หน้า 13 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 241 ถึง 260 จากทั้งหมด 1176

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

ผมทำงานประจำอยู่ที่ระยองนะครับ นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด
    แต่มีออฟฟิตสาขาไอบีเอสซี ระยองชัดเจนมีคนดูแลให้ไม่ต้องห่วงเรื่องความซื่อสัตย์ครับ ช่วยเหลือพี่น้องได้ครับ
    สำนักงานใหญ่ที่73 อาคารสาธร ชั้น2 ถ.กรุงธนบุรี คลองต้นไทร คลองสาน กรุงเทพ ครับ
    ไอบีเอสซีโบรกเกอร์.

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

น้าเกียง ของพร้อมส่งแล้วครับ

วันจันทร์ก็ส่งของได้เลยครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้าเกียง ของพร้อมส่งแล้วครับ

วันจันทร์ก็ส่งของได้เลยครับ
    รับทราบครับน้าปองส่ง เลข...SMSให้ด้วยนะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ ผ่อนได้ 4งวดดอก0%

• มุ่งมั่นให้บริการรูปแบบการให้บริการทั้งภายในภายนอกองค์กร ให้ดำเนินการไปอย่างเป็นระบบ
    • และมีประสิทธิภาพสูงสุด เพื่อรองรับการขยายตัวอย่างต่อเนื่อง และจัดหาประกันภัยให้ตรงกับความต้องการ
    • ของผู้บริโภค ด้วยการคัดสรรคบริษัทประกันภัยที่มีคุณภาพเหมาะสมทั้งด้านราคาและการบริการ
    • โดยการนำเสนอทางเลือกให้กับผู้บริโภคเป็นผู้ตัดสินใจ ภายใต้คำขวัญที่ว่า " IBSC ทางเลือกที่ดีกว่าเพื่อคุณ "
    http://www.ibscbroker.org/?id=46

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    สอบถามรายละเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน ว่งทางเมล์นะครับ
    สำเนากรมธรรม์เดิม(ถ้ามี)ถ้าไม่มีใช้สำเนาคู่มือรถ
    ถ้าต้องการต่อที่เดิมต้องใช้บัตรประชาชนยืนยันความเจ้าของ
    ยี่ห้อรุ่นรถ......................
    ทะเบียน........................
    ซีซี...............................
    ปีที่จดทะเบียน...............
    ลักษณะรถ.....................
    ลักษณะการใช้งาน..........
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง.........
    บริษัทเดิม........................
    ทุนประกัน........................
    การเคลม.........................
    สภาพรถปัจจุบัน...............
    เพศ.................................
    สถานะ.............................
    อายุ..................(กรณีระบุคนขับ)
    เบอร์โทรติดต่อ..................
    เมล์ที่ติดต่อกลับ.................

ส่งทางเมล์ก็ดีครับเพราะกันบุคคลแอบอ้าง
    ฝากด้วยนะครับ

User ID
    9439
    Status
    โพส
    196

น้าเกียงผมส่งสำเนาบัตรเจ้าของรถให้แล้วทางเมล์นะครับ+ช่วยดูcityให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ได้ครับน้าเอ๋เอาแบบเบี้ยถูกๆแต่มีค่าแอคเซพ หรือ เบี้ยมาตรฐานเครมดี
    เบี้ยซ่อมห้างแพงกว่าอู่เย้อครับน้าเดี๋ยวจัดให้ พรบ ด้วยมั้ยครับ

User ID
    9439
    Status
    โพส
    196

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ได้ครับน้าเอ๋เอาแบบเบี้ยถูกๆแต่มีค่าแอคเซพ หรือ เบี้ยมาตรฐานเครมดี
    เบี้ยซ่อมห้างแพงกว่าอู่เย้อครับน้าเดี๋ยวจัดให้ พรบ ด้วยมั้ยครับ
    เอาเบี้ยมาตรฐานเครมดีราคาจิ๊บๆ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ae26 ดูโพส
    เอาเบี้ยมาตรฐานเครมดีราคาจิ๊บๆ
    ได้ครับ ไทรทัน ผมเจอเอกสารเดิมน้าแล้วครับ ถ้าที่เดิมขอสำเนาบัตรประชาชน
    ซิตี้ เดี๋ยวรีบจัดหาให้ครับ
    ขอบพระคุณครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้าเกียง ได้รับของยังครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ได้รับแล้วครับน้าปอง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ae26 ดูโพส
    น้าต่อทีเดิมได้เลยครับตามที่ส่งเมล์ครับเพราะที่อื่นแพงครับ
    แต่ถ้าอย่างได้เบี้ยถูกลงต้องเป็นซ่อมอู่ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ประกันภัยรถยนต์ที่ไหนดี ต้องมาดูที่เทคนิคการเลือกซื้อก่อนอื่นต้องขอทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ ว่าทุกวันนี้ข้อมูลข่าวสารต่างๆ ล้วนแล้วต่างวิ่งเข้ามาหาผู้บริโภคกันอยู่ทุกวัน ไม่ว่าจะเป็นทางโทรทัศน์ วิทยุ หนังสือพิมพ์ นิตยสาร จนมาถึงอินเตอร์เน็ต เช็คข้อมูลต่างๆ ว่ามีอยู่จริง น่าเชื่อถือรึเปล่า...
    ขอเข้าสู่ขั้นตอนแรกในการเลือกซื้อ คือ...

1. เลือกบริษัทประกัน เพราะบริษัทประกันเป็นสินค้าหลัก ที่เราจะต้องใช้บริการเป็นเวลา 1 ปีเต็ม และเรื่องประกันหลายคนเข้าใจว่าต้องมีชื่อเสียง มีความมั่นคง เคลมดี มาเร็ว...แต่ข้อมูลเหล่านี้ เราต้องดูจากแหล่งที่น่าเชื่อถือ เช่น ผลประกอบการ ดูที่ http://www.oic.or.th/th/statistics/on-life-inner07.php หรือ ยอดขาย ส่วนแบ่งการตลาด ดูที่http://www.oic.or.th/downloads/statistics/nlife/yearly/2551/compare/compare_tab6_1351-1.pdf หรือดูจากwebsiteของบริษัทประกันนั้นๆที่เราสนใจ สิ่งสำคัญ คือ ความมั่นคง เหมือนการเลือกฝากเงินเลยครับ

2. เลือกช่องทางการจัดจำหน่าย เช่น ซื้อโดยตรง,ซื้อผ่านธนาคาร,ซื้อผ่านตัวแทน-นายหน้า,ซื้อผ่านทางโทรศัพท์ หรือ ซื้อผ่านอินเตอร์เน็ต ทั้งหมดขึ้นอยู่กับความพอใจเพราะสุดท้ายก็ได้รับบริการจากบริษัทประกันภัยเป็นหลัก แต่ในช่องทางต่างๆจะมีจุดต่างที่ควรพิจารณาเช่นกัน ไม่ว่าจะเป็น
    -ราคาค่าเบี้ยประกัน ซึ่งแต่ละที่ไม่เหมือนกัน แม้เป็นบริษัทประกันภัยเดียวกันตาม เพราะบางช่องทางมีเบี้ยพิเศษ หรือ มียอดขายเยอะพอที่จะได้ส่วนลดพิเศษ
    -ส่วนลดการค้า 3%,5%,10% หรือมากกว่านั้น บางที่แถมพรบ. บางที่ให้บัตรเติมน้ำ เป็นโปรโมชั่น หรือ เกิดจากการต่อรอง
    -การให้บริการทั้งก่อนและหลังการขาย เช่น แนะนำและเปรียบเทียบเบี้ยประกันของบริษัทที่เราสนใจ ประสานงานเคลมเวลาบริษัทประกันจ่ายช้า หรือ ไม่คุ้มครองบางรายการ สามารถให้คำปรึกษาและแนะนำได้อย่างถูกต้อง

3. วิเคราะห์ลักษณะการใช้รถ เพื่อหาเบี้ยที่เหมาะสมที่สุด เช่น
    -ซ่อมอู่ หรือ ห้าง ค่าเบี้ยต่างกัน 10-30% ซึ่งรถบางยี่ห้อ ห้างน้อยมากๆ สู้เลือกบริษัทประกันที่มีอู่ที่มีมาตรฐานสูงแทนจะดีกว่า สามารถประหยัดค่าเบี้ยได้พอสมควร และอู่สมัยนี้มีการแข่งด้านคุณภาพให้ทัดเทียมกับห้างแล้ว
    -การระบุชื่อ เนื่องจากขับคนเดียว หรือ สองคน จะประหยัดเบี้ยได้ 5-20% ดูคนอายุน้อยเป็นหลัก ไม่แนะนำให้ระบุอายุต่ำกว่า 25ปี เพราะได้ส่วนลดนิดเดียว แล้วถ้าเป็นคนอื่นไปขับเวลาชน บริษัทจะเก็บค่าใช้จ่ายร่วม 8,000 บาทต่อครั้ง (2,000บาทสำหรับการซ่อมรถคู่กรณี 6,000บาทสำหรับการซ่อมรถเรา)
    อายุผู้ขับขี่ ส่วนลด (%) **
    รหัส 110 และรหัส 210
    อายุ 18 ถึง 24 ปี 5%
    อายุ 25 ถึง 35 ปี 10%
    อายุ 36 ถึง 50 ปี 15%
    อายุเกิน 50 ปี 20%
    -การทำประกันกลุ่มสำหรับครอบครัวใหญ่ และนามสกุลเดียวกัน โดยต้องมี 3 คันขึ้นไป ได้ส่วนลด 10% ตั้งแต่คันที่ 3 (แต่ส่วนใหญ่จะให้ส่วนลดประวัติดี+กลุ่มรวมกันไม่เกิน 30%)
    -ค่าexcess หรือ deduct (ค่าเสียหายส่วนแรก) โดยระบุเท่าไรก็จะได้ส่วนลดค่าเบี้ยเท่านั้น นิยมติดdeduct 2,000-5,000 บาท โดยจะต้องเสียค่าใช้จ่ายนี้สำหรับกรณีเป็นฝ่ายผิดเท่านั้น (แต่ไม่แนะนำเพราะอุบัติเหตุเลือกเกิดไม่ได้)
    จาก 3 ข้อนี้ ท่านก็สามารถเลือกซื้อประกันรถได้อย่างคุ้มค่าและมั่นใจได้แล้วครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ขอบคุณน้าๆท่านๆทั้งหลายที่ให้ความไว้วางใจเสมอมาครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ตัวอย่างการเกิดเหตุที่เรียกเก็บและไม่เรียกเก็บค่าเสียหายส่วนแรก

กรณีไม่เก็บค่าเสียหายส่วนแรก

1. รถชนกับพาหนะอื่นและแจ้งรายละเอียดคู่กรณีได้
    2. รถชนเสา/ชนประตู
    3. รถชนต้นไม้ยืนต้น /ชนเสาไฟฟ้า
    4. รถชนกำแพง
    5. ชนคน
    6. ชนสุนัข/ชนสัตว์
    7. ชนฟุตบาธ
    8. รถพลิกคว่ำ
    9. รถชนราวสะพาน
    10. รถชนกองดิน หรือชนหน้าผา
    11. รถชนป้ายจราจร
    12. รถชนทรัพย์สินอื่นใดที่ยึดแน่นตรึงตรากับพื้นดิน

กรณีเรียกเก็บค่าความเสียหายส่วนแรก

1. รถถูกขีดข่วน/กลั่นแกล้ง
    2. หินหรือวัสดุใดกระเด็นใส่
    3. เฉี่ยวกิ่งไม้/สายไฟ/ลวดหนาม
    4. รถตกหลุม / ครูดพื้นถนน
    5. เหยียบตะปู / วัสดุมีคม /ยางฉีก
    6. รถถูกละอองสี / หรือวัสดุใดหล่นมาโดน
    7. กระจกรถแตก
    8. ไถลตกข้างทางไม่พลิกคว่ำ
    9. ถูกวัสดุในตัวรถกระแทกหรือกรีดโดน
    10. ภัยธรรมชาติ / น้ำท่วม
    11. รถถูกสัตว์กัดแทะหรือขีดข่วน
    12. กรณีอื่นๆ แจ้งเหตุไม่ชัดเจน
    * ขึ้นอยู่กับเหตุการณ์นั้นๆว่าชัดเจนรึไม่

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ฌอ-6009 กท เรือตรีสิทธิพร MITSUBISHI TRITON2008
    น้าได้ส่วนลดประวัติดีนะครับ ถ้าเจอข้อความติดต่อกลับก่อนประกันหมดอายุนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

น้าเกียง ของผม ฌล. 5763 กรุงเทพ จะหมด วันที่ 15 พ.ย นี้อ่ะครับ ตอนนี้ใช้ของเทเวศน์อยู่ ปีนี้ไม่มีชนเลย มีแต่เขามาเฉี่ยวผมจอดอยู่หน้าบ้านอ่ะครับผมถูก ถ้าจะต่อชั้น 1 แนะนำของอะไรดีครับ แต่ใจก็อยากได้เทเวศน์ วิริยะ หรือกรุงเทพนะครับ แต่น้าเกียงแนะนำบริษัทดีๆ ให้ก็ยินดีครับได้ส่วนลดประวัติดีด้วยป่าวครับ tour544@hotmail.com ครับน้าเกียง
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    tour544@hotmail.com ครับน้าเกียง
    ด้วยความเคารพครับ...
    ที่เดิมน้าก็ได้ส่วนลดประวัติดีครับรบกวนสำเนากรมธรรม์เดิมกะบัตรปปช.เซนต์ขอเช็คเบี้ยที่เดิมได้ครับ ที่อื่นเช็คได้ปกติครับ ส่งผ่านเมล์ได้ครับน้า
    ยินดีที่ได้รับใช้ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ที่เดิมน้าก็ได้ส่วนลดประวัติดีครับรบกวนสำเนากรมธรรม์เดิมกะบัตรปปช.เซนต์ขอเช็คเบี้ยที่เดิมได้ครับ ที่อื่นเช็คได้ปกติครับ ส่งผ่านเมล์ได้ครับน้า
    ยินดีที่ได้รับใช้ครับ
    ขอบคุณมากๆ เลยครับน้าเกียง เดี๋ยวยังตอนเย็นเลิกงาน ขออนุญาติโทรหาน้าเกียงหน่อยนะครับ จะคุยเรื่องรายละเอียดอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ

หน้า 13 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้