หน้า 3 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 1176

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน
    สำเนากรมธรรม์เดิม(ถ้ามี)
    ถ้าต้องการต่อที่เดิมต้องใช้บัตรประชาชนยืนยันความเป็นตัวตน
    ยี่ห้อรุ่นรถ......................
    ทะเบียน........................
    ซีซี...............................
    ปีที่จดทะเบียน...............
    ลักษณะรถ.....................
    ลักษณะการใช้งาน..........
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง.........
    บริษัทเดิม........................
    ทุนประกัน........................
    การเคลม.........................
    สภาพรถปัจจุบัน...............
    เพศ.................................
    สถานะ.............................
    อายุ.................................

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

I-BSC
    จัดหาประกันภัยให้ตรงกับความต้องการของลูกค้าทุกราย ด้วยเบี้ยประกันภัยและเงื่อนไขที่เหมาะสม ทั้งงานรายเดี่ยว และรายกลุ่ม

ยนต์และดำเนินการด้านงานทะเบียนรถต่าง ๆ ทุกประเภท ทุกพื้นที่ ด้วยราคาที่คุณต้องพอใจ

เมื่อลูกค้ามีข้อสงสัยเกี่ยวกับเงื่อนไขในกรมธรรม์ หรือปัญหาในด้าน สินไหม เรามีเจ้าหน้าที่ที่พร้อมจะให้คำปรึกษาทุกกรณี

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ขอบคุณ คุณทศพลมากครับที่ใช้บริการ นาวาร่า 4 ประตู รอเอกสารกรมธรรม์ครับ

User ID
    1198
    Status
    โพส
    19

สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกันยี่ห้อรุ่นรถ Triton 4x2ทะเบียน ตพ 9764ซีซี 2500ปีที่จดทะเบียน 2549 (2006)ลักษณะรถ Cab 4x2ลักษณะการใช้งาน ทั่วไปเพื่อการพาณิชย์มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง ไม่มีบริษัทเดิม สินทรัพย์ประกันภัยทุนประกัน คน 250,000 บาท/คนม รถ 350,000 บาท/ครั้งการเคลม ไม่เคยเคลม แต่อยากเคลมเนื่องจากมีแผลเล็ก ๆ น้อย ๆสภาพรถปัจจุบัน แผลเล็ก ๆ น้อย ๆเพศ ชายสถานะ โสดอายุ 26 อาชีพ วิศวกรประกันจะหมดวันที่ 27 พ.ย. 52Email = kaiou911@hotmail.com

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaiou911 ดูโพส
    สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกันยี่ห้อรุ่นรถ Triton 4x2ทะเบียน ตพ 9764ซีซี 2500ปีที่จดทะเบียน 2549 (2006)ลักษณะรถ Cab 4x2ลักษณะการใช้งาน ทั่วไปเพื่อการพาณิชย์มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง ไม่มีบริษัทเดิม สินทรัพย์ประกันภัยทุนประกัน คน 250,000 บาท/คนม รถ 350,000 บาท/ครั้งการเคลม ไม่เคยเคลม แต่อยากเคลมเนื่องจากมีแผลเล็ก ๆ น้อย ๆสภาพรถปัจจุบัน แผลเล็ก ๆ น้อย ๆเพศ ชายสถานะ โสดอายุ 26 อาชีพ วิศวกรประกันจะหมดวันที่ 27 พ.ย. 52Email = kaiou911@hotmail.com
    ได้ครับน้า ส่วนเอกสารคงต้องขอเพิ่มเติมนะครับ ส่งให้ทางเมล์ละกันครับ
    ขอบคุณมากครับ
    มีเบอร์ติดต่อป่าวครับน้า จะได้แจ้งเร็วขึ้น

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้านัทได้รับกรมธรรม์แล้วครับส่งเรื่องแล้ว

ไม่เป็นไรครับขอบคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ช่วยได้ช่วยกันครับ

User ID
    4491
    Status
    โพส
    52

ประกันจะหมด 30 ธันวาคม ช่วยส่งราคาเบี้ยประกันชั้น 1 และ 2+ ให้พิจารณาพร้อมรายละเอียด ซัก 3 -4 บริษัท เอาแบบมีศูนย์และอู่ ในเขต จังหวัดพะเยา
    ยี่ห้อรุ่นรถ....มิตซูไททั่นแบล็คเอดิชั่น
    ทะเบียน...กอ-3759 เชียงใหม่
    ซีซี.....2.5
    ปีที่จดทะเบียน..5 ก.พ. 2009
    ลักษณะรถ...4 ประตู
    ลักษณะการใช้งาน...ปกติ
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง....ไม่มี
    บริษัทเดิม....ศรีเมือง
    ทุนประกัน...จำไม่ได้
    การเคลม....กระจกหน้า
    สภาพรถปัจจุบัน...แจ่ม
    เพศ.....ชายและหญิง
    สถานะ.....สมรส
    อายุ...............33 ทั้งคู่
    อาชีพ....รับราชการ

ส่งเมล์มาที่ natthakit_c@hotmail.com
    ขอบคุณครับ

User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

ของผมประกันหมดไปสองปีแล่ว ตอนนี้เอารถมาใช้กรุงเทพ กำลังคิดจะทำชั้น1 อยู่เหมือนกัน
    ต้องทำอะไรหรือเตรียมอะไรบ้างครับ

User ID
    2204
    Status
    โพส
    21

สอบถามรายระเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน

ยี่ห้อรุ่นรถ....พลัส 4 ประตู..................
    ทะเบียน........กฉ2268 อยุธยา................
    ซีซี.......2500........................
    ปีที่จดทะเบียน...2008............
    ลักษณะรถ..........ดี...........
    ลักษณะการใช้งาน......ทั่วไป....
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง.........
    บริษัทเดิม.............เอเชียประกัน...........
    ทุนประกัน...........550000.............
    การเคลม..............ไม่มี...........
    สภาพรถปัจจุบัน.......หล่อ........
    เพศ.................ชาย................
    สถานะ.............มีครอบครัวแล้ว................
    อายุ.................35................
    อาชีพ...............งานบริษัท...............
    จะหมด มี.ค.2010
    ขอรายละเอียดครับ เพราะมีประกันโทรมาเยอะมาก,
    ทุนประกัน
    ,ประกัน 1+พ.ร.บ,แนะนำประกันหน่อยครับ เหมาะกับ อยุธยา
    tuk_kei@hotmail.com ขอบคุุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ gofu ดูโพส
    ประกันจะหมด 30 ธันวาคม ช่วยส่งราคาเบี้ยประกันชั้น 1 และ 2+ ให้พิจารณาพร้อมรายละเอียด ซัก 3 -4 บริษัท เอาแบบมีศูนย์และอู่ ในเขต จังหวัดพะเยา
    ยี่ห้อรุ่นรถ....มิตซูไททั่นแบล็คเอดิชั่น
    ทะเบียน...กอ-3759 เชียงใหม่
    ซีซี.....2.5
    ปีที่จดทะเบียน..5 ก.พ. 2009
    ลักษณะรถ...4 ประตู
    ลักษณะการใช้งาน...ปกติ
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง....ไม่มี
    บริษัทเดิม....ศรีเมือง
    ทุนประกัน...จำไม่ได้
    การเคลม....กระจกหน้า
    สภาพรถปัจจุบัน...แจ่ม
    เพศ.....ชายและหญิง
    สถานะ.....สมรส
    อายุ...............33 ทั้งคู่
    อาชีพ....รับราชการ

ส่งเมล์มาที่ natthakit_c@hotmail.com
    ขอบคุณครับ
    น้าขอบคุณครับ ส่งเมล์ให้นะครับ ถ้ามีสำเนา กรมธรรม์เดิมจะดีมากครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nightlive ดูโพส
    ของผมประกันหมดไปสองปีแล่ว ตอนนี้เอารถมาใช้กรุงเทพ กำลังคิดจะทำชั้น1 อยู่เหมือนกัน
    ต้องทำอะไรหรือเตรียมอะไรบ้างครับ
    น้าทำได้ครับรถเรายังใหม่อยู่ครับแต่ถ้าขาดเบี้ยปีแรกจะสูงกว่าเขานิดหน่อยครับ
    น้าผม ต้องรบกวนส่งเอกสารให้ผมหน่อยครับจะได้เช็คให้ครับ
    สำเนาจดทะเบียนรถ เพื่อจะได้เทียบเบี้ยส่วนรายระเอียดเหมือนท่านอื่นส่งทางเมล์ก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ประกันภัยประเภท 1 ลด 50% ทั้งซ่อมอู่ และซ่อมห้าง สำหรับ ข้าชการ ครู แพทย์ พยาบาล และ พนง.รัฐวิสาหกิจ
    สุดพิเศษจาอาคเนย์ประกันภัย
    เงื่อนไขข้อยกเว้นตามบริษัทประกาศ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อาคเนย์เล็งขึ้นเบี้ยประกันรถ ตุนเงินสำรองรับมือเกณฑ์ RBC

นายเลิศชาย ประภาศิริรัตน์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการสายงานประกันภัย บริษัท อาคเนย์ประกันภัย จำกัดเปิดเผยว่า เตรียมที่จะขึ้นขึ้นเบี้ยประกันภัยในปี 2553 นี้ โดยเฉพาะกลุ่มรถประเภท 5 คอมแพ็คคาร์หรือซิตี้คาร์ ที่มีกำลังเครื่องยนต์ต่ำกว่า 2,000 ซีซี ทั้งนี้เพื่อรองรับเกณฑ์การดำรงเงิน กองทุน (Risk-base Capital: RBC) ของสำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย (คปภ.) ซึ่งจะมีผลกระทบกับบริษัทที่รับงานประกันภัยรถจำนวนมาก เพราะปัจจุบันรถยนต์กลุ่มดังกล่าวมีลอซเรโช (อัตราความเสียหาย) สูงเกิน 75% อย่างไรก็ตามขณะนี้เงินกองทุนของบริษัทยังสูงกว่าเกณฑ์ที่กฎหมายกำหนดถึง 9 เท่า และส่วนแบ่งตลาดประกันภัยรถยนต์ของบริษัทมีสัดส่วนเพียง 2% เท่านั้น

"เมื่อทุกบริษัทเริ่มใช้เกณฑ์ RBC การบริหารและดำเนินธุรกิจต้องหวังผลกำไรด้วย เพราะเกณฑ์ RBC จะต้องมีเงินกองทุนที่สูงขึ้น และต้องตั้งเงินสำรองเพิ่มขึ้นด้วย หากรับงานแล้วทำให้ขาดทุน ก็จะมีผลต่อการตั้งสำรองและเงินกองทุนแน่นอน แม้เราจะมีเงินกองทุนสูงแล้วก็ตาม แต่ก็ต้องเตรียมตัวและปรับการบริหารให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น"

นอกจากนี้ในปีหน้าบริษัทจะพยายามควบคุมลอซเรโชไม่ให้สูง เน้นคัดเลือกกลุ่มลูกค้ารถที่มีประวัติดีและขนาดเครื่องยนต์รถที่มีกำลัง มากกว่า 2,000 ซีซี ที่ความเสียงน้อย ทำให้มีลอซเรโชประกันภัยรถโดยรวมอยู่ในเกณฑ์ดีหรือประมาณ 42% พอร์ตประกันภัยรถทั้งหมด

สำหรับผลประกอบการ 9 เดือนที่ผ่านมา บริษัทมีเบี้ยประกันภัยรถยนต์ 1,000 ล้านบาท เติบโต 13.54% เป็นเบี้ยประกันภัยรถประเภท 1 ประมาณ 200 ล้านบาท ส่วนเบี้ยประกันภัยที่ไม่ใช่รถยนต์อยู่ที่ 600 ล้านบาท เติบโต 10%

www.naewna.com

ที่มาของข่าว :: นสพ.แนวหน้า ฉบับประจำวันที่ 16 พฤศจิกายน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

น้าเกียงขอรายละเอียด ประกันชั้น 1 ของ msig หน่อยครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kraiwuth.ch ดูโพส
    น้าเกียงขอรายละเอียด ประกันชั้น 1 ของ msig หน่อยครับ
    น้าของเดิมเป็น MSIG เหรอจะต่อที่เดิมช่ายป่าว ส่งกรมธรรม์เดิมให้หน่อยกะบัตรประชาชน(เฉพาะที่เดิมนะ)ถ้าที่อื่นไม่ต้องระบุคนขับระป่าว มีเครมมั้ย รถน้าอยู่พม่าเลยป่าวรึอยู่บ้านเมล์มาก้ได้เด้อ ขอบคุณมากครับที่ไว้วางใจ

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

รอของเก่าหมดก่อนนะ เด๋วจะอุดหนุน.....

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

วันนี้ก็ได้บริการน้าเล็กไปแล้วเรียบร้อยรอรับกรมธรรม์ ไทรทัน 3.2 4x4
    ขอบพระคุณครับ ACP ทุน 5 แสน เบี้ย 13500 บาท

หน้า 3 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้