หน้า 1 จากทั้งหมด 59 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 1176

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

ตะเกียงครับ มีบริการรับประกันภัย
    บริษัทประกันภัยมากมาย เลือกตามความต้องการลูกค้า ผ่อน 4งวด 0% ยินดีรับบัตรเครดิต.

บริการ ประกัน พรบ ต่อทะเบียนครับ มอไซต์รถยนต์
    ทำได้ทุกบริษัทครับ insure.care@hotmail.com 083-7698755
    กรมธรรม์แบบระบุชื่อผู้ขับขี่เป็นกรมธรรม์สำหรับรถยน ต์นั่งรถยนต์โดยสารและรถจักรยานยนต์ที่ใช้ส่วนบุคคลโดยสามารถเลือกซื้อกรมธรรม์ระบุชื่อผ ู้ขับขี่ได้ไม่เกิน 2 คนซึ่งจะได้รับส่วนลดเบี้ยประกันภัยตามช่วงอายุของผู้ขับขี่ตั้งแต่ 5 - 20% ดังนี้
    • อายุ 18 - 24 ปีได้รับส่วนลด 5%
    • อายุ 25 - 35 ปีได้รับส่วนลด 10%
    • อายุ 36 - 50 ปีได้รับส่วนลด 20%
    • อายุ 50 ปีขึ้นไปได้รับส่วนลด 15%

ยี่ห้อรุ่นรถ......................
    ทะเบียน........................
    ซีซี...............................
    ปีที่จดทะเบียน...............
    ลักษณะรถ.....................
    ลักษณะการใช้งาน..........
    มีโครงเหล็ก+ตกแต่ง.........
    บริษัทเดิม........................
    ทุนประกัน........................
    วันครบกำหนด..................
    พรบ......................
    ติดแกสเท่าไหร่.............
    การเคลม/ถูก-ผิด.........................
    สภาพรถปัจจุบัน/สวย-มีรอย ...............
    อุปกรณ์เสริม/ราคา-ชิ้น.............................
    อายุ/ถ้าระบุคนขับ.................................
    อาชีพ..............................

(Rayong "ขับ" Triton 008) คนจรจัด ขับ ไทรทัน ศูนย์รวมประกันภัยรถทุกบริษัทรวมวินาศภัย 083-7698755
    เลขใบอนุญาต: 5304015570 insure.care@hotmail.com
    LINE: TRITONRAYONG

คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	11111.JPG
ครั้ง:	876
ขนาด:	84.0 กิโลไบต์
ID:	212639
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails 1.jpg  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 31-01-2015 เมื่อ 15:26

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

ใครประกันจะหมดบอกได้นะครับเช็คให้ได้ทุกบริษัท ชาวไทรตันยินดีรับใช้...

User ID
    2184
    Status
    โพส
    2,146

มาตรฐาน Re: แนะนำ ต่อภาษี พรบ. ประกัน1 2 3+ เช็คเบี้ยฟรี!

ผมคงต้องปีหน้าถึงจะใช้บริการนะ...น้าตะเกียง...
    ปีนี้ต่อหมดแล้วทั้งรถยนต์ มอไซค์ และจักรยานครับ..ฮี่ ฮี่

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JK Blackplus ดูโพส
    ผมคงต้องปีหน้าถึงจะใช้บริการนะ...น้าตะเกียง...
    ปีนี้ต่อหมดแล้วทั้งรถยนต์ มอไซค์ และจักรยานครับ..ฮี่ ฮี่
    อย่าง นั้นเลย เหหรอออออออออ

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

[quote=evoda3;188972]จ้ะ ขอบคุณมากครับที่เป็นแรงใจ กะลังเตรียมตัวเปิดศูนย์อยู่ครับไม่มีคนดูแทนทำเสริมวิ่งรอบไปก่อนลดค่าใช้จ่ายครับ แต่มีศูนย์ที่ระยองที่ Contact อยู่ครับไม่ต้องห่วง ทำแบบซื่อสัตย์ครับ[/quote
    ปีหน้าจะใช้บริการครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ผ่อนได้ด้วยนะครับไม่มีดอก

User ID
    4441
    Status
    โพส
    96

ผมหมดเดือนพฤศจิกายน ครับจะทำชั้นหนึ่งต่อ
    ติดตรงที่ไม่รู้จะเอาของอะไรดี อย่างไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    จะใช้บริการครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HeroxstorY ดูโพส
    ผมหมดเดือนพฤศจิกายน ครับจะทำชั้นหนึ่งต่อ
    ติดตรงที่ไม่รู้จะเอาของอะไรดี อย่างไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    จะใช้บริการครับ
    แนะนำดูพื้นที่ใช้งานส่วนใหญ่ครับเพราะเวลาเครมจะได้ง่ายและอู่/ศูนย์ที่เราชอบจะได้ไม่เสียใจเวลาซ่อมเสร็จอู่ส่วนมากที่มีในรายชื่อของบ.ประกันทุกบริษัทจะได้มาตรฐานหมดถ้าทำไม่ดีเครมใหม่ได้เพราะเขาต้องดูแลชื่อเสียงของตัวเองด้วย ถ้ามีชั้น1ของเก่าอยู่ก็จะได้ส่วนลดเพิ่มถ้าประวัติดีนะครับถ้าเครมเยอะก็เปลี่ยนที่ใหม่ดีกว่าจะโดนปรับเบี้ยขึ้นอีกครับ
    บริษัทไหนดีก็ดูตามพื้นที่ใช้งานดีกว่าครับไม่ต่างกันมากอู่ที่เราชอบด้วยอีกอย่างอยู่ที่เบี้ยด้วยครับเราสู้ไหวก็OKทุกที่เขาจะมีเป้าหมายของรถแต่ระยี่ห้อมีโปรโมชั่นไม่เหมือนกัน
    ยังไงก็ทิ้งเบอร์หรือโทรคุยได้ครับ เช็คเบี้ยต่ออายุได้ล่วงหน้า1เดือนครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

จัดหาประกันภัยให้ตรงกับความต้องการของลูกค้า ด้วยเบี้ยประกันภัยและเงื่อนไขที่เหมาะสม
    ทั้งงานรายเดี่ยว และรายกลุ่ม

บริการผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันภัย
    รถยนต์ และงานประกันภัยอื่น ๆ เช่น ประกันอัคคีภัย ประกันภัยเบ็ดเตล็ด
    ได้นานสูงสุดถึง 4 งวด “ดอกเบี้ย 0% ฟรี ค่าธรรมเนียม”หรือ ผ่านบัตรเครดิต สูงถึง 10 เดือน

ต่อทะเบียนรถยนต์ และดำเนินการด้านงานทะเบียนรถต่าง ๆ ทุกประเภท ทุกพื้นที่ ด้วยราคาที่คุณต้องพอใจ

เมื่อมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเงื่อนไขในกรมธรรม์ หรือปัญหาในด้าน สินไหม เรามีเจ้าหน้าที่ที่พร้อมจะให้คำปรึกษา รวมถึงการจัดส่งเจ้าหน้าที่ ของบริษัทฯ เข้าไปเจรจาให้กับลูกค้าทุกกรณี

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

เจ้าของห้องนี้หายไปไหนเอ่ย..

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    คุณ สิ เอกสารได้ก็บอกนะครับะจัดให้
    ได้ครับผม
    ถ้าราคาโดนก็โออ่ะ
    ขอเป็นสักต้นๆตุลาล่ะกันครับ
    รถผมมันหมด 26 ตุลาครับ คงทันนะ

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ได้ครับผม
    รถผมมันหมด 26 ตุลาครับ คงทันนะ
    ฉลอง...

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YoKeyPlayBoy ดูโพส
    ฉลอง...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

http://www.seic.co.th/services_introduce_howto.php

วิธีปฏิบัติเมื่อเกิดอุบัติเหตุรถยนต์

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

การประกันภัยรถยนต์ที่มีวันเริ่มต้นคุ้มครองตั้งแต่วันที่ 1 มกราคม 2552
    ลักษณะเกิดเหตุ
    -----------------------------------------------------
    1,000 บาท
    -ไม่สามารถแจ้งรายละเอียดรถยนต์คู่กรณีได้
    (เลขทะเบียนครบ + จังหวัด)
    -ขีดข่วน ถลอก (เกิดจากสภาพการใช้งาน)
    -ก้อนหิน เศษวัตถุกระแทก กระเด็น ตกใส่ในระหว่างรถยนต์วิ่ง
    -ตกหลุม ตกท่อ ตกถนน ตกน้ำรถตะแคง(ไม่คว่ำ)
    -ของตกใส่กิ่งไม้หล่นใส่ยกของกระแทก/ครูด
    -เบียด เสียดสีครูด
    -เจตนามุ่งร้าย ถูกทุบ ขูดขีดข่วน ไม่สามารถระบุผู้กระทำได้
    -กระจกบังลมหน้าเป็นรอย กะเทาะ สะเก็ด หลุม (ไม่แตก ร้าว)

ไม่มี
    -สาเหตุจากภัยธรรมชาติเช่นน้ำท่วม พายุพัดกิ่งไม้ตกใส่
    -ชนเสา ชนรั้ว ชนสัตว์ชนวัตถุสิ่งของที่ระบุได้ชัดเจน
    (ความเสียหายสอดคล้องและเชื่อถือได้ชัดเจน)
    -กระจกบังลมหน้าแตก ร้าว จากก้อนหินกระเด็นใส่
    -รถยนต์พลิกคว่ำ
    -ไฟไหม้
    -สูญหาย
    หลักการและเจตนารมณ์ : ความเสียหายที่เกิดจากสภาพการใช้งานตามปกตวิสัย หรือ ความเสียหายที่เป็นผลมาจากลักษณะการใช้งานของรถยนต์รวมไปถึงความเสียหายที่ผู้ใช้รถสามารถหลีกเลี่ยงหรือป้องกันได้ตามสมควรแก่เหตุถือว่าเข้าข่ายที่ต้องร่วมรับผิดชอบค่าเสียหายในส่วนแรก

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

เข้าดึกครับ..

User ID
    94
    Status
    โพส
    2,197

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    จ้ะ เสื้อว่าไงครับ
    อธิบายไม่ถูกเดี๋ยวเสาร์นี้คุยกันครับ...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ได้ครับผม
    น้าสิถ้าจะเช็คก่อนก้เช็คได้นะครับ จัดให้

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

up ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

กรมธรรม์แบบระบุชื่อผู้ขับขี่เป็นกรมธรรม์สำหรับรถยน ต์นั่งรถยนต์โดยสารและรถจักรยานยนต์ที่ใช้ส่วนบุคคลโดยสามารถเลือกซื้อกรมธรรม์ระบุชื่อผ ู้ขับขี่ได้ไม่เกิน 2 คนซึ่งจะได้รับส่วนลดเบี้ยประกันภัยตามช่วงอายุของผู้ขับขี่ตั้งแต่ 5 - 20% ดังนี้
    • อายุ 18 - 24 ปีได้รับส่วนลด 5%
    • อายุ 25 - 35 ปีได้รับส่วนลด 10%
    • อายุ 36 - 50 ปีได้รับส่วนลด 20%
    • อายุ 50 ปีขึ้นไปได้รับส่วนลด 15%

หน้า 1 จากทั้งหมด 59 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้