สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

rally art
    ผู้เยี่ยมชม

Smile อยากรู้ว่าปกติไหม เสียงเครื่องครับ

เมื่ออาทิตย์ก่อนไปทดลองขับตัว2.5glx แค็บตัวล่าสุด2009 ผมว่าเสียงเครื่องมันดังจัง คุยกับsaleเค้าบอกว่าปกติไม่ดังอยางนี้แต่คันนี้มันดังมากผมว่าดังกว่า d.max3.0ของที่บ้านผมไช้อยู่อีกเลยอยากถามพวกพี่ ว่ารถของพวกพี่เครื่องดังมากไหม เพราะยังไงก็ยังอยากใด้อยู่อยากใด้ข้อมูลเยอะๆจะใด้ตัดสินใจครับ เพราะปกติผมว่าmitsuเสียงเครื่องไม่ดังครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    88
    Status
    โพส
    59

มาตรฐาน Re: อยากรู้ว่าปกติไหม เสียงเครื่องครับ

ยืนยันครับ ว่าภายนอกรถเครื่องเราดังกว่าชาวบ้านเค้า แต่ภายในห้องโดยสารเสียงเครื่องเบากว่าครับ แต่ถ้า4ประตูอย่างผมมันจะมีเสียงเบาะหลังเสียงคอนโซลเพิ่มมาอีกนิดหน่อยครับ แล้วแต่ชอบนะครับ ส่วนผมสรุปเทียบกับยี่ห้ออื่นโดยรวมผมว่าผมชอบไทรทันมากกว่าเลยซื้อครับ ทุกยี่ห้อมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันไปเลือกเอาที่เราชอบนะครับ แต่ถ้าถามเรื่องเสียงเครื่องยนต์ผมลองฟังดูจากภายนอกยอมรับว่ามันดังกว่าและดังแป็นเอกลักษณ์จริงๆครับ มันจะดัง แคร็กๆๆ อ่ะครับ

rally art
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากรู้ว่าปกติไหม เสียงเครื่องครับ

ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเราซื้อมาแล้วเราจะรู้ได้ไงครับว่ารถเรากล่องเป็น version ไหนเราไห้ช่างเขาจูนไห้ได้ไหมครับ และใช้ version ไหนดีต่างกันยังไงครับพี่

ข้อมูลกระทู้