หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 60

Arnes
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทันมีปัญหา เชิญทางนี้ แก้ได้แน่นอน

เพิ่งออกรถมาได้เดือนเดียว ไม่รู้ว่ากติหรือเล่า ช่วยให้ที

kamontip
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทันมีปัญหา เชิญทางนี้ แก้ได้แน่นอน

ช่วยด้วยรถผมบางครั้งออกตัวไม่ดีเลยครับ ใครมีปัญหาแบบผมช่วยด้วย

kamontip
    ผู้เยี่ยมชม

ช่วยแนะนำศูนย์บริการที่สมาชิกไปใช้บริการบ่อยๆ

kamontip
    ผู้เยี่ยมชม

รถออกตัวอืด

s.apichit19
    ผู้เยี่ยมชม

เจ้า triton ของผมก็ครัทช์ดังเหมือนกันคับ

ตาเเดง
    ผู้เยี่ยมชม

plus 4 dr ช่วงล่าง รู้สึกมัน กระ ด้าง เกินไป น่ะครับ ช่วย เเนะนำ ด้วย ครับ ขอบ คุณครับ

ตาเเดง
    ผู้เยี่ยมชม

plus 4 dr ช่วงล่างมัน กระด้าง มากครับ ช่วย เเนะนำ วิธีเเก้ไข ด้วย ครับ ขอบคุณครับ

Nath
    ผู้เยี่ยมชม

มีใครเป็นอย่างผมบ้างครับ ขับรถมาเรื่อยๆ เหยียบคลัทช์ แล้วใส่เกียร์ว่าง ปล่อยรถไหล แล้วปิดสวิทช์กุญแจ จะมีเสียงดังตึ้ง!!!!! ดังมาก ถามที่ศูนย์แล้ว คำตอบคือ "ไม่ทราบครับ " รบกวนถามท่านผู้รู้ช่วยตอบคำถามด้วยครับ มันผิดปกติหรือปล่าวครับ ต้องทำยังไงครับ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    86
    Status
    โพส
    368

รถผมเข้าเกียร์ 5 แล้วมันหอน ไปถามที่ 0 แสงชัยเชียงใหม่ ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนเฟืองเกียร์ 5 แต่ไปถามที่ 0 ลำพูน ช่างบอกว่าเป็นเรื่องปกติ แต่ช่างจะสอบถามทาง 0 ใหญ่ให้ว่าจะมีการแก้ปัญหาอย่างไร แล้วสรุปผมจะเชื่อใครดี ใครเคยมีปัญหาแบบผมบ้างช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ไม่ว่าที่เชียงใหม่ หรือลำพูน ผมต้องรอหลังปีใหม่ถึงจะได้คำตอบ งานนี้เซ็งเลยครับพี่น้อง

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KUNG ดูโพส
    รถผมเข้าเกียร์ 5 แล้วมันหอน ไปถามที่ 0 แสงชัยเชียงใหม่ ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนเฟืองเกียร์ 5 แต่ไปถามที่ 0 ลำพูน ช่างบอกว่าเป็นเรื่องปกติ แต่ช่างจะสอบถามทาง 0 ใหญ่ให้ว่าจะมีการแก้ปัญหาอย่างไร แล้วสรุปผมจะเชื่อใครดี ใครเคยมีปัญหาแบบผมบ้างช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    ไม่ว่าที่เชียงใหม่ หรือลำพูน ผมต้องรอหลังปีใหม่ถึงจะได้คำตอบ งานนี้เซ็งเลยครับพี่น้อง
    น้าyut ของคลับเราเคยเจอปัญหานี้และแก้ใขไปแล้ว คุยกับน้ายุทดูครับ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ไม่ค่อยมีตังค์เติมน้ำมัน แก้ไงดีครับ วานผู้รู้ตอบด้วย แต่อยากขับมากมาย

ตอบให้ด่วนนะครับ อยากรู้มากเป็นปัญหามานานแระครับ

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    น้าyut ของคลับเราเคยเจอปัญหานี้และแก้ใขไปแล้ว คุยกับน้ายุทดูครับ
    ขอบคุณน้ามากครับที่แนะนำ ผมได้โทรคุยกับน้ายุทธแล้วครับ ได้คำแนะนำที่ดีครับ ตอนนี้ก็รอทาง 0 แจ้งให้ไปเปลี่ยนอย่างเดียวครับ

nuttawut
    ผู้เยี่ยมชม

ไทรทันพลัสเวลารอบต่ำมีเสียงกะพรึบรำคาญมากทางศูนย์บอกว่าปกติ ผมว่าไม่น่ะมันดังมาก รู้อย่างนี้ซื้อมือสองมาขับดีกว่า MMTH ช่วยแก้ทีเถอะ ไหว้ล่ะ (รำคาญ)

bangbo
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมคอนโซนดังหน้าฝั่งซ้ายมีเสียงดังถ้าวิ่งเกิน 100 แก้ไขอย่างไหรครับ ช่วยที่ลำคาญมากๆ ตอนนี้ มิตซู โปรดทราบ รถท่านดัง มาก ดังจริงๆ แก้ไขด่วนก่อนสาย เกินแก้ เท่าที่ฟังมาเป็นเกอบทุกคัน ปล ต้อนนี้ยัดด้วยกระดาษ ทุเรศ สิ้นดี อายแสน อาย เวลามีคนนั่งไปด้วย กับคำถามเดิม เอากระดาษไปยัดหน้าคอนโซนระหว่างกระจกหน้าทำไม
    ตอบ ออกไปเบาๆ รอยแก็บ ระหว่างกระจกกับ คอนโซน ฝีมือการประกอบแล้วไม่ได้เรื่อง
    ถามด้วยความจริงใจ พี่มิตซูศูนย์ใหญ่ ท่านจะเอาอย่างไร กับปัหานี้ดี จะปล่อยไปตามยะถากรรม ผู้ใช้ไปหาวิธีแก้กันเอง หรือ จะเรียกรถกลับไปแก้ไขทุกคัน เพื่อชื่อเสียงของบริษัทท่าน เห็นบริษัทท่าน และซับพลายเออ ทั้งหลายที่ทำชิ้นส่วน รถให้ท่าน คุยนักคุยหนา เรื่องระบบคุณภาพ มีทั้ง Qs 9000 มีทั้ง Iso 9000 หรือระบบ อื่นหาเหวอะไร กันไปหมด ไม่เห็นจะช่วยทำให้การประกอบรถออมาได้สมบูรณ์สักกะที่ คราวที่แล้วก็ดัง แหนบครับแหนบ ดีที่แก้หาย ตอนนี้มาปัญหาคอนโซนดัง ครับพี่น้อง
    ปล ผมใช้พลัส 4 ประตู สีดำ วิ่งมาหกหมื่นกว่าโล รถอยู่บางบ่อ
    จะแก้อย่างไรว่ามาครับ เอาให้จบๆ ไป แต่ละปัญหา

l.jittayut
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนหน่อยครับ
    ใครเคยเจออาการแบบผมรึเปล่า... โดนไฟดูด (ไม่แรงมาก แต่ก็พอทำให้เราตกใจได้)
    เรื่องมันเป็นยังงี้ครับ พอดับเครื่องแล้วจะลงจากรถ ในขณะที่กำลังเอามือไปจับประตู
    เพื่อที่จะปิดประตูนั้น ตอนนั้นเองล่ะครับ ไฟดูดเลยคร้าบ.... (สะดุ้งเลยอ่ะ)
    แต่พอมันดูดทีเดี๋ยวแล้ว มันก็จะไม่ดูดอีก จนกว่าจะสตาร์ทเครื่องแล้วดับเครื่องอีกครั้ง
    ไม่รุ้ว่ามันเกิดจากสาเหตุใดครับ... เดี๋ยวนี้ผมขับรถ ต้องใส่ถุงมือด้วยอ่ะ
    พอเวลาปิดประตูแล้วไฟจะได้ไม่ดูด
    ช่วยหน่อยคร้าบ........................ ขอบคุณครับ

chonlatan_pos@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

ฮา ฮา เพิ่งเปลี่ยนมารุ่นเก่าฮือ ฮือ เสียใจจัง มาช้าไป

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l.jittayut ดูโพส
    รบกวนหน่อยครับ
    ใครเคยเจออาการแบบผมรึเปล่า... โดนไฟดูด (ไม่แรงมาก แต่ก็พอทำให้เราตกใจได้)
    เรื่องมันเป็นยังงี้ครับ พอดับเครื่องแล้วจะลงจากรถ ในขณะที่กำลังเอามือไปจับประตู
    เพื่อที่จะปิดประตูนั้น ตอนนั้นเองล่ะครับ ไฟดูดเลยคร้าบ.... (สะดุ้งเลยอ่ะ)
    แต่พอมันดูดทีเดี๋ยวแล้ว มันก็จะไม่ดูดอีก จนกว่าจะสตาร์ทเครื่องแล้วดับเครื่องอีกครั้ง
    ไม่รุ้ว่ามันเกิดจากสาเหตุใดครับ... เดี๋ยวนี้ผมขับรถ ต้องใส่ถุงมือด้วยอ่ะ
    พอเวลาปิดประตูแล้วไฟจะได้ไม่ดูด
    ช่วยหน่อยคร้าบ........................ ขอบคุณครับ
    มีงี้ด้วยหรือครับ ไฟอะไรรั่วมาสถิตไว้แน่ๆครับ รถได้ติดไฟอะไรบริเวณนี้ป่าวครับ

กระทู้นี้ทีแรกผมเข้ามาดู จะออกไทรทันดีป่าวว้าเลยอะครับ ปัญหาบาน แต่ก็ออกครับ คิดว่ามันคงดีที่สุดแล้ว

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ไม่ค่อยมีตังค์เติมน้ำมัน แก้ไงดีครับ วานผู้รู้ตอบด้วย แต่อยากขับมากมาย

ตอบให้ด่วนนะครับ อยากรู้มากเป็นปัญหามานานแระครับ

...มานี่ๆ อยากรู้ให้มาที่นี่แล้วจะมีคำตอบ ห้ามเบี้ยวด้วย...

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10241

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

ผมมีปัญหามาปรึกษาครับ คือตอนนี้ผมใช้ ไทรทัน พลัส 4ประตู ครื่อง 2500 Cc อยู่ ใช้มาประมาณ1ปีแล้ว เวลาขับ พอตกหลุมหรือเจอพื้นถนนที่ขรุขระ รถทรงตัวไม่อยู่เลยลื่นไถลตลอด ผมขับจากพัทยาเข้ากรุงเทพโดยขับถนน บางนา-ตราด ยิ่งรู้ว่ารถลื่นไถลมากเลยคับ ช่วย บอกสาเหตุและวิธีแก้ด้วยน่ะคับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leetung ดูโพส
    ผมมีปัญหามาปรึกษาครับ คือตอนนี้ผมใช้ ไทรทัน พลัส 4ประตู ครื่อง 2500 Cc อยู่ ใช้มาประมาณ1ปีแล้ว เวลาขับ พอตกหลุมหรือเจอพื้นถนนที่ขรุขระ รถทรงตัวไม่อยู่เลยลื่นไถลตลอด ผมขับจากพัทยาเข้ากรุงเทพโดยขับถนน บางนา-ตราด ยิ่งรู้ว่ารถลื่นไถลมากเลยคับ ช่วย บอกสาเหตุและวิธีแก้ด้วยน่ะคับ

ลองดูลมยางก่อนเป็นอันดับแรกครับ
    อย่าให้แข็งไป ประมาณ 32 psi ก็พอครับ

ถ้ายังไม่หาย สงสัยต้องเปลี่ยนโช้คดีๆ ซักคู่ (หรือสองคู่ครับ)

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้