หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ใครคือผู้กู้ชาติ?

ผมก็ว่างั้น เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

ผมนึกว่าผมคิดอยู่คนเดียวเสียอืก ฮ่าๆๆๆ

เรื่องอยากได้หน้านี่ ผมว่ามีอย่างอื่นที่ทำ
    แล้วเป็นหน้าเป็นตากับประเทศอีกเยอะนะครับ

ถึง คนทั่วโลกมองว่าเมืองไทยสามารถ
    ผสมพันธุ์แพนด้าได้ แต่ยังไงเสีย ทั่วโลก
    ก็มองว่าหมีแพนด้านั้นเป็นสัญลักษณ์
    ของประเทศจีนอยู่ดีแหละครับ

นึกแล้วก็สงสารช้างบ้านเรานะครับ เคยได้
    ดูรายการโทรทัศน์ เอาปางช้างที่อยุธยา
    มาออกรายการ ผมว่า ช้างมันทำอะไรได้เยอะ
    และก็น่ารักๆ ได้หลายอย่างทีเดียวนะครับ

สำหรับไอ้พวก เอ็นจีโอ ที่บอกว่าเอาช้างมาทาสี
    เป็นการลบหลู่รายการก็ตอบให้แบบกระจ่างแล้ว
    หละครับ

ว่า ช้างที่เขาเอามาทำเป็นไม่ใช่ช้างศึก เพราะว่า
    ช้างศึกษา หากออกคำสั่ง ก็มีแต่ลุยอย่างเดียว
    หละครับ ผมไม่เข้าใจพวกเอ็นจีโอจริงๆดิพับผ่า

นึกแล้วเซ็งเป็ดหละครับ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

ไม่ได้เข้าข้างหมี นะ...แต่ก็ยังดีกว่าดูข่าวการเมืองนิ...รถเมล์ 4000 คัน ใช้แค่คนเมืองกรุง แต่คนทั้งประเทศต้องแบกรับภาระ อภิมหาการโกงจาก..........ว่าจะไม่ยุ่งการเมืองแล้ว นิ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

บรรพบุรุษบ้ายผมใช้ม้าใช้ช้าง ต่อสู้ปกป้องบ้านเมือง มาจนเป็นไทยทุกวันนี้ ไม่เคยเห็นจีนขี่หมีแพนด้สู้กะยี่ปุ่งสักทีนะครับ แค่นี้ก็รู้แล้วว่าสิ่งใดมีประโยชน์ต่อชาติ

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

น่าแบ่งงบที่ให้แพนด้ามาสักครึ่งมาให้ช้างกับควายในบ้านเรานะครับ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

เห็นแล้วเซ็งมาก สื่อทุกช่องรายงานเหมือนกันทุกวันๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Red face Re: ใครคือผู้กู้ชาติ?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yootty ดูโพส
    น่าแบ่งงบที่ให้แพนด้ามาสักครึ่งมาให้ช้างกับควายในบ้านเรานะครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siwakorn8511 ดูโพส
    เห็นแล้วเซ็งมาก สื่อทุกช่องรายงานเหมือนกันทุกวันๆๆ
    ก็ว่าอย่างนั้นเหมือนกันล่ะ!!!

VANDERMOR
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ สื่อเห่อเกินไป ให้ความใสใจกับเรื่อง(ที่อาจจะไม่เป็นเรื่องเท่าไหร่) อย่างที่น้าๆบอกมาล่ะครับ ตั้งชื่อเอาเงินรางวัลเป็นล้าน สู้เอามาพัฒนาควายไทย ช้างไทยไม่ดีกว่าเหรอ พูดไปแล้วหมีเเพนด้าไม่เห็นมีประโยชน์อะไรเลย ยังงัยก็รักความยไทยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้