หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 62

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    218
    Status
    โพส
    344

มาตรฐาน Re: รถเดิมๆ ล้อเดิมๆ กับออฟโร้ดแบบขำๆ ที่เขากระโจม

อยากมี 4*4 กะเขามั่งจัง เสียดสยเงินไม่ถึง หุหุ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถเดิมๆ ล้อเดิมๆ กับออฟโร้ดแบบขำๆ ที่เขากระโจม

ผมก็กำลังจะไปเหมือนกันครับ (เสาร์ที่ 8 มี.ค.)
    รถเดิม ล้อเดิม แบบนี้เลยครับ

ตั้งใจจะพาครอบครัวไปเที่ยว รวมถึงสถานที่ท่องเที่ยวรอบ ๆ นั้นด้วย

หลังจากที่ได้ทำความรู้จักกับ 4L ที่พะเนินทุ่งแล้ว
    ก็อยากจะเพิ่มความยากอีกซักนิดนึงที่ "เขากระโจม" ครับ

จากที่ผมได้ศึกษาข้อมูลการขึ้นเขากระโจมนะครับ
    ขับ 2 ล้อ จะไม่รอดที่เนิน 1000 ครับ
    เครื่องแรง ๆ ล้อก็ปั่นฟรีครับ (Vigo Prerunner)
    ยิ่งถ้ามีน้ำเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย...... ขับสองจะยิ่งทวีความยากครับ

ชาวบ้านเค้าจะเรียกรถขับสี่ว่า "สองเพลา" จริง ๆ ครับ
    ผมเคยไปแหลมผักเบี้ย ตอนออกรถใหม่ ๆ
    ผมถามคุณลุงว่า ทางนี้ไปได้มั๊ยครับ ?
    คุณลุงแกถามกลับเลยว่า " สองเพลาหรือเปล่า " (แบบเหน่อ ๆ ด้วยนะ)
    น่ารักดีครับ
    ปล. ตอนนี้ผมเปลี่ยนเป็นไปวันที่ 22 มี.ค. แล้วครับ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

ซักวันจะไปเยือนมั่ง แต่ตอนนี้ขอฝึกวิชาอยู่แถวลำปางก่อน

jimji_ubol
    ผู้เยี่ยมชม

ผมกำลังจะไปกับคุณ Joker_cm02 เร็วๆนี้ครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ไปบ้างดีกว่า

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อดครับ เรามันพลัสขับสอง เสียดายจังอยากลองบ้าง

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: รถเดิมๆ ล้อเดิมๆ กับออฟโร้ดแบบขำๆ ที่เขากระโจม

ถ้ามีคนมาถามว่า..... ระหว่างรถยกสูง กับ 4WD จะเลือกอะไรดี
    ผมก็คงจะตอบไปว่าอย่างน้อย 4WD ก็สามารถพาผมขึ้นเขากระโจมได้

เร็วกว่าผมไป 2 วันนะครับ ขึ้นเมื่อเย็นวันเสาร์ที่ 23 กพ ครับ
    ส่วนเนินช่วงสุดท้าย ถ้าใส่ 4H อาจจะขึ้นลำบากเหมือนกันนะครับ ผมเองก็ไม่แน่ใจ ตอนขึ้นก็ใส่ 4L เกียร์ 1 เหมือนกันครับ ส่วน 4WD เจ้าถิ่นที่ขับพานักท่องเที่ยวขึ้นเขากระโจมบ่อยๆ แนะนำว่าใช้ 4L เกียร์ 2 ได้เลย

joker_cm02
    ผู้เยี่ยมชม

อยากไปมั่งครับ

User ID
    106
    Status
    โพส
    45

อยาก....ไป

User ID
    100
    Status
    โพส
    148

ไม่ได้เข้ามาซะนานจำทางเข้าไม่ถูกเลย ...เห้อหลงๆลืมๆเพี้ยนไปเลยเรา ... สมาชิกใหม่ก็แบบนี้ละ... เยี่ยมมากนัทเอามาลงเยอะๆสิเห็นว่ามีภาพเพียบเลยไม่ใช่เหรอ ...กับจากเชียงรายจะเอามาภาพประทับใจมาฝากนะ..รอชม

User ID
    532
    Status
    โพส
    109

ดูแล้วอยากไปลุยมากๆเลยครับ...ผมเองเคยไปกราบหลวงปู่ชอบ วัดถ้ำเขารังเสือ แต่ท่านอยู่ที่จอมบึง ไปบ่อยมากๆแต่ตอนนั้นใช้เก๋งอยู่..ตั้งแต่ท่านมรณะภาพได้เกือบห้าปีที่แล้วก็ไม่ได้ไปอีกเลย...และถ้าเลยขึ้นไปก็สวนผึ้งแล้ว สวนผึ้งราชบุรีน่าเที่ยวมากแหล่งท่องเที่ยวธรรมชาติสวยๆหลายแห่ง โดยเฉพาะเขากระโจม...แต่ของผมใช้plus auto 4x2 ยางเดิมๆเลยครับ..สงสัยจะไม่ไหว...เสียดายจัง....

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ท่านที่ใช้พลัส
    ไม่ใช่ไปไม่ได้นะครับ
    แต่ต้องแห้งเท่านั้น
    และอาจล้อฟรีบ้าง เป๋ ๆ บ้าง ก็ต้องไม่เสียขวัญนะครับ
    ใจต้องแกร่ง ใจต้องสู้
    พลัสก็ไปได้ครับ

แต่ท่านที่ไม่ยกสูง
    ผมว่าอย่าเลยครับ
    แม้ทางชันท่านอาจผ่านได้
    แต่ "ทางน้ำ" ท่านจะผ่านไปไม่ไ้ด้นะครับ
    ระดับน้ำมาตรฐานอยู่ที่
    "มิดทะเบียน" ขับสี่เดิม ๆ (ไทรทัน)
    ถ้าเป็นตัวเตี้ย ซึ่งเตี้ยไปอีก 2 - 3 นิ้ว
    มันจะมิดกระจังเอานา......
    มันเสี่ยงเกินไปครับ สำหรับตัวเตี้ย

User ID
    78
    Status
    โพส
    83

อยากไปครับ แต่ดันเป็น Plus T_T

ajaman_12
    ผู้เยี่ยมชม

สวยครับ รถสวย คนหล่ออีกต่างหาก

Manode
    ผู้เยี่ยมชม

อยากไปด้วยครับ เสาร์ 22 มีนา ว่างพอดี

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Manode ดูโพส
    อยากไปด้วยครับ เสาร์ 22 มีนา ว่างพอดี
    พอดีผมไม่ได้เป็นสมาชิกถาวรครับ
    ไม่สามารถติดต่อท่านมาโนชได้

โทรคุยกันนะครับ 089 - 666 - 7639

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

ญาติผมที่สนิทกันพอรู้เรื่องนี้ ต่อมาวันที่24 ขึ้นบ้าง
    ใช้ BT-50 4x4 เครื่อง 3.0 เล่นของ
    เสกเป่าแรงเครื่องไปที่ 200ม้า แรงบิดระดับ 500กิโลกรัม-เมตร
    ปรากฏว่า ล้อฟรีกลางเนินพันครับ (ของเขาล้อเดิมๆเหมือนกัน)
    ต้องค่อยๆเบรคถอยๆลงมาตั้งหลักใหม่ สงสัยแรงบิดเยอะเกิน

ส่วน Plus ขึ้นได้หรือไม่ได้ ใครใจถึงไปลองดูก่อนก็ได้ครับ
    แต่เน้นความปลอดภัยเป็นหลักนะครับ ^^

tuntan
    ผู้เยี่ยมชม

เท่มักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: รถเดิมๆ ล้อเดิมๆ กับออฟโร้ดแบบขำๆ ที่เขากระโจม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NATSKI13 ดูโพส
    ญาติผมที่สนิทกันพอรู้เรื่องนี้ ต่อมาวันที่24 ขึ้นบ้าง
    ใช้ BT-50 4x4 เครื่อง 3.0 เล่นของ
    เสกเป่าแรงเครื่องไปที่ 200ม้า แรงบิดระดับ 500nm
    ปรากฏว่า ล้อฟรีกลางเนินพันครับ (ของเขาล้อเดิมๆเหมือนกัน)
    ต้องค่อยๆเบรคถอยๆลงมาตั้งหลักใหม่ สงสัยแรงบิดเยอะเกิน

ส่วน Plus ขึ้นได้หรือไม่ได้ ใครใจถึงไปลองดูก่อนก็ได้ครับ
    แต่เน้นความปลอดภัยเป็นหลักนะครับ ^^
    ใช่คันสีบรอน์เงิน หรือสีขาวหรือป่าวครับ เพราะตอนขากลับลงมาเห็นมี BT-50 สวนทางกับผมขึ้นไปคันนึง

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

ของญาติผม BT-50 4x4 4D 3.0
    สีออกขาวๆ เทาๆ ขึ้นไปตอนเช้ามากๆครับ
    ไม่รู้ว่าใช่คนเดียวกันหรือเปล่า

แต่ตามปกติ BT-50 4x4 4D 3.0 เนี่ยจะเห็นในถนนน้อยมากๆ
    ก็เดาว่าน่าจะเป็นคันที่คุณเจอนั้นแหละครับ

นินทาเล็กน้อย
    ที่ไม่ค่อยมีใครใช้ เพราะมันล้อกความเร็วที่ 160 km/h
    แต่รายนี้เค้าแฟนพันธุ์แท้มาสด้าพอๆกับที่ผมรักมิตซู
    มันเลยใช้ BT-50 แล้วเอาไปเล่นของให้วิ่งทะลุ 160 ได้ครับ

สู้ของเราก็ไม่ได้ ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มก็ตะบี้ตะบันไปถึง 200 ได้ อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้