หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 68

กระทู้: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

ฉลามชล/BIG-A
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

- รอบเดินเบาดัง. เหยียบคลัชแล้วหาย. >>> ข้อความของ คุณ Jindee
    -------------

นี่แหละครับ อาการคลัชดัง
    รถเพื่อนผมไทรทันก็ดังครับ ...ดีแม็ค ผม ก็ดัง // วีโก้ ก็ดัง แต่น้อยสุด // มันมีวิธีแก้ หรือไม่ครับ
    ขอบคุณคครับ

ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

อาการคลัชดัง.....เหยียบคลัช แล้ว เสียงหาย ดัง แทร่ ก ๆๆๆๆๆๆ แต่ก ๆ ๆ ๆ อยู่บริเวณใต้ท้องรถ แถวเสื้อเกียร์ ..โดยเฉพาะตอนร้อน ๆ // ของไทรทัน มีวิธีแก้ยังไงบ้าง ให้เบาลงครับ // ขอบคุณครับ

เพื่อนเคยแจ้งช่างที่ 0 แต่ไม่เห็นเขาทำอะไร รับรถมา ใช้ ๆ ไป มันดังอีก

ผู้เยี่ยมชม

ขออภัยครับ ไม่ค่อยคุ้น เลยโพสซ้ำซ้อนกัน

p.pentum
    ผู้เยี่ยมชม

น่าจะเปลี่ยนมาใช้เทอร์โบแปลผันนะครับ

yothin_r
    ผู้เยี่ยมชม

วันที่ออกรถ 19 ก.พ. 51 ตอนนี้วิ่งได้ 3,600 โล ปัญาหาคือ
    1. ประมาณ 1,000 โล แหนบดัง และประตูเวลา ปิดมีเสียงดัง
    2. ประมาณ 1,500 โล เข้าเกียรยาก เกียร์ 1-2 มีเสียงดัง เข้าศูนย์ ศูนย์บอกว่าน้ำเข้าเกียร์
    3. ประมาณ 2,000 โล เกียร์ดังมันทุกเกียร์เลย
    4. ประมาณ 2,500 โล พวงมาลัยเริ่มมีเสียงดัง เวลาขับช้าๆหรือตกหลุม
    5. ประมาณ 3,000 โล น้ำมันซึมที่ท่ออินเตอร์
    6. ประมาณ 3,500 โล เบรคดังตอนถอย

..... และใช้อีกต่อไปยังไม่รู้ว่าอะไรจะดังอีก รถไม่ถึง 2 เดือน วิ่งไม่ถึง 5,000 โล
    นึกว่าซื้อรถใหม่แล้วไม่ต้องซ่อม เฮ้อๆๆๆๆ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yothin_r ดูโพส
    วันที่ออกรถ 19 ก.พ. 51 ตอนนี้วิ่งได้ 3,600 โล ปัญาหาคือ
    1. ประมาณ 1,000 โล แหนบดัง และประตูเวลา ปิดมีเสียงดัง
    2. ประมาณ 1,500 โล เข้าเกียรยาก เกียร์ 1-2 มีเสียงดัง เข้าศูนย์ ศูนย์บอกว่าน้ำเข้าเกียร์
    3. ประมาณ 2,000 โล เกียร์ดังมันทุกเกียร์เลย
    4. ประมาณ 2,500 โล พวงมาลัยเริ่มมีเสียงดัง เวลาขับช้าๆหรือตกหลุม
    5. ประมาณ 3,000 โล น้ำมันซึมที่ท่ออินเตอร์
    6. ประมาณ 3,500 โล เบรคดังตอนถอย

..... และใช้อีกต่อไปยังไม่รู้ว่าอะไรจะดังอีก รถไม่ถึง 2 เดือน วิ่งไม่ถึง 5,000 โล
    นึกว่าซื้อรถใหม่แล้วไม่ต้องซ่อม เฮ้อๆๆๆๆ

เอาน่าผมว่าใจเย็นๆทุกปัญหามีทางแก้นะครับ ถ้าศูนย์ที่เช็คไม่ดีควรจะเปลี่ยนแล้วนะครับลองดูเน๊าะเราคนใช้เหมือนๆกัน

EVO
    ผู้เยี่ยมชม

ศูนย์บริการครับจังหวัดบ้านผม(สตูล)ไม่ค่อยมาตรฐานอายยี่ห้ออื่นเค้า (ยังมีอีกแล้วจะโพสท์มาไหม่)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย EVO : 07-04-2008 เมื่อ 16:32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25
    Status
    โพส
    402

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฉลามชล/BIG-A ดูโพส
    อาการคลัชดัง.....เหยียบคลัช แล้ว เสียงหาย ดัง แทร่ ก ๆๆๆๆๆๆ แต่ก ๆ ๆ ๆ อยู่บริเวณใต้ท้องรถ แถวเสื้อเกียร์ ..โดยเฉพาะตอนร้อน ๆ // ของไทรทัน มีวิธีแก้ยังไงบ้าง ให้เบาลงครับ // ขอบคุณครับ

เพื่อนเคยแจ้งช่างที่ 0 แต่ไม่เห็นเขาทำอะไร รับรถมา ใช้ ๆ ไป มันดังอีก
    อาการเป็นแบบเดียวกันเลยครับ รถผมนำเข้าไปให้ศูนย์ตรวจสอบ ทางศูนย์บอกว่าทำการเปลี่ยนคลัชให้ใหม่ ตอนแรกๆก็เงียบ แต่ต่อมากลับมาดังเหมือนเดิมเลยครับ(เวลาเครื่องร้อนๆ) ตอนนี้ไม่รู้ทำอย่างไร ก็ได้แต่ทำใจอย่างเดียวครับ.

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ใช่แล้วครับ คลัชท์ ดังขณะเกียร์ว่าง พอเหยีบลง ก็หาย พอยกก็ดังอีก ปัญหานี้ร้อนระอุไปทั่วชาว Triton เขาเดือนร้อน ทางเบื้องบนรีบสั่งการไปเลยครับเจ้านาย...หรือหาแผ่นคลัทช์มาตรฐาน สูงมาเปลี่ยนไปเลยครับเจ้านาย....อย่าให้เราเปลี่ยนใจ ไปรักค่ายอื่นเลยนะครับ ที่เราเลือกเพราะเรารัก Mitsu ที่เหลือก็แค่ ความจริงใจจากท่าน เท่านี้เองครับ เจ้านาย........รีบสั่งการไปเลย.....

User ID
    2263
    Status
    โพส
    63

คอนโซลมีเสียงดังครับ

Rin
    ผู้เยี่ยมชม

ขอให้ MMth ฟันธงเรื่อง B5 และ หาช่องทางพัฒนาเรื่อง NGV

User ID
    2223
    Status
    โพส
    138

-ตอนเครื่องเย็นสต๊าทติดยาก
    -ทัศนวิสัยไม่ดี เพราะกระจกมองข้างมันบังเวลาเลี้ยวขวาลงถนนที่ต่ำกว่า อันตรายคับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ daijobudai01 ดูโพส
    -ตอนเครื่องเย็นสต๊าทติดยาก
    -ทัศนวิสัยไม่ดี เพราะกระจกมองข้างมันบังเวลาเลี้ยวขวาลงถนนที่ต่ำกว่า อันตรายคับ
    ทัศนวิสัย ที่มุมมองคนขับทางขวาอ่ะใช่เลยครับ ยิ่งเ็ป็นพลัสด้วยนะ เลี้ยวขวาที
    เสาเอกับกระจกมองข้างบังมิดเลย แต่ก็นะ อีกหน่อยก็คงจะชิน โดยรวม แล้วดีมากๆครับ

chinjung
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่ารถเบาไปหน่อยคับ วันนั้นขับรถกล้บสุพรรณผ่านทุ่งนาฝนตกลมพัด เป๋เลยคับ บางทีขับแซงรถบรรทุกยังมีเป๋เลยอ่ะคับ นอกนั้นเจ๋งสุดๆ รักจังเจ้าตั้นเนี่ย

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

เรื่องแนบดังเลยครับที่ทำให้รำคาญใจและหูมาก และเวลาปล่อยคลัชท์ มันจะดังตึ๊ก จากเฟืองท้าย หรืออาจจะเป็นเพราะผมปล่อยเร็วไปหรือ ตอนนี้เจอเท่านี้แหละครับ หวังว่าคงไม่มีไรอีก.

kittyjung
    ผู้เยี่ยมชม

เคยเคลมชุดคลัชท์ของตัวPlus 4D มาแล้ว2ครั้งแต่ยังไม่หายเลย ศูนย์บอกว่าเป็นตัวชุดเดียวกับRailly ไม่รู้โม่เปล่าคนอื่นไม่รู้เป็นหรือเปล่า
    อาการก็คือว่าติดเครื่องอยู่จะมีเสียงดังแต๊กๆๆๆๆใต้ห้องเครื่องเหยียบคลัชท์ก็หาย สตาร์ทใหม่จะเข้าเกียร์ 2ยาก แล้วก็เหมือนมันจะไม่จจับบางทีก็ไม่แยกจากกัน งงป่ะแล้วจะทำให้หายสนิทได้มั้ย ไม่งั้นคงต้องขายรถทิ้งแหงเลย ใช้รถมา18ด.แต่เป็นตั้งแต่2ด.แรกที่ออกรถมา แก้ไขเถอะค่ะ

poohbear
    ผู้เยี่ยมชม

อยากให้เจ้าตันเราวิ่งได้ 30 กิโล/ลิตร ถ้าทำได้ราคาน้ำมันลิตรละ 50 บาทก็ไม่กลัว ไม่ทราบว่าพอจะทำได้หรือเปล่าครับ

hidalgo
    ผู้เยี่ยมชม

ความจริงใจจาก Mmth ....... กับผม มันเป็นเส้นขนานครับ

จากประสบการณ์ตรง ตอนนี้รถผมอยู่ที่นั่น ( เป็นครั้งที่ 2 ) .. ระยะเวลา 1 ปีที่ผมเข้า

ออก Mmth เข้าไปเจรจา ยื่นหนังสือ ปัญหาด้านรถก็พอแรงแล้ว แถมยังมาเจอปัญหา

ด้านการบริการ การแสดงทัศนะคติต่อรถของลูกค้า และตัวลูกค้าเอง .... อาทิ ผมถามว่า

ทำไมประตูรถมันรู้สึกหนักและปิดยากกว่าที่ควรจะเป็น (ซึ่งผมเปรียบเทียบกับรถรุ่นเดียวกันของพี่ ๆ เพื่อน ๆ และ

คันที่ผมนำมาสำรองใช้) ช่างบังตอบว่า "ไม่ใช่มีเด็กมาโหนประตูเหรอครับ"..... อืมมมม นะ

คุณปิยทัศน์ ตะเภาพงษ์

ผู้จัดการฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ สำนักการตลาด ( ตอนนี้ได้ย้ายแผนกไม่ได้ดูแลเรื่องผมแล้ว

ซึ่งท่านเป็นคนที่ 2 ที่มาดูแลเรื่องผมแทนคนแรกที่ได้ลาออกไปประกอบธุรกิจส่วนตัวแล้ว

และ ณ ตอนนี้เป็นคุณจารุนันท์ ซึ่งเป็นคนที่ 3 เฮ้ออ ) ในระหว่างเจรจาผมก็เล่าอาการ

ของรถไป แต่ท่านก็ตั้งข้อสงสัยขึ้นมาว่า "ผมนำรถเข้าไปทำที่อื่นหรือเปล่า" ( หมายถึงที่

อื่นที่ไม่ใช่ 0 ของ Mitsu ) ผมก็ได้แต่อึ้งกับวิจารณญาณ ซึ่งผมมว่าน่าจะมีการอธิบาย

หรือตอบคำถามเกี่ยวกับปัญหาที่ลูกค้าไม่เข้าใจ หรือสงสัยได้ดีกว่านั้น..... เฮ้อ เซ็ง....

ยังมีอีกเยอะครับ....(หาก Mitsu ขาดลูกค้าไปคนนึงคงไม่มีผลกระทบต่อบริษัท )

ขอบคุณท่านสมาชิกที่สละเวลาอันมีค่ามาอ่านครับ... ด้วยจิตคาราวะ

มีต่อที่กระทู้.......

++++ ศุกร์ 13 จาก 101 มุ่งสู่ Mmth - - - - ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย hidalgo : 10-07-2008 เมื่อ 02:52

dj_film
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมส่ายเวลาเจอลูกระนาดครับ..(plus 4 Door)

ตอนแรกคิดว่าเพราะลมยางมากไป(38-40 ปอนด์) เลยลดลมยางดูเหลือประมาณ30-32 แต่

แต่ก้อยังส่ายอยู่ดี ยิ่งเจอคอสะพานนี่ น่ากัวชะมัด.. หึหึ

จะแก้ยังไงดีน้ออ...

แต่โดยรวมก้อโอเคอะครับ..

^ ^

User ID
    3070
    Status
    โพส
    34

อยากทราบว่าการรับประกันแบตเตอรี่รับประกันกี่เดือน ที่ศูนย์บอกว่าไม่เกิน 6 เดือน รถผมออกมาได้แค่ 3 เดือนแบตก็เน่าแล้วศูนย์ไม่เปลี่ยนให้ ตอนเลยเปลื่ยนเองเสียเลยตัดปัญหา เพราะว่าไม่อยากขอพ่วงกับรถคันอื่นๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้