครต้องการจะขาย โฟนอิน มาได้เลยครับ คือแบบว่ารถผมไม่มีประกันอะ เพิ่งขาดไป

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: อยู่กันมา 2 ปีไปซะแล้ว....

ย่านบางบอนมีเยอะครับ

ยางแมกซ์มือสอง ยางเปอร์เซ็นต์

เพียบครับ

แต่รถผม เกือบสองปี ยังอยู่ดีครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยู่กันมา 2 ปีไปซะแล้ว....

ขอบคุณ น้านุก นะครับ

ของผม ชล่าใจไปหน่อย จอดรถกินข้าวนิดเดียว มันไวมากๆครับ ปกติอย่างที่บอกจะเอาไว้ที่ใต้ฝากระโปรง ครับ

User ID
    119
    Status
    โพส
    572

ผมมีวิธีแก้คับโหลดให้แป๊กเลยคับรับลองไม่หายคับมันเอายาก

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    ฟาเคราะห์ไปนะน้องใหม่ จะไปอยากอะไร ก็ไปสอยมาจากคันอื่นดิ อิอิอิอิ

เวงตาเอก

เมื่อวันเสาร์ที่วัด เห็น 4x4 จอดอยู่ป้ายแดงด้วย กะสอยแล้ว แต่ดันอยู่ในวัด คริคริ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับผม. ของผม ปีกว่ายังอยู่ดีมีสุข...
    ว่าแต่ว่า กำลังจะ D.I.Y. ต่อสายมาจากสัญญานกันขโมย. ติด Switch Sensor เมื่อเอาล้ออะไหล่ลงเสียงสัญญาณก็จะดัง... หากให้ดีติดตั้ง ไซเรนเพิ่มใกล้ ๆ ยางอะไหล่อีกตัว ขโมยน่าจะตกใจกับเสียงบ้างละน่ะ...
    เป็นเพียงไอเดียอยู่ เดี๋ยวมีเวลาจะทำดูครับ.

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดีครับผม. ของผม ปีกว่ายังอยู่ดีมีสุข...
    ว่าแต่ว่า กำลังจะ D.I.Y. ต่อสายมาจากสัญญานกันขโมย. ติด Switch Sensor เมื่อเอาล้ออะไหล่ลงเสียงสัญญาณก็จะดัง... หากให้ดีติดตั้ง ไซเรนเพิ่มใกล้ ๆ ยางอะไหล่อีกตัว ขโมยน่าจะตกใจกับเสียงบ้างละน่ะ...
    เป็นเพียงไอเดียอยู่ เดี๋ยวมีเวลาจะทำดูครับ.

ไม่ทันแล้ว พี่มันไปแล้ว ไว้รออันใหม่ ถ้า โปรเจ็คนี้ผ่าน จะขอลองทดสอบ ที่เดิม เลย คริคริ

Plus-Kitty
    ผู้เยี่ยมชม

555 ... รถผมเกือบสามปี ... แต่ยางอะไหล่หายตั้งแต่ป้ายยังแดงเรย
    มันไวจิงๆ แป๊บเดียวเอง
    จนปัจจุบัน ... ไม่มีใครกล้าเอา ... เพราะไม่ได้ใส่อีกเลย 555
    อย่าคิดมากครับ ... หายางเปอร์เซ็นต์ใส่เอาครับ

mimee
    ผู้เยี่ยมชม

ผมโดนไปตอนเอารถมาได้2เดือนครับ

ยังไม่รู้จะไปหาที่ไหนมาเลย

ว่าจะ ว่าจะ ว่าจะ

แต่ก้ยังไม่ได้ไปหาเลยครับ

ใครใจดีมาชายต่อก้กีนะครับ

ซีคอนสองสามวันไปทีคับ

มีเวลาไปหาอะไรกันกันมะครับ

ผมอยู่พระโขนงครับผม

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maxoutda ดูโพส
    ไม่ทันแล้ว พี่มันไปแล้ว ไว้รออันใหม่ ถ้า โปรเจ็คนี้ผ่าน จะขอลองทดสอบ ที่เดิม เลย คริคริ
    แหม. น้าครับ. เจ็บแล้วไม่จำ ระวังจะโดนซ้ำอีกดอกน๊ะ... อิอิ...

ว่าแต่ว่า ผมเองก็เสียว ๆ อยู่เหมือนกัน สงสัยต้องรีบดันโปรเจคนี้แล้วล่ะครับ.

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

คริคริ ตอนนี้อยากวางแผน จับโจรมากๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมตั้งแต่เอาไปเครมมาไม่หายแล้วครับ เพราะเอากลับไปเก็บบ้านเลย แล้วเน้นใช้ลมไนโตรเจน และดูแลเครือบยางเอาครับ คงจะไช้ไม่เกินอายุงาน เพราะจะได้ไม่ลุ้นเสียว เหอะๆ อยากจับเหมือนกัน ครับ เจอตัวแล้วด้วย พอดี มันมาด้อมๆมองๆรถปมแล้วก็มาทำรถสัญญาณดัง เจอหน้าจังๆ ถามคนพื้นที่แล้ว ใช่ทั้งสอง ทั้งคนขโมยและคนดูต้นทาง พึ่งออกมาจากการเที่ยวศึกษางานที่ฮ่องกงมาเลยอยากมาลองวิชา เจอหน้าตอนหลังๆ มันไม่กล้ามองหน้าเลย เพราะถ้าเจออีกมายุ่งย่ามอีก ไม่ให้เข้าสถานนีหรือแจ้งความก่อนแน่นอน คงจะบอกคนแถวนั้น ตื๊บก่อนคนละทีพอ แล้วค่อยแจ้งความ มาทำแผน ตื๊บอีกรอบ แต่ครั้งนี้เตือนไว้ ว่าคันอื่นไม่ว่า คันนี้อย่าแหยม เหอะๆ แต่ยางอะไหร่ สงสัยเป็นพวกเดินสาย ขาสัญจรเล่นเอา เซ็ง ขนาดมีที่ล๊อค มันยังเอาไปได้

JUMPER
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมยังอยู่ดีคับเพราะถอดเอาไว้ที่บ้านตั้งแต่วันแรกที่ออกมาเลย อิอิอิอิ

ed13
    ผู้เยี่ยมชม

เออ เดี๋ยวออกไปดูก่อน

ไม่ได้ก้มดูหลายวันละ

gremlins
    ผู้เยี่ยมชม

เอามาวันแรก ก็ถอดวางไว้หน้าบ้าน แล้วเอาแผ่นโฟมปิด ๆ
    ตอนนี้ติดหลังคาแล้ว แต่ก็ลืมเก็บไว้ในรถเฉยเลย
    แต่มันก็ยังอยู่หน้าบ้าน ไม่หายไปไหน (บ้านไม่มีรั้วกำแพง มีแต่รั้วเหล็กดัด)

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

เสียใจด้วย คับ
    ท่านๆ สมาชิกใหม่ดูแลดีๆ คับ

ข้อมูลกระทู้