หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

กระทู้: ขอรบกวนถามสมาชิกผู้มีความรู้ด้านเครื่องเสียงรถยนต์ หน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

มาตรฐาน Re: ขอรบกวนถามสมาชิกผู้มีความรู้ด้านเครื่องเสียงรถยนต์ หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samarn kakaew ดูโพส
    คุณpom9098 อยู่แถวไหนครับ เผื่อมีโอกาสจะได้แวะชมและฟัง จะได้แลกเปลื่ยนความรู้กันบ้างฮิฮิ(ผมอยู่แถวแครายครับ)
    ผมอยู่ฉะเชิงเทราครับ มีโอกาสคงได้คุยกันครับ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kinnared ดูโพส
    ของผมต่อแบบที่ 1 อยู่ครับ โหลด 1 โอม จะได้กำลังขับ 1500 W ปกติแล้ว Class D จะเป็นMONO ส่วนที่ทำช่อง บวก ลบ อย่างละสองช่องก็เพื่อให้สะดวกในการต่อสายลำโพง
    ส่วน Master กับ Slave ผมคิดว่าน่าจะใช้สำหรับพ่วงเพาเวอร์สองตัวเพื่อเพิ่มกำลังวัตต์ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า
    ขอบคุณครับ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball-TriTon ดูโพส
    อ่อ ต่อช่องที่ 1 ครับ ที่มี + + คือช่องนั้นจะมี บวกลบในช่องนั้นครับ แล้วต่อซับอีกตัวได้เลยครับ ถ้าวอยซ์คู่ ก็ต่อตามสเตปเลยครับ บวกไปบวกอีกฝั่ง ลบก็ไปลบอีกฝั่ง อีกตัวก็ ต่อ ร่วมกันไปเลยครับ คือ สายออกจากแอมป์มาเส้นเดียวครับ
    ขอบคุณ...คุณนุครับ แล้วผมจะลองดู เรื่องเครื่องเสียงผมชอบมานานแล้วละครับ เมื่อก่อนเป็นเครื่องเสียงบ้าน ตอนนี้มีรถยนต์ก้อเล่นเครื่องเสียงรถยนต์ เดินสาย ตีตู้ วางรูปแบบเองหมดครับ เสียงวี๊ดไม่มีผมว่าก้อโอเคแล้วสำหรับครั้งแรก ตอนนี้ก้อเปิดฟังอยู่ครับอาการก็อย่างที่ผมโพ้สไว้อะครับ... อัดไม่เท่าไรเบสก้อกระพือแล้ว.. เดี๋ยวจะลองตามวิธีน้านุครับ... ขอบคุณมากมายเลยครับ เดี๋ยวผลเป็นยังไงจะโทรไปรายงานนะครับ....

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

มาตรฐาน Re: ขอรบกวนถามสมาชิกผู้มีความรู้ด้านเครื่องเสียงรถยนต์ หน่อยครับ

น้าป้อม เอามาให้ดูบ้างซิ
    ผมก็บ้าเครื่องเสียงเหมือนกัน

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

1500.1dนี่มันขับวอยคู่โมได้เลยนะครับไม่ทราบลำโพงของอะไรครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เอามาให้ฟังมั่งดิ อยากฟังชาละวันอ่ะ5555555...

User ID
    69
    Status
    โพส
    289

ของผมที่ร้านต่อให้แบบนี้คับ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ middy_303 ดูโพส
    น้าป้อม เอามาให้ดูบ้างซิ
    ผมก็บ้าเครื่องเสียงเหมือนกัน
    เดี๋ยวถ้าได้ลงไปหาดใหญ่จะเอาไปให้ชมครับ...น้องต้อม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    1500.1dนี่มันขับวอยคู่โมได้เลยนะครับไม่ทราบลำโพงของอะไรครับ
    เพื่อนให้มาครับ... แต่ดูแล้วน่าจะเป็นของโนเนมอะครับ... เปิดหน่อยเดียวก้อกระพือ...พรึบ ๆๆๆๆๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เอามาให้ฟังมั่งดิ อยากฟังชาละวันอ่ะ5555555...
    เชยจริง ๆ ตาหนุ่มเนี้ย เดี๋ยวนี้เขาฟัง...ทศกัณฑ์...กันแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Shark Triton ดูโพส
    ของผมที่ร้านต่อให้แบบนี้คับ
    ขอบคุณครับ... จะลองดู

User ID
    17984
    Status
    โพส
    222

มาตรฐาน ตอบ: ขอรบกวนถามสมาชิกผู้มีความรู้ด้านเครื่องเสียงรถยนต์ หน่อยครับ

น้าๆ มีวงจรการต่อชุดเครื่องเสียงบ้างใหมคัพ กำลังศึกษาอยู่คัพ จองติดตั้งเองคัพ ขอบคุณคัพ

User ID
    25412
    Status
    โพส
    26

มาตรฐาน ตอบ: ขอรบกวนถามสมาชิกผู้มีความรู้ด้านเครื่องเสียงรถยนต์ หน่อยครับ

งงไม่รู้เข้าใจ

User ID
    7522
    Status
    โพส
    464

รูปไม่ขึ้นครับ ไม่เห็นมีรูปอะไรเลย ไม่รู้รุ่นตอบยากครับ
    เท่าที่เคยต่อกระพือ เกิดจากกราวลงไม่พอ (ต้องขูดสีเหล็กที่ต่อลงกราวออก) สายสัญญาณหลวม
    ปรับจูน lpf ของแอมป์คราสดี ไม่ต้องเยอะมากครับ ลองดู
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย RedCool : 01-12-2011 เมื่อ 23:01

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้