หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 60

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

มาตรฐาน ไทรทันมีปัญหา เชิญทางนี้ แก้ได้แน่นอน

tritonchang
    ผู้เยี่ยมชม

กระผมได้ซื้อรถมิตซูบิชิไทรตันขับเคลื่อนสี่ล้อเมื่อสองปีก่อน ได้ใช้บริการจากศูนย์มิตซูออโต้ซิตี้มาตลอดนะครับ ได้ให้บริการเป็นอย่างดี ผมนำเข้าศูนย์ตรวจ100,000กม.ปรากฎว่าต้องเปลี่ยนเสื้อเครื่องใช้เวลา1เดือนจากนั้นก็นำไปตรวจ1,000กม.ปรากฎว่ามีเสียงดังผิดปรกติ ทางศูนย์บอกว่าเสียงที่เกิดนั้นมีสองสาเหตุคือ
    1.เสียงเกิดจากล้อบดถนน
    2.เสียงเกิดจากecu version3
    แต่ผมเองหวั่นใจว่าเสียงที่เกิดจะทำให้เกิดความเสียหายกับเครื่อง ทำอย่างไรดีครับที่จะทำให้ผมเชื่อมั่นว่าเสียงที่เกิดขึ้นไม่ทำให้เกิดความเสียหายภายหลัง ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอแสดงความนับถือ
    พรชัย กลิ่นอังกาบ
    หมายเหตุ ทางศูนย์ให้บริการได้ดีเยี่ยมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tritonchang : 20-01-2008 เมื่อ 16:14

nickyryo
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เข้าเกียร์ถอยจะมีเสียงดังกึกทุกครั้ง

รถผมเวลาเข้าเกียร์ถอยจะมีเสียงดังกึกทุกครั้งครับ เมื่อก่อนไม่มีและเข้าเกียร์ถอยได้ยากเกียร์อื่นไม่เป็นครับ น่าจะเกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ

fine
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทันมีปัญหา เชิญทางนี้ แก้ได้แน่นอน

รถหนูมีเสียงดังกุกกักมาจากช่วงล่างข้างหน้าให้ศูนย์เช็กแล้วแต่หาไม่เจอรถหนูเพิ่ง4เดือนเองมีใครเป็นบ้างค่ะช่วยบอกหน่อย
    ปล.(triton Plusเกียร์auto4ประตู)ขอบคุณค่ะ

sutaspkt
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทันมีปัญหา เชิญทางนี้ แก้ได้แน่นอน

ติดตั้งรีโมทกันขโมยแล้วไฟหน่วงเวลาในเก๋งหายตอนนี้ เหมือนมีแต่สวิทปิด-เปิดอย่างเดียว(ที่ตำแหน่งสวิทdoorปิดตลอดเหมือนเปิดon)แก้ไขอย่างไรช่วยหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    597
    Status
    โพส
    114

ไฟเบรคดับกลางคืน
    อาการเมื่อถึงกลางคืนจะเปิดไฟรี่ เวลาเบรคไฟจะดับหมดทั้งไฟรี่และไฟเบรค
    กลางวันเวลาเบรคไฟจะขึ้นปกติ
    ก่อนที่จะเป็นแบบนี้ไม่มีการแก้ไขหรือไปทำอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบไฟเลย
    ช่วยบอกวิธีแก้ไขให้ด้วย

ritkhumlue
    ผู้เยี่ยมชม

มีใครใช้ triton 4*4 แล้วเช็ทช่วงล่างใหม่แล้วนุ่ม หนึบกว่าเดิม บอกยี่ห้อหน่อย

bosa4783
    ผู้เยี่ยมชม

Question Re: เข้าเกียร์ถอยจะมีเสียงดังกึกทุกครั้ง

[bosa4783]รถผมเวลาเข้าเกียร์ถอยจะมีเสียงดังกึกทุกครั้งครับ เมื่อก่อนไม่มีและเข้าเกียร์ถอยได้ยากเกียร์อื่นไม่เป็นครับ น่าจะเกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ[/quote]

moodin
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมเครื่องยนต์สวิงแบบว่า บางครั้งเสียงเครื่องเหมือนเครื่องตัดไม้เดี๋ยวเร่งเดี๋ยวถอยบางจังหวะเหมือนจะวืบด้วย

DAENG
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ Tooknavy อาการนี้เหมือนหลอดไปหรี่ท้ายรถขยับนะครับ เนื่องจากมันมี 2 ขั้ว ถ้ามันขยับ และขั้วไฟเบรคไปติดกับขั้วไฟหรี่ อาการจะเป็นแบบนี้ครับ ผมถอดไฟท้าย ทั้ง 2 ข้าง มาขยับขั้วหลอดใหม่ก็หายครับ ลอดูก่อนเพราะเป็นสาเหตุที่เกิดง่ายที่สุด ถ้าไม่ใช่สงสัยต้องไล่สายไฟแล้วหละครับ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

จอดไปแดงคลัชท์ ดังสนั่นเลยครับ พอเหยียบลง ก็เงียบ พอยกเท้าเอาอีกและ ดังๆๆๆๆๆ เขาแก้ปัญหานี้ยังไงกันครับ จะได้เอาไปบอก 0 ที่เชียงรายให้จัดการให้ผมสักที รำคาญ ดังจัง

User ID
    2263
    Status
    โพส
    63

เพิ่งออกมาครัชท์ดังแล้วคับของผม มันดังตั้งแต่เกิดเลยป่าวคับพี่น้องคับ

nick555
    ผู้เยี่ยมชม

คือว่า...ผมอยากจะทำให้รถผมมันวิ่งเหมือนคนอื่นอ่ะค้าบ...บ....บ (4x2 ตอนเดียวรุ่นแรก) ต้นจัดจ้าน...แต่ปลายแผ่ว แรงสุดๆของผม 140 กม/ชม ไม่รู้ว่าทำมัย ไม่มีกล่อง ปั้มไฟฟ้า คันเร่งไฟฟ้า ศูนย์บอกว่าทำไรไม่ได้เลยอ่ะคับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ใส่ เทอร์โบ + อินเตอร์คูลเลอร์ เอาที่ แม๊ตๆ ก็พอ มากไป ปัญหาจะตามมาเยือน

มุดสัง
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อไหร่จะแก้ปัญหาคลัทช์ดังได้ซักทีรอมาเป็นปีแล้ว!!!
    พูดแล้วของขึ้นทุกทีกับการแก้ปัญหานี้.
    To ZAJO SAN. (MMTH)
    What do you think about this problem from the TRITON vehicle.
    MMTJNKA408D010050

User ID
    2433
    Status
    โพส
    122

ของผมเวลาเข้าเกียร์ แล้วปล่อยครัทช์ก็มีเสียงดัง กึ๊กๆ มาจากเพลาท้าย และข้างหน้า เพิ่งออกรถมาเอง ยังไม่ได้เดือนเลย ช่วยทีครับ

ThoTriton
    ผู้เยี่ยมชม

ขับสี่ของผมก้อมีหลายๆอาการที่ว่ามาข้างต้นเลยครับ...
    แต่ยังไม่กล้าไปเคลม เนื่องด้วย..
    1.หากถอดรื้อแล้วอาการไม่หายขาดกลับมาเป็นอีก..
    2.อาการที่แจ้งหายไปแต่มีของแถม...
    3.เท่าที่ตามมาหลายกระทู้มีคำตอบว่าแก้ไขแล้วหายขาดน้อยมากๆๆ

ก้อเลยทนใช้ไปตามสภาพ..ถ้าหากอาการไม่รุนแรงขึ้นกว่านี้อีก
    เพราะเจ้าสตาร์ด้าคันเก่า (11 ปี) ก้อมีอาการคล้ายๆกันบ้างแต่ก้อใช้มาได้ตลอด

ที่แน่ๆผมไม่มั่นใจในศูนย์รายย่อยอีกแล้วเคยเข้าใช้อยู่ 2 ครั้งได้เรื่อง
    ตอนนี้รถเข้าเช็คหมื่นโล กลับมามีอาการสั่น ก่อนหน้านี้ไมมีเลย
    ก้อเลยคิดว่าน่าจะเกิดจากการที่ช่างถอดล้อ หรือไม่ก้อสลับยาง

ก้อปล่อยอาการนี้ไปก่อน จะลองขันน้อตล้อดูใหม่ก่อนแล้วค่อยว่ากัน....

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ มุดสัง ดูโพส
    เมื่อไหร่จะแก้ปัญหาคลัทช์ดังได้ซักทีรอมาเป็นปีแล้ว!!!
    พูดแล้วของขึ้นทุกทีกับการแก้ปัญหานี้.
    To ZAJO SAN. (MMTH)
    What do you think about this problem from the TRITON vehicle.
    MMTJNKA408D010050

ผมคิดว่าคงยากอ่ะครับ เพราะเป็นที่ แผ่นครัช นอกจากทาง Mitsu จะออกแบบ แผ่นครัชใหม่

มุดสัง
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปแก้มาแล้วครับเรื่องปัญหาคลัทช์ดังทางพนักงานเค้าบอกว่าเป็นคลัทช์รุ่นใหม่จากทาง MMTH หลังจากไปจองคิวไว้ประมาณ 2 อาทิตย์เงียบสนิทแต่อนาคตยังไม่รู้ตอนนี้ Okay
    Very GOODDDD.

toey_w1
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ auu ดูโพส
    ของผมเวลาเข้าเกียร์ แล้วปล่อยครัทช์ก็มีเสียงดัง กึ๊กๆ มาจากเพลาท้าย และข้างหน้า เพิ่งออกรถมาเอง ยังไม่ได้เดือนเลย ช่วยทีครับ
    อาการเดียวกันเลยค่ะ..เพิ่งออกมาได้แค่ เดือนเดียวเอง..รอวิธีแก้อยู่นะคะ..

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้