หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 45 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

มาตรฐาน Re: ถึงประธานฝั่งธนและชาวคณะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    กราบเรียนเพื่อนสมาชิกทุกท่านเนื่องจาก ฝั่งธนนั้นเราไม่มีประธานครับ เนื่องด้วยทุกท่านที่อยู่ตรงนี้ นั้นเราเท่าเทียมกันหมด เรารับฟังทุกๆท่านเท่ากัน เราอยู่กันแบบพี่น้องเพื่อนฝูง ครับ
    ด้านกิจกรรมต่างๆนั้น ที่จัด แบบเป็นทางการที่ผ่านมานั้น รวมทั้งหมด 6 ครั้ง มีทั้งแบบเป็นข่าวและไม่เป็นข่าว(ชื่อเป็นมีตติ้งฝั่งธนแต่ไม่เคยกำหนดโซน)
    กิจกรรมที่เป็นทางการนั้น ที่เคยกำหนดไว้ประมาน 3 เดือน1ครั้งครับ
    กิจกรรมที่จัดนั้น เพื่อ พบปะ พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้หลายๆด้าน ทำประโยชน์ แต่ทั้งหลายทั้งปวงนั้น จุดประสงค์หลักคือ ความสมัครคี ในหมู่คณะเราชาวไทรทันคลับ เท่านั้นเป็นสำคัญหลายครั้งที่เพื่อนสมาชิกเราเอากระทู้มีตติ้งฝั่งธนมาเป็นกระดานหมากรุกนั้น คนที่ร่วมกันจัดกิรกรรมนั้นรู้สึกเสียใจอย่างยิ่ง
    นอกรอบนั้น ซึ่งส่วนใหญ่ เราเจอกันเกือบทุกเสาร์เป็นประจำและเหงาใจเฉพาะกิจ
    ส่วนกิจกรรมเป็นทางการครั้งต่อไป คาดว่าคงประมานปลายเดือนหน้าเราจะมาหาข้อสรุปกัน
    ส่วนกิจกรรมย่อยๆก็คงจะเป็นไปเยือนสมาชิกโซนอื่นๆตามที่ น้านุ๊กออโต้เบิร์น ได้ตอบไปแล้ว
    ขอบคุณ น้ากาโม่ น้าyut น้าเมย์ น้าตั้ว น้าอ้น(เราเคยเจอกันมาแล้ว)น้าโจ(เกือบเจอกัน)น้าแสบ น้านัท และท่านอื่นๆ ที่เป็นกำลังใจ ให้กลุ่มฝั่งธน
    ผม(วุฒิ-บางแค) ขอตอบแทน น้าwiz น้ายอด น้าจ่าดำ น้าบอม น้านุ๊ก น้าต่อ น้าชัย และท่าน อื่นๆอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม
    หลายท่านที่แอบดูอยู่ แอบมอง ว่าจะแวะมาดู ไม่ต้องอายครับ มาได้เลย เอาตัวและใจ มาครับ
    ขอบคุณหลายท่านที่เปิดประเด็นฝั่งธนไว้เมื่อเกือบสิบเจ็ดเดือนก่อน หลายท่านก็ไปตามทาง หลายท่านก็ยังอยู่
    เป็นเกียติมากๆที่ได้พบปะเพื่อนๆทุกท่าน

วุฒิ-บางแค โอwiz
    ขอโทษครับที่ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยช่วงนี้งานค่อนข้างมากอาจจะยุ่งนิดหน่อย...แต่ก็แวะเวียนมาเหมือนเดิมครับ....อย่างที่น้าวุฒิว่าไว้ เพราะความสำคัญและเสียสละของเพื่อนๆสมาชิกทั้งเก่า-ใหม่ทุกคนที่มีอยู่จึงได้ก่อเกิดกิจกรรมจากสมาชิกฝั่งธนฯเป็นระยะๆ...อาจจะดูเล็กน้อยแต่มันดูยิ่งใหญ่สำหรับบางคนที่สร้างด้วยแรงและทำกันด้วยใจ ในนามของผู้ร่วมจัดกิจกรรมคนหนึ่งนั้นส่วนตัวแล้วไม่มีคำมั่นสัญญาใดจะมีให้เป็นการยืนยันต่อการจัดกิจกรรมในอนาคต...มีเพียงสองมือกับหนึ่งใจที่ยังคงอยู่ซึ่งพร้อมจะรับฟังคำชี้แนะและจัดกิจกรรมให้มีอย่างต่อเนื่องเท่าที่เรี่ยวแรงอันน้อยนิดนี้จะพึงมีตราบที่ลมหายใจยังมีและ เราจะพยามยามทำกิจกรรมนั้นให้ดีที่สุดและดียิ่งๆขึ้นไปเท่าที่จะสามารถทำได้ขอเพียงเพื่อนสมาชิกยังมองเห็นเราและไม่ทิ้งกัน.....ด้วยศรัทธาจากใจ...น้าwiz......

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

มาตรฐาน Re: ถึงประธานฝั่งธนและชาวคณะครับ

สำหรับกิจกรรมหลักนั้นจะจัดกันทุกไตรมาสเว้นแต่จะใกล้กับกิจกรรมอื่นที่สำคัญซึ่งจะเว้นระยะออกไปเพื่อไม่ให้ส่งผลกระทบกับงานนั้นๆรวมทั้งให้สมาชิกได้เตรียมพร้อมและพักผ่อนเต็มที่ก่อนเข้าร่วมกิจกรรม..สำหรับกิจกรรมมิตติ้งฝั่งธนฯซึ่งเป็นเพียงชื่อครั้งถัดไปมีแน่นอนโดยคงแนวทางเดิมคือเชิญสมาชิกทุกคนทุกโซนทั้งเก่า-ใหม่ที่ว่างจากภาระกิจมาร่วมงานในเร็วๆนี้ครับ...ส่วนสำหรับสมาชิกที่เหงาใจไม่เหงาตัวที่เพิ่งทราบหรือทราบแล้วไม่อยากรอมิตติ้งถึง 3เดือนเชิญทานข้าวเย็นด้วยกันเป็นประจำที่โคนต้นมะม่วงบ้านน้าวุฒิ ป่าจากหรือบ้านสมาชิกท่านอื่นแล้วแต่กรณีทุกเย็นวันเสาร์และไม่เสาร์หลังเวลาเลิกงาน (โทรไปก่อนนะเจ้าของบ้านอาจไม่อยู่)....สำหรับสมาชิกโซนอื่นถ้าไม่รังเกียจเราอยากจะไปเยือนทุกท่านทุกโซนเช่นกันรออีกสักนิดนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    เฮียวุฒิ เฮียวิช อยู่หนใด แฟนๆๆเรียกร้องคร้าบ
    อยู่ครับมารายงานตัวครับน้านัท

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    กริ๊ง..กร๊าง..มาบอกกันบ้างนะ..
    ได้ครับป๋าโม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    จัดเลยครับถ้าทุกวันพฤหัสบดีว่างก็เชิญที่อยุธยา-กรุงเก่านะครับ
    ยินดีครับน้าเมย์แล้วจะไปเยือนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    วิ่งข้ามสะพานมาเยี่ยมสมุทรปราการมั่งก็ได้นะครับ ทุกเสาร์สิ้นเดือน
    ไปครับน้าโจ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    จะมาเมื่อไหร่บอกกันก่อนสักนิดนะครับ เดี๋ยวเบียร์จะเอามาแช่รอให้เย็น เอาไว้รอรับเพื่อนๆไม่ทัน อิๆๆๆๆๆ
    ยินดีต้อนรับนะครับ
    ยินดีแล้วจะไปเยี่ยมอีกครับน้าตั้ว กลัวอย่างเดียวเหมือนน้านุ๊กครับกลัวหลง

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

แวะมาเช็คข่าวสารฝั่งธนซะหน่อย หลังจากที่แวะเช็ค ชลบุรี สมุทรปราการ แล้วครับ หลังจากนั้นก็จะไปเช็ค ยุดยาซะหน่อย ก่อนนอน

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

นึกไม่ถึงว่าฝั่งธนฯจะเพื่อนเยอะขนาดนี้
    ผมอยู่เจริญนครครับ

สมาชิกใหม่ครับ (เมื่อสองปีที่แล้ว 555+)
    รายงานตัวรวมกับฝั่งธนฯเลยละกัน

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อาทิตย์ที่ 23 สิงหานี้ มีฟุตบอลคู่ระหว่าง อยุธยา พบ สมุทรปราการ ที่สนามกีฬายุดยา
    ถ้าน้าว่างกันมานะครับ เริ่มเตะ 17.00 น. เป็นบอลดิวิชั่น 1 เพื่อหาแชมป์เลื่อนชั้นไปเล่นในไทยแลนด์ลีก เหมือนกับ ชลบุรี Fc กับ นครปฐม สมุทรสงครามอ่ะครับ
    บอลจบเดี๋ยวไปหาอะไรอร่อยๆทานกันต่อได้ครับ
    ถ้ามาติดต่อได้เลยนะครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ ตั้ว 083-5444883

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้