หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 68

กระทู้: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

THE PEARL WHITE JIM
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

อยากให้ Triton Plus มีเครื่องเบนซิน+ngv มาจากโรงงานโดยตรง เพราะบางคนซื้อมาใช้เป็นรถครอบครัวเเทบไม่ได้บรรทุกอะไรเลย ผมได้อ่านข่าวเกี่ยวกับรถกระบะ Chev ทางผู้บริหารเขาก็บอกจะทำเเต่ขอเวลาอีกสักระยะ ตอนนี้มีเเต่ตัวที่ใช้ระบบร่วมดีเซลขายก่อน อ่านเเล้วก็อยากให้ผู้บริหาร Mitsu เพิ่มทางเลือกให้หลากหลายครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

มาตรฐาน Re: เชิญช่วยกันเสนอแนะปัญหาของรถ Triton ทุกรุ่น เพื่อเสนอ MMTh.

อยากให้เครื่องนิ่งกว่านี้เวลาเกียร์123รอบต่ำๆ...สั่นยังก่ะคนทรงเจ้า ถึงจะใช้มาแล้วร่วมครึ่งปีแต่ก็ยังเซ็งกะอาการสั่นยังกะเจ้าเข้านี้ทุกที

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

แกนพวงมาลัยดัง เครมไปแล้ว ใต้รถดังแทร็กกกก แต็กกกกกก เหยียบคลัซ์หาย 80-90 กินน้ำมันกว่า140-160 ผมขับ4*2คอมมอนเรล

prem
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chain_ak ดูโพส
    คอนโซลมีเสียงดังครับ (คอนโซลมีหลายชิ้นประกบกัน) อยากให้แก้ด้วย เวลาวิ่งไดยินเสียงแล้วน่ารำคาญ
    -รถที่ใช้อยู่คอนโซลก็มีเสียงดังเหมือนกัน น่ารำคาญมาก แต่พอเวลารถวิ่งเร็ว
    เสียงคอนโซลจะไม่ดังเลย อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร และศูนย์จะรับผิดชอบ
    หรือไม่ หรือมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ตอนนี้รถวิ่งได้ประมาณ 54,000 โล ครับ
    ช่วยแนะนำด้วยครับท่าน

User ID
    995
    Status
    โพส
    476

เมื่อไหร่จะเปิดแค็ปได้ครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

อยากทราบการรับประกันระบบแอร์ครับ กี่ ก.ม. ที่อุดรบอก50000 แค่นั้น และระบบไฟพวกกล่องคอนโทรลต่างๆมันเท่าใหร่แน่ๆ คือทีอุดรเป็นดีลเลอร์ของบริษัท แต่การรับประกันทำไมไม่เหมือนที่อืน

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

แหนบ....บรรพบุรุษ...ดั๊งดัง...ขอรับกระผ๊ม...จ้าวววววน๊ายยยยยยยยย...

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

สวัดดีครับพี่ๆเพื่อนๆ พอดีผมมีปัญหาอยากถามว่ามีใครซื้อไททันมาแล้วพวงมาลั ยเบี้ยวบ้างมั้ยแล้วทำไง และที่เขาว่าไททันใช้ไปสักห้าหมื่นโลให้กระทุ้งเซลาม ิคตรงเทอร์โบออกแล้วจะดีจิงมั้ยแล้วท้อไอเสียโมยังงั ยครับช่วยบอกหน่อยครับใครรู้บ้างสงสารผมเถอะ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

แหนบดัง...คลัทเดินเบา เสียงดัง เหยีบแล้วหาย...คอนโซลดังน่ารำคาญ...ปัญหาก็ไม่ต่างกัน แต่ก็ไม่เห็นจะมีใครแก้ใขและดูแลให้จริงๆเลย...เมื่อมีกระทู้ที่ดีก็ช่วยส่งเรื่องไปยังผู้ที่สามารถแก้ปัญหาให้พวกเราๆใด้ ด้วยนะครับ...เพราะเริ่มจะ ไม่ยินดีกับปัญหาที่กล่าวกันมาแล้วหละครับ

ขอบคุณมากครับ

ThoTriton
    ผู้เยี่ยมชม

คลัช์ดัง
    แหนบดัง
    เกียร์ดัง

ยังไม่ไปแก้ไขเลยครับ

กำลังเก็บข้อมูลอยู่..

เท่าที่ได้ยินมาเรื่องครัช์ดังในรอบเดินเบามีมาก

แต่ผมสงสัยว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาของ ไทรทัน หรือ...

MMth ช่วยตอบที...

ผมเสียดายเพื่อนๆหลายคนที่ต้องไปซื้อรถยี่ห้ออื่น

แล้วก้อมาบ่นให้ผมฟังเหมือนกัน....

a_ten
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมสตาร์ทติดง่าย ๆ แต่สังเกตหากยังไม่เปิดแอร์เครื่องเสียงรอบจะเบามาก ๆ แรก ๆ จะอยู่ประมาณ 800 -1000 รอบ/นาที สักพักจะมาอยู่ที่ 800 รอบ ตั้งแต่ซื้อมาแล้วครับเป็นประมาณนี้ รถผมเดิม วี 4 แต่ผมลดให้เป็น วี 3 เสียดังมาก ๆ กว่าเดิมครับ แต่ประหยัดและเร่งแซงดีกว่าเดิมครับ ชอบก็เลยใช้มาประจำถึงทุกวันนี้ แรก ๆ แต่หากไม่เหยียบคันเร่งรอบจะตกมาอยู่ประมาณ 650 รอบ แล้วเสียงเครื่องไม่เรียบระยะหลัง ๆ อยู่ดี ๆ ก็ดับไปเลยครับ ซ้ำร้ายบ้างครั้ง จอดติดไฟแดง สักพักดับเลยครับ แต่สังเกตว่ารอบจะต่ำมาก ๆ ครับ อยู่ประมาณ 650 รอบ เป็นเพราะไรครับ แก้ยังไง ตรวจสอบอย่างไรถึงจะทราบสาเหตุผมว่ามันไม่ปกติแน่ ๆ ครับ ปกติแล้วผมจะขับรอบต่ำ ๆ ประมาณ 1500-2000 รอบ เป็นประจำ รถไม่ค่อยได้วิ่ง สัปดาห์ล่ะไม่เกิน 150 กม.ครับ รถผมออกมาได้ 2 ปี ครึ่ง เอง ขับได้ 27,000 กม เอง เวลาขับผมชอบออกตัวเกียร์ 2 เพราะทันใจ ไม่ต้องลากเครื่องมาก แต่ก็กลัวมีปัญหาเรื่องเครื่องยนต์ คลัช จึงเปลี่ยนมาออกเกี่ยร์ 1 บ้าง ประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมา สังเกตรถจะรอบเครื่องจะไม่ปกติมากกว่าเดิมซึ่งเดิมจะสังเกตว่าจะเป็นช่วงแรก ๆ ที่สตาร์ท แต่พอสักพักก็จะรอบเรียบ แต่ปัจจุบันเวลาสตาร์ทใหม่ ๆ ยังไม่เปิดเเอร์นะครับ เสียงไม่เรียบเลยดังเหมือนน้ำมันเข้าเครื่องยนต์ไม่พอ

a_ten
    ผู้เยี่ยมชม

สตาร์ทติดแล้วสักพักก็ดับเองครับ เป็นมาได้ 2 เดือนแล้วครับ แต่ไม่ทุกครั้งนะครับ อาการก็ประมาณว่าพอสตาร์ทตอนเช้า ง่าย ๆ ไม่มีปัญหา ติดแล้วยังไม่เปิดแอร์ วิทยุ สังเกตเสียงเครื่องรู้สึกเลยว่ารอบเครื่องไม่เรียบดังเหมือนน้ำมันเข้าห้องเครื่องไม่สม่ำเสมอ ดูเข็มไมล์ จะเห็นว่าไม่นิ่งจะขึ้น ลง ช่วงสั้น ๆ รอบอยู่ที่ 800-1000 รอบ/นาที่ เเต่สักพักจะลดลงไปที่ 650 รอบ ซึ่งเดิมที่ซื้อมาใหม่ ๆ ผมสังเกตรอบจะคงที่อยู่ประมาณ 800 รอบ แต่แรก ๆ ก็รอบจะไม่เรียบเหมือนกันแต่สักพักก็เรียบเสม่ำเสมอ และลองถามช่างตอนเช็คตามระยะเขาก็บอกว่าเป็นปกติ แต่ปัจจุบันมัน เป็นเอามาก ๆ ครับ ผมเปลี่ยนจาก วี 4 มาเป็นวี 3 รอบก็เหมือนเดิมครับ เพียงแต่เสียงเขก มาก ๆ แต่ประหยัด แซงได้ดีขึ้น ไม่อืด วิสัยการขับผมชอบ ออกเกียร์ 2 เพราะไม่ลากเครื่องเหมือนเกียร์ 1 ประมาณ 1200-1500 ก็เข้าเกียร์ 3 ได้แล้ว แต่หากออกเกียร์ 1 ล่ะคุณเอย กว่าจะออกตัวได้ ต้องอัดไป 2300 รอบ และหากผิดจังหวัด ก็เข้าเกียร์ 2 ไม่ได้ต้องปล่อยครัช แล้วเหยียบใหม่กว่าจะได้คันหลังด่าตายเลยครับ สรุปว่าออกเกียร์ 1 อืดมาก ๆ ทำเรื่อยมา จนประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมาผมลองออกเกียร์ 1 สลับ บ้างเวลาไม่มีรถต่อท้าย คือว่าใช้เกียร์ 1 ให้มากขึ้น ปัญหาเริ่มเกิดครับช่วงเวลาเช้าสตาร์ทติดเหมือนปกติแต่สักพักเครื่องก็ดับครับ เป็นมา สัก 1 เดือนแล้วครับ แต่ไม่ทุกครั้งนะครับ แต่พัก หลังเริ่มบ่อย ๆ แล้ว บ้างทีติดไฟแดงอยู่ดี ๆ ดับเฉยเลยครับ ไม่มีสัญญาเตือนใด ๆ ครับ เพียงแต่มีรูปสัญญาลักษณ์ปริมาณน้ำในก้นกรองตัวเดียวแอร์วิทยุยังติดอยู่เลย หากมันดับตอนสตาร์ทติดใหม่ ๆ นะครับซึ่งยังไม่ได้เปิดเเอร์วิทยุ สังเกตพอเครื่องติดเสียงเครื่องจะไม่เรียบรอบจะดังไม่เสม่ำเสมอ ประมาณ 800-1000 รอบ สักพักรอบจะตกลงไปอยู่ที่ 650 รอบ รอบก็ยังไม่สม่ำเสมออยู่ครับแต่จะขับช่วงประมาณ 650-800 รอบ แล้วก็วูบลงดับไปเลยครับงง เอามาก ๆ เลยครับ จะแก้ยังไงเนีย เข้าศูนย์ ให้ เลินนิ่ง อีซียู จะหายไหม หรือจะเปลี่ยนเป็น วี5 หรือ ให้ออกรถเกียร์ 2 ตลอด

User ID
    121
    Status
    โพส
    124

ของผมมีอย่างเดียวขอบคิ้วไทรทัน..หลุดง่ายไป ใช้มาล่อไป 3 ครั้ง ล่าสุดครั้งที่ 4 รถแรงจนชิ้นส่วนบิน...ยังดีที่ไม่โดนคันอื่นนะ ไป งั่นงานเข้า...ช่วยปรับปรุงด่วนนะ สายพันธุ์แชมป์ จัดไปอย่างให้เสียเพราะเรื่องเล็กน้อย

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

คราวที่แล้วก็ยังไม่มีความคืบหน้าเลย ปัญหาเดิมๆที่ผมอ่านกระทู้นี้ยังมีครับ เช่น แหนบดัง คลัชดัง แกนพวงมาลัย เดิมๆ เหมือนคราวที่ป๋าไปพบ mitsu เลยครับ ตอนนี้รถผม กำลังตกเมื่อแอร์ทำงาน ซึ่งไม่เคยเป็นมาก่อนเลยครับ ผมไม่อยากเข้าศูนย์เพราะเป็นไม่มาก แต่ผมจะลองอุด EGR ดูก่อนครับ หากไม่หายก็ทำใจดีกว่าครับ 2.5 Cab DID 4X2

User ID
    3930
    Status
    โพส
    64

สีบางมาก โดนอะไรนิดหน่อยก็เป็นรอย อยากจะร้องไห้

No.13
    ผู้เยี่ยมชม

พวงมาลัยชอบสะเทือนครับเวลาเจอถนนไม่เรียบอยากให้พวงมาลัยมันนิ่งกว่านี้หน่อยน่ะครับคู่แข่งพวงมาลัยนิ่งแต่รถไม่นิ่ง.....หุ หุ

asy
    ผู้เยี่ยมชม

หนูมันเข้าไปกัดเบาะจนแหว่งเลย มีวิธีป้องกันไหม ที่สำคัญผมต้องส่งเด็กเล็กไปเรียนทุกวัน กลัวเป็นโรค รถจอดในบ้านมีต้นไม้เยอะ วันดีคืนดีอาจมีงูมาเยือน กลัวครับ

Chai chiangyuen
    ผู้เยี่ยมชม

ปัญหาส่วนใหญ่เกิดกับตัว puls m/t หรือเปล่าครับ งง .....................? กำลังเลงๆอยู่ครับ
    แล้วตัว 2500 4x4 m/t เป็นเหมือนกันไหมครับ

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

ทางศูนย์บอกว่าไทรทันจะมีปัญหาที่แหนบดังเมื่อใช้ไประยะหนึ่ง ต้องนำเข้าศูนย์้เพื่อเคลม ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันว่าทำไมต้องผลิตมาให้เป็นแบบนี้เหมือนเป็นการบั๊คกันเลย

UT1977
    ผู้เยี่ยมชม

อยากให้แก้ไขเรืองเวลาขับเกีย1-2ช้าๆแล้วรถมันกระตุกครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้