หน้า 46 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 901 ถึง 920 จากทั้งหมด 1176

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

เช็คเบี้ยประกันล่วงหน้าไม่เกิน 2เดือนก่อนวันหมด เพราะจะได้เบี้ยที่ถูกต้อง
    มีของแต่งอุปกรณ์เสริม แจ้งรายการและราคาติดตั้ง
    ปกติอุปกรณ์เสริมคุ้มครองในทุน 2หมื่น - 5หมื่นบาท ไม่ต้องเพิ่มเบี้ย (แล้วแต่บริษัท)

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

จะสิ้นเดือนแล้ว.
    ขอบพระคุณทุกท่านครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันหน่อยครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สวัสดีครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ประกันควักกว่า 200 ล้าน ปรับระบบเก็บข้อมูล-เชื่อมเรียลไทม์ ยกเครื่องไอทีรับเออีซี

การเข้าสู่ประชาคมเศรษฐกิจอาเซียน หรือเออีซี กำลังจะกลายเป็นยุคของการเปลี่ยนผ่านด้านเทคโนโลยีของบริษัทประกันภัยไปโดยปริยาย เพราะถือเป็นหัวใจสำคัญ ด้านระบบงานในการรองรับบริการผู้คนใน 10 ประเทศ ซึ่งผู้ให้บริการด้านพัฒนาซอฟต์แวร์อย่าง "โมทีฟ เทคโนโลยี" สะท้อนมุมมองของการเตรียมตัวด้านระบบเทคโนโลยีของธุรกิจประกันชีวิตเพื่อรับมือกับเออีซีได้อย่างน่าสนใจ ในฐานะที่มีลูกค้า เป็นบริษัทประกันชีวิตในระดับท็อปไฟว์ของวงการทั้งสิ้น

+ ประกันทุ่มงบ 200-300 ล้าน
    + พัฒนาระบบไอทีรับมือเออีซี

"วรพจน์ อนุเอกจิตร" กรรมการผู้จัดการ บริษัท โมทีฟ เทคโนโลยี จำกัด (มหาชน) เปิดเผยว่า ใกล้เปิดเออีซี บริษัทประกันชีวิตต่างก็เร่ง พัฒนาระบบเทคโนโลยีของตัวเอง โดยเฉพาะบริษัทประกันชีวิตในระดับท็อปไฟว์ที่เป็นลูกค้าของ บริษัท ซึ่งแต่ละปีบริษัทเหล่านี้มีงบประมาณเพื่อปรับปรุงระบบไอทีประมาณ 200-300 ล้านบาทต่อปี ซึ่งในฐานะผู้พัฒนาซอฟต์แวร์ โมทีฟฯ ก็ต้องหาดูว่าสามารถที่จะพัฒนาซอฟต์แวร์เพื่อไปตอบโจทย์ความต้องการของลูกค้าในจุดไหนได้บ้างเพื่อช่วยให้เขาเติบโต

ทั้งนี้ ระบบงานที่บริษัทประกันชีวิตจำเป็นต้องพัฒนาเพื่อรองรับเออีซี มีด้วยกัน 4 โซลูชั่นด้วยกัน คือ 1.ด้าน CRM (Customer Relationship Management) หรือลูกค้าสัมพันธ์ โดยบริษัทได้พัฒนาระบบซอฟต์แวร์เพื่อช่วยในการเก็บ ข้อมูลลูกค้าแบบ 360 องศา เพราะในอนาคตฐาน ลูกค้าจะต้องใหญ่ขึ้น การจัดเก็บข้อมูลลูกค้าจึงเป็น สิ่งสำคัญ โดยซอฟต์แวร์ที่โมทีฟฯ พัฒนาขึ้นนี้ สามารถช่วยให้บริษัทประกันชีวิตจัดเก็บข้อมูลลูกค้าได้มากถึง 10 ล้านรายชื่อ

2.ระบบการเชื่อมโยงข้อมูลลูกค้าแบบเรียล ไทม์ (SOA : Service Oriented Architecture) 3.ระบบ BPM (Business Process Management) เป็นระบบคล้ายกับการเชื่อมโยงข้อมูลแบบ เรียลไทม์ แต่เพิ่มการเชื่อมโยงทุกระบบเข้าด้วยกันให้เสร็จในจุดเดียว คล้ายกับการทำงานครบวงจร ในจุดเดียว เช่น สามารถที่จะเรียกดูกระบวนการออกกรมธรรม์ได้ ตามได้ว่าอยู่ในขั้นตอนใดแล้วที่จุดเดียว ไม่ต้องไปตามหลายฝ่าย

และ 4.ระบบ Rule Engine หรือการสั่งการ ทำงานด้วยการตั้งกฎเกณฑ์ขึ้นมา เช่น การตั้งโปร-แกรมให้คำนวณให้โดยอัตโนมัติ เช่น การจ่ายค่าคอมมิสชั่น การคำนวณค่าใช้จ่ายในอนุสัญญาเพิ่มเติมต่างๆ การเคลม เพิ่มความสะดวก และกันข้อผิดพลาดจากลงข้อมูลเพื่อคำนวณตัวเลขเอง

+ เผยแต่ละโซลูชั่นงบ 5-10 ล้านต่อจุด
    + CRM-เชื่อมข้อมูลเรียลไทม์สำคัญสุด

"2 โซลูชั่นแรกเพื่อรองรับ CRM และการเชื่อมโยงข้อมูลแบบเรียลไทม์ เป็นสิ่งที่ต้องพัฒนาให้แล้วเสร็จเป็นอันดับแรก เพื่อรองรับระบบลูกค้าใหม่ ผลตอบแทนค่าคอมมิสชั่น ให้ตัวแทน และการเคลม แต่เทรนด์ของระบบเทคโนโลยีที่บริษัทประกันชีวิตจะต้องใช้ คือ 4 โซลูชั่นนี้แน่นอน"

ทั้งนี้ การลงทุนแต่ละโซลูชั่น หรือแต่ละจุดจะต้องใช้งบประมาณ 5-10 ล้าน บาทต่อจุด ซึ่งปัจจุบันโมทีฟฯ มีลูกค้าที่เป็น บริษัทประกันชีวิตอยู่ 4 ราย และต่างกำลังปรับปรุงระบบเทคโนโลยีกันอยู่ เช่น บางบริษัทก็ทุ่มงบหลัก 1,000 ล้านบาท ปรับปรุงระบบหลัก หรือ Core System ด้วย หลังจากที่ไม่ได้ปรับปรุงระบบมานาน เกือบ 10 ปี ขณะที่บางบริษัทก็ตั้งโจทย์การจะไปเปิดตลาดเพื่อนบ้านจะต้องทำอย่างไร หากจะไปกับพันธมิตรท้องถิ่น (Local Partner) ระบบจะต้องทำอย่างไรจะเชื่อมโยงระบบยังไงบ้าง ซึ่งเป็นสิ่งที่โมทีฟฯ จะต้องพัฒนาซอฟต์แวร์เพื่อไปตอบโจทย์เหล่านี้

+ จับตาประกันบุกลาว-เขมร
    + เริ่มพัฒนาเชื่อมโยงระบบ/กธ.

"ในช่วง 2-3 ปีต่อจากนี้จะเห็นบริษัท ประกันชีวิตหันมาลงทุนด้านเทคโนโลยีมาก ขึ้น ซึ่งระบบของเราที่พัฒนาขึ้นมาสามารถ แข่งขันกับผู้ให้บริการรายอื่นได้เมื่อเปิดเออีซี และช่วยให้บริษัทประกันชีวิตที่เป็นลูกค้าของเราเติบโตขึ้นด้วย"

"วรพจน์" กล่าวว่า ซอฟต์แวร์ที่บริษัทประกันชีวิตใช้ในปัจจุบันถือว่าพร้อม สำหรับการแข่งขัน และการไปขยายตลาด เพื่อนบ้าน เช่น ลาว กัมพูชา ซึ่งขณะนี้เริ่ม มีแล้วกับการหาวิธีแปลกรมธรรม์เป็นภาษา ลาว กัมพูชา เพื่อให้นำไปขายได้ ส่วนคู่แข่งสำคัญ คือ สิงคโปร์ มาเลเซียที่ใช้ซอฟต์แวร์เหมือนกับไทยด้วย แต่ไทยถือว่าได้เปรียบตรงใช้ภาษาไทยในระบบงาน

ที่มา : สยามธุรกิจ ฉบับที่ 1414 ประจำวันที่ 2013-06-26 ถึง 2013-06-28

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันวันอาทิตย์

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันครับ ท่าน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันครับ

User ID
    43235
    Status
    โพส
    137

น้าเกียงครับ ช่วยแนะนำประกันชั้น 1 หน่อยครับ รถผม triton 2.4 cab ติด cng 2 ลูกใต้ท้อง เอาแบบไม่ระบุคนขับนะครับ ผมน้าตั้ง เคยทำงานที่เดียวกับน้าโจ้ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ title_triton ดูโพส
    น้าเกียงครับ ช่วยแนะนำประกันชั้น 1 หน่อยครับ รถผม triton 2.4 cab ติด cng 2 ลูกใต้ท้อง เอาแบบไม่ระบุคนขับนะครับ ผมน้าตั้ง เคยทำงานที่เดียวกับน้าโจ้ครับ
    ขอสำเนาหน้าตารางเดิมส่งเมล์
    ราคาติดตั้งแกส
    รายละเอียดรถครับ รบกวนด้วยครับ

User ID
    43235
    Status
    โพส
    137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ขอสำเนาหน้าตารางเดิมส่งเมล์
    ราคาติดตั้งแกส
    รายละเอียดรถครับ รบกวนด้วยครับ
    รายละเอียดน่าจะส่งให้ได้วันอังคารที่ 13 นะครับ ที่บ้านไม่มีคอมฯอ่ะครับ
    แล้วเสาร์นี้น้าไปหาด pmy มั้ย ผมไปหาน้าก็ได้นะครับ
    ผมสะดวกไป ผมหยุด 3 วัน ประกันหมด 24 กันยาครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ title_triton ดูโพส
    รายละเอียดน่าจะส่งให้ได้วันอังคารที่ 13 นะครับ ที่บ้านไม่มีคอมฯอ่ะครับ
    แล้วเสาร์นี้น้าไปหาด pmy มั้ย ผมไปหาน้าก็ได้นะครับ
    ผมสะดวกไป ผมหยุด 3 วัน ประกันหมด 24 กันยาครับ
    ไปครับ แต่น้าดิ้ลำบาก ถ่ายรูปส่งข้อความมาก็ได้ครับ หรือรออังคารได้ครับ อีกหลายวันประกันหมด

User ID
    43235
    Status
    โพส
    137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ไปครับ แต่น้าดิ้ลำบาก ถ่ายรูปส่งข้อความมาก็ได้ครับ หรือรออังคารได้ครับ อีกหลายวันประกันหมด
    ok ครับน้า เด่วผมเข้าไป เย็นผมจะโทรหานะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จัดไปอิอิ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

หวยออก อ้ะ รวย ทุกคน นะ จ้ะ

User ID
    39267
    Status
    โพส
    57

สอบถาม triton plus 4 ประตู รถออกปี 55 ครับ ช่วยแนะนำราคา ป1 ของเดิม โตเกียว หรืออย่างอื่นครับ
    kittin_me9@hotmail.com

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kittin_me9 ดูโพส
    สอบถาม triton plus 4 ประตู รถออกปี 55 ครับ ช่วยแนะนำราคา ป1 ของเดิม โตเกียว หรืออย่างอื่นครับ
    kittin_me9@hotmail.com
    ขอรายระเอียดรถครับ
    ยี่ห้อรุ่นรถ......................
    ทะเบียน........................
    ซีซี...............................
    ปีที่จดทะเบียน...............
    ลักษณะรถ.....................
    ลักษณะการใช้งาน..........
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง.........
    บริษัทเดิม........................
    ทุนประกัน........................
    วันครบกำหนด..................
    พรบ......................
    ติดแกสเท่าไหร่.............
    การเคลม/ถูก-ผิด.........................
    สภาพรถปัจจุบัน/สวย-มีรอย ...............
    อุปกรณ์เสริม/ราคา-ชิ้น.............................
    อายุ/ถ้าระบุคนขับ.................................

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ข่าวดี!กระบะกรุงเทพประกันภัย2-5ปีเบี้ย14xxx-16xxx

คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	Bi-Truck-Special.jpg
ครั้ง:	63
ขนาด:	83.0 กิโลไบต์
ID:	217100
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 21-08-2013 เมื่อ 08:14

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

กระบะเบี้ยถูก เชิญทางนี้

Launch Date 01/08/2556-31/01/2557
    เงื่อนไขการรับประกันภัย ทุน 2-5แสนบาท รถ2-5ปี กระบะ ซ่อมอู่มาตรฐาน กรุงเทพประกันภัย

1.สำหรับรถยนต์ อายุ 2 – 5 ปี ยี่ห้อดังต่อไปนี้
    MITSUBISHI :TRITON
    NISSAN : FRONTIER NAVARA
    FORD : RANGER
    TOYOTA : HILUX VIGO
    ISUZU : D-MAX
    CHEVROLET : COLORADO
    2.กำหนดทุนประกันภัยที่80%
    3.
    สำหรับรถกระบะ จดทะเบียนเป็นรถส่วนบุคคล
    4.ตรวจสภาพรถก่อนประกันภัย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 21-08-2013 เมื่อ 08:12

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ประกันรถได้ทอง

หน้า 46 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้