หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 60

มุดสัง
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทันมีปัญหา เชิญทางนี้ แก้ได้แน่นอน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toey_w1 ดูโพส
    อาการเดียวกันเลยค่ะ..เพิ่งออกมาได้แค่ เดือนเดียวเอง..รอวิธีแก้อยู่นะคะ..
    คลัทช์ดังไปติดต่อ ที่ 0 บริการได้เลยครับตอนนี้เค้ามีแผ่นคลัทช์รุ่นใหม่แล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2162
    Status
    โพส
    468

มาตรฐาน Re: ไทรทันมีปัญหา เชิญทางนี้ แก้ได้แน่นอน

ผมเคยคลัชดังเหมือนกัน เข้า ศูนย์ แกะห้องคลัช ใส่จารบี..เสียงหายยย เพราะว่า รถที่ออกจากโรงงานมาคลัชแทบจะไม่มีจารบี

SUTTI
    ผู้เยี่ยมชม

คลัชดังะไหล่มีแล้วครับ(เหยียบหายปล่อยดัง)

krieng
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมรอบเดินเบา อยู่ดีๆก็ตกวูบลงเหลือประมาณ550รอบ จากรอบเดินเบาประมาณ 5-10วินาที แต่เคยเกิดมาแล้วเมื่อ 6-7 เดืือน แล้วก็หายไป แต่อยู่ดีๆๆก็กับมาเป็นอีก(เดี้ยวเป็นเดี้ยวไม่เป็น) อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร mmth ช่วยตอบที (รถผม 4 ประตู กลางปี2006) หรือ ผู้รู้ช่วยตอบที
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย krieng : 24-07-2008 เมื่อ 10:56

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ไปแก้มาแล้วเรื่องคลัช แต่ไม่หายครับท่าน แค่เปลี่ยน 1 แผ่นสงสัยต้องกลับไปเคลม ทั้งชุดที่ศูนย์เขาบอกแบบนั้น แต่ที่ทำให้ผมช้ำมากคือเรื่องแหนบอ่ะครับดังจังเลย อี๊ดดดดดดดดแอ๊ดดดดดดด จังเลย แก้ก็ไม่หาย ใครก็ใด้ที่มีหน้าที่ดูแลความพอใจของลูกค้าช่วยตอบทีว่าจะแก้ยังไง....ฝากด้วยนะครับ Mmth.จะใด้ขับแบบมีความสุขซะที รถนะแรงชอบตรงนี้ แต่ยังไง ก็แก้ให้ใด้นะท่าน จอดข้างคนอื่นแล้วเขย่ารถ คนอื่น(ค่ายอื่น) เขาเงียบดีจังเลย ต่อให้มีโปรโมชั่นส่วนรถ 70000-100000 ก็ไม่อยากแนะนำใครไปซื้อหรอกครับ เอ่อลืมบอก รถผม 2500 4*4 นะแก้ด้วยนะครับสำหรับปัญหาที่เกิด
    ขอบคุณมากครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ไปแก้มาแล้วเรื่องคลัช แต่ไม่หายครับท่าน แค่เปลี่ยน 1 แผ่นสงสัยต้องกลับไปเคลม ทั้งชุดที่ศูนย์เขาบอกแบบนั้น แต่ที่ทำให้ผมช้ำมากคือเรื่องแหนบอ่ะครับดังจังเลย อี๊ดดดดดดดดแอ๊ดดดดดดด จังเลย แก้ก็ไม่หาย ใครก็ใด้ที่มีหน้าที่ดูแลความพอใจของลูกค้าช่วยตอบทีว่าจะแก้ยังไง....ฝากด้วยนะครับ Mmth.จะใด้ขับแบบมีความสุขซะที รถนะแรงชอบตรงนี้ แต่ยังไง ก็แก้ให้ใด้นะท่าน จอดข้างคนอื่นแล้วเขย่ารถ คนอื่น(ค่ายอื่น) เขาเงียบดีจังเลย ต่อให้มีโปรโมชั่นส่วนรถ 70000-100000 ก็ไม่อยากแนะนำใครไปซื้อหรอกครับ เอ่อลืมบอก รถผม 2500 4*4 นะแก้ด้วยนะครับสำหรับปัญหาที่เกิด
    ขอบคุณมากครับ
    ลองถ่างหูแหนบ ออกนิด น่าจะหายแผ่นแหนบมันเบียดขาล็อกกันแหนบบิดวิธีนี้แก้มานานแล้วก่อนจะมีชุดซ่อมแหนบดังอีก

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ขอบคุณครับ. แต่พอจะบอกรายระเอียดการทำหน่อยใด้มั้ยครับว่าต้องใช้อะไรมั่ง โทษนะครับไม่รู้จริงๆ

ขอบคุณอีกครั้งครับ..

User ID
    3070
    Status
    โพส
    34

รถผมเวลาใส่เกียรถ้อยหลังจะมีเสียงดังแก็กๆทำอย่างไรจึงจะหายครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ลองเข้าไปเคลมที่0ดูยังจ๊ะ เราเคยเคลมมาแล้ว4ครั้งจ๊ะ ลองถามดูนะว่ายังมีชุดใหม่มาอีกมั้ย ถ้ามีเคลมเลย(จะเปลี่ยนหวี+แผ่นคลัชท์ของใหม่ไม่ใช้ของstandardแก้ไขมาจากญุ่นปี่

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

วิ่ง120 สัญญาณเตือนข้างๆดัง ครับ (ล้อเล่นของผมไม่มีปัญหาขับดีจริงๆglx)

nung5572
    ผู้เยี่ยมชม

ระบบเกียร์ของ triton นั้นไม่ค่อยดี

ต้นข้าว
    ผู้เยี่ยมชม

ผมครับรถไตรตัน4ประตูอยู่ครับอยากทราบว่าถ้าจะทำการต่อถังน้ำมันเพิ่มอีก 50 ลิตรใต้ท้องรถ จะมีผลอะไรต่อรถไหมครับ และมีร้านแนะนำไหมครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง ต้องเดินทางไกลครับ

yut4549
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็ดัง เข้า0 เข้าถอดชุดส่งกำลังลงมา แล้วเอา ลูกปืนกดหวีคลัตลงมาใส่จารบี (ของผมถ้ากดคลัตลงไปนิดนึงจะไม่ดังถ้าปล่อยหมดจะดัง ขณะจอดรถนะ) เข้า0เคลมฟรีตอนนั้น 20000โลครับ และเคลมตู้แอร์ต้องไม่เกิน40000โล ผมเคลมมาแล้วเข้าบอกว่าตู้รั่ว ก่อนจะรั่วมันจะมีไอเย็นออกมาบ่อยๆสักประมาณ1เดือนก็ไม่เย็นเลยครับ ตามที่ผมเข้าใจนะถูกผิดอย่างไรขออภัยด้วยครับ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

ของผมมีปัญหาเรื่องรอบเครื่องยนต์ เดี๋ยวสวิงมั่ง เดี๋ยวนิ่ง ไม่ว่าจะเป็นเครื่องร้อนหรือเย็นเกิดขึ้นหมด งง งง งง ไปหมดแล้ว บางท่านก็บอกว่าต้องอัพเป็น V5 บางท่านก็บอกให้อัพเป็น V3 รถผมเป็น triton plus 4 dr manual สิ่งที่ผมต้องการแก้ปัญหาคือ
    1.เรื่องรอบเครื่องยนต์ต้องนิ่งและรอบเดินเบา เงียบ เปลืองนำมันนิดหน่อยไม่ว่า รถใช้มา 1 ปีแล้วครับ 24500 กม. วานผู้รู้ช่วยผมทีครับ....Please....

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

ใช้ไปให้ได้สักสามสี่หมี่นโลก่อน กระชากให้สนุกไปเลย แล้วทำเรื่องเคลมที่ศูนย์ได้เลย เพื่อนเป็นช่างอยู่ที่ศูนย์มันบอกมา ชัวร์ 084-5658969

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

ไทรทันพลัส4*2สี่ดอ ไม่มีv3นะ มีv5อย่างเดียว เห็นช่างเขาว่างั้นนะ และห้ามอัพด้วย

ekachai25
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมtriton plus 4x2 เวลาเบรคแล้วมีเสียงดัง ป๊องๆ ล้อหลังซ้าย จะดังถี่ๆเวลาเบรคทางขรุขระ....ช่วยด้วยรำคาญมาก

M_pong36
    ผู้เยี่ยมชม

engine show วิ่งมา 36000 กม.ไม่อยากเข้าศูนย์บริการ มีอู่เก่งๆแถวนครปฐมป่าวคับ

jackylove
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เข้าเกียร์ถอยจะมีเสียงดังกึกทุกครั้ง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bosa4783 ดูโพส
    [bosa4783]รถผมเวลาเข้าเกียร์ถอยจะมีเสียงดังกึกทุกครั้งครับ เมื่อก่อนไม่มีและเข้าเกียร์ถอยได้ยากเกียร์อื่นไม่เป็นครับ น่าจะเกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ
    [/quote]
    เป็นเรื่องปกติของเจ้าแมวเหมียวครับ เป็นกันหมดไม่ต้องตกใจ

Arnes
    ผู้เยี่ยมชม

เวลาเข้าเกียร์ถอยมีเสียงดัง ก๊อก ปกติเปล่า

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้