สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน ปรึกษาเรื่องค่ามัดจำป้ายแดงหน่อยครับ

อยากสอบถามว่า น้าๆ ได้มาคืนกันในตอนไหนครับ

ผมมัดจำไป 3,000 บาท

ซื้อรถที่กวงไถ่ บางนา ได้ป้ายขาววันที่ 14 เดือนมิย ที่ผ่านมา
    เมื่อรับป้ายขาว ทางเซลล์คนที่มอบป้าย แจ้งว่า ป้ายแดงที่ได้นั้น เป็นของเซลล์อีกคนหนึ่ง บังเอิญว่าคนที่ขายรถให้ผม ไม่ได้ประจำอยู่สาขานี้ (เริ่ม งง) ทางกวงไถ่ ไม่สามารถเบิกเงินมาให้ได้

ผมเริ่มคิดในใจว่า ซวยแล้วสิ หลักฐานอะไร ก้อไม่ได้เก็บไว้ เมื่อตอนคืนป้ายขาวไปให้ที่ กวงไถ่ บางนา

โทรไปถามเซลล์ที่ขายรถให้ผม เค้าบอกว่า ต้องรอเค้าไปเก็บป้ายแดงมาคืนก่อน แล้วจะทำเรื่องไปเบิกกับบริษัทต้นสังกัด แถวๆ ธนบุรี อีกทีหนึ่ง อาจจะต้องใช้เวลานานหน่อยนะพี่ ???

ผมเลยรออยู่เฉยๆก่อน แต่มันผ่านมานาน เกือบเดือนแล้ว แค่เงิน 3 พัน บาท เลยไม่ทราบว่ามันนาน เกินไปมั้ยครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: ปรึกษาเรื่องค่ามัดจำป้ายแดงหน่อยครับ

ต้องตามครับ เซลพวกนี้เขาก็หาลูกค้าที่เฉยๆอย่างเรานี่แหล่ะครับ เงิน 3000 ได้น้ำมันเต็มถัง กับอาหารอร่อยๆอีกมื้อเลยนะครับ เดือนนึงเขาได้อย่างนี้สัก 10 คนเซลก็สบายแล้วครับ ต้องตามครับ ตามให้ถึงที่สุด

User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

มาตรฐาน Re: ปรึกษาเรื่องค่ามัดจำป้ายแดงหน่อยครับ

ลงเวบนี้รับรองได้คืนแน่นอนครับ ผมก้อลงในเวบนี้แหละครับแป็ปเดวได้เลยครับแต่ไม่มีหลักฐานการจ่ายเงินมัดจำป้ายนี่ต้องทำใจเผื่อไว้ครับเค้าจะโมเมเอาได้ว่าเราไม่มีหลักฐาน เซลชื่ออะไรอยู่สาขาไหนลงให้หมดครับ

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

ผมได้คืนวันรับป้ายเลยนะครับแต่ออกรถที่ มิซูไทยทาดา วังน้อย

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เอาป้ายแดง พร้อมเล่มทะเบียนไปแลก ตอนที่ได้ป้ายขาว
    ก็ได้คืนมาเป็นเงินสด 3000 บาทครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

(อยากสอบถามว่า น้าๆ ได้มาคืนกันในตอนไหนครับ

ผมมัดจำไป 3,000 บาท

ซื้อรถที่กวงไถ่ บางนา ได้ป้ายขาววันที่ 14 เดือนมิย ที่ผ่านมา
    เมื่อรับป้ายขาว ทางเซลล์คนที่มอบป้าย แจ้งว่า ป้ายแดงที่ได้นั้น เป็นของเซลล์อีกคนหนึ่ง บังเอิญว่าคนที่ขายรถให้ผม ไม่ได้ประจำอยู่สาขานี้ (เริ่ม งง) ทางกวงไถ่ ไม่สามารถเบิกเงินมาให้ได้
    )

???..ไม่น่าปล่อยใว้นานเลยครับน้า.แม็กกี้.ที่จริงก็ต้องย ื่นหมูยืนแมวกันเลยครับไม่ได้เงินคืนก็เก็บเอาไว้กะเ ราทั้งป้ายทั้งเล่มคุมเลยครับเค้าไปขอใหม่เป็นหมื่นเ ลยนะ ศูนย์อึ่นๆเค้าไม่เล่นแบบนี้กันนะครับ ???...

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    เอาป้ายแดง พร้อมเล่มทะเบียนไปแลก ตอนที่ได้ป้ายขาว
    ก็ได้คืนมาเป็นเงินสด 3000 บาทครับ
    ตามนั้นเลยครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เซลล์บอกว่า ไม่พุธ หรือ พฤหัสนี้ครับ และบอกอีกว่าอย่างช้าไม่เกินวันจันทร์ครับ

ลองดูครับ ถ้ามีตุกติก ผมจะแจ้งชื่อผู้จัดการที่คุยกับผมไม่ดีด้วยอีกคนเลยทีเดียว ให้ผมไปตามเอาเอง บอกมาได้ยังไงว่าไม่มีเบอร์เซลล์ และ ไม่ทราบว่าเซลล์อยู่ที่ไหน ชื่อจริงยังไม่รู้เลย แล้วตกลง ผมไปซื้อรถมาได้ยังไง ยัง งง งง

อยากให้น้าๆได้รู้จักกันไว้จัง

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

ของผมมัดจำแค่ 300.- วันรับป้ายขาว คืนป้ายแดงก็ได้ 300.-คืน ถ้าไม่อยากคืนเก็บป้ายไว้ดูเล่นก็อด 300.- วันไหนอยากขับป้ายแดง ก็แอบเอาป้ายมาเปลี่ยน อิอิ..

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

วันที่ไปรับป้ายขาว นำป้ายแดง + เล่มทะเบียน ไปคืน แล้วจะได้รับเงินมัดจำ คืนให้ทันที คร๊าบบบ แต่เป็นเช็ค จะต้องฝากเข้าทางธนาคารเท่านั้น ไม่สามารถขึ้นเงินสดได้ คร๊าบบบบ ( มิตซูรุ่งเจริญ รังสิต )

ข้อมูลกระทู้