สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: อยากรู้ว่า วิทยุที่ติดมา triton plus ต่อแอมป์ได้เปล่าใครรู้บอกที่ครับ

too231700
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากรู้ว่า วิทยุที่ติดมา triton plus ต่อแอมป์ได้เปล่าใครรู้บอกที่ครับ

อยากรู้จังเลยครับ ว่าต่อแอมป์ กับ ปรี ได้เลยเปล่าครับ มีที่ต่อด้านท้านเคื่องเปล่าครับ audio out นะครับ แล้วที่ต่อ รีโมท ของแอมป์ มีเปล่า
    รบกวนผู้รู้ช่วยบอกที พึ่งได้รถมายังไม่ได้แกะครับ แลยไม่รู้ จะได้วางแผน เพิ่มเสียตัง ครับบบ

nae
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากรู้ว่า วิทยุที่ติดมา triton plus ต่อแอมป์ได้เปล่าใครรู้บอกที่ครับ

ต่อได้ครับมีช่องอยู่อะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

มาตรฐาน Re: อยากรู้ว่า วิทยุที่ติดมา triton plus ต่อแอมป์ได้เปล่าใครรู้บอกที่ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ too231700 ดูโพส
    อยากรู้จังเลยครับ ว่าต่อแอมป์ กับ ปรี ได้เลยเปล่าครับ มีที่ต่อด้านท้านเคื่องเปล่าครับ audio out นะครับ แล้วที่ต่อ รีโมท ของแอมป์ มีเปล่า
    รบกวนผู้รู้ช่วยบอกที พึ่งได้รถมายังไม่ได้แกะครับ แลยไม่รู้ จะได้วางแผน เพิ่มเสียตัง ครับบบ
    ได้ครับผม ฟร้อนเดิมที่ติดมากับพลัส ในที่นี้มีพลัสตัวล่างคือตัวขับ2ยกสูงแต่ไม่มีจอLCDฟร้อนตัวนั้นไม่รู้ว่าเป็นตัวเดียวกันกับพลัสตัวที่มีจอLCDรึปล่าว ถ้าเป็นพลัสตัวมีจอLCD ฟร้อนจะเป็นยี่ห้อ Panasonic มีปรีเอ้ามาให้1ชุดครับ เอาสัญญาณเข้าปรีได้เลย ส่วนสายรีโมทปรีและแอมป์ ส่วนตัวผมใช้ต่อแยกออกมาเป็นสวิทเปิดปิดอิสระต่อกันไม่ได้ยุ่งกับชุดสายรีโมทของฟร้อนเลยทำสวิทรีโมทแยกหมดทั้งปรี ทั้งแอมป์ ครับ เวลาปิดจึงไม่มีเสียงตุ๊ป... ออกลำโพง สาเหตุที่มีเสียงตุ๊ปออกมาจากลำโพงคือ ปรีดับก่อนเพาเวอร์ ครับ แยกซะแก้ปัญหาได้ไปในตัวครับ โทรมาปรึกษาได้ครับด้วยความยินดี 0855052899 เบนซ์ครับ

คนไม่รักD
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าจะไม่ให้ดัง ตุ๊บ ก่อนปิดเครื่องเล่นควรปิด volumeเบสที่ปลี
    ให้หมดเลย แล้วจะไม่ดัง ลองดูนะครับ ขอโทษที่แทรก นิดนึง

too231700
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณคราบบบ ประหยัดตัง ไปอีกอย่าง เอาหอฟังได้ครับ

User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ คนไม่รักD ดูโพส
    ถ้าจะไม่ให้ดัง ตุ๊บ ก่อนปิดเครื่องเล่นควรปิด volumeเบสที่ปลี
    ให้หมดเลย แล้วจะไม่ดัง ลองดูนะครับ ขอโทษที่แทรก นิดนึง
    รบกวนขอเมล์ไว้แอดคุยกันได้มั้ยครับ ดูจากยูสเชอร์เนมแล้วน้าน่าจะใช้ผลิตภัณฑ์ของอลังการ ผมก้อใช้อยู่บางตัวเหมือนกันเผื่อมีรัยจะได้ปรึกษาหารือคับน้า!!!

คนไม่รักD
    ผู้เยี่ยมชม

เอาเบอร์เลยแล้วกันคุณเบนซ์
    0863344915/0840448160
    อาจจะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ได้ทั้งหมดที่กล่าวมา

เพราะในรถผม มีครบทุกอย่างที่คุณถามมาเลย ปรี ซับ แอมป์

เปิดปิด ไม่ดังตุ๊บนะครับ

ขอแค่แนะนำว่า อย่าให้กล่องครอสของลำโพงแยกชิ้นอยู่ใกล้กล่อง Ecu

เป็นอันขาด เพราะมันจะเกิดเสียงรบกวนแปลกๆ ตลอดเวลาที่เราเปิดกุญแจครับ

ไม่ว่าจะขับหรือไม่ขับรถ ฟังหรือไม่ฟังเครื่องเสียง มันจะมีเสียงนี้ตลอดครับ

จนเมื่อย้ายกล่องออกไปแล้ว อาการเสียงรบกวนดังกล่าว หายขาดครับ

ข้อมูลกระทู้