หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 118

กระทู้: พฤหัสบดีที่ 30 กค. นี้ครับ พี่น้องชาวยุดยาเชิญครับ....

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน พฤหัสบดีที่ 30 กค. นี้ครับ พี่น้องชาวยุดยาเชิญครับ....

เนื่องจากทางพวกผมได้นัดพบปะสังสรรค์กันบ่อยๆ ประกอบกับทางพวกเราสังเกตุกันว่า จริงๆในจังหวัดอยุธยาเราก็มีพี่น้องที่ใช้ไตตั้นกันมากมาย จึงมีความคิดกันว่า ควรจะจัดมิตติ้งเชิญชวนพี่น้องเรามา เพื่อจะได้สร้างความรู้จักและสร้างความคุ้นเคยกันแบบพี่น้องร่วมเมืองคนบ้านเดียวกัน โดยทางเราได้เกียรติจาก น้าเมย์ ประธานกลุ่มแหลมแท่นชลบุรี มาร่วมให้คำปรึกษาในการจัดงานครั้งนี้ ( เพราะจริงๆแล้ว น้าเมย์แกก็เป็นคนอำเภออุทัย คนยุดยาบ้านเรานี่แหละ )

จึงได้ขอเชิญพี่น้องชาวอยุธยาและจังหวัดใกล้เคียงที่สนใจมาร่วมงานครั้งนี้
    ในวันพฤหัสบดีที่ 30 กค. เวลา 18.30 น. ณ.บริเวณ วงเวียนน้ำพุหน้าโรงเรียน อ.ย.ว ( ติดกับบึงพระราม )
    - ในการจัดงานครั้งนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ โดยเราจะจัดแบบงานบุญแบบพี่น้องกัน คือท่านใดมีอาหารอะไร ก็นำมาช่วยกัน แบบง่ายๆ แบบพี่แบบน้องกัน
    - ท่านใดมีบุตรหลานก็นำมาด้วย เพื่อลูกหลานเราจะได้รู้จักกัน และอาจมีกิจกรรมเล็กๆน้อยให้ลูกหลานเราได้สนุกร่วมกัน
    -กิจกรรมครั้งนี้ มุ่งหวังเพียงเพื่อให้พวกเราชาวยุดยาได้สร้างความคุ้นเคยรู้จักกันและแลกเปลี่ยนความรู้ความเข้าใจ ในแง่ต่างๆที่ได้พบมากัน
    -ในการพบปะกันในครั้งแรกนี้ เพื่อจะขอมติจากพี่น้องเรา เพื่อจะกำหนดวันเวลาที่เป็นมาตรฐานว่า จะจัดกันเดือนละครั้งที่ไหนบริเวณใดดีก็ตามแต่มติของพี่น้องเรา

....ในงานครั้งนี้เราไม่ต้องการสิ่งใดเลยจริงๆ ขอแค่มิตรภาพความจริงใจและการให้เกียรติซึ่งกันและกันเท่านั้นก็พอครับ...
    ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

เพื่อนๆท่านใดที่สนใจ กรุณาลงชื่อ ประวัติสั้นๆ และเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้
    เพื่อทางเราจะได้แจ้งข่าวสารฉุกเฉิน ในกรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงวันเวลาสถานที่

ท่านเคยเจออะไรมา เราเข้าใจ แต่งานนี้รับรองว่ามิตรภาพและการให้เกียรติกันมันมีจริง ยืนยันและรับรองจากพวกเราผู้เคยผ่านประสบการณ์จริง...

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....รวมพลังกันครับพี่น้อง

ตั้ว กรุงเก่า 083-5444883

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: พฤหัสบดีที่ 30 กค. นี้ครับ พี่น้องชาวยุดยาเชิญครับ....

เข้ามา Up ครับ ตอนนี้มีโทรมา คอนเฟริมแล้วตอนนี้ 16 ท่าน 16 คัน ไม่รวมพวกผมอีก 6 คัน รวมตอนนี้ 22 คัน เอ้า....คึกคักกันหน่อยครับ พี่น้อง

User ID
    254
    Status
    โพส
    489

มาตรฐาน Re: พฤหัสบดีที่ 30 กค. นี้ครับ พี่น้องชาวยุดยาเชิญครับ....

Trip นี้น่าสนใจมากๆ
    สงสัยต้องลงจากพิจิตรมาแจมด้วยแล้ว
    555555

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ครับ ต้องแวะมานะครับ เพราะเรามันเด็กหงษ์เหมือนกันอีก เชิญนะครับ แต่เวลาเราสองคนมาเจอกัน อย่าเชียร์เสียงดังนะครับ เพราะประธานกลุ่มน้ากะกลุ่มผมดันเป็นเด็กปืนใหญ่เหมือนกัน เมื่อคืนตอนกินเหล้ากัน ยังมีการแลกหมวกปืนใหญ่กันเลย อิๆๆๆเบาๆนะครับ อย่าพูดดังไป

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    มาให้ไวเลยท่าน TCB-033 เดี๋ยวจะพาไปดูของดีเมืองอยุธยา
    รับรองแล้วจะติดใจอยากมาอีก ยิ่งกว่าโคโยตี้ที่หาดบางแสน 55555.........
    แค่งานบางแสนบี้ก็จะทนไม่ไหวอยู่แล้ววววววววววววว 5555555

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เชิญนะครับ ล่วงหน้าไว้ก่อนเลยไม่ไกลเลยครับ ขึ้นทางด่วนยิงยาวมาลงรังสิต วิ่งมาอีกแค่ 37 กม. ถึงยุดยาแล้วครับ

User ID
    119
    Status
    โพส
    572

เข้ามาอัพคับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ถ้าเอาแบบภาษาชาวบ้านนะครับที่เข้าใจง่ายๆนะ ถ้าคุณมีมิตรภาพให้เขาจริงๆ ใครๆเขาก็ต้องติดใจในบรรยากาศและมิตรภาพที่เขาได้รับ เขาก็ยินดีและคงสนใจจะมาร่วมสังสรรค์ได้ตลอด คิดดูง่ายๆ (คงคิดเป็นนะ) ทำไมกลุ่มทางโน้นเขาถึงรวมกลุ่มกันได้เร็ว สามัคคี มิตติ้งกันได้ทุกอาทิตย์ ก็ถ้าสมาชิกเขาไม่ดี ไม่กันเอง กับคนใหม่ๆที่มาร่วมครั้งแรก ครั้งสองเขาจะมามั้ย เป็นผมครั้งแรกเจอแบบนี้อย่างโน้นบ้าง ต้องไปคอยคารวะใครก็ไม่รุ้ต้องนั่งฟังเขาพูดจาเหนบแนม ผมจะไปทำไม แต่นี้ไม่ กลุ่มทางโน้นเขาคงต้องมีดีและให้เกียรติซึ่งกันและกันจริงๆสมาชิกเขาถึงเยอะและแน่นแฟ้นขนาดนั้น เราต้องนับถือในความสามัคคีของเขา
    อย่างพวกผมก็เคยไปด้วยใจ ว่าอยากเจอเพื่อนๆ คนไหน ใครอะไร ตกแต่งรถยังไง แต่บรรยากาศที่ได้รับมามันไม่ใช่ ก็เลยมานั่งกินกันแค่ 2-3 คน พอมีคนสนใจโทรมาถาม สรุป เขาก็ไปเจอบรรยากาศแบบนั้นมาเหมือนกัน แต่พอมาได้นั่งกินกับพวกเรา เขาก็ชอบไง เพราะเราให้เกียรติเขาตลอด ทุกคนเท่ากันหมด ไม่มีมายกตนข่มท่าน คนที่มานั่งกินกับผมครั้งแรก จึงถามหาครั้งสอง ครั้งสามต่อไป
    งานครั้งนี้ผมมิได้มีเจตนาจะมาดังหรือเด่น หรือแยกตัวอะไร ใครมาผมไหว้หมด ถ้างานผมคุณใช้กะบะตอนเดียวขนขี้ไก่ บรรทุกขี้เป็ดมา แต่คุณใช้ไตตั้นขน ผมก็ไหว้ เพราะงานเราก้บอกแล้วว่าพี่น้องไตตั้นเราไม่แบ่งแยก
    ขอบคุณที่ให้ระบายและขอบคุณสำหรับสายลึกลับที่โทรมา....
    ผมคิดอย่างนี้นะ ใครว่าผมผิด ลูกผู้ชาย ผมยินดีกราบเท้าขอโทษเลย
    แต่ถ้าผมไม่ผิด ผมไม่หนี เพราะผมไม่เคยกลัว เลี่ยงได้ก็เลี่ยง เลี่ยงไม่ได้ก็มาว่ากัน
    กราบขออภัยเพื่อนๆที่มาแนวแรงๆในครั้งนี้
    คนที่เขามา ก็คือคนที่เขาเคยเจอกับตัวเองไงครับ

ด้วยความเคารพจากใจจริงครับ

น้ายม
    ผู้เยี่ยมชม

เสียดายจังเลยไปไม่ได้ เข้างานกลางคืนพอดี หวังว่าโอกาสต่อไปต้องได้เจอกันแน่นอน
    ผมพึ่งย้ายมาเป็นคนอยุธยายังไม่ถึงปี ก็อยากฝากเนื้อฝากตัวกับบรรดาน้าๆ ทุกๆท่าน
    ( ผมอยู่ซอยวัดสุคันฯ ตรงข้ามไฮเทคครับ Plus 4 d. ดำ ฌร 7531 เจอทักทายบ้างน่ะครับ)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ๋อ...น้ายม อยู่แค่วัดสุคันแค่นี้เองครับ ผมก็เคยไปเที่ยวแถวนั้นบ่อยๆ เพื่อนๆอยู่ที่นั่นก็เยอะ ยังไง ถ้าว่างสะดวก ก็เชิญนะครับ แบบสบายๆ กันเองๆ ครับ ยังไงที้งเบอร์ไว้ให้ผมหน่อยก็ดีนะครับ เผื่อผมมีนอกรอบจะได้โทรไปชวนครับ ถึงน้ายมไม่ทานเหล้าเบียร์ ก็มาได้นะครับ มานั่งพูดคุยกันครับ สนุกดีครับ
    ตั้ว 083-5444883

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เอ้า...ฉลองกันหน่อยครับ ตอนนี้ที่โทรเข้ามายืนยัน 34 คันแล้วครับ พี่น้อง
    ยินดีต้อนรับแบบไม่จำกัดนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

จัดปายครับน้าตั้ว ใครมาเรามีมิตรไมตรีตอบ มิตรภาพและความจริงใจของแท้แน่นอนครับ ไม่มีการแบ่งชนชั้น เสมอภาคกันทุกคนครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เข้ามารายงานครับ ตอนนี้ยอดที่แจ้งมา 41 คันแล้วครับ พี่น้อง

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ตอนนี้ 43 คันครับ Upๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เอาเป็นว่าตอนนี้ 42 คันในครั้งแรกก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ

User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

จัดไปครับมากันเยอะๆยิ่งดีครับอบอุ่นๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

จัดปายครับ มาให้เต็มหน้าโรงเรียน อ.ย.ว.เลยครับ

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

เข้ากะกลางคืน แอบไป meeting ด้วยได้เป่าครับน้าตั้ว

User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    เข้ากะกลางคืน แอบไป meeting ด้วยได้เป่าครับน้าตั้ว
    ตอบแทนน้าตั้วนะคราบ...ได้เลยครับยินดีต้อนรับเสมอแล้วพวกเราจะรอนะคราบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ครับ น้าอู๊ด มาได้เลยครับ สังสรรค์กันแบบง่ายๆ พวกเราต้องการบรยากาศแบบพี่แบบน้องกันจริงๆครับ ใครมาเรายินดีต้อนรับหมดทุกท่านครับ ขอเพียงเพื่อนๆมาเราก็ดีใจแล้วครับ
    ขอบคุณน้าหนุ่ยมากครับ ที่เข้ามาคอยอัพให้ พอดีวันนี้มีงานทั้งวันเลยไม่ได้เข้ามาครับ
    ...อีกเพียง แค่ 4 วันเท่านั้นครับ เราจะได้มาพบมาเจอกันแล้วครับพี่น้อง

หน้า 1 จากทั้งหมด 6 หน้า 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้