หน้า 2 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 1176

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

ขอรายละเอียดด้วยครับ

พลัส cab 2007 จะหมด ธ.ค. 52 บธ-9476 อย.

ประวัติดีไม่มีเคลม พรบ. ด้วยครับ

อยู่อยุธยา

เอาแบบระบุชื่อคนขับอายุ 25 - 35 ปีได้รับส่วนลด 10%

ทุนเท่าไหร่ เอาแบบละเอียดครับ จะเอาไปเสนอ ผบ.ครับ

Jackkey_Plus

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

น้ามีเมล์มั้ยครับเดี๋ยวส่งเมล์ให้ครับ จริงเขาให้เช็คล่วงหน้าไม่เกินเดือนครับแต่จะเช็คให้ครับ

ส่วนเรื่องเบี้ย ขอเอกสารกรมธรรม์เดิมแนบไปเพื่อขอส่วนลดครับน้า มีหลังคารึป่าวครับ มีอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มมั้ยครับ จะได้ระบุถูกและระบุคนขับต้องใช้ใบขับขี่ครับระบุได้2คนครับส่วนลดยึดตามอายุที่มีความเสี่ยงมากกว่าเป็นหลัก Insure.care@hotmail.com 083-7698755
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 25-05-2013 เมื่อ 14:35

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมขอด้วยครับ น้าเกียง จะหมด วันที่ 10 พฤศจิกายน ครับ
    พลัส 4 DOOR รถปี 2008 ทุนเท่าไหร่ เบี้ยเท่าไหร่ เอาแบบรวม พรบ ด้วยนะครับ
    ชั้น1 มีของบริษัทอะไรดีบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
    tour544@hotmail.com ครับ
    ด้วยความเคารพครับ....

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ครับน้าตามให้ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ความคุ้มครองตามเอกสารแนบ

- ระบุคนขับ 34ปี = 1คน 45ปี 1 คน จะได้ส่วนลดเท่าไหร่เพราะอยู่2ช่วงปีส่วนลด
    ได้รับส่วนลดตามความเสี่ยงที่สูงกว่า 25-35 ปี เป็นหลัก

- ถ้าเกิดอุบัติเหตุคนขับไม่ได้มีชื่อที่ระบบต้องทำอย่างไร
    ถ้าเป็นฝ่ายผิด จะต้องเสียค่าปรับผิดสัญญา 6-8 พันบาท/ครั้ง ไม่คุ้มครับถ้าระบุชื่อแล้วให้คนอื่นใช้
    ถ้าเป็นฝ่ายถูกไม่ต้องจ่าย เครมได้ปกติ

- รถมีหลังคาแครีบอย จะต้องทำประกันอุปกรณ์เสริม 2-3หมื่นเพิ่มเบี้ยรึป่าว เท่าไหร่
    ต้องแจ้งอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มเติมราคาเท่าไหร่มีอะไรบ้างแจ้งก่อนส่งเบี้ย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 25-05-2013 เมื่อ 14:36

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เคลมแห้งให้จ่าย‘แผลละพัน’
    โดนชนไร้คู่กรณี ถูกขีดข่วน หมดสิทธิเคลมรถรอบคันฟรี ยันเก็บแผลละพันบาท

นายพันธ์เทพ ชัยปริญญา ประธานชมรมสินไหมยานยนต์ สมาคมประกันวินาศภัย เปิดเผยว่า ผลการประชุมของคณะทำงานจัดทำคู่มือตีความกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์สรุปเกณฑ์เคลมสินไหมรถยนต์ กรณีค่าเสียหายส่วนแรก 1,000 บาท จะแยกออกเป็น 2 ส่วน คือ ความเสียหายที่ไม่ได้เกิดจากการชน การคว่ำ แล้วแจ้งคู่กรณี ไม่ได้ หากนำรถไปซ่อมจะถูกเรียกเก็บ 1,000 บาท เพื่อป้องกันการ ทำสีรอบคัน โดยจะเก็บเหตุการณ์ละ 1,000 บาท
    ทั้งนี้ เช่น การถูกขีดข่วน โดยไม่ทราบผู้กระทำ หากนำรถไปซ่อมจะถูกเรียกเก็บ 1,000 บาท และถ้าเกิดการขีดข่วนหลายครั้งไม่ทราบตัว ผู้ทำผิด หากนำรถไปซ่อมก็จะถูกเรียกเก็บเหตุการณ์ละ 1,000 บาท ถูกขีด 5 แผล ที่ไม่ได้เกิดขึ้นพร้อมกันก็จะถูกเรียกเก็บ 5,000 บาท

นอกจากนี้ ในกรณีขับรถไปเฉี่ยวชนประตูบ้าน รั้วบ้าน หรือเสาจะต้องแจ้งบริษัทประกันภัยทันที และต้องระบุ สถานที่ วันเวลา ที่เกิดเหตุให้ชัดเจน จะไม่ถูกเรียกเก็บ 1,000 บาท แต่ถ้าปล่อยทิ้งไว้นานจนแผลรถขึ้นสนิมแล้วไปเคลม จะถูกเรียกเก็บเหตุการณ์ละ 1,000 บาท เช่นเดียวกัน

นายพันธ์เทพ กล่าวว่า เกณฑ์ที่ออกมาดังกล่าว เพื่อป้องกันการนำรถไปทำสีรอบคัน เพราะตามกฎหมายใหม่ได้ลดค่าเสียหายส่วนแรกลงจาก 2,000 บาท เหลือ 1,000 บาท ทางบริษัทประกันภัยจึงต้องหาทางป้องกันการซ่อมรถโดยเจตนาไม่บริสุทธิ์

อย่างไรก็ตาม หากรถได้รับความเสียหายจากภัยธรรมชาติ จะไม่ถูกเรียกเก็บ 1,000 บาท เช่น รถได้รับความเสียหายจากพายุ หรือลมพัดกิ่งไม้มาตกใส่รถ

สำหรับการจ่ายเบี้ยประกันทันทีก่อนคุ้มครองนั้น ได้ออกเกณฑ์ปฏิบัติว่า หากลูกค้าตกลงที่จะซื้อประกันรถยนต์และบริษัทประกันภัยได้ออกกรมธรรม์คุ้มครองแล้ว หากเกิดเหตุบริษัทประกันภัยจะต้องรับผิดชอบแม้ว่าลูกค้าจะยังไม่จ่ายเบี้ยประกันภัย เว้นแต่กรณีบริษัทมีหนังสือให้ลูกค้าลงนามรับรอง โดยมีข้อความว่า กรมธรรม์จะมีผลคุ้มครองต่อเมื่อลูกค้าชำระเงิน ทางบริษัทไม่ต้องรับผิดชอบ หากเกิดเหตุก่อนที่ลูกค้าจะชำระเบี้ย ซึ่งมีผลบังคับใช้ในปีนี้เป็นต้นไปและผู้ทำประกันต้องรับทราบ

ที่มา : โพสต์ทูเดย์ วันศุกร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2552

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ข้อแนะนำกรณีเกิดอุบัติเหตุ ท่านควรปฏิบัติตามขั้นตอน ต่อไปนี้

การแจ้งเกิดอุบัติเหตุ

• กรณีเป็นสัญญาสละสิทธิเรียกร้องค่าเสียหายซึ่งกัน และกัน (Knock for Knock) ให้ปฏิบัติตามขั้นตอน
    สัญญา Knock for Knock
    • กรณีเกิดอุบัติเหตุให้แจ้งศูนย์รับแจ้งเหตุ ของ บ.ประกันภัย ทันทีที่เกิดเหตุ ไม่ว่าจะมีคู่กรณีหรือไม่ ตลอด 24
    ชั่วโมง
    • ข้อมูลที่ควรเตรียมไว้แจ้งอุบัติเหตุ ได้แก่ ชื่อผู้ขับขี่ ทะเบียน ยี่ห้อ รุ่น สี โทรศัพท์ติดต่อ ลักษณะการเกิดเหตุ
    สถานที่เกิดเหตุและจุดสังเกต (กรณีมีการเคลื่อนย้ายรถหรือสถานที่นัดหมายให้แจ้งเจ้าหน้าที่ทันที)
    • ควรสอบถามชื่อผู้รับแจ้งอุบัติเหตุ และชื่อเจ้าหน้าที่สำรวจอุบัติเหตุ

ณ จุดเกิดอุบัติเหตุ

• ห้ามแยกรถออกจากกันโดยไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจขีดเส้น หรือจนกว่าเจ้าหน้าที่บริษัทจะไปถึงที่เกิดเหตุ (หาก
    เป็นสัญญา Knock for Knock ให้ปฏิบัติตามขั้นตอนสัญญา Knock for Knock)
    • ห้ามตกลงค่าเสียหายใด ๆ ทั้งสิ้น และอย่ายอมรับผิด หากไม่แน่ใจว่าฝ่ายใดผิด ให้รอจนกว่าพนักงานจะไปถึงที่เกิดเหตุ
    • หากคู่กรณีแสดงอาการพิรุธหรืออาจจะหนี ให้รีบจดรายละเอียดผู้ขับขี่รถคู่กรณี เช่น ชื่อ ที่อยู่ ที่ทำงาน
    โทรศัพท์ และรายละเอียดรถคู่กรณี เช่น ความเสียหาย ยี่ห้อ สี ทะเบียน ไว้ก่อนที่เจ้าหน้าที่ตำรวจ หรือพนักงานจะไปถึงที่เกิดเหตุ
    • กรณีเฉี่ยวชนแล้วหลบหนี ให้รีบจดรายละเอียดรถคู่กรณี เช่น ความเสียหาย ยี่ห้อ สี ทะเบียน ให้ละเอียดที่สุด
    แล้วแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ
    • กรณีเฉี่ยวชนหลายคัน หากรถคู่กรณีคันใดขอแยกย้ายไปก่อนให้จดรายละเอียดผู้ขับขี่ และรถคู่กรณีรวมทั้ง
    หมายเลขโทรศัพท์
    • กรณีรถตกลงไปในน้ำ และไม่สะดวกในการติดต่อ บ.ประกันภัย ให้นำรถขึ้นจากน้ำโดยเร็วที่สุด และห้าม
    สตาร์ทเครื่องเด็ดขาด เพราะจะทำให้เกิดความเสียหายต่อเนื่องมากขึ้น

กรณีเป็นฝ่ายถูก
    • ควรให้คู่กรณียอมรับผิดโดยการลงชื่อในใบคำขอยอมรับผิดเสียก่อน แล้วจึงเคลื่อนย้ายรถออกจากที่เกิดเหตุเพื่อไม่ให้กีดขวางการจราจร
    • ควรจดทะเบียนรถคู่กรณี ชื่อ ที่อยู่ โทรศัพท์ ของผู้ขับขี่ และเจ้าของรถยนต์ในกรณี ที่เจ้าของรถยนต์ไม่ได้เป็นผู้ขับขี่เอง
    • ควรจดชื่อ ที่อยู่ โทรศัพท์ ของพยานในที่เกิดเหตุ (ถ้ามี)
    • แจ้ง บ.ประกันภัย เพื่อทำการสำรวจอุบัติเหตุและสภาพความเสียหาย
    • หากเป็นการประกันประเภท 3 (คุ้มครองเฉพาะความเสียหายต่อบุคคลภายนอก) บ.ประกันภัย จะส่งเจ้าหน้าที่
    ไปสถานที่เกิดเหตุหรือสถานีตำรวจ (หากมีความจำเป็น)

กรณีเป็นฝ่ายผิด
    • ให้เขียนชื่อ ที่อยู่ โทรศัพท์ ให้แก่คู่กรณี
    • เคลื่อนย้ายรถออกจากที่เกิดเหตุเพื่อไม่ให้กีดขวางการจราจร
    • แจ้ง บ.ประกันภัย ทันทีเพื่อทำการสำรวจอุบัติเหตุและสภาพความเสียหาย

กรณีไม่แน่ใจว่าฝ่ายใดเป็นฝ่ายผิด
    • แจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจในท้องที่ที่เกิดอุบัติเหตุ
    • รอให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจสอบและทำเครื่องหมายบริเวณ อุบัติเหตุ แล้วเคลื่อนย้ายรถออกจากที่เกิดเหตุเพื่อไม่ให้ขวางการจราจร
    • ไม่ควรลงชื่อในเอกสารใด ๆ กับคู่กรณี
    • แจ้งงบ.ประกันภัย ทันทีเพื่อทำการสำรวจอุบัติเหตุ และสภาพความเสียหาย

กรณีคู่กรณีได้รับบาดเจ็บ
    • ให้นำคนเจ็บส่งโรงพยาบาลโดยด่วน จากนั้นแจ้งบริษัททันที
    • แสดงหลักฐานให้เจ้าหน้าที่โรงพยาบาล ทราบว่ามี ประกัน พรบ.
    • อย่าตกลงค่าเสียหายกับคู่กรณี โดยไม่มีเจ้าหน้าที่ของ บ.ประกันภัย
    • แสดงตัวต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ กรณีเรื่องถึงสถานีตำรวจ

กรณีคู่กรณีเสียชีวิต
    • ติดต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจและแจ้ง บ.ประกันภัย ทันที
    • ท่านต้องรับผิดทางอาญา ส่วนทางแพ่ง บ.ประกันภัย จะเข้าร่วมเจรจาและให้คำปรึกษา
    • พร้อมทั้งรับผิดชอบค่าเสียหายตามที่กำหนดไว้ในกรมธรรม์
    • ควรปรึกษาเจ้าหน้าที่ บ.ประกันภัย ในการตกลงค่าเสียหายกับคู่กรณี

กรณีถูกชนแล้วคู่กรณีหนี

ให้จดจำทะเบียน ยี่ห้อ รุ่น สี และแจ้งสถานีตำรวจท้องที่ที่เกิดเหตุ

ความเสียหายส่วนแรก (Deductible)
    หมายถึง จำนวนเงินค่าเสียหายที่ผู้เอาประกันภัยตกลงรับผิดชอบเอง ในกรณีเกิดความเสียหายจากอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น จากการ
    ใช้รถในแต่ละครั้ง เฉพาะกรณีรถที่เอาประกันภัยเป็นฝ่ายผิดหรือประมาท

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าตั้ว ส่งเมล์เบี้ยให้แล้วนะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ยินดีรับใช้ครับน้า ณรงค์ จะรีบดำเนินการให้ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน

ยี่ห้อรุ่นรถ......................
    ทะเบียน........................
    ซีซี...............................
    ปีที่จดทะเบียน...............
    ลักษณะรถ.....................
    ลักษณะการใช้งาน..........
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง.........
    บริษัทเดิม........................
    ทุนประกัน........................
    การเคลม.........................
    สภาพรถปัจจุบัน...............
    เพศ.................................
    สถานะ.............................
    อายุ.................................
    อาชีพ..............................

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

ชั้นหนึ่งเท่าไหร่คับพลัส4ตูคับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nameless ดูโพส
    ชั้นหนึ่งเท่าไหร่คับพลัส4ตูคับ
    หวัดดีครับน้าnamelessต้องมีรายระเอียดของรถครับน้าจะได้เช็คถูกครับ
    มีหน้าสำเนากรมธรรม์เดิมครับเช็คได้ระเอียดดีครับ
    -รถมีเครมรึป่าวครับสภาพสวย
    -ขอรายระเอียดหน่อยนะครับ
    ถ้าให้คร่าวๆก็ไม่น่าเกิน 15000 ครับตามรุ่นและปีครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ถ้ามีความรู้ดีๆใหม่ๆจะเอามาฝากครับ มีประกัน ใช้ประกัน ให้เป็นให้คุ้มค่าที่เสียไปครับ คนบ้านเดียวกัน สิบอกไห่

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    หวัดดีครับน้าnamelessต้องมีรายระเอียดของรถครับน้าจะได้เช็คถูกครับ
    มีหน้าสำเนากรมธรรม์เดิมครับเช็คได้ระเอียดดีครับ
    -รถมีเครมรึป่าวครับสภาพสวย
    -ขอรายระเอียดหน่อยนะครับ
    ถ้าให้คร่าวๆก็ไม่น่าเกิน 15000 ครับตามรุ่นและปีครับ
    ปี2007เดือนตุลาคับเอาค่าวๆๆก่อนคับแล้วเป็นประกันของไรคับ???

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

รถไทรทันพลัส 2.5 4ประตูพลัสป่าวครับ 2007 ทุนเดิมเท่าไหร่ครับ มีเครมป่าว ถ้าข้อมูลดีก็เช็คง่ายครับไม่งั้นที่ศูนย์เขาไม่เช็คให้ครับ มีโอกาสเปลี่ยนแปลงเบี้ยได้ ราคาเบี้ยเดาและประมาณไม่ได้ครับ รถแต่ละคันไม่เท่ากันรบกวนขอรายระเอียดเพิ่มครับส่งเมล์ก็ได้ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

up too you

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ระวัง!!! ตกเป็นเหยื่อกรมธรรม์ปลอมระบาดเบี้ยถูกผ่อนได้ถึงเวลาไม่คุ้มครองเก็บเงินสดด้วยพนักงานจัด ส่งเอกสารในงวดแรก ออกใบเสร็จรับเงินพร้อมสำเนากรมธรรม์ที่ทำขึ้นเอง ใช้เลขคำขอแอบอ้าง
    เป็นเลขกรมธรรม์ และพรบ
    .ฉบับจริง(เพื่อให้ลูกค้าหลงเชื่อว่าเป็นของจริงทั้งหมด โดยพรบ.ราคา645บาทเท่านั้นเอง)จากนั้นอ้างว่าเมื่อผ่อนครบจะได้กรมธรรม์ฉบับจริงงวด2-3ให้โอนเข้าบัญชีชื่อบุคคล พอถึงเวลามีจดหมายยกเลิก
    กรมธรรม์ส่งถึงบ้าน พอติดต่อกลับอ้างว่าโบรกเกอร์ที่ส่งงานผ่านมีปัญหา ขอเวลาจะรับผิดชอบให้ แล้วก็หายตามระเบียบ
    วิธีแก้จ่ายเข้าบริษัทประกัน หรือไม่ก็บริษัทโบรกเกอร์ ถ้ามีการจ่ายผ่านบัตรเครดิตยิ่งดีปลอดภัยกว่า และสามารถตรวจสอบใบอนุญาตนายหน้าตัวแทนจาก www.oic.or.th ว่ามีผลบังคับใช้อยู่หรือเปล่าหรือโทรสอบถามบริษัทประกันภัยเพื่อตรวจสอบสถานภาพนายหน้าตัวแทนหากชื่อไม่ตรงกับผู้ขาย ให้สอบถามบริษัทประกันถึงความน่าเชื่อถือของนายหน้าตัวแทนที่ได้เสนอเบี้ยประกันมา

วิธีการดำเนินการเมื่อถูกหลอกให้จ่ายเบี้ยประกันภัย
    1. รวบรวมหลักฐานการรับชำระเงิน ถ่ายสำเนาทุกอย่างเอาไว้
    2. ดำเนินการแจ้งความ ณ สน.ที่เกิดเหตุ เช่น สถานที่พนักงานจัดส่งเอกสารมารับเงิน โดยแนบหลักฐานประกอบการแจ้งความ
    3. หัวข้อในการแจ้งความให้ระบุว่า “ ถูกยักยอกทรัพย์ ” ให้ดำเนินคดีติดตามผู้ยักยอกทรัพย์
    4. ตรวจสถานะกรมธรรม์กับบริษัทประกันที่ทางผู้ยักยอกทรัพย์ได้อ้างว่า ต่อประกันให้กับบริษัทนี้เรียบร้อยแล้ว
    a.หากมีการออกกรมธรรม์มาแล้วให้สอบถามถึงขั้นตอนที่ผู้เสียหายจะต้องปฎิบัติต่อไป จากเจ้าหน้าที่ของบริษัทประกันภัยที่ได้แจ้งทำประกันไว้ก่อนหน้านี้ โดยส่งเอกสารที่ทางผู้ยักยอกได้ส่งให้ก่อนหน้าพร้อมเอกสารการแจ้งความประกอบการพิจารณาในการรับผิดชอบของบริษัท
    b. หากไม่มีความคุ้มครองจากบริษัทประกันที่ผู้ยักยอกแอบอ้าง ให้รีบดำเนินการหาที่ต่อประกันใหม่ก่อน เพื่อลดปัญหาจากอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นจากการไม่มีกรมธรรม์คุ้มครอง
    5. ในการแจ้งความจำเป็นจะต้องขอเบอร์ติดต่อเจ้าหน้าที่ทางสน.ที่รับเรื่อง เพื่อติดตามผลการดำเนินคดีกับผู้ยักยอกเงินในการทำประกันครั้งนี้

คำเตือน : ไม่ควรหลงเชื่อ เจ้าหน้าที่โทรมาขายทางโทรศัพท์โดยนัดให้ชำระเงินสด หรือโอนเงินเข้าชื่อบุคคลธรรมดา ควรตรวจสอบกับบริษัทประกันภัยก่อนว่าสามารถชำระเงินให้บุคคลดังกล่าวได้หรือไม่
    ข้อแนะนำ : ควรชำระเงินเข้าบัญชีบริษัทประกันภัย เพื่อความปลอดภัยจากการถูกยักยอกเงิน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สวัสดีครับ ยินดีรับใช้เหมือนเดิมครับ

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

ขอด้วยครับ ประกันจะหมด วันที่ 26 ธันวาคมนี้ครับ
    รถพลัส 4 DOOR ปี 2008 ทุนเท่าไหร่ เบี้ยเท่าไหร่ เอาแบบรวม พรบ ด้วยนะครับ
    ชั้น1 มีของบริษัทอะไรที่ดีบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ(เดิมประกันศรีเมือง)
    อายุ 31 ครับ
    nuttapol1@gmail.com
    ขอบคุณครับ....

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nuttapol1 ดูโพส
    ขอด้วยครับ ประกันจะหมด วันที่ 26 ธันวาคมนี้ครับ
    รถพลัส 4 DOOR ปี 2008 ทุนเท่าไหร่ เบี้ยเท่าไหร่ เอาแบบรวม พรบ ด้วยนะครับ
    ชั้น1 มีของบริษัทอะไรที่ดีบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ(เดิมประกันศรีเมือง)
    อายุ 31 ครับ
    nuttapol1@gmail.com
    ขอบคุณครับ....

หน้า 2 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้