หน้า 6 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 1176

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ^
    ^
    ^
    คันข้างบน ไม่มีบุญได้ทำประกันชั้น 1

น้าเกรียง ถ้าปีนี้ผมทำ 2+ ไป ปีหน้าผมไปทำชั้น 1 กับ กรุงเทพประกันภัย อีกได้มั้ยครับ

จะได้ทำบุญไว้เยอะๆครับ
    น้าปอง ผมเองก็เสียใจที่ตามดันทำให้น้าปองไม่ได้ครับ
    ต้องขออภัยจริงๆครับเห็นรูปรถแล้วก็เอาเรื่องหมือนกันนะครับน้าปอง อิอิอิ
    รถเท่ดีครับ ยังไงน้าปองโทรคุยกันได้ครับ อินเตอร์ใหญ่จัง ทะลุ 200ละมังน้า
    รถน้าปอง บ.ประกันเขามองว่าเราทำรถซิ่งครับถึงเราบอกว่าทำไว้สวยแต่เขาก็จะดูตามหลักฐานครับถึงหลบเลี่ยงรถมีปัญหามาเขาก็ไม่จ่ายเราได้เหมือนกันครับ

ปีหน้าทำได้มั้ยถ้าสภาพนี้ก็ไม่น่าได้ครับถ้าทำชั้น1ควรจะต่อกันทุกปี แต่ถ้าเปลี่ยนสภาพใกล้ของเดิมน่าจะได้ครับ น้าต้องเลือกแล้วล่ะครับว่าจะเอาแบบชอบเราแต่ไม่ได้ชั้น1
    แต่แบบชั้น1ที่สวยๆก็มีเยอะจ้ะ น้าเอาอินเตอร์ออกได้ป่าว(ไว้โทรหากันนะครับ)
    เสียใจจริงๆครับน้าปองที่ทำผมทำไม่ได้(น้อยใจตัวเองจัง)

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jtoo47a ดูโพส
    Triton cab plus 2007 (8/02/52 - 8/02/53)ที่จะหมด ใช้ประกันทิพยะ 13,624 บาท ไม่รวม พรบ.รถเสียหาย 400,000บาท มีเครมแล้ว
    ลองเสนอราคามาซัก3-4บริษัท ราคาลดลงกว่านี้หน่อยหรือเท่าเดิมคุ้มครองเยอะๆ ไม่เอาที่ติดblack list นะครับ jtoo47a@hotmail.com
    ส่งเมล์ให้แล้วนะครับ (เพื่อลดพื้นที่ คลับ)

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส

น้าปอง ผมเองก็เสียใจที่ตามดันทำให้น้าปองไม่ได้ครับ
    ต้องขออภัยจริงๆครับเห็นรูปรถแล้วก็เอาเรื่องหมือนกันนะครับน้าปอง อิอิอิ
    รถเท่ดีครับ ยังไงน้าปองโทรคุยกันได้ครับ อินเตอร์ใหญ่จัง ทะลุ 200ละมังน้า
    รถน้าปอง บ.ประกันเขามองว่าเราทำรถซิ่งครับถึงเราบอกว่าทำไว้สวยแต่เขาก็จะดูตามหลักฐานครับถึงหลบเลี่ยงรถมีปัญหามาเขาก็ไม่จ่ายเราได้เหมือนกันครับ

ปีหน้าทำได้มั้ยถ้าสภาพนี้ก็ไม่น่าได้ครับถ้าทำชั้น1ควรจะต่อกันทุกปี แต่ถ้าเปลี่ยนสภาพใกล้ของเดิมน่าจะได้ครับ น้าต้องเลือกแล้วล่ะครับว่าจะเอาแบบชอบเราแต่ไม่ได้ชั้น1
    แต่แบบชั้น1ที่สวยๆก็มีเยอะจ้ะ น้าเอาอินเตอร์ออกได้ป่าว(ไว้โทรหากันนะครับ)
    เสียใจจริงๆครับน้าปองที่ทำผมทำไม่ได้(น้อยใจตัวเองจัง)
    ไม่เป็นไรครับ น้าเกียง ไม่ซีเรียสครับ หนุกหนานครับหนุกหนาน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เนื่องด้วยขณะนี้บริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด ได้รับข้อร้องเรียนจากสมาชิกหลายท่านว่ามี บุคคลอื่นและบริษัทอื่นแอบอ้างใช้ชื่อบริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด ในการประสานงานในการต่ออายุประกันภัยรถยนต์ โดยติดต่อตรงไปยังลูกค้าของท่าน ทำให้ลูกค้าของท่านหลงเชื่อทำประกันรถยนต์ไปกับคนกลุ่มนี้ และเกิดความเสียหายขึ้น หรือเสียผลประโยชน์มาถึงตัวท่านในฐานะสมาชิกของบริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด

บริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด ขอเรียนให้สมาชิกทราบว่า บริษัทฯ ไม่มีนโยบายในการติดต่อไปยังลูกค้าของท่านโดยตรง โดยบริษัทฯ จะมีการติดต่อประสานงานผ่านทางสมาชิกเท่านั้น ดังนั้นหากลูกค้าของท่านได้รับการติดต่อไปจากบุคคลดังกล่าว ขอให้ท่านตรวจสอบมาที่บริษัท ไอบีเอสซี โบรคเกอร์ จำกัด ทันที เพื่อป้องกันความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น

อนึ่งหากมีการติดต่อจากบริษัทโบรคเกอร์ประกันภัย ขอให้ท่านตรวจสอบว่าบริษัทดังกล่าวมีใบอนุญาตเป็นนายหน้าประกันภัยโดยถูกต้อง ครบถ้วนหรือไม่ เพื่อความปลอดภัยของท่านเอง โดยสามารถตรวจสอบใบอนุญาตดังกล่าวได้ที่ คปภ.

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สวัสดีตอนเช้าครับ ยังคิดถึงกันเหมือนเดิม
    ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ไว้วางใจ และจะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าโยคีผมแจ้งความคุ้มครองแล้วครับ ของอลิอัน Cp นะครับ เรียบร้อยครับ

น้าแม็กรอน้าพิจารณา บ.ครับ..

น้าบอลสุดๆแล้วครับ รอพิจารณานะครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

รบกวนน้าเกียงเช็คเบี้ยประกันชั้น 1 ครับ
    และก็ขอรายละเอียด เบี้ยประกัน ทุนประกัน ความคุ้มครองต่างๆ
    เอามาเปรียบเทียบ 2-3 บริษัทก็ดีนะครับ
    และก็มีจ่าย 2,000 บาทหรือไม่ด้วยนะครับ
    เอามาพิจารณาก่อนครับ
    รถแค๊ป 2500 ซีซี

watcharapol_p@hotmail.com

ขอบคุณมากนะครับน้าเกียง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Eszo ดูโพส
    รบกวนน้าเกียงเช็คเบี้ยประกันชั้น 1 ครับ
    และก็ขอรายละเอียด เบี้ยประกัน ทุนประกัน ความคุ้มครองต่างๆ
    เอามาเปรียบเทียบ 2-3 บริษัทก็ดีนะครับ
    และก็มีจ่าย 2,000 บาทหรือไม่ด้วยนะครับ
    เอามาพิจารณาก่อนครับ
    รถแค๊ป 2500 ซีซี

watcharapol_p@hotmail.com

ขอบคุณมากนะครับน้าเกียง
    ส่งสำเนากรมธรรม์ที่เมล์ ที่เดิมขอสำเนาบัตรเซนต์ขอเช็คเบี้ยประกันด้วยครับหมดเมื่อไหร่ครับ ขอเบอร์โทรกลับด้วยจ้ะ
    ชั้น1 ไม่เก็บค่าดีดัคครับอยู่ที่เงื่อนไขครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มีข้อมูลราคาอู่กลางมาฝากครับ
    ข้อมูลอาจมีเปลี่ยนแปลงบ้างตรวจสอบกับอู่กลางอีกที
    www.U-KLANG.com

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

วันนี้เอารถไปเครมบันไดข้างกะประตูซ้ายรอยขูด อาค์เนย์ไม่เสียค่า ดีดัคครับ เอามารายงาน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าเอ้ ได้รับเมล์แล้วครับ รีบจัดให้ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ที่ส่งเมล์มาเช็คให้แล้วนะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สอบถามรายละเอียดตรวจเช็คเบี้ยประกัน ว่งทางเมล์นะครับ
    สำเนากรมธรรม์เดิม(ถ้ามี)ถ้าไม่มีใช้สำเนาคู่มือรถ
    ถ้าต้องการต่อที่เดิมต้องใช้บัตรประชาชนยืนยันความเจ้าของ
    ยี่ห้อรุ่นรถ......................
    ทะเบียน........................
    ซีซี...............................
    ปีที่จดทะเบียน...............
    ลักษณะรถ.....................
    ลักษณะการใช้งาน..........
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง.........
    บริษัทเดิม........................
    ทุนประกัน........................
    การเคลม.........................
    สภาพรถปัจจุบัน...............
    เพศ.................................
    สถานะ.............................
    อายุ..................(กรณีระบุคนขับ)
    เบอร์โทรติดต่อ..................
    เมล์ที่ติดต่อกลับ.................

ส่งทางเมล์ก็ดีครับเพราะกันบุคคลแอบอ้าง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าโยเรียบร้อยแล้วนะครับ น้าเอ้สิ้นเดือนว่ากันต่อครับ น้าไกร พร้อมก็โอนได้เลยนะครับ

ขอบพระคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จัดไปครับยังไงก็ยังเหมือนเดิมครับ

User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

เคยทำประกันชั้น1 ไปแล้ว ตอนนี้หมดประกันมาได้ระยะหนึ่ง
    ยังไม่ได้ทำประกันกับบริษัทไหนเลย พื้นที่ใช้งานอยู่ใน กรุงเทพเป็นหลัก
    น้าว่าควรทำกับทีไ่หนดีครับ ของเดิมที่เคยทำเป็น Lmg

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nightlive ดูโพส
    เคยทำประกันชั้น1 ไปแล้ว ตอนนี้หมดประกันมาได้ระยะหนึ่ง
    ยังไม่ได้ทำประกันกับบริษัทไหนเลย พื้นที่ใช้งานอยู่ใน กรุงเทพเป็นหลัก
    น้าว่าควรทำกับทีไ่หนดีครับ ของเดิมที่เคยทำเป็น Lmg
    อาจจะดูอู่ที่เราชอบไว้ก่อนหรือศูนย์ แล้วดูว่าเขารับที่ไหนบ้าง
    เรื่องเบี้ยถ้าขาดนานเกิน 1-2เดือนก็ไม่ได้ส่วนลดประวัติดีถ้าปีก่อนไม่มีเครมแต่ก็ทำได้ LMG ACP กรุงเทพ วิริยะ ศรีเมือง MSIG อาร์เนค์และอีกหลายที่ ต้องดูทีเบี้ยและความคุ้มครองด้วยนะครับ ว่าเราโอเคเซโนป่าวเด้อ ถ้าน้าสนใจยังไงก้โทรมาคุยกันนะจ้ะ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

นางจันทรา บูรณฤกษ์ เลขาธิการคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุรกิจประกันภัย (คปภ.) กล่าวว่า ทาง คปภ.ได้รับการร้องเรียนจากประชาชนทั่วไปผ่านสายด่วน 1186 กรณีกรมธรรม์คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถและกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ภาคสมัครใจในการต่อประกันในแต่ละครั้งของทุกปี ในส่วนของข้อมูลและเอกสารมีรายละเอียดค่อนข้างมาก จึงอยากให้ คปภ.ปรับปรุงข้อมูลและเอกสารในกรมธรรม์ทั้ง 2 ชนิดให้มีความสะดวกและง่ายต่อการจดจำ แม้ว่าขณะนี้การต่อกรมธรรม์ทั้ง 2 ชนิดไม่ยุ่งยากและรวดเร็วกว่าในอดีตที่ผ่านมา แต่หากดูในรายละเอียดหรือข้อกำหนดต่าง ๆ ในกรมธรรม์แล้วยังถือว่ามีรายละเอียดมากพอสมควร อย่างไรก็ตาม กฎหมายกำหนดให้เจ้าของรถทุกคันต้องทำประกันภัยเพื่อคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ ดังนั้นประชาชนจึงต้องตรวจสอบว่ากรมธรรม์ที่บริษัทประกันภัยออกให้นั้นมีความคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถไว้แล้วหรือไม่ โดยกรมธรรม์ประกันภัยจากเดิมมี 2 รูปแบบ คือ
    แบบ 1 กรมธรรม์คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถภาคบังคับ หรือ พ.ร.บ.คุ้มครองชีวิตแต่ไม่คุ้มครองทรัพย์สิน
    แบบ 2 กรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ภาคสมัครใจคุ้มครองชีวิตในส่วนที่เกินวงเงินสูงสุดตาม พ.ร.บ.และคุ้มครองทรัพย์สิน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ข่าวเกี่ยวกับการตรวจรถก่อนรับประกัน
    ถึง คุณเกรียงศักดิ์ครับ

ต้องขออธิบายเป็นหัวข้อ ๆ ไปแล้วกันนะครับ
    1. เบื้องต้นที่ขอดูข้อมูลรถยนต์ของลูกค้ามิได้เป็นการทำให้บริษัประกันภัยกับลูกค้าเกิดมีปัญหากันนะครับ
    เพียงแต่ ทาง IBSC จะได้นำเรื่องดังกล่าวเข้าพูดคุยกับทางผู้ใหญ่ของบริษัทประกันนั้น ๆ เนื่องจากทุก
    โบรคเกอร์จะต้องแจ้งงานกับบริษัทประกันภัยที่เดียวกันครับ แต่จะแตกต่างกันที่สาขาครับ แต่กับทาง IBSC
    เวลา DUE เรื่องทำประกันภัยรถยนต์ (รถแต่ง) ส่วนใหญ่จะขอให้ทาง UNDERWERITER ของบริษัทประกัน
    นั้น ๆ เป็นผู้พิจารณาครับ ก็เลยอยากสอบถามไปยังผู้ใหญ่ของบริษัทประกันภัยนั้น ๆ ครับ ///////
    เนื่องจากเวลาเกิดปัญหาการเคลมแล้ว ลูกค้าส่วนใหญ่จะรับไม่ได้กับการเคลมคืนในวงเงินไม่เต็มมูลค่า
    เวลาเคลมคืนของบริษัทประกันภัยครับ ต้องเข้าใจนะครับว่าตอนติดตั้งราคาลูกค้าซื้อมาแพง (เมื่อหนึ่ง) แต่เวลาเกิด
    เรื่องอุปกรณ์เบื้องต้นดังกล่าวจะพิจารณาจากรูปที่ตอนตรวจสอบสภาพรถยนต์เท่านั้นนะครับ และมีการหักค่าเสื่อม
    เนื่องจากอุปกรณ์เหล่านี้ ส่วนใหญ๋ติดตั้งหรือเปลี่ยนเพื่อความสวยงามของรถยนต์เท่านั้นครับ มิได้ก่อให้เกิดประ
    โยชน์เลยครับ เวลาบริษัทประกันภัยจะตีมูลค่าก็ต้องมีการคิดค่าเสื่อม+ระยะเวลาในการใช้ด้วยครับ เป็นเหตุให้บริษัท
    ประกันภัยส่วนใหญ่ประสงค์จะขอรับประกันภัยประเภทถรยนต์ STANDARD (ส่วนใหญ่ครับ) จากศูนย์หรือห้าง (รถเดิม ๆ ครับ)
    2. ตอบปัญหาที่สองนะครับเข้าใจดีครับ (มีเพื่อนแต่งรถยนต์ประเภทนี้เหมือนกันครับ)
    ถึงแม้คุณจะได้รับการอนุญาติให้ดัดแปลงรถยนต์และทำการแจ้งเรื่องกับกรมการขนส่งไว้แล้วถูกต้องตามกฎหมาย
    แต่ในการทำประกันภัยรถยนต์ จะไม่เกียวข้องกันนะครับ เนื่องจากทางกฏหมายระบุให้คุณเปลี่ยนเปลงได้ครับ
    แต่คุณต้องแจ้งให้ถูกต้อง อาทิเช่นนะครับ
    1. คุณไปติดตั้งแก๊สมา ต้องไปแจ้งขนส่ง โดยที่คุณต้องได้รับหนังสือรับ
    รองจากวิศวะที่ทำการเปลี่ยนให้คุณ (โดยส่วนใหญ่ปัจจุบัน จะเป็นวิศวที่ได้รับการรับรองจากกรมการขนส่งครับอยู่แล้ว)
    หลังจากนั้นคุณไปแจ้งเปลี่ยนขอใช้ น้ำมัน+แก๊ส ทางขนส่ง (ส่วนราชการรับทราบครับ) แต่บริษัทประกันภัยไม่ทราย
    เพราะคุณไม่ได้แจ้งให้ทราบ แต่ถ้าเบื้องต้นคุณแจ้งให้ทราบ ทางบริษัทประกันภัยจะต้องทำการเพิ่มทุน / เพิ่มเบี้ยแน่นอน
    ครับ (ประเภท 1) เวลาไฟไหม้ซึงสืบสาเหตุได้จากการติดตั้งแก๊สทางบริษัทประกันภัยจะคุ้มครองให้ครับ
    2. ในกล่มออฟโรด ก็เช่นเดียวกันครับ ไม่ไช้ปัญหาว่าจะติดตั้งหรือดัดแปลงได้หรือไม่ กรมการขนส่งยอมรับได้ครับ
    (เนื่องจากเราเป็นผู้ยินดีที่จะชำระภาษีเพิ่มเติมในการณีที่ดัดแปลงสภาพรถยนต์ครับ) แต่บริษัทประกันภัยจะขอมอง
    จากสภาพรถยนต์โดยความเป็นจริงและมองลักษณะการใช้งานเป็นหลักครับ อาทิเช่น
    - คุณมีรถยนต์ HONDA CIVIC ปี 2008 คุณไปเปลี่ยนล้อแม็ก+ยาง ติดสปอย์เลอร์หลังใหม่ (กว้าง*ยาว แล้วไม่เกิน
    ฝากระโปรงท้ายรถยนต์) ติดเครืองเครื่องติดแอปม์ มา ซื้อจอ LCD มาใหม่ และมีการติดตั้งแก๊ส รวมมูลค่า 100,000.-
    แจ้งทำประกันภัย (ป.1) ประสงค์จะทำประเภท 1 (จดเป็นส่วนบุคคล)
    กรณีดังกล่าวทางบริษัทประกันภัยรับได้ครับ และจะต้องทำการเพิ่มทุนและเพิ่มเบี้ยแต่จะเท่าไหร่ต้องดูมูลค่า
    การติดตั้งครับและขอตรวจสอบจากรูปถ่าย
    - จากข้อข้างต้น ถ้า HONDA CIVIC คันนี้ติด
    ** ติดไฟฟีนอล (ไม่มีปัญหา)
    ** เปลี่ยนสเกิร์ต (ไม่มีปัญหา)
    ** ติดไมล์วัดรอบ (มีปัญหาแล้วครับ) ไม่ทราบว่าติดมาเพื่ออะไร (เป็นที่ทราบกันดีว่าจะไช้จัดความเร็ว)
    ทางบริษัทประกันภัยจะมองว่าคุณใช้สวนบุคคลจริงแต่ การติดตั้งไมล์วัดรอบจะเป็นรถซึ่ง ใช้เพื่อความเร็ว
    ซึ่งส่วนใหญ่ปฏิเสธครับ (เนื่องจากอัตราการเกิดอุบัติเหตุบ่อยครับ)
    - กลุ่มออฟโรดก็เช่นเดียวกันครับ
    อุปกรณ์ที่ติดตั้งมาพิเศษในแนวออฟโรด อาทิ โช๊ค แม๊กซ์+ยาง อุปกรณ์ยกสูงบางรายการ อุปกรณ์เหล่านี้
    ทางบริษัทประกันภัยยินดีที่จะเพิ่มทุน/เพิมเบี้ยครับ แต่เมื่อพิจารณาจากลักษณะการใช้รถยนต์แล้ว ปรากฏ
    ว่ามีความเสี่ยงสูงครับ (เวลาใช้งานไปในแนว ลุย ๆ) นั่นคือสาเหตุครับ
    - รถร่วมกตัญญูทั้งหลาย / รถติดไซแลนด์
    ประเภทนี้บริษัทประกันภัยก็จะขอปฏิเสธครับ เนื่องจากเวลาที่เกิดเหตุแล้ว ผู้เป็นเจ้าของรถยนต์เหล่านี้อยู่ใกล้
    เวลาพี่ ๆ เค้าขับรถยนต์กัน สวนทางก็ยังมีเลยครับหรือขับด้วยความเร็วสูง ขาดความระมัดระวัง เป็นเหตุให้บริษัท
    ประกันภัยไม่ขอรับเลยครับ

มีข้อสงสัยรบกวนถามได้ครับ
    โด้/IBSC

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เดินหน้าต่อไปครับพี่น้อง มีกันไว้ดีกว่าแก้ครับ ป3

หน้า 6 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้