หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 92

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    578
    Status
    โพส
    323

มาตรฐาน Re: การดันรางคอมมอลเรล

คือผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องทางไฟฟ้า ซึ่งผมได้อ่านกระทู้ของน้าๆแต่ละคนยิ่งงงไปใหญ่ ผมกำลังจะหากล่องดันรางซักใบอยู่(มีปลดล็อคบูสด้วยยิ่งดี) จึงอยากจะรบกวน น้าๆทุกคนช่วยแนะนำและชี้แนะหน่อยนะครับ ว่าของสำนักไหนน่าใช้ครับ nopkenjung@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

มาตรฐาน Re: การดันรางคอมมอลเรล

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    มีขายแถวบางกะปิครับ OBD2 ELM327 ใช้ดีครับราคา 1500 รวมกันซื้อหลายคนเจ้แกบอกมีส่วนลดให้ครับ
    น้าทดลองใช้งานหรือยังครับ พอจะมีรูปรึเปล่า อยากเห็นรูปร่างหน้าตามันเป็นไง ขอบคุณครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    น้าทดลองใช้งานหรือยังครับ พอจะมีรูปรึเปล่า อยากเห็นรูปร่างหน้าตามันเป็นไง ขอบคุณครับ
    อยากได้รูปแบบไหนครับหน้าตาเครื่องครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

การอ่าน error code ครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ตัวอย่างการอ่านค่าของ sensor

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ขอบคุณครับกับความรู้ที่หาไม่ค่อยได้จากที่ไหนนอกจากในคลับนี้

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    อยากได้รูปแบบไหนครับหน้าตาเครื่องครับ
    น้า Jee ช่วย up แผนที่ร้านให้ด้วยจะเป็นความกรุณายี่งแล้วครับ
    แล้วตัว Program ที่ใช้เป็นยังใงบ้างครับ
    -ใช่ตัว Scan Tool Net ที่ Load มาจาก Wep หรือเปล่าครับ( ผมมีแล้วแต่ไม่รู้จะซื้อกล่อง Scan ที่ใหน ขอบคุณน้าที่ชี้แนะและแบ่งปันครับ)
    -รบกวนน้า Jee Up load ตัว Program Electronic แทนทีครับ เพราะเห็นมีหลายท่าน Load ไม่ได้ ผมมรู้จะ Up ที่ Wep ใหน และ ขอ Wep ที่นิยมฝาก และ Load ง่ายด้วยครับ

ซื้อที่นี่ครับ
    0866681512 ครับชื่อเจ้ดา

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    น้า Jee ช่วย up แผนที่ร้านให้ด้วยจะเป็นความกรุณายี่งแล้วครับ
    แล้วตัว Program ที่ใช้เป็นยังใงบ้างครับ
    -ใช่ตัว Scan Tool Net ที่ Load มาจาก Wep หรือเปล่าครับ( ผมมีแล้วแต่ไม่รู้จะซื้อกล่อง Scan ที่ใหน ขอบคุณน้าที่ชี้แนะและแบ่งปันครับ)
    -รบกวนน้า Jee Up load ตัว Program Electronic แทนทีครับ เพราะเห็นมีหลายท่าน Load ไม่ได้ ผมมรู้จะ Up ที่ Wep ใหน และ ขอ Wep ที่นิยมฝาก และ Load ง่ายด้วยครับ
    โทรไปสั่งหรือถามสถานที่เขาได้เลยครับชื่อเจ้ดา ผมไม่เคยไปที่ร้านผมโทรสั่งเอา ราคานี้ส่งฟรีครับ เบอร์เจ้ดา 0866681512 ครับส่วน Program มีแถมมาครับอันเดียวกันกับ scantool.net เลยครับ
    -ส่วนเรื่อง program electronic ผมไม่เคย upload แต่ถ้าไปฝากไว้ที่ todaybit จะมีใครตามไปโหลดได้รึเปล่ากลัวว่าเข้าไปแล้วจะไปโหลดอย่างอื่นหมด อิอิ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ถ้าไปฝากไว้ที่ todaybit จะมีใครตามไปโหลดได้รึเปล่ากลัวว่าเข้าไปแล้วจะไปโหลดอย่างอื่นหมด อิอิ
    อิ อิ อิ

จัดปายยย http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=17314

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

กล่องที่ใน vigothailand รึเปล่าครับผมไม่แนะนำนะครับเพราะมันใช้ R 2 ตัวทำงเป็นวงจร voltage divider(แบ่งแรงดัน)ใช้ VR 2 ตัวต่อกันมันปรับแล้วแรงจริงครับแรงด้วยกินด้วยไอเสียมากจนโอเวอร์บูสต้องใส่ปลดบูสและอีกอย่างคนทำไม่เซียนวันที่ผมไปลองเหมือนกับผมต้องทำเองทุกอย่างไฟเครื่องโชว์ก็ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรวายริ่งผมก็ต้องดูเองดีนะที่ผมติดเครื่องอ่าน error code ไปด้วยไม่งั้นคงจะไฟโชว์ตลอดอีกอย่างวันนั้นผมเกรงใจเขาผมเลยจ่ายเงินเขาไปแต่ไม่ใช่ราคาทั่วไปนะราคาต้นทุนไม่กี่บาทค่ากล่อง,ค่าสาย,ค่า R 2 ตัว, conector อีก 3 อัน,กล่องconnector 2 อัน เอาง่ายๆถ้าใครจะทำแบบนั้น mail มาหาก็ได้ไม่อยากให้โดนหลอกเพราะวันที่ผมไปลองมี fortuner ไปติดก่อนเขาไม่ค่อยรู้เรื่องก็โดนไปอีกอย่างกล่องอันนั้นเขายังไม่มีปลดบูสผมทำเองแล้วก็ส่งให้เขาไปลองส่วนของผมผ่านแล้ว แนะนำให้ทำกับสำนักที่สามารถเลือกจูนแต่ละรอบได้จะดีกว่าเพราะแบบที่ใช้ R มันจะหลอก sensor ตั้งแต่ต้นจนจบเลยถ้าไม่ทำท้ายรางมีการ overpressure limied เปิดแน่ ปรึกษาได้ครับ owen1der@hotmail.com ถ้าความรู้ถึงก็จะช่วยตอบให้ครับ
    น่าสนใจน่ะครับ น้า ทำ กล่อง ต้นทุน ไม่กี่ บาท
    เหมือนของ Dmax เค้า มี ราคา พันเดียว
    http://bbznet.pukpik.com/scripts2/vi...ey=taw%20speed

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

หวัดดี อาจารย์ Jee เชิญที่ OBD ครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaikritc ดูโพส
    อยากได้ wiring ที่ ECU กะที่แผงไฟใต้พวงมาลัยอ่ะครับ ไม่ทราบผู้ใดมีบ้าง
    ท่านใดมีข้อมูลก็ช่วย Up กันหน่อยนะครับ เพื่อเป็นแนวทาง

แสดงว่าน้า chaikritc ต้องมีอะไรอยูในใจ..น่าสมใจครับ
    ..กระซิบหน่อยน้า..ทำอะไรอยู่..?

User ID
    4842
    Status
    โพส
    59

เรียกผมน้องดีกว่าครับ เพิ่ง 24 ทำงานได้สองปีเอง ผมกะจะลองทำบูสคัทดูน่ะครับ อิอิ แต่ไม่อยากเอาพวกอุปกรณ์ไปไว้ในห้องเครื่องร้อนๆครับ เดี๋ยวจะพังไว อาจจะลองดันรางดูเล่นๆนิดๆด้วย มิได้อยากแรงมากมายครับ ชอบลองของมากกว่า(ไม่งั้นลงกล่องดีกว่า สบายดีด้วย แต่งบน้อยครับ ผ่อนบ้านกะค่าน้ำมันก็แอ่นแล้ว) แล้วก็ทำนู่นทำนี่อีกมากมาย ฯลฯ

อยากรู้เฉยๆว่าพอจะทำอะไรกะรถเราได้มั่งครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaikritc ดูโพส
    เรียกผมน้องดีกว่าครับ เพิ่ง 24 ทำงานได้สองปีเอง ผมกะจะลองทำบูสคัทดูน่ะครับ อิอิ แต่ไม่อยากเอาพวกอุปกรณ์ไปไว้ในห้องเครื่องร้อนๆครับ เดี๋ยวจะพังไว อาจจะลองดันรางดูเล่นๆนิดๆด้วย มิได้อยากแรงมากมายครับ ชอบลองของมากกว่า(ไม่งั้นลงกล่องดีกว่า สบายดีด้วย แต่งบน้อยครับ ผ่อนบ้านกะค่าน้ำมันก็แอ่นแล้ว) แล้วก็ทำนู่นทำนี่อีกมากมาย ฯลฯ

อยากรู้เฉยๆว่าพอจะทำอะไรกะรถเราได้มั่งครับ
    Boost Cut น้า Jee มีคำตอบครับ

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

รอรับความรู้ แม้มันจะไม่รู้เรื่อง ฮ่าๆ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Red face Re: การดันรางคอมมอลเรล

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

วันนี้เอาการชิมท้ายรางจาก web เพื่อนบ้านมาฝากถอดตัว rail pressure limit ออก

ถอดออกมาแล้วภายในเป็นแบบนี้

เพิ่มแหวนชิมไปอีกปกติทำกัน 4 มิล

จากนั้นก็ประกอบกับที่เดิม

ตอนใส่กลับพอเริ่มตึงมือให้คลายออกมาหน่อยแล้วก็ขยับหรือโยกตัวเสื้อมันซักหน่อยให้แหวนกับบ่าวาล์วมันเข้าที่ แล้วก่อนถอดให้ดูว่าระเกลียวของเก่ามันเหลือขนาดไหนเพราะถ้าใส่กลับเข้าไปแล้วมันเหลือเยอะเกินแสดงว่าแหวนมันนอนหรือไม่ก็มีชิ้นส่วนไม่เข้าที่เดิมแน่นอนแล้วอย่าพยายามอัดเข้านะให้รีบคลายออกแล้วใส่ใหม่
    ก่อนสตาร์ทให้กดตัวปั๊มน้ำมันที่กรองเพื่อให้น้ำมันเข้าที่รางก่อน พอน้ำมันเต็มรางมันก็จะติด แต่ถ้าไม่ติด เม็ดลูกปืนอาจหลุดหายตอนใส่

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

น้าจีวันนี้ลองอัดเต็มคันเร่ง ตอนแรกหลังติดเบาะพอกลาง-ปลายรอๆๆๆๆไรไม่รู้ช้า(อัดเทียบกับbmw 3 อาการตามมาคือเบรคไม่ค่อยอยู่ลื่น เหมือนมีไรดันไปข้างหน้าตลอดเลย
    ส่งเมล์บอกก็ได้รอปรับจูนอยู่นะว่างๆทำให้หน่อยอาย Bmw

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    น้าจีวันนี้ลองอัดเต็มคันเร่ง ตอนแรกหลังติดเบาะพอกลาง-ปลายรอๆๆๆๆไรไม่รู้ช้า(อัดเทียบกับbmw 3 อาการตามมาคือเบรคไม่ค่อยอยู่ลื่น เหมือนมีไรดันไปข้างหน้าตลอดเลย
    ส่งเมล์บอกก็ได้รอปรับจูนอยู่นะว่างๆทำให้หน่อยอาย Bmw
    ระบบ break จะมีผลกับปีกผีเสื้อก่อนเข้าถึงท่อ EGR ซึ่งถ้าเรา Break ระบบวาร์วปีกผีเสื้อจะปิดลงอัตโนมัติครับ Triton Sensor เยอะมากระวังกันด้วยนะครับ อาจเกิดอันตรายได้ ลองไล่ดูดีๆนะครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้