สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

KQJB
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน พลัส..คลัชดัง...เคลมแล้ว..เงียบแล้ว

ผมใช้มาตอนนี้ 48000 กว่ากม.ครับ คลัชเริ่มดังตั้งแต่ 46000 กว่ากม.ครับ อาการที่รถผมเป็นจะมีเสียงดังเวลาค่อยๆปล่อยคลัชตอนออกตัว ดังเหมือนสปริงมันฝืด......ประกอบกับ...เมื่อวานซืนว่างก็เลยเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ปรึกษาช่างที่ศูนย์ ช่างบอกเป็นทุกรุ่นแล้วแต่อาการที่เป็น โดยส่วนใหญ่คลัชชุดเดิมสปริงคลัชค่อนข้างห่าง...และทางศูนย์ได้ให้ชุดแก้ไขมานานแล้วคือเปลี่ยนชุดคลัชให้ใหม่เลย ของผมเพิ่งมาดังเอาตอน 46000 กม. ต้องขอบอกสมาชิกทุกท่านว่าใช้เวลาประมาณครึ่งวันนะครับกับการเปลี่ยนและมีค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ด้วยซึ่งของผมเช็คที่ 48000กม. กว่า ก็ถึงระยะต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์พอดี ของสมาชิกบางท่านอาจจะยังไม่ดังก็ลองปรึกษาช่างดูนะครับ ระยะทางที่รับประกันคือต้องไม่เิกิน 50000 กม. **ถ้าเกินมีค่าใช้จ่ายเพิ่มาทันที ช่างบอกค่ายกชุดเกียร์ก็ 4000 บาทแล้วเด้อ....***แต่เปลี่ยนแล้วหายครับของผมหายสนิทออกมาจากศูนย์มีอาการฝืดเล็กน้อยเวลาปล่อยคลัช...ลองดูนะครับใครมีอาการเข้าไปแจ้งไว้ที่ศูนย์ก่อนได้นะครับถึงแม้เราไม่ว่างไม่เป็นไร ทางศูนย์จะนับเอาวันที่เราแจ้งเพื่อดูเลขไมล์ เมื่อเราว่างค่อยเข้าไปเปลี่ยนได้ครับ*-*ไม่อยากให้สมาชิกทุกท่านเสียสิทธิ์ครับ....ขอบคุณครับ
    **ผมจ๊อบนะครับอยู่หาดใหญ่์ **อยู่เว๊บนี้มานานมากแต่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกถาวรเลย...เป็นแบบไม่ถาวรไปก่อนแล้วกันครับ***

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    613
    Status
    โพส
    189

มาตรฐาน Re: พลัส..คลัชดัง...เคลมแล้ว..เงียบแล้ว

เปลี่ยน มาแล้วเหมือนกันครับ ที่ กมไมล์ 75000 กม. หายแข็ง ครับ แต่ยังดังอยู่ แข็งอีกคงเปลี่ยน ทั้งชุด ข้างนอกแล้วน่ะ แพงกว่าก็ยอมน่ะ ของศูนย์ คงไม่กล้าเชื่อใจ แล้วน่ะ (ช่วงเคลมได้อยู่ก็ใช้ไปก่อน)

ข้อมูลกระทู้