หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร : TTC-00567 TTC-Member
    User ID
    4317
    Status
    โพส
    244

มาตรฐาน Re: ถึงประธานฝั่งธนและชาวคณะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    กราบเรียนเพื่อนสมาชิกทุกท่านเนื่องจาก ฝั่งธนนั้นเราไม่มีประธานครับ เนื่องด้วยทุกท่านที่อยู่ตรงนี้ นั้นเราเท่าเทียมกันหมด เรารับฟังทุกๆท่านเท่ากัน เราอยู่กันแบบพี่น้องเพื่อนฝูง ครับ
    ด้านกิจกรรมต่างๆนั้น ที่จัด แบบเป็นทางการที่ผ่านมานั้น รวมทั้งหมด 6 ครั้ง มีทั้งแบบเป็นข่าวและไม่เป็นข่าว(ชื่อเป็นมีตติ้งฝั่งธนแต่ไม่เคยกำหนดโซน)
    กิจกรรมที่เป็นทางการนั้น ที่เคยกำหนดไว้ประมาน 3 เดือน1ครั้งครับ
    กิจกรรมที่จัดนั้น เพื่อ พบปะ พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้หลายๆด้าน ทำประโยชน์ แต่ทั้งหลายทั้งปวงนั้น จุดประสงค์หลักคือ ความสมัครคี ในหมู่คณะเราชาวไทรทันคลับ เท่านั้นเป็นสำคัญหลายครั้งที่เพื่อนสมาชิกเราเอากระทู้มีตติ้งฝั่งธนมาเป็นกระดานหมากรุกนั้น คนที่ร่วมกันจัดกิรกรรมนั้นรู้สึกเสียใจอย่างยิ่ง
    นอกรอบนั้น ซึ่งส่วนใหญ่ เราเจอกันเกือบทุกเสาร์เป็นประจำและเหงาใจเฉพาะกิจ
    ส่วนกิจกรรมเป็นทางการครั้งต่อไป คาดว่าคงประมานปลายเดือนหน้าเราจะมาหาข้อสรุปกัน
    ส่วนกิจกรรมย่อยๆก็คงจะเป็นไปเยือนสมาชิกโซนอื่นๆตามที่ น้านุ๊กออโต้เบิร์น ได้ตอบไปแล้ว
    ขอบคุณ น้ากาโม่ น้าyut น้าเมย์ น้าตั้ว น้าอ้น(เราเคยเจอกันมาแล้ว)น้าโจ(เกือบเจอกัน)น้าแสบ น้านัท และท่านอื่นๆ ที่เป็นกำลังใจ ให้กลุ่มฝั่งธน
    ผม(วุฒิ-บางแค) ขอตอบแทน น้าwiz น้ายอด น้าจ่าดำ น้าบอม น้านุ๊ก น้าต่อ น้าชัย และท่าน อื่นๆอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม
    หลายท่านที่แอบดูอยู่ แอบมอง ว่าจะแวะมาดู ไม่ต้องอายครับ มาได้เลย เอาตัวและใจ มาครับ
    ขอบคุณหลายท่านที่เปิดประเด็นฝั่งธนไว้เมื่อเกือบสิบเจ็ดเดือนก่อน หลายท่านก็ไปตามทาง หลายท่านก็ยังอยู่
    เป็นเกียติมากๆที่ได้พบปะเพื่อนๆทุกท่าน

วุฒิ-บางแค โอwiz

ชอบคำพูดพี่วุฒิจังเลยค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ถึงประธานฝั่งธนและชาวคณะครับ

เยี่ยมยอดเลยครับ น้าวุฒิ

ฝั่งธน สามัคคีกันดีมากๆ ครับ

ผมยืนยัน

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    กราบเรียนเพื่อนสมาชิกทุกท่านเนื่องจาก ฝั่งธนนั้นเราไม่มีประธานครับ เนื่องด้วยทุกท่านที่อยู่ตรงนี้ นั้นเราเท่าเทียมกันหมด เรารับฟังทุกๆท่านเท่ากัน เราอยู่กันแบบพี่น้องเพื่อนฝูง ครับ
    ด้านกิจกรรมต่างๆนั้น ที่จัด แบบเป็นทางการที่ผ่านมานั้น รวมทั้งหมด 6 ครั้ง มีทั้งแบบเป็นข่าวและไม่เป็นข่าว(ชื่อเป็นมีตติ้งฝั่งธนแต่ไม่เคยกำหนดโซน)
    กิจกรรมที่เป็นทางการนั้น ที่เคยกำหนดไว้ประมาน 3 เดือน1ครั้งครับ
    กิจกรรมที่จัดนั้น เพื่อ พบปะ พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้หลายๆด้าน ทำประโยชน์ แต่ทั้งหลายทั้งปวงนั้น จุดประสงค์หลักคือ ความสมัครคี ในหมู่คณะเราชาวไทรทันคลับ เท่านั้นเป็นสำคัญหลายครั้งที่เพื่อนสมาชิกเราเอากระทู้มีตติ้งฝั่งธนมาเป็นกระดานหมากรุกนั้น คนที่ร่วมกันจัดกิรกรรมนั้นรู้สึกเสียใจอย่างยิ่ง
    นอกรอบนั้น ซึ่งส่วนใหญ่ เราเจอกันเกือบทุกเสาร์เป็นประจำและเหงาใจเฉพาะกิจ
    ส่วนกิจกรรมเป็นทางการครั้งต่อไป คาดว่าคงประมานปลายเดือนหน้าเราจะมาหาข้อสรุปกัน
    ส่วนกิจกรรมย่อยๆก็คงจะเป็นไปเยือนสมาชิกโซนอื่นๆตามที่ น้านุ๊กออโต้เบิร์น ได้ตอบไปแล้ว
    ขอบคุณ น้ากาโม่ น้าyut น้าเมย์ น้าตั้ว น้าอ้น(เราเคยเจอกันมาแล้ว)น้าโจ(เกือบเจอกัน)น้าแสบ น้านัท และท่านอื่นๆ ที่เป็นกำลังใจ ให้กลุ่มฝั่งธน
    ผม(วุฒิ-บางแค) ขอตอบแทน น้าwiz น้ายอด น้าจ่าดำ น้าบอม น้านุ๊ก น้าต่อ น้าชัย และท่าน อื่นๆอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม
    หลายท่านที่แอบดูอยู่ แอบมอง ว่าจะแวะมาดู ไม่ต้องอายครับ มาได้เลย เอาตัวและใจ มาครับ
    ขอบคุณหลายท่านที่เปิดประเด็นฝั่งธนไว้เมื่อเกือบสิบเจ็ดเดือนก่อน หลายท่านก็ไปตามทาง หลายท่านก็ยังอยู่
    เป็นเกียติมากๆที่ได้พบปะเพื่อนๆทุกท่าน

แจ่มครับน้าวุฒิ...
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

ตอบได้ดีเลยครับน้า ชอบๆ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มีอะไรให้ช่วยกินก็บอกมาน่ะ555555555555555555555555555
    มีอะไรให้ช่วยเหลือก็โทรมาน่ะ ยินดีเสมอ

User ID
    4190
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    มีอะไรให้ช่วยกินก็บอกมาน่ะ555555555555555555555555555
    มีอะไรให้ช่วยเหลือก็โทรมาน่ะ ยินดีเสมอ
    คำตอบเดียวกับน้าจ่า เลยครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ใช่ครับ ...ถ้าเรามองในแง่ดี การที่มีพี่น้องเรานัดมิตติ้งกันนอกรอบ มันทำให้เราได้สมาชิกเพิ่มขึ้น เพราะมีคนคอยเสนอข่าวสารของคลับเราให้สมาชิกใหม่ เพราะบางทีพี่น้องเขาอาจอยู่ไกลไม่สามารถมาร่วมกิจกรรมกับเราได้ ต้องอย่าไปมองว่าและคิดว่ากลุ่มโน้นกินกันบ่อยมีสมาชิกมาร่วมสังสรรค์เยอะคิดจะแยกตัว ตั้งกลุ่มใหม่ ความจริงมันไม่ใช่ เพราะเมื่อใดที่คลับเรามีงานใหญ่อย่างเป็นทางการ พี่น้องจากที่ต่างๆก็ยินดีจะมารวมพลังกันอยู่แล้ว
    เพราะทุกท่านเข้าใจกันดีว่า ทุกคนคือ พี่น้องชาว Thaitritonclub. ต้องคิดและมองในแง่ดีครับ ต้องอย่าไปคิดมาก เห็นด้วยกับน้าวุฒิครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เพราะงานมิตติ้งของคลับเราจริงๆ ก็คืองานของคลับ เช่น งาน 3 ปี หรืองานใหญ่ๆที่มี ท่านประธานชมรมของเรามาเองอย่างป็นทางการ มีพี่น้องมาร่วมกันทั่วทุกที่
    ดังนั้น งานมิตติ้งที่มีขึ้นต่างๆ ที่พี่น้องเรานัดกันนอกรอบ มันก็คืองานสังสรรค์นอกรอบทั้งนั้น แต่บางทีบางงานเขาอาจจะมีสมาชิกมาร่วมเยอะ เราต้องยินดีกับเขาที่สามารถหาสมาชิกมาเพิ่มให้กับคลับเราได้อีก อย่าไปมองและคิดเอาเองว่าเขาจะแยกตัวแยกกลุ่มครับ
    ถ้าเราลองคิดในมุมดีๆ ทุกกลุ่มทุกงานที่มีกันก็คืองานสังสรรค์กันธรรมดาเท่านั้นครับ
    เหมือนคนคอเหล้าคอเบียร์เหมือนกันบ้านอยู่ไกล้กันก็นัดกันมาดื่มกินเท่านั้น
    แต่ทุกคนก็คือ พี่น้องชาว Thaitritonclub. กันทุกคน ที่พร้อมจะรวมตัวกันเมื่อมีกิจกรรมที่ทางคลับขอความร่วมมือมาใช่มั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ใช่ครับ ...ถ้าเรามองในแง่ดี การที่มีพี่น้องเรานัดมิตติ้งกันนอกรอบ มันทำให้เราได้สมาชิกเพิ่มขึ้น เพราะมีคนคอยเสนอข่าวสารของคลับเราให้สมาชิกใหม่ เพราะบางทีพี่น้องเขาอาจอยู่ไกลไม่สามารถมาร่วมกิจกรรมกับเราได้ ต้องอย่าไปมองว่าและคิดว่ากลุ่มโน้นกินกันบ่อยมีสมาชิกมาร่วมสังสรรค์เยอะคิดจะแยกตัว ตั้งกลุ่มใหม่ ความจริงมันไม่ใช่ เพราะเมื่อใดที่คลับเรามีงานใหญ่อย่างเป็นทางการ พี่น้องจากที่ต่างๆก็ยินดีจะมารวมพลังกันอยู่แล้ว
    เพราะทุกท่านเข้าใจกันดีว่า ทุกคนคือ พี่น้องชาว Thaitritonclub. ต้องคิดและมองในแง่ดีครับ ต้องอย่าไปคิดมาก เห็นด้วยกับน้าวุฒิครับ
    ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ่านแล้ว ก็ทำความเข้าใจกันนะครับ

ยังไงซะ กลุ่มย่อย หรือโซน อะไรก็แล้วแต่

สุดท้าย ก็คือ Ttc เหมือนกันทุกคนแหละครับ

การที่สมาชิกแต่ละท่าน ก็มีสิทธิ เสรีภาพในการเข้าร่วมชมรมใดก็ได้

อย่าแบ่งพรรค แบ่งพวกครับ การที่สมาชิกแต่ละท่าน มีสัญลักษณ์ ต่างๆ

ไม่ว่าจะคลับใดก็แล้วแต่ นั่นคือ ศรัทธา ที่เขามีต่อคลับนั้นๆ

ผมพูดได้แค่นี้ครับ ทุกวันเสาร์ที่เาราคุยๆกันนั้น

ใจล้วนๆ กับสมาชิกทุกๆท่านครับ

แล้วท่านๆทั้งหลาย คอยเหย้าเยือน กันนั้น

ผมว่า มันอบอุ่น ดีกว่าการงมงายอยู่กับภาพเก่าๆครับ

รักกันมากๆครับ พี่น้องชาวไทย(ไทรทันคลับ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ว่าแล้วก็ บางแสน ยุดยา เตรียมตัวไว้

ส่วนสมุทรปราการก็ไม่ต้องน้อยใจ

เราไปกันแน่ๆ ถึงแม้ไปกันไม่มาก และไม่เป็นทางการ

แต่ไปด้วยใจ ล้วนๆ ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00567 TTC-Member
    User ID
    4317
    Status
    โพส
    244

สาคิดว่าคงไม่มีสมาชิกท่านใดที่มีความคิดอยากที่จะแตกแยกหรือแตกตัวหรอกค่ะ
    เพราะนี่ตัวเรา ความคิดของเรา ไม่มีใครสามารถชักจูงเราหรือทำให้เรามีความคิดแบบ
    นั้นได้หรอกค่ะ นอกจากตัวเราจะทำให้มันเป็นแบบนั้นเอง

และสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาก็มากันด้วยความจริงใจล้วนๆ ไม่ใช่เข้ามาเพื่อสร้างภาพให้ตัวเองดูดีแต่อย่างใด ขอย้ำนะค่ะว่าทุกท่านที่สารู้จักในบ้านหลังใหญ่นี้มีแต่ความจริงใจให้กันเสมอมา รักกันแบบพี่แบบน้องพร้อมที่จะพูดคุยกันได้ตลอดเวลา
    และพูดกันต่อหน้าตรงๆค่ะ

สาภาวนาและเชื่อมั่นค่ะว่าคงไม่มีใครที่มีความคิดที่แตกแยกหรือความคิดในทางที่ไม่ดีกับบ้านใหญ่หลังนี้ เพราะสาเป็นหนึ่งในหลายร้อยคนค่ะที่ได้รับความจริงใจและมิตรภาพดีๆที่หาได้จากบ้านใหญ่หลังนี้ค่ะ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ครับ....ผมก็ได้รับสิ่งของ และน้ำใจมิตรภาพจากพี่ๆ เพื่อนๆ น้าๆ ในคลับมาก็เยอะครับ ทุกวันนี้ยังจำวันที่ มีคนนั่งทำแหนมเนืองใส่ช้อนให้กิน มีคนมานั่งทำอะไรบางอย่างที่ต้องใช้เวลาและความอดทน (สติ๊กเกอร์)มาให้เราฟรีๆ โดยไม่คิดค่าตอบแทน (แต่มันมีผลทางใจมากครับ) กรอบไฟ FITT ที่ให้มาฟรีๆทุกวันนี้ยังงงอยู่เลยครับ ยังนึกถึงสมาชิกที่นำของดีมาจำหน่ายให้ในราคาที่เหมือนจะได้ป่าว จ่ายถึงมือ 100 เอาแค่ 80 ทุกๆอย่างที่ได้รับมามันทำให้รู้สึกดีๆ อย่างมากครับ ผมรักบ้านนี้ครับ

J_BANGMOD
    ผู้เยี่ยมชม

ไปไหนไปด้วยคับ 555+++

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ว่าแล้วก็ บางแสน ยุดยา เตรียมตัวไว้

ส่วนสมุทรปราการก็ไม่ต้องน้อยใจ

เราไปกันแน่ๆ ถึงแม้ไปกันไม่มาก และไม่เป็นทางการ

แต่ไปด้วยใจ ล้วนๆ ครับ
    ไปไหนก็ รอๆกันด้วยนะครับ ตามไม่ทันแว้ววว แต่ละคันๆ

User ID
    2847
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tor_jun ดูโพส
    ไปไหนก็ รอๆกันด้วยนะครับ ตามไม่ทันแว้ววว แต่ละคันๆ
    รอผมด้วยนะ ผมก็ตามไม่ทัน ฝั่งธน มีแต่คนซุ่ม 555555555555555+

ระวังตัวไว้นะครับ มิตติ้ง ที่อื่นๆ เมื่อไหร่ TTC ฝั่งธน จะเอาความอบอุ่นไปฝากจ้ะ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tor_jun ดูโพส
    โดยเฉพาะรถท่านน่ะ ดีกรีมีถ้วย ผมไม่ยุ่งด้วยหรอก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rookies11 ดูโพส
    รอผมด้วยนะ ผมก็ตามไม่ทัน ฝั่งธน มีแต่คนซุ่ม 555555555555555+

ระวังตัวไว้นะครับ มิตติ้ง ที่อื่นๆ เมื่อไหร่ TTC ฝั่งธน จะเอาความอบอุ่นไปฝากจ้ะ
    มีความน่ารักและอบอุ่น ทั้งคณะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

จะมาเมื่อไหร่บอกกันก่อนสักนิดนะครับ เดี๋ยวเบียร์จะเอามาแช่รอให้เย็น เอาไว้รอรับเพื่อนๆไม่ทัน อิๆๆๆๆๆ
    ยินดีต้อนรับนะครับ

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    โดยเฉพาะรถท่านน่ะ ดีกรีมีถ้วย ผมไม่ยุ่งด้วยหรอก

มีความน่ารักและอบอุ่น ทั้งคณะครับ
    รถผม OEM คร้าบบบบ
    ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ผมรักทุ๊กกกกกกกโคนนนนนนน ครับ

บ๊วบๆๆๆๆๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้