หน้า 5 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 229

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: น้า Nuk_Black-Triton แอบซุ่มคร้าบบบบ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ J_BANGMOD ดูโพส
    ไทรทั่นเมืองไทย จะบินได้แล้วคับ 555+++
    ตอนนี้ มีปีกหลังแล้วนี่ครับ

User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

มาตรฐาน Re: น้า Nuk_Black-Triton แอบซุ่มคร้าบบบบ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ J_BANGMOD ดูโพส
    ไทรทั่นเมืองไทย จะบินได้แล้วคับ 555+++

สงสัยจังหวะนั้น นึกว่า เป็นEVO 10 หรือเปล่ากะว่าบินแบบหนึบๆ 5555+เล่นซะจุกยัง มาหัวเราะอีกนะน้าเจ

อย่าลืมเปลี่ยนนามแฝง เป็นแบบเกาเหลา เอ้ยเกาหลี

เจ วอน บิน

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ดีด...ดีด...ดีด...

J_BANGMOD
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rookies11 ดูโพส
    สงสัยจังหวะนั้น นึกว่า เป็นEVO 10 หรือเปล่ากะว่าบินแบบหนึบๆ 5555+เล่นซะจุกยัง มาหัวเราะอีกนะน้าเจ

อย่าลืมเปลี่ยนนามแฝง เป็นแบบเกาเหลา เอ้ยเกาหลี

เจ วอน บิน
    ทดสอบช่วงล่าง กะล้อแม็กญี่ปุ่นคับ 555+++

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

รายงานผลครับ ตามที่ได้ทดสอบมาแล้ว
    4 x 4 ลง Pro 3200 อุด EGR เปลี่ยน Cat หมุนหน้าแปลน บู๊ต 18 ปอร์น ล้อ 16 กับติดฝาครับ
    กับ Plus Pro 3200 อุด EGR เปลี่ยน Cat รองแหวน 4mm ล้อ 20 บู๊ตมือ กล่อง 2 ใบ ดันกับยก
    เปิดที่ระดับ 1 คือ ดัน 1 ยก 1
    ไม่ได้เริ่มที่จุดสตาร์ แต่ 4 x 4 ปล่อยลอยตัวไปก่อนทดสอบการไล่กวดประมาณ 1 กม โดนสวนที่หลังจากจุดสตาร์ไปแล้วระยะที่ประมาณ 3-4 กม ไปแบบนิ่มๆ วัดความเร็ว Plus สูงสุดได้ที่ 185 โดยประมาณ 4x4 ได้ประมาณ 180

สรุปความแรงต้นจัดมากครับ แต่ปลายไหลดีขึ้นมากเลย ควันดำช่วงเร่งออกเป็นลูกเลยครับพี่น้อง
    ถ้ามีอะไรคืบหน้าเดี๋ยวมารายงานผลให้ทราบอีกทีหนึ่งครับ

ปล. ตอนนี้กำลังทดสอบโหมดความเร็วอยู่ครับ โหมดประหยัดเดี๋ยวหาข่าวมาให้อีกทีหนึ่งถ้าขับแบบธรรมดาน่ะ

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    น้าเจคร้าบบบบบบ

พาผมไปทำชิมท้ายรางหน่อยคร้าบบบบบบบบบ

ผมทำไม่เป็นคร้าบบบบบ อยากแรงแล้วคร้าบบบ
    อร่อยมั้ยครับน้านุ๊ก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tor_jun ดูโพส
    อร่อยมั้ยครับน้านุ๊ก
    ถามมอไซค์คันหลังดีกว่าครับ น้าต่อ ท่าทางมีงอน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    รายงานผลครับ ตามที่ได้ทดสอบมาแล้ว
    4 x 4 ลง Pro 3200 อุด EGR เปลี่ยน Cat หมุนหน้าแปลน บู๊ต 18 ปอร์น ล้อ 16 กับติดฝาครับ
    กับ Plus Pro 3200 อุด EGR เปลี่ยน Cat รองแหวน 4mm ล้อ 20 บู๊ตมือ กล่อง 2 ใบ ดันกับยก
    เปิดที่ระดับ 1 คือ ดัน 1 ยก 1
    ไม่ได้เริ่มที่จุดสตาร์ แต่ 4 x 4 ปล่อยลอยตัวไปก่อนทดสอบการไล่กวดประมาณ 1 กม โดนสวนที่หลังจากจุดสตาร์ไปแล้วระยะที่ประมาณ 3-4 กม ไปแบบนิ่มๆ วัดความเร็ว Plus สูงสุดได้ที่ 185 โดยประมาณ 4x4 ได้ประมาณ 180

สรุปความแรงต้นจัดมากครับ แต่ปลายไหลดีขึ้นมากเลย ควันดำช่วงเร่งออกเป็นลูกเลยครับพี่น้อง
    ถ้ามีอะไรคืบหน้าเดี๋ยวมารายงานผลให้ทราบอีกทีหนึ่งครับ

ปล. ตอนนี้กำลังทดสอบโหมดความเร็วอยู่ครับ โหมดประหยัดเดี๋ยวหาข่าวมาให้อีกทีหนึ่งถ้าขับแบบธรรมดาน่ะ
    ซัดอย่างงั้นก็ยังได้มากกว่า10 โลลิตรครับ น้าต่อ เมื่อวาน

เติมน้ำมันแล้ว ได้ 10.2 ครับ ระยะทาง 500 โล ขับปกติ แค่ 100 โล

นอกนั้น ซัดสนั่น

ทดสอบช่วงล่าง กะล้อแม็กญี่ปุ่นคับ 555+++
    ทดสอบฝีมือด้วยครับ

ทั้งรถ ทั้งคน ผ่านฉลุยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รายงานผลคร่าวๆ

ถ้าต้องการแรงต้นที่ดีต่อเกียร์เนียนๆ ดันราง ตอบโจทย์ได้ดีครับ

ประหยัดเงิน และน้ำมันด้วยครับ

ถ้าต้องการอัตราเร่งปลายแบบไม่มีชงัก ยกหัวฉีดเบาๆ รู้เรื่องเลยครับ

ถ้าอารมณ์ดิบๆ ได้ทั้งต้นปลาย ต้อง ดันรางแรง และยกหัวฉีดเบาๆ

ไหลกระจาย ปลายเดินดี ต้นไม่ต้องหัว 0-100 เรื่องจิ๊บๆ ครับ

ถ้าเล่นทั้งคู่ จะได้คันเร่งที่เปลี่ยนไปด้วย

จากปกติจังหวะครึ่งกับเต็ม มันจะไม่ต่างมาก ตอนนี้ มิดคือพุ่ง ตลอดปลายเลยครับ

อ้างอิงจากรถผมเองนะ ล้อ 20 หน้ากว้าง 9 นิ้ว

ทั้งยกทั้งดัน โบเดิม โปร 3200 แหวน 4.5 บูสท์คัท และท้ายรางด้วย

ไม่มีปัญหาไฟโชว์ครับ กับบูสท์ที่รอบปลายระดับ 20 ปอนด์คร้าบบบบบ

ไม่รู้ครับ ว่าตอนนี้ มีกี่ม้า แต่แรงบิดมากขึ้นเยอะมากๆครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้านุ๊ก... รถน้าน่ะ. น่าจะลงตัวแล้วกระมังครับหากไม่อัพกิเลสเพิ่ม... อิอิ...
    ว่าแต่ว่ายกหัวฉีดต้องทำไงบ้างอ่ะน้า. ขอศึกษาหน่อยครับ.

J_BANGMOD
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    รายงานผลคร่าวๆ

ถ้าต้องการแรงต้นที่ดีต่อเกียร์เนียนๆ ดันราง ตอบโจทย์ได้ดีครับ

ประหยัดเงิน และน้ำมันด้วยครับ

ถ้าต้องการอัตราเร่งปลายแบบไม่มีชงัก ยกหัวฉีดเบาๆ รู้เรื่องเลยครับ

ถ้าอารมณ์ดิบๆ ได้ทั้งต้นปลาย ต้อง ดันรางแรง และยกหัวฉีดเบาๆ

ไหลกระจาย ปลายเดินดี ต้นไม่ต้องหัว 0-100 เรื่องจิ๊บๆ ครับ

ถ้าเล่นทั้งคู่ จะได้คันเร่งที่เปลี่ยนไปด้วย

จากปกติจังหวะครึ่งกับเต็ม มันจะไม่ต่างมาก ตอนนี้ มิดคือพุ่ง ตลอดปลายเลยครับ

อ้างอิงจากรถผมเองนะ ล้อ 20 หน้ากว้าง 9 นิ้ว

ทั้งยกทั้งดัน โบเดิม โปร 3200 แหวน 4.5 บูสท์คัท และท้ายรางด้วย

ไม่มีปัญหาไฟโชว์ครับ กับบูสท์ที่รอบปลายระดับ 20 ปอนด์คร้าบบบบบ

ไม่รู้ครับ ว่าตอนนี้ มีกี่ม้า แต่แรงบิดมากขึ้นเยอะมากๆครับ
    ได้หัวฉีดอีกชุดนะน้านุ๊ก ไปปลิวเลย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ตรู...ละ....กลุ้ม......กับเจ-ว้อน-บิน

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

นี่ก็อีกคน อีตา นุ๊ก-ออโต้-เบิร์น 5555555555

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดีครับน้านุ๊ก... รถน้าน่ะ. น่าจะลงตัวแล้วกระมังครับหากไม่อัพกิเลสเพิ่ม... อิอิ...
    ว่าแต่ว่ายกหัวฉีดต้องทำไงบ้างอ่ะน้า. ขอศึกษาหน่อยครับ.
    ใส่กล่องเพิ่มครับ ชอบค่ายไหนก็เลือกค่ายนั้นอันนี้ไม่มีความรู้จริงๆ แต่ถ้าถามผู้รู้ผมแนะนำ J Bangmod ครับ เพราะน้าเจแกลงมาทุกค่ายแล้วครับ อันนี้ต้องถามผู้ใช้โดยตรงครับ ส่วนชิมท้ายรางนั้นต้องลองดูก่อนว่าอันน้ำมันมากไปไหม ถ้ามากไปก็ทำชิมสักหน่อยราคาเบาๆ ก็ 1k ครับ ส่วนบู๊ตก็ต้องลองดูว่าบู๊ตเกินหรือเปล่าถ้าเกินก็ปรับหาปรับบู๊ตมือสักตัว

ถ้าเครื่องเดิมๆ ก็ลงกล่องอย่างเดียวครับจบเลย เมื่อลงกล่องแล้วเค้าจะจูนกล่องให้ครับ ให้เหมาะสมกับการขับขี่หรือความพอใจของผู้ใช้ครับ แล้วแต่เราแต่ถ้าชอบแรงมากก็ต้องดูว่ามันอันน้ำมันมากไปไหมถ้ามากก็ตามสเต๊ปด้านบนครับ

ลองสอบถามดูก่อนดีกว่าครับ ว่ายกแล้วเป็นอย่างไร ซึ่งทุกอย่างมีต้นทุนบวกกับความพอใจของผู้ใช้ครับ
    ลองติดต่อผู้ขายดูก็ได้ครับ เช่น น้าบี้ น้าเจ ครับ คิดว่าน่าจะได้ข้อมูลดีๆ น่ะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ขอบคุณครับ น้าเจ น้าบอม น้าวุฒิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    นี่ก็อีกคน อีตา นุ๊ก-ออโต้-เบร์น 5555555555
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ตรู...ละ....กลุ้ม......กับเจ-ว้อน-บิน
    บ้านแถวเดียวกัน สไตล์การขับ คล้ายๆกัน เหอๆ

ส่วนท่านประธานจะเรียกว่าอะไรดี มีให้เลือก

1.วุฒิ หัวงู (โผล่ออกมาจากรถ)

2.วุฒิ 11 มิล

ล้อเล่งนะคร้าบบบ

ขอให้มีความสุข กะรถ.......สูงครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้า Jindee โทรปรึกษาได้ครับ กับอาการที่ได้รับหลังจากทำ ในสเตปบ้านๆครับ

คุยกันสบายๆครับ

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    กล่องยกหัวฉีดใบเดียวครับน้า

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

ขอบคุณครับน้า bomgrade, น้านุ๊ก และน้าต่อ.
    งบเท่าไหร่น๊อ...กล่องยกหัวฉีด... ผู้จัดการเผลอ. หมดประกันคงได้เจอกันแน่ ๆ แฮ่ ๆ...
    ว่าแต่ว่าดันรางพอจะเข้าใจการทำงานบ้างแล้ว แล้วยกหัวฉีดละครับน้า ๆ ทำงานยังไงครับ. สอบถามเพื่อเป็นความรู้ประดับสำหรับคนที่ไม่รู้ทางด้านนี้ครับ.
    ขอบคุณครับ.

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

ได้หัวฉีดอีกชุดนะน้านุ๊ก ไปปลิวเลย
    สนใจมั้ยน้านุ๊ก เดี๋ยวให้เจจัดให้สักชุด รับรอง นุ๊ก ลอง บิน แน่นอน 555.....

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

ขอบคุณครับน้า bomgrade, น้านุ๊ก และน้าต่อ.
    งบเท่าไหร่น๊อ...กล่องยกหัวฉีด... ผู้จัดการเผลอ. หมดประกันคงได้เจอกันแน่ ๆ แฮ่ ๆ...
    ว่าแต่ว่าดันรางพอจะเข้าใจการทำงานบ้างแล้ว แล้วยกหัวฉีดละครับน้า ๆ ทำงานยังไงครับ. สอบถามเพื่อเป็นความรู้ประดับสำหรับคนที่ไม่รู้ทางด้านนี้ครับ.
    ขอบคุณครับ.
    ราคาสอบถาม เจได้เลยครับ 089-8269776

หน้า 5 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้