หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 68

กระทู้: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

มาตรฐาน เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

poonim
    ผู้เยี่ยมชม

อันดับแรก ศูนย์บริการต้องมีมุมมองให้เร็วกว่ายี่ห้ออื่น และให้ศึกษาว่าการขายของเขาเป็นอย่างไร ทำไมถึงขายดี

sixsane
    ผู้เยี่ยมชม

ช่วยทำให้รถผมประหยัดกว่านี้ได้ไหม
    plus 2.5DID แค็บ ลมยาง38 ทั้ง 4ล้อ ขับ90 -100 รถไม่ติด 12.4 กม/ล
    ECU V5

jacky
    ผู้เยี่ยมชม

มีเสียงดังขณะติดเครื่องอยู่
    จะดังแถวๆใต้ท้องรถครับ มันดัง แตกๆๆๆๆ
    และมันดังเป็นๆหายๆครับ
    เข้าศูนย์กะจะถาม มันก็ดันไม่ดัง พอออกมาจากศูนย์มันกลับดัง
    งงสุดๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    111
    Status
    โพส
    31

อยากให้แก้ปัญหา อัตราสิ้นเปลืองของ Plus วิ่ง 140 กิน 10-11 วิ่ง 90 กิน 12-13 อยากให้ประหยัดกว่านี้ครับ

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

ช่วยทำให้รถผมมันประหยัดกว่านี้ได้ไหมเหมือนท่านอื่นเลยครับ

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

ตอนจะซื้อเซลล์บอกประหยัดมาก 15 โลลิตร ลืมบอกไป พลัส 4 ประตู ออโต้ครับ ทุกวันนี้วิ่ง80 -100 ได้ประมาณ 13 โล/ลิตร 100 - 120 ประมาณ11โล/ลิตรครับ

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

พลัสทั้งหมดแหละครับ ก็เห็นแจ้งเรื่องไปตั้งนานแล้วนี่ครับ จำได้ว่าน่าจะเป็นปีแล้วนะครับจนตัวใหม่ออกมาแล้วก็ยังไม่มีการแจ้งแถลงไข ในความคืบหน้าเลย ผมก็เคยได้อ่านที่ป๋าได้เสนอไปทางศูนย์ใหญ่ แต่มาถึงป่านนี้แล้ว น่าจะมีอะไรมาทำให้ผู้ใช้ให้ความเชื่อถือในสินค้าที่ทุกๆให้ความไว้ใจท่านบ้าง ไม่ใช่ว่าจะเงียบแล้วทำให้สิ่งที่ร้องเรียนไปเงียบไปด้วย ผมคนหนึ่งที่ยังเฝ้าติดตามท่านมาตลอด ว่าเมื่อไหร่จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นกว่านี้ ถึงแม้ว่าจะไม่มีทางแก้ไขแล้วก็ตาม ก็ควรน่าจะทำการชี้แจงสาเหตุ หรือเพราะอะไรด้วยครับ ตอนนี้ก็ทำใจได้ในระดับหนึ่งแล้ว เพราะชื้อแล้วนี่ครับ

mooHin
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นด้วยกับคุณ mook ครับ ต้องทำใจๆ รถคันนึงใช้เงินเกือบล้านซื้อมา เฮ้อ

phanom9
    ผู้เยี่ยมชม

Plus 4d เกียร์ธรรมดา เติมน้ำมัน1000บาทวิ่งได้370เอง กินจังขนาดวิ่งไม่เกิน110นะเนี้ย

Army
    ผู้เยี่ยมชม

ออกรถวันแรกก็โดนเลยคับ ประตูหลังฝั่งขวาเปิดจากด้านในไม่ได้
    เอิ้กๆๆๆ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับผม.
    - เรื่องสบัดเวลาเจอคลื่นครับ. น่าจะได้รับการแก้ไขก่อน.เพราะมีผลต่อความปลอดภัยในการขับขี่.
    - รอบเดินเบาดัง. เหยียบคลัชแล้วหาย.
    - แหนบดัง. อันนี้น่าจะได้รับการแก้ไขแล้วกระมังครับ.
    ส่วนเรื่องอื่น ๆ เรื่องอื่น ๆ ยังไม่เจอครับ.
    =============================
    ที่จริง สิ่งที่น่าเพิ่มเติม หากว่าเกรงว่าราคาจะสูงขึ้นมากก็ทำเป็น Option ให้เลือกก็น่าจะดี...ซึ่งสิ่งเหล่านี้...เป็นตัญหา...ไม่ใช่ปัญหานะท่านน๊ะ...เช่น...
    1. กระจกมองข้างมีไฟ.และพับได้ด้วยไฟฟ้า...
    2. ไฟหน้าตาเหยี่ยว...ดูแล้วโฉบเฉี่ยวดี...(คล้าย ๆ BMW).
    3. พัดลมแอร์น่ะ...เพิ่มมาให้ด้วย...หรือหากอยากจะช่วยก็ทำ Connector ให้ Common หน่อยจะได้อัพเกรดได้ง่าย สุดท้ายศูนย์ก็ได้ตังก์ด้วย...
    4. กุญแจ Immobilizer เป็น Option ก็ได้... ไหน ๆ ก็มี Remote แล้วนี่นา...
    5. ทำระบบประหยัดพลังงานแบบที่ Laser Printers ใช้ในการประหยัดหมึกน่ะ...อยากแรงอยากประหยัดก็กดปุ่มเลือกเอาประมาณเนี๊ย...
    6. ไมล์ไม่ต้องเผื่อ...ให้มาสองร้อยก็ไม่ต้องทอน...หุหุ...
    7. เดินสายรอไว้ Option ที่อยากได้ใส่กล้องส่องหลัง...ไหน ๆ ก็มี Monitor ให้อยู่แล้ว.
    สุดท้าย...คิดไม่ออก.บอก MMTH.
    ด้วยความปราถนาดี...

koo337
    ผู้เยี่ยมชม

เรื่องการกินน้ำมันผมว่ามันมีปัจจัยมาประกอปหลายอย่างมากเช่นลมยาง สภาพผิวถนน กรองอากาศ ภูมิประเทศ ภูมิอากาศ นิสัยการขับขี่ของแต่ละคน และอื่นๆลองมองตัวเองก่อนว่าปัญหาเกิดจากอะไร 12-13อยู่ในเกณฑ์ที่พอรับได้นะผมว่าดีกว่ายี่ห้ออื่นอีกด้วยซ้ำไป เพราะตอนทำงานผมใช้รถบริษัทยี่ห้อดังทั้ง2เจ้ายอมรับว่าของเรายังดีกว่าในเรื่องของการประหยัด ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะ

chain_ak
    ผู้เยี่ยมชม

คอนโซลมีเสียงดังครับ (คอนโซลมีหลายชิ้นประกบกัน) อยากให้แก้ด้วย เวลาวิ่งไดยินเสียงแล้วน่ารำคาญ

tha99
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Army ดูโพส
    ออกรถวันแรกก็โดนเลยคับ ประตูหลังฝั่งขวาเปิดจากด้านในไม่ได้
    เอิ้กๆๆๆ
    เป็นเพราะมีใครไปเลื่อนตัวล็อคกันเด็กเปิดรึป่าวท่านโดยเฉพาะลูกค้าที่มาดูรถก่อนหน้าเราอ่ะดูโน่นดูนี่แล้วก็ลองทำไปด้วยแล้วไม่ทำไว้เหมือนเดิม

User ID
    1986
    Status
    โพส
    14

มาตรฐาน Re: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

ผมใช้พลัส4ประตูมาปี1เดือนกับ15วันใช้มาถูกใจมากบรรทุกด้วยนะคับเหล็ก1.3ตันก็แบกมาแล้วอิอิ อัตราสิ้นเปลืองขอผม1ถังจะวิ่งได้ประมาณ800+กม.วิ่งช่วงเกียร์123จะไม่ลากมากพอ4จะลากที่2200รอบแล้วลง5ต่อค่อยกดมันจะได้กิโลประมาณนี้ไม่รู้ว่าประหยัดมากไหม แต่ชอบตรงการขับขี่รู้สึกว่ามันดีกว่ายิ่ห้อดังๆมากๆเลยคับแล้วจะมาโพสต่องับผม

User ID
    1829
    Status
    โพส
    13

มาตรฐาน Re: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

ศูนย์บริการครับ เอาเจ๋งๆเลย
    นอกนั้นผมดีล่ะ

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

อยากให้MMth เข้ามาอ่าน และนำไปปรับใช้ เพราะไทรทันเป็นรถที่ดี แต่กว่าจะรู้ว่าดีบางท่านก็ไปออกยี้ห้ออื่นแล้ว เพราะคำว่ากินน้ำมัน อะไหล่แพง ขายต่อไม่ได้ราคา ศูนย์บริการไม่ได้เรื่อง ก่อนที่ผมจะออกไทรทัน ที่บ้านผมบอกไปออกทำไมแล้วก็มีเหตุผลตามที่ได้กล่าวม าแล้วทั้งนั้น แถมบอกเอาไหมเดี่ยวเพิ่มเงินให้อีกแต่ไปออกวีโก้หรือ อีสูสุไหม ผมไม่เอาเพราะที่นี่ไทรทันคลับเป็นที่ที่ทำให้ผมมั่น ใจว่าผมเลือกไม่ผิด แล้วก็บอกให้คนที่บ้านมาขับรถของผมดู ทุกวันนี้ไทรทันเป็นรถที่คนในบ้านอยากขับกันมากที่สุ ด แล้วผมก็รักมันมากจริงๆ ขอบคุณไทรทันคลับแห่งนี้มากๆครับ

Garfield
    ผู้เยี่ยมชม

อย่าลด cost ให้มันมากนัก บาทสองบาทก็เอา แลกกับความเสียอารมณ์ของลูกค้า มันไม่คุ้มจริงๆนะ อย่าคิดว่าลูกค้าที่ซื้อทีหลังเขาจะไม่รู้นะ ตอนนี้มันเช็คกันได้ ปุ่มล็อคประตูของ Plus น่ะ เมื่อก่อนเป็นโครเมี่ยม ตอนนี้เป็นสี material พัดลมแอร์น่ะ ตัดทำไม อีกหน่อยจะตัดล้อให้เหลือแค่สามล้อเลยเอามั้ย บลาๆๆๆๆๆๆๆ

ฉลามชล/BIG-A
    ผู้เยี่ยมชม

มีเสียงดังขณะติดเครื่องอยู่
    จะดังแถวๆใต้ท้องรถครับ มันดัง แตกๆๆๆๆ
    และมันดังเป็นๆหายๆครับ
    เข้าศูนย์กะจะถาม มันก็ดันไม่ดัง พอออกมาจากศูนย์มันกลับดัง
    งงสุดๆ

เป็นอาการคลัชดังครับ
    ผมใช้ดีแม็ค มันก็ดังเหมือนกัน เครมแล้วไม่หาย
    แต่ใช้เทคนิคช่วยให้มันเบาลงได้ครับ

อาจจะรำคาญเสียงครับ แต่ไม่มีผลเสียอะไรกับเครื่องยนต์

ผมเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ
    ไม่ได้ใช้ไทรทัน แต่เพื่อน ๆ หลายคนใช้ ๆ กันอยู่
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้