หน้า 5 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 1176

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

น้าปองเสร็จซะทีนะครับ แล้วทามมัยไปอยู่ซะไกลเลยล่ะปีใหม่ที่อุบลนะครับ 555

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

น้าชิตผมจะรีบตามให้ครับ ขอบพระคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จะสิ้นปีแล้วพี่น้องผ่านไปอีกหนึ่งปี ขอให้เพื่อนๆทุกท่านจงร่ำรวยด้วยสุขภาพ/เงินทอง/และน้องเหมียวเราสวยๆกันทุกคันครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

หวัดดีครับพี่น้องรถผมได้ใช้ประกันเองซะแล้ว โดนข่วนตูดมาน้องชายอยากลองขับดีที่มีประกันชั้น1ไม่งั้นโดนเยอะ ไม่มีค่าแอกเซบด้วยเพราะมีคู่กรณีชัดเจน โดนรถซีวิครอยนิดเดียวเงรถเราบุบเยอะเลยนี่ขนาดสูงแล้วนะเนี่ยแต่ดันถอดกันชนออกเอง

ปีใหม่ขอให้พี่น้องร่ำรวย-เงินทอง-สุขภาพ-การงานทุกท่านนะครับ..

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

กองทุนทดแทนผู้ประสบภัย
    ความเป็นมา และวัตถุประสงค์
    เนื่องจากอุบัติเหตุอันเกิดจากรถได้ทวีจำนวนมากขึ้นในแต่ละปี เป็นเหตุให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิตเป็นจำนวนมาก โดยผู้ประสบภัยดังกล่าวไม่ได้รับการชดใช้ค่าเสียหายหรือได้รับชดใช้ค่าเสียหายไม่คุ้มกับความเสียหายที่ได้รับจริง และหากผู้ประสบภัยจะใช้สิทธิทางแพ่งเรียกร้องค่าเสียหายก็จะต้องใช้เวลาดำเนินคดียาวนาน ดั้งนั้น เพื่อให้ผู้ประสบภัยได้รับการชดใช้ค่าเสียหายและได้รับค่าเสียหายเบื้องต้นที่แน่นอน และทันท่วงทีสมควรกำหนดให้มีกฎหมายว่าด้วยการคุ้มครอง ผู้ประสบภัยจากรถ จึงจำเป็นต้องตราพระราชบัญญัตินี้ "
    พระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ. 2535 มีความมุ่งหมายให้ประชาชน ทุกคนได้รับความคุ้มครองความเสียหายที่เกิดขึ้นแก่ชีวิต ร่างกาย และอนามัยอันเกิดจากอุบัติเหตุจากรถ ให้ได้รับการช่วยเหลือและรักษาพยาบาลอย่างทันท่วงที โดยไม่ต้องห่วงกังวลกับค่ารักษาพยาบาล ทั้งนี้ ผู้ประสบภัยจากรถจะได้รับการชดใช้ตามความเสียหายที่เกิดขึ้นจริง ได้แก่ ค่ารักษาพยาบาล ในกรณี บาดเจ็บ ค่าปลงศพและค่าใช้จ่ายอันจำเป็นเกี่ยวกับการจัดการศพ ในกรณีเสียชีวิต หรือค่ารักษาพยาบาลและค่าปลงศพ ในกรณีผู้ประสบภัยบาดเจ็บและต่อมาเสียชีวิต จากบริษัทประกันภัยหรือสำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัย เพื่อเป็นการช่วยเหลือแบ่งเบาภาระความเดือดร้อนของผู้ประสบภัยและทายาท
    วัตถุประสงค์การจัดตั้ง "พระราชบัญญัติคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ" ได้แก่

(1) เพื่อคุ้มครองและให้ความช่วยเหลือแก่ประชาชนผู้ประสบภัยจากรถ ซึ่งได้รับอันตรายความเสียหายแก่ชีวิต ร่างกาย ให้ได้รับการชดใช้ค่าเสียหายและค่าเสียหายเบื้องต้นอย่างทันท่วงทีและแน่นอน

(2) เพื่อให้พระราชบัญญัตินี้เป็นหลักประกันว่าผู้ประสบภัยจากรถจะได้รับการชดใช้ ค่าเสียหายและค่าเสียหายเบื้องต้นอย่างแน่นอนและทันท่วงที และเป็นหลักประกันได้ว่าสถานพยาบาล ทุกแห่งจะได้รับเงินค่ารักษาพยาบาลอย่างแน่นอนและรวดเร็วในการรับรักษาพยาบาลแต่ผู้ประสบภัย

(3) เพื่อเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนธุรกิจประกันภัย ให้มีส่วนร่วมในการแบ่งเบาค่าเสียหายของผู้ประกันภัยอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถ ซึ่งนอกจากจะเป็นการช่วยบรรเทาภาระความเดือดร้อนของผู้ประสบภัยและครอบครัวแล้ว ยังเป็นการช่วยแบ่งเบาภาระของรัฐบาลในด้าน สวัสดิสงเคราะห์อีกด้วย
    สำหรับวัตถุประสงค์การจัดตั้ง "กองทุนทดแทนผู้ประสบภัย" คือ เพื่อเป็นทุนสำหรับจ่าย ค่าเสียหายเบื้องต้น ตามหลักเกณฑ์ที่กฎหมายกำหนดให้แก่ผู้ประสบภัย หรือทายาทสำหรับค่ารักษาพยาบาลและหรือค่าปลงศพ และค่าใช้จ่ายอันจำเป็นเกี่ยวกับการจัดการศพในกรณีเสียชีวิตให้แก่ผู้ประสบภัยหรือทายาทโดยธรรมของผู้ประสบภัย โดยไม่ต้องรอพิสูจน์ความรับผิดภายใน 7 วัน นับแต่วันที่ได้รับคำร้องขอ และเป็นค่าใช้จ่ายอื่นในการดำเนินการตามพระราชบัญญัตินี้
    ปัจจุบันสำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัย มีทั้งสิ้น 80 แห่ง ได้แก่ สำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยจังหวัด 75 แห่ง สำนักงานกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยเขต 4 แห่ง และส่วนกลาง 1 แห่ง ภายใต้การบริหารจัดการส่วนกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยจากรถ สำนักนายทะเบียนคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ กรมการประกันภัย กระทรวงพาณิชย์

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

น้าเกรียงหมายเลขกรรมธรรม์นี่ผมต้องถามที่บ.ประกันหรือกับตัวแทนโบรกเกอร์ครับ

แล้วถ้าผมอยากได้สำเนากรรมธรรม์นี่จะสามารถขอได้มั้ยครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้าเกรียงหมายเลขกรรมธรรม์นี่ผมต้องถามที่บ.ประกันหรือกับตัวแทนโบรกเกอร์ครับ

แล้วถ้าผมอยากได้สำเนากรรมธรรม์นี่จะสามารถขอได้มั้ยครับ
    ได้ครับจะรีบตามให้ทันทีเลยครับ
    พอดีรอน้าส่ง สำเนาโอนเงินมาให้ครับรบกวนด้วยครับที่เมล์ครับ
    พรบ.ได้ส่งและรับแล้วที่อุบล เหลือป1.จัดส่งที่นนท์ครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าชิตตามที่สรุปนะครับ ได้ทำเอกสารส่งให้ทางเมล์แล้วนะครับ อย่าลืมส่งกลับด้วยนะครับเดี๋ยวไม่คุ้มครอง
    โทรบอกก็ได้ครับจะได้ให้ประกันไปถ่ายรูปก่อนครับ

ขอบพระคุณมากครับที่ไว้วางใจ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าชิตได้รับเมล์แล้วครับ รอถ่ายรูปครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

วันนี้ประกันมาถ่ายรูปแล้วครับน้าเกรียง ขอบคุณมากครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chitk ดูโพส
    วันนี้ประกันมาถ่ายรูปแล้วครับน้าเกรียง ขอบคุณมากครับ
    ขอบพระคุณเช่นกันครับ ช่วยแนะนำเพื่อนด้วยก้ดีนะจ้ะจะได้มีตังค์ส่งเจ้าเหมียว อิอิอิ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

User ID
    6425
    Status
    โพส
    60

น้าเกียง..
    ........รู้จักเบอร์นี้ไหม...021508900 (ใน pantip มีคน post อยู่)
    โทรมาตื๊อให้ทำประกัน 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรกผู้หญิงบอกเป็นโบรกเกอร์ของ TQM
    ครั้งที่ 2 ผู้ชาย บอกว่าเป็นตัวแทนของ MITSU
    บอกให้เรารีบต่อประกันทั้งๆที่ ประกันจะหมดในเดือนกรกฎา
    .....
    .....
    น้าเกียง ผมอยูสระบุรี....ช่วยแนะนำบริษัทประกันด้วยครับ...
    ..ประกันชั้น1
    ..Plus 4d 2.5 M/T
    ..คนขับ 36 ขวบ ชาย
    ..มีเคลมแน่นอน..(ยังไม่ได้เคลม)

..
    tatonkhao@hotmail.com

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Okamod ดูโพส
    ขอบพระคุณน้าOkamodมากที่ออกมาบอกเรื่องนี้
    มีคนมาพูดมาบอกผมทั้งที่ทำงานและในคลับหลายครั้งมากครับ
    คือโบรกเกอร์ที่หากินกับศูนย์ชอบซื้อเบอร์โทรศัพท์และที่อยู่ของลูกค้าที่ใช้รถไม่ว่ายี่ห้อไหนครับ(ผมไม่ได้ระบุนะครับว่าที่ไหนบ้าง)อาจจะมาจากโบรกเกอร์ที่ทำปีก่อนก็มีหรือได้จากปีแรกศูนย์แถมให้เขาจึงมีข้อมูลครับ
    ส่วนการโทรแจ้งให้เรารีบทำ จริงๆแล้ว
    -ไม่จำเป็นครับเพราะเรามีเวลาเหลืออีกเยอะกว่าประกันจะหมดเรามีเวลาเก็บเงินหรือเอาไปใช้จ่ายอย่างอื่นได้ก่อน
    -ถ้าเช็คและทำไปก่อนหมดประกันเกิน 2-3เดือนเมื่อตัวเดิมที่ใช้อยู่เกิดมีเครมใหม่ขึ้นมา เช่น ทำสีทั้งคัน ชนหนัก โดยเฉพาะเราเป็นฝ่ายผิดจะโดนปรับเบี้ยใหม่ให้ชำระเพิ่มหรืออาจบอกเลิกกรมธรรม์
    -ส่วนมากการเช็คเบี้ยที่สมบูรณ์เช็คได้ไม่ควรทำก่อนจะหมด 2-เดือนจะดีที่สุด
    -เรื่องเงินผ่อนเราผ่อนกับบัตรเครดิตหรือโบรกเกอร์ที่มีทุนมากๆออกให้ลูกค้าก่อนแล้วหักคอมจากตัวแทนโดยไม่คิดดอกเบี้ยลูกค้า และสามารถเครมได้ตลอดการผ่อน ช่วงผ่อนจะได้ พรบ.ตัวจริง(ถ้าทำด้วย)จะได้สำเนากรมธรรม์เลขรับแจ้ง จนผ่อนหมดจะได้ตัวจริงครับ
    -การเลือกคนหรือโบรกเกอร์ อย่ามองที่ส่วนลดหรือเบี้ยเป็นหลักว่าที่โน่นถูกกว่าที่นี่ซึ่งส่วนลดได้มาจากค่าแรงของตัวแทนที่ต้องดูแลลูกค้า การตามงานตามกรมธรรม์ ลูกค้ารับได้ตัวแทนอยู่ได้(ต้องเสียภาษีอีก)
    ควรดูเรื่องความคุ้มครองส่วนอื่นๆด้วยเช่น
    ..ความรับผิดชอบต่อบุคลภานนอก/ร่างกาย/ทรัพย์สิน
    ..คุ้มครองรถยนต์/สูญหาย/ไฟไหม้(รถเรา)
    ..คุ้มครองบุคลในรถ/เสียชีวิต/อวัยวะ/พิการ
    ..ค่ารักษาพยาบาล
    ..การประกันตัวผู้ขับขี่กรณีชนคนตายหรือเป็นคดีความ(เดี๋ยวได้นอนคุกกัน)

มีอีกมากมายครับเราใช้ประกันให้คุ้มค่านะครับ ...พี่น้องทั้งหลาย

User ID
    6425
    Status
    โพส
    60

น้าเกียง.. ....ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล..เก็บตังค์ก่อนดีกว่า

User ID
    258
    Status
    โพส
    109

ส่งเมลไปแล้วช่วยเช็คให้หน่อยนะครับ แถวกทม.นะครับ
    ที่ jtoo47a@hotmail.com

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jtoo47a ดูโพส
    ส่งเมลไปแล้วช่วยเช็คให้หน่อยนะครับ แถวกทม.นะครับ
    ที่ jtoo47a@hotmail.com
    ไม่เห็นครับรบกวนส่งให้ใหม่ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00567 TTC-Member
    User ID
    4317
    Status
    โพส
    244

ตามคำขอครับ น้าเกรียง

ปอง เองครับ ลืมเปลี่ยนล็อกอิน

แล้วผมได้ของ บ. อะไรนะครับ ลืมแล้วครับ

ปล.รถผมผิดตรงไหน

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

^
    ^
    ^
    คันข้างบน ไม่มีบุญได้ทำประกันชั้น 1

น้าเกรียง ถ้าปีนี้ผมทำ 2+ ไป ปีหน้าผมไปทำชั้น 1 กับ กรุงเทพประกันภัย อีกได้มั้ยครับ

จะได้ทำบุญไว้เยอะๆครับ

User ID
    258
    Status
    โพส
    109

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ไม่เห็นครับรบกวนส่งให้ใหม่ครับ

Triton cab plus 2007 (8/02/52 - 8/02/53)ที่จะหมด ใช้ประกันทิพยะ 13,624 บาท ไม่รวม พรบ.รถเสียหาย 400,000บาท มีเครมแล้ว
    ลองเสนอราคามาซัก3-4บริษัท ราคาลดลงกว่านี้หน่อยหรือเท่าเดิมคุ้มครองเยอะๆ ไม่เอาที่ติดblack list นะครับ jtoo47a@hotmail.com

หน้า 5 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้