หน้า 7 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 1176

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

ขอบพระคุณน้าสัญญาที่ให้ความไว้วางใจ เอกสารส่งวันจันทร์ครับ

User ID
    6468
    Status
    โพส
    176

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

น้าผมขอปรึกษา หน่อยครับคืออีก 2 เดือน รถผมกำลังจะหมดประกัน ของเดิม แถมมากับรถ ของศรีเมือง ยังwไม่เคยมีการ เคลมเลยแต่อย่างใด อยากให้น้าช่วยแนะนำในการต่อประกันภันในปีที่ 2 ของผมหน่อยว่า มีของบริษัทใดบ้าง ราคา และการคุ้มครอง (ขอเป็นตารางกรมธรรม์ ให้ผม ด้วย) ที่ น้าจะแนะนำผมบ้าง เอาเป็น ประกันชั้น 1 รถผม พลัส 4 ประตู ทบ.กรุงเทพ แต่ใช้อยู่ ต่างจังหวัดตลอด ขอบคุณครับ watchara_1121@yahoo.com

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ watchara domsamarn ดูโพส
    น้าผมขอปรึกษา หน่อยครับคืออีก 2 เดือน รถผมกำลังจะหมดประกัน ของเดิม แถมมากับรถ ของศรีเมือง ยังwไม่เคยมีการ เคลมเลยแต่อย่างใด อยากให้น้าช่วยแนะนำในการต่อประกันภันในปีที่ 2 ของผมหน่อยว่า มีของบริษัทใดบ้าง ราคา และการคุ้มครอง (ขอเป็นตารางกรมธรรม์ ให้ผม ด้วย) ที่ น้าจะแนะนำผมบ้าง เอาเป็น ประกันชั้น 1 รถผม พลัส 4 ประตู ทบ.กรุงเทพ แต่ใช้อยู่ ต่างจังหวัดตลอด ขอบคุณครับ watchara_1121@yahoo.com
    ยินดีรับใช้ครับ รบกวนเหมือนเดิมครับ สำเนากรมธรรม์ปีที่แล้วครับและสำเนาบัตรประชาชนเซนต์กำกับว่าเช็คเบี้ย ส่งมาที่เมล์
    แต่ถ้าที่เดิมติดไฟแนนท์บางที่ไม่ยอมปล่อยงานให้เราครับ อาจจะเที่ยบกับบริษัทอื่นให้ครับ
    รบกวนด้วยครับ ถ่ายรูปมาก็ได้ครับเพราะต้องการรายละเอียดในตารางเพื่อเช็คความคุ้มครอง
    ถ้ามีที่อื่นเสนอราคามาให้ก็ส่งมาให้ผมเที่ยบดูได้ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

วันนี้ไปเที่ยวกันครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

หวัดดีครับจะสงกรานต์อีกแล้วครับ ดูแลรถกันด้วยนะครับ และเราเองก็ต้องร่างกายพร้อมด้วยนะครับ

User ID
    403
    Status
    โพส
    9

สอบถามน้าเกียงครับ ด่วนครับ
    ประกันจะหมด 5 เม.ย. 53 นี้ครับ

รายละเอียดทางเมล์นะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kengatty ดูโพส
    สอบถามน้าเกียงครับ ด่วนครับ
    ประกันจะหมด 5 เม.ย. 53 นี้ครับ

รายละเอียดทางเมล์นะครับ
    ได้รับแล้วครับน้าเกียงส่งให้แล้วครับ บ่ายๆน่าจะทราบครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ขอบคุณครับขอบคุณทุกท่าน

User ID
    6533
    Status
    โพส
    35

ถามน้าเกียงหน่อยครับ

เมื่อวานโบรกเกอร์ประกันโทรมาถาม ว่าต่อประกันไปหรือยัง พอดีกำลังตัดสินใจเปลี่ยนพอดี เพราะออกรถมาจะครบปีแล้ว ตอนแรกได้ศรีเมืองติดรถมา ก็ว่าจะเปลี่ยน เพราะบริการไม่ประทับใจในครั้งที่เจออุบัติเหตุครั้ง แรกในชีวิต

เมื่อวาน LMG โทรมาบอกว่ามีโปรน่าสนใจ คือ ทุนประกัน 7 แสนกว่าเท่าไหร่จำไม่ได้ เฉพาะรถที่ซื้อมาในราคา 7 แสนขึ้นไป ส่วนใหญ่ใช้กับพวกปาเจโร่ ไรพวกนี้เค้าบอกอ่ะนะ แล้วเบี้ยประกันก็ประมาณ 21,400 ฟรีบัตรน้ำมัน 500 บาท ผ่อน 4 งวด ประเภท x plus ซ่อมห้าง ก็เข้าศูนย์ที่ผมต้องการได้เลย (ยังไม่สอบถามไปยังศูนย์ว่าได้จริงไหม)

วันนี้ โบรกเกอร์ เสนอกรุงเทพประกัน ในทุนประกัน 3 หรือ 4 แสนบาทนี่แหละ เบี้ยประกันประมาณ 16,700 กว่าบาท ชั้น 1 ซ่อมห้างเหมือนกัน เลยงงมากมาย

เพราะสอบถามจากเจ้าแรกบอกว่า ซ่อมห้างของกรุงเทพ ต้องระบุคนขับแุถมเบี้ยประมาณ 2หมื่นอัพ เป็นไปได้เหรอที่จะลดเหลือประมาณ หมื่นกว่าๆ

หรือว่าเจ้าแรกหลอกผม ตอนนี้ยังไม่ได้จ่ายเงินแต่ถ้ามีที่ไหนดีกว่าก็ยินดี รับคำแนะนำครับ

รบกวนช่วยบอกข้อมูลหน่อยว่าข้อมูลพวกนี้เป็นจริงอย่างไร ขอบคุณครับ

คือผมอยากได้ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง บ้านอยู่แถวรังสิต อยากเข้า0 อย่างเดียว เบี้ยไม่แพงมาก 2หมื่นนิดๆ พอรับไหวแต่น้อยก็ดี เคลมง่ายไม่เรื่องมาก รถผมรุ่น plus 2.5cc 4doors

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

หวัดดีครับ ตามที่ตอบในกระทู้น้านะครับ
    เพิ่มเติมต้องดูข้อมูลรถน้าก่อนครับว่า ได้ตามที่เขาพูดหรือป่าวเท่าที่ดูต้องเป้นรถใหม่ครับ
    ถ้าต้องการตรวจสอบต้องใช้เอกสาร....
    สำเนากรมธรรม์เดิม..
    บัตรประชาชนเซนต์กำกับใช้เช็คเบี้ยประกันรถ....เท่านั้น(กันคนอื่นแอบอ้างเอกสารเรา)
    ส่งทางเมล์ผมก็ได้ครับ ช่วยได้ช่วยกันไปครับพี่น้องกัน

User ID
    6533
    Status
    โพส
    35

ครับมากระทู้นี้แล้วกันครับ

รถผมซื้อมาตอนนี้เข้าเดือนที่ 10 แล้วครับ น่าจะเป็นรถใหม่อยู่ครับ เคยเคลมมา 2 ครั้งแต่เป็นฝ่ายถูกทั้ง 2 ครั้ง ประวัติดีไม่เคยเสียครับ แถมผมแต่งไปเยอะด้วยครับพวกป๊อปอัพ เบาะหนังเครื่องเสียง ฯลฯ รถผมปี 2009 ครับ

กรณีแรกเค้าเสนอเบี้ยประกัน 7แสน ของ lmg ครับผมเลยไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่าเค้าบอกว่า ปกติจะใช้กับรถราคา 7 แสนขึ้นไปเช่นพวกปาเจโร่ ไรพวกนี้

สำหรับกรณีสอง ผมว่าน่าสนใจครับเลยขอรายละเอียดแต่เค้าไม่ยักกะส่งมาให้ ของกรุงเทพประกันภัย

ทั้งสองกรณีขอมัดจำก่อน 3 พัน

User ID
    6285
    Status
    โพส
    70

น้าเกียง ฝากคันนึงคับ จะหมด พฤษภานี้แล้ว วันจันทร์ส่งเอกสารให้คับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JT5358 ดูโพส
    น้าเกียง ฝากคันนึงคับ จะหมด พฤษภานี้แล้ว วันจันทร์ส่งเอกสารให้คับ
    รับทราบครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันครับพี่น้องรถสภาพดี คนสดใส เที่ยวเที่ยวได้ไกลหายห่วง จะสงกรานต์อีกแล้ว

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สงกรานต์ไปกาญ/สังขระครับโทรศัพท์เปิด 24 ชม.ครับ

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

ถานน้าเกียงหน่อยครับ พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับการต่อประกันครับ
    ปีที่ 1 ผมมีประกันชั้น 1 มีเครม 2 ครั้งครับ ฝาท้ายกระบะ กับสี อีก 5 จุด
    ปีที่ 2 ไม่ได้ต่อครับ
    แล้วปีที่ 3 ตอนนี้ผมจะต่อชั้น 1 จะสามารถต่อได้ไหมครับ แล้วเบี้ยประกันแพงไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับน้า

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tomtam ดูโพส
    ถานน้าเกียงหน่อยครับ พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับการต่อประกันครับ
    ปีที่ 1 ผมมีประกันชั้น 1 มีเครม 2 ครั้งครับ ฝาท้ายกระบะ กับสี อีก 5 จุด
    ปีที่ 2 ไม่ได้ต่อครับ
    แล้วปีที่ 3 ตอนนี้ผมจะต่อชั้น 1 จะสามารถต่อได้ไหมครับ แล้วเบี้ยประกันแพงไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับน้า
    หวัดดีครับสามารถทำได้ครับไม่มีปัญหาเบี้ยก็ไม่ต่างกันมากครับถ้ารถไม่เกิน5ปี
    ส่งเอกสารมาที่เมล์ได้ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ขอบพระคุณครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ดันทุรังครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ชนแล้วหนี แต่จำทะเบียนรถได้
    ถาม นายลิงกำลังเดินข้ามถนนบนทางม้าลาย ได้ถูกรถยนต์คันหนึ่งวิ่งมาด้วยความเร็วสูง จึงไม่สามารถหยุดรถได้ เป็นเหตุให้รถยนต์คันดังกล่าวชนนายลิง ได้รับบาดเจ็บ และผู้ขับขี่รถยนต์คันดังกล่าวได้ขับรถหลบหนีไป นายลิงได้แจ้งความต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ โดยแจ้งว่าจำทะเบียนได้ คือ กข 1234 กรุงเทพมหานคร แต่ไม่อาจทราบได้ว่าใครเป็นผู้ขับขี่ และใครเป็นเจ้าของรถ นายลิงจึงยื่นคำร้องขอรับค่าเสียหายเบี้องต้นจากกองทุนทดแทนผู้ประสบภัยของกรมการประกันภัย ตามใบเสร็จรับเงินของโรงพยาบาลจำนวน 32,000 บาท ดังนั้นกองทุนจะสามารถจ่ายค่าเสียหายเบื้องต้นแก่ผู้ได้หรือไม่
    ตอบ จากกรณีดังกล่าว ถือว่า เข้าหลักตามมาตรา 23 (4) แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดย พ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ (ฉบับที่3) พ.ศ.2540 กล่าวคือ มีความเสียหายแก่ผู้ประสบภัย และรถคันที่ก่อให้เกิดความเสียหายนั้นหลบหนีไปหรือไม่อาจทราบได้ว่า รถคันใดก่อให้เกิดความเสียหาย และเป็นกรณีที่ผู้ประสบภัยไม่อาจขอรับค่าเสียหายเบื้องต้นจากเจ้าของรถได้ตามที่บัญญัติไว้ในมาตรา 35 แห่ง พ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535 เมื่อผู้ประสบภัยยื่นคำร้องขอรับความเสียหายเบื้องต้นจากกองทุน กองทุนก็มีหน้าที่ต้องจ่ายค่าเสียหายเบื้องต้นให้แก่ผู้ประสบภัยตามที่บัญญัติไว้ในมาตรา 25 แห่ง พ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535
    เมื่อกองทุนได้จ่ายค่าเสียหายเบื้องต้นให้แก่ผู้ประสบภัยแล้ว ย่อมเกิดสิทธิแก่กองทุนที่จะไล่เบี้ยเอาจากผู้ขับขี่รถคันดังกล่าว ได้ตามที่บัญญัติไว้ในมาตรา 31 แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ. 2535 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดย พ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ (ฉบับที่ 3) หรือจะเข้ารับช่วงสิทธิของนายลิง ไปไล่เบี้ยเอากับผู้ขับขี่รถคันดังกล่าวเท่าจำนวนที่จ่ายไป ทั้งนี้โดยอาศัย บทบัญญัติในมาตรา 226,227 และ 229 (3) แห่งประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ และไม่สามารถอาศัยบทบัญญัติในมาตรา 26 แห่งพ.ร.บ.ในมาตรา 26 แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ. 2535 ได้ เพราะไม่เข้ากรณีตาม มาตรา 23 (1)
    แต่ถ้าข้อเท็จจริงปรากฏว่ารถคันดังกล่าวได้เอาประกันภัยไว้กับบริษัทประกันภัย กองทุนก็สามารถจะรับช่วงสิทธิของผู้ประสบภัย ไปไล่บี้เอากับบริษัทประกันภัยได้ โดยอาศัยหลักการรับช่วงสิทธิตาม บทบัญญัติแห่งประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ แต่จะอาศัยบทบัญญัติในมาตรา 26 แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535 หาได้ไม่ เพราะไม่ใช่กรณีที่ผู้บริษัทไม่จ่ายตามมาตรา 23 (5) แห่งพ.ร.บ.คุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ พ.ศ.2535

หน้า 7 จากทั้งหมด 59 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้