สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

มาตรฐาน กดจนมิด ร้องซะดัง..

อยากรบกวนสอบถามพี่ๆน้าๆกันหน่อยครับ
    ว่าเวลาเหยียบเบรก แล้วทำไมจึงมีเสียงดัง อี๊ดๆ ตลอดเวลาเลย
    ทั้งที่เจียรจารเบรกแล้ว เปลี่ยนผ้าเบรกแล้ว ก็ยังไม่หายเลยครับ
    ต้องทำยังงัยครับ ช่วยแนะนำน้องใหม่ด้วยขอรับ
    ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆๆๆครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: กดจนมิด ร้องซะดัง..

ไปทำอะไรมากำรถรึปล่าวครับ ผมเคยเป็นตอนไปโหลดมาครับ ออกมาจากร้านไม่ถึงชั่วโมงโดนเข้าให้ จานที่ครอบจานเบรคไปเสียดสีกะจานเบรคครับ ตอนนี้ยัง ระแวงๆ อยู่เลยครับ ว่าจะมีปัญหา อะไรตามมาอีกรึปล่าว เพราะไม่ได้ไปยืนดูตอนเค้าทำเพราะว่าทำ สองข้างพร้อมกัน และดันมีปัญหาแต่หัววันเลย เท่าที่สังเกต รถกินซ้ายไปซะแล้วครับตอนนี้ ไม่รู้จะมีอะไรงอตอนโดนค้อนตีตอนเปลี่ยนสปริงหน้ารึปล่าวระแวงไม่หาย ยังไงลองตรวจเช็คดูน๊ะครับว่าใช่รึปล่าว แต่ถ้า ดิสเบลคเป็นสนิม ก็ไม่ต้องไปพะวงละครับ ขับไปสักพัก เดี๋ยวก็หายไปเองครับ ยังไงก็ขอให้ทราบสาเหตุไวๆน๊ะครับ

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

มาตรฐาน Re: กดจนมิด ร้องซะดัง..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ไปทำอะไรมากำรถรึปล่าวครับ ผมเคยเป็นตอนไปโหลดมาครับ ออกมาจากร้านไม่ถึงชั่วโมงโดนเข้าให้ จานที่ครอบจานเบรคไปเสียดสีกะจานเบรคครับ ตอนนี้ยัง ระแวงๆ อยู่เลยครับ ว่าจะมีปัญหา อะไรตามมาอีกรึปล่าว เพราะไม่ได้ไปยืนดูตอนเค้าทำเพราะว่าทำ สองข้างพร้อมกัน และดันมีปัญหาแต่หัววันเลย เท่าที่สังเกต รถกินซ้ายไปซะแล้วครับตอนนี้ ไม่รู้จะมีอะไรงอตอนโดนค้อนตีตอนเปลี่ยนสปริงหน้ารึปล่าวระแวงไม่หาย ยังไงลองตรวจเช็คดูน๊ะครับว่าใช่รึปล่าว แต่ถ้า ดิสเบลคเป็นสนิม ก็ไม่ต้องไปพะวงละครับ ขับไปสักพัก เดี๋ยวก็หายไปเองครับ ยังไงก็ขอให้ทราบสาเหตุไวๆน๊ะครับ
    สงสัยคงเป็นเพราะน้องหนิมล่ะครับ
    แต่ลองไปเช็คที่0 ดูเขาบอกว่าเป็นที่ผ้าเบรก ที่เปลี่ยนมาจากนอก0น่ะครับ
    เป็นผ้าเบรกของBendixครับ เขาบอกว่าคุณภาพมันไม่ค่อยดีแล้วครับ
    ขอบคุณมากนะครับ คุณ myjoefiend

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

รถผมใช้มา 2 ปี 6 เดือน ล่าสุดยังสภาพใช้ได้ดีอยู่เลยครับ สงสัยงานนี้เสียเงินอีกแน่ๆเลย อิอิ ยังไงก็ขอให้หายไวๆน๊ะครับ

User ID
    7142
    Status
    โพส
    196

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    รถผมใช้มา 2 ปี 6 เดือน ล่าสุดยังสภาพใช้ได้ดีอยู่เลยครับ สงสัยงานนี้เสียเงินอีกแน่ๆเลย อิอิ ยังไงก็ขอให้หายไวๆน๊ะครับ
    สงสัยต้องลองเปลี่ยน ยี่ห้อผ้าเบรกดูครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pound'Chonburi ดูโพส
    สงสัยต้องลองเปลี่ยน ยี่ห้อผ้าเบรกดูครับ
    แนะนำ เนชั่นแนล สีชมพู เท่านั้นครับ

User ID
    118
    Status
    โพส
    236

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    แนะนำ เนชั่นแนล สีชมพู เท่านั้นครับ
    เป็นเหมือนกัน มีให้ลองใช้บ้างมั้ยอ่ะ พี่โจ้

ข้อมูลกระทู้