สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

rmassilee
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ศูนย์บริการแย่ๆ กวงไถ่ (รามอินทรา)

เมื่อ วันเสาร์ ที่ 27/6/52 ผมนำรถกับแก้ปัญหาในส่วนของ เพลาหอน ครับพี่น้อง

ผลลัพท์
    -เรียบร้อยครับ ทางศูนย์บริการแจ้งว่าได้แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วครับ

ผมได้นำรถกลับมาใช้อย่างมั่นใจ และหลังจากออกมาจากศูนย์ กวงไถ่ (รามอินทรา) ผมใช้รถไปประมาณ 600 กม หลังจาก ตั้งแต่ วันเสาร์ที่ 27/6/52 จนถึงวันอังคารที่ 30/6/52 ผมก็เพิ่งได้ยินเสียงแปลกๆที่ล้อหลังเวลาขับ แต่ลงไปมุดดูก็ไม่เห็นมีอะไรแปลก ผมก็เลยขับไปเข้าศูนย์ มิตซู (บางละมุง)

ทางศูนย์มิตซู (บางละมุง) ได้ตรวจสอบ และพบปัญหาและที่มาของเสียง คือ
    - ทางศูนย์ มิตซู ( กวงไถ่) ไม่ได้ ขันแน่น็อตดุมรถ ที่ยึดกับเพลาหลังไว้เลย ทั้ง 4 ตัว ( ตกใจแถบตาย นี่ละครับ ชีวิตบนเส้นด้าย กับความห่วยของคนทำ)
    - หนึ่งใน น็อต 4 ตัว ได้หลุดออกไปแล้วครับ พี่น้อง ( แม่เจ้าโว้ย จะเป็นลม)
    - เสียงที่เกิด คือ น็อตตัวผู้ มันเข้าไปอยู่ ในดั๊มเบรคหลังแล้วครับ พี่น้อง
    - พอไปจับดู มันเริ่มแกว่งแล้วครับ ไม่รู้ถ้าไม่สังเกตุ มันจะเกิดอะไรขึ้นครับ

สุดท้าย

- ผมมี แผนจะไปเที่ยวเชียงใหม่กับแฟนผม ในวันเสาร์ที่ 4/7/52 - 7/7/52 นี้ คิดดูซิครับถ้าผมไม่ได้สังเกตุ ก็ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น กับชีวิตผมและแฟนผม

- ผมนี่แค้นมากครับ โทร รายงาน Mitsubishi Motor เรียบร้อยแล้วครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ศูนย์บริการแย่ๆ กวงไถ่ (รามอินทรา)

เสาสตัทเข้าไปกลิ้งอยู่ในดุมเบรคหลัง แล้วอย่างนี้จานเบรคไม่เป็นรอยเหรอครับ โอ้ย..แย่กันจริงๆ...เซ็งค์แทน..
    ยังดีน๊ะที่ท่านเจ้าของรถยังมีการสงสัยอยู่มั่งไม่เช่นนั้น ....เฮ้อ...
    แต่น้าโพสผิดห้องครับ..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: ศูนย์บริการแย่ๆ กวงไถ่ (รามอินทรา)

เอาแล้วไงครับพี่น้องครับ

Boyz
    ผู้เยี่ยมชม

พี่คงทำบุญมาเยอะแน่ๆๆเลยไม่งั้น....ไม่อยากนึกภาพ อีกอย่างพี่เป็นคนช่างสังเกตุ-ละเอียดดี
    ผมว่าพี่ทำถูกแล้วครับที่โทรแจ้งจะได้มีประสิทธิภาพหรือมาตราฐานที่ควรจะเป็น
    หัวหน้าผมเคยเอารถไปทำล้อที่ศูนย์ค่ายอื่น ไม่ได้ขันน็อตสักตัว หัวหน้าผมก็แจ้งช่าง ยังมีการบอกไขแล้วชัวร์ 100% หึหึ พอเอานิ้วหมุนน็อตให้ดูทำหน้ากลายเป็นลิงป่วยเลย.....

waii4401
    ผู้เยี่ยมชม

ศูนย์นี้ยังต้องปรับปรุงคุณภาพพนักงานอีกเยอะครับ

1. ผมเคยมีปัญหาน้ำรั่วเข้าห้องโดยสาร เอาไปเช็คศูนย์นี้บอกว่า อุปกรณ์กันขโมยที่แถมมากับศูนย์ ไม่ได้ยาแนวซิลิโคนช่องสายไฟที่พ่วงสู่ห้องเครื่อง เดี๋ยวเขาเอาซิลิโคนมายาแนวให้ แต่ก็ยังเจอปัญหาน้ำรั่วเข้าห้องโดยสารอีก จึงต้องไปซื้อซิลิโคนมายาแนวเอง ปัญหาก็จบ

2. ผมเคยมีปัญหาลำโพงสองคู่หลังไม่ดัง จนท.ศูนย์นี้แจ้งว่าตัวพลัส 4 ประตู ไม่มีลำโพงคู่หลังให้ มีแค่ช่องเตรียมไว้ให้เราไปหาลำโพงมาใส่เอง

3. แหนบดังเอาไปเข้าศูนย์นี้ ไม่ถึงสัปดาห์แหนบมันกลับมาดังอีก จึงตัดสินใจเอาไปเข้าศูนย์กวงไถ่แถวบางนา แหนบก็ไม่กลับมาดังอีก

4. การเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง จนท.อ้างว่าคอมมอลเรลต้องเปลี่ยนทุก 5000 กม. เหมือนเครื่องดีเซลธรรมดา เพราะได้เปลี่ยนถ่ายให้ผมไปเรียบร้อย โดยที่ผมไม่ได้แจ้งให้เปลี่ยน

User ID
    9790
    Status
    โพส
    3

ผมเองก็โดนมาเหมือนกันครับเรื่องแหนบดังรู้ไหมครับว่าช่างที่นั้นซ่อมกันอย่างไงตามไปดูกันได้เลยครับ

สุดยอดที่จะเกินบรรยายอันนี้ผมไปโดนมาเมื่อประมาณเดือนที่แล้วนะครับ
    บอกว่าจะทำเรื่องเครมให้ใหม่ผมเองก็รอจนครบ 20,000 โล ก็ยังไม่โทรมาบอกความคืบหน้าเป็นอย่างไรบ้างก็เลยตัดสินใจเอาไปอีกรอบตอนครบ 20,000 โล ก็ยังไม่แก้ให้อีกบอกว่าต้องถอดออกมาล้าง

วันนี้เข้าไปผมบอกว่าครัชมีเสียงดังช่วยเช็คให้ด้วยผลออกมาว่าดังมากกว่าเดิมอีก
    สงสัยที่นั้นจะมีแต่ช่าง.....ก็เลยต้องทำใจและจะไม่ขอกลับไปอีกแน่ๆกลัวแล้วครับ

User ID
    1509
    Status
    โพส
    32

มาตรฐาน Re: เธจเธนเธ™เธขเนŒเธšเธฃเธดเธเธฒเธฃเนเธขเนˆเน† เธเธงเธ‡เน„เธ–เนˆ (เธฃเธฒเธกเธญเธดเธ™เธ—เธฃเธฒ)

เธ–เน‰เธฒเน€เธ›เน‡เธ™เธŠเธทเนˆเธญเธจเธนเธ™เธขเนŒเธ™เธตเน‰
    เน€เธŠเธทเนˆเธญเน„เธ”เน‰เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš
    เธซเนˆเธงเธข เธˆเธฃเธดเธ‡เน†เน†

ข้อมูลกระทู้