สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: รบกวนผู้ใช้ plus เบนชิน ติด lpg ข้อดี/ข้อเสีย มีอะไรบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5621
    Status
    โพส
    27

มาตรฐาน รบกวนผู้ใช้ plus เบนชิน ติด lpg ข้อดี/ข้อเสีย มีอะไรบ้างครับ

รบกวนผู้ใช้ plus เบนชิน ติด lpg ข้อดี/ข้อเสีย มีอะไรบ้างครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: รบกวนผู้ใช้ plus เบนชิน ติด lpg ข้อดี/ข้อเสีย มีอะไรบ้างครับ

ข้อเสียน่าจะเรื่องประกันครับน้า
    ข้อดีประหยัดสุดๆถ้านับเป็นเงิน(เมื่อก่อนขับเก๋งติดแก้ส)
    พลัสเบนซินกินข่อนข้างดุ เป็นแก้สดีกว่า(หัวฉีด)
    มิคเซอร์ วิ่งน้ำมันไม่ดี เพราะมิคบังอากาศที่ไหลเข่าท่อไอดี จูนอย่างน้อยสามเดือนครั้งเพื่อความเนียน ปีนึ่งต้องเปลี่ยนหม้อต้ม หรือ ผ้าใบในหม้อต้ม(มันมีอายุการใช้งาน) แต่ราคาไม่แพง ราวๆ 14500-17500 คิดเป็นเงินไทย
    หัดฉีด ราคา23000-30000 เงินสกุล บาท เนียน วิ่งดีแล้วแต่จูนเนอร์(จูนเนียนๆวิ่งดีกว่าน้ำมันครับ แก้ส อ๊อคเทน 100-105)ประหยัด แก้ส วิ่งน้ำมันก็ดี ไม่มีอะไรบังท่อไอดี
    หาหนังสือเกี่ยวกับ (นิตยสาร) รถที่ติดแก้สมาอ่าน แก้เซ็งสักเล่ม มีตามร้านหนังสือ ซีเอ็ด ในห้างทั่วไป ครับ

donly
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนผู้ใช้ plus เบนชิน ติด lpg ข้อดี/ข้อเสีย มีอะไรบ้างครับ

วุฒิ บางแค คับ...อัตราเฉลี่ยกม./ลิตร เท่าไหร่คับ แล้วก็ กม./บาท ผมกำลังจะไปติดครับ
    แนะนำร้านหน่อยคับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ donly ดูโพส
    วุฒิ บางแค คับ...อัตราเฉลี่ยกม./ลิตร เท่าไหร่คับ แล้วก็ กม./บาท ผมกำลังจะไปติดครับ
    แนะนำร้านหน่อยคับ
    คิดเป็นบาทคิดยากครับ เพราะราคาแก็สแต่ละที่ไม่เท่ากันอีกอย่าง แก็สจะกินมากกว่าน้ำมันเช่น ยกตัวอย่าง น้ำมัน 8โลต่อ 1ลิตร แก้สก็ประมาน 7กิโลต่อแก้ส 1กิโลลิตร ครับ
    ร้านอยากแนะนำให้หาร้านไกล้บ้าน และดูดีช่างมีความชำนาญน่าเชื่อถือ เพราะเวลามีปัญหาอะไร จะได้เข้าไปให้เขาแลดูได้
    เวลาจูนอยากให้เอารถไปวิ่งไปจูนไปเหมือนจูนจูนกล่องพ่วงในรถเพราะจะได้รูอาการรถมากกว่า ถ้าเอาโปรมแกรมสำเร็จลงเลย มักต้องเอามาจูนอีกภายหลังกว่าจะเนียนสองเที่ยวอย่างตำเป็นแน่แท้ครับ
    ลองหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจตามแหล่งอื่นๆดูครับ
    ขอให้ใช้แก้สอย่างประหยัดและปลอดภัยครับ

donly
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมติดตั้งมาแล้วของag ประมาณ1เดือน ถังอยู่ใต้ท้องรถคับ
    ... ช่วงแรกอัตราสิ้น 1.6บาท/กม.ลิตรละ12.03 บาท
    .ไฟเอ็นจิ้นโชว์ด้วย.อืดกว่าน้ำมัน...เช็ง..
    .รู้สึกว่ าช่างที่ร้านเค้าจูนไม่เนียน..
    .เลยต้องชื้อสายจูนเพื ่อที่จะจูนเองชะเลย..
    .........ผลการจูนใหม่คือ 1.33บาท/กม. ที่ลิตรละ/12.03บาท
    ที่ความเร็ว 100-120กม. ตอนนี้ไฟเอ็นจิ้นหายไปเลยคับ....
    รู้สึกได้เลยว่าแรงก ว่าน้ำมันอีก...ตอนนี้แอ๊บปี้มากเลยคับ...
    เครื่องยนต ์ก็เงียบดีคับ..

.นี้แหละน้าถ้าจูนไม่ได้มีผลตามมาเยอะจริง...

.ทั้ง กินแก็ส..วิงไม่ออก..กิโลได้น้อย..ไฟก็โชว์........

ข้อมูลกระทู้