หน้า 247 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 147 197 237 238 239 240 241 242 243 244 245 246 247 248 249 250 251 252 253 254 255 256 257 297 347 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 4,921 ถึง 4,940 จากทั้งหมด 14859

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

มาตรฐาน Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KREANG_PEA ดูโพส
    พรุ่งนี้เหรอคับ
    ไม่รู้เหรอ มาใส่ถังดักไอ ให้หน่อยดิ ใส่ไม่เป็นอ่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9542
    Status
    โพส
    320

มาตรฐาน Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

ได้เวลากลับบ้าน

User ID
    9542
    Status
    โพส
    320

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    ไม่รู้เหรอ มาใส่ถังดักไอ ให้หน่อยดิ ใส่ไม่เป็นอ่ะ
    ค่าแรงล่ะ

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KREANG_PEA ดูโพส
    ค่าแรงล่ะ
    ไม่มี ฟรีน่ะ

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

[quote=กรุงเก่า;368137]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    มิตติ้งประจำเดือนตุลาคมนี้เสาร์ที่ 2 ต.ค 53 นะครับ เวลา 18.30 น.ที่ลานจอดห้าง BIG C อยุธยา สายเอเชียที่เดิมนะครับ สมาชิกใหม่ที่โทรมา ยังไม่สามารถโพสท์ได้ เรียนเชิญได้เลยนะครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆครับ จะได้มาทำความรู้จักกับเพื่อนสมาชิกเรากันครับ
    UP ๆๆๆ

User ID
    7292
    Status
    โพส
    635

น้า vit น้า ตั้ว ครับผมขอขอโปรแกรมจูนกล่องดันรางของjumper-horseTRITON หน่อยครับ
    บอกวิธีจูนด้วยก็ดีครับ จะลองจูนเองดูก่อนครับ samran@taisho.co.th
    ขอบคุณครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ONE-TCB-008 ดูโพส
    น้า vit น้า ตั้ว ครับผมขอขอโปรแกรมจูนกล่องดันรางของjumper-horseTRITON หน่อยครับ
    บอกวิธีจูนด้วยก็ดีครับ จะลองจูนเองดูก่อนครับ samran@taisho.co.th
    ขอบคุณครับ
    ด้วยความเคารพครับ
    น้าหนึ่งมีสายต่อแล้วใช่ไหมครับ แต่ตอน install ผมให้น้าอาโนแกลงให้ครับ เดี๋ยวส่งให้ครับ

User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

ลองส่งแล้วครับส่งไม่ได้อ่ะ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

พรุ่งนี้เหรอคับ
    ตาคนนี้ เคยรู้เรื่งอารายกะใครเขาบ้างม่ายเนี่ย ตาเกรียง DK ตรู อิๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..ครับตั้งแต่เมื่อวันที่ 6 มี.ค 2553 เมื่อไปบริจาคสิ่งของให้กับทางโรงเรียน และพี่น้องไทรทันได้ร่วมด้วยช่วยกันบริจาคในครั้งที่ผ่านมา สมาชิกใหม่เข้าไปดูได้ตามลิ้งค์นะครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=20855

..และนี่ครับกำหนดการกิจกรรมวันที่ 5 ธ.ค 2553 แต่ผมกับเพื่อนๆที่ทำงาน จะล่วงหน้าไปตั้งแต่วันที่ 3 ธ.ค 2553 พี่น้องสมาชิกท่านใดต้องการไปร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ เช็ควันเวลา และแจ้งชื่อได้เลยนะครับ

1.วันที่ 3 ธ.ค 2553 ออกเดินทางจากพระอินทร์ 9:00 น. ถึงประมาณบ่ายโมง และช่วงบ่ายๆ ไปเคลียร์ห้องสมุด

2.วันที่ 4 ธ.ค 2553 8:00 น.เริ่มทาสี และเดินสายไฟ ติดไฟติดพัดลม และจัดอุปกรณ์เกี่ยวกับห้องสมุดให้เสร็จ

3.วันที่ 5 ธ.ค 2553 เวลา 8:00 น.เริ่มปลูกป่า 84 ต้นเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องวันวโรกาสพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระชนมายุครบ 84 พรรษา
    - 10:00 น. ถวายผ้าป่าเพื่อการศึกษา
    -11:00 น. ถวายภัตตาหารเพล
    - 12:00 น. ร่วมรับประทานอาหาร และแจกอุปกรณ์การเรียนแก่น้องๆ

..ซึ่งงบในการซ่อมแซมห้องสมุดมีดังนี้

1.ชั้นวางหนังสือ 3 ตัว = 20,000 บาท

2.พัดลม โคจรเพดาน 6 ตัว = 6,500 บาท

3.ชุดไฟนีออน 8 ตัว = 3,200 บาท

4.สายไฟ 1 ม้วน = 3,000 บาท

5.รางสายไฟ+เบรกเกอร์+อุปกรณ์อื่นๆ 3,000 บาท

6.สีรองพื้น+สีน้ำทาภายนอก 1 ถังใหญ่ = 2,000 บาท

7.สีน้ำทาเพดาน = 1,000 บาท

8.สีน้ำมันทากันเปื้อน 1 ถังเล็ก = 500 บาท

9.ชั้นโชว์หนังสือ 2 ตัว = 5,000 บาท

10.โต๊ะอ่านหนังสือ 4 ตัว = 3,000 บาท

11.หนังสือใหม่ในโครงการ"รักการอ่าน" = 20,000 บาท

12.และอุปกรณ์การเรียน 3,000 บาท

..ครับค่าใช้จ่ายประมาณนี้ครับ ตอนนี้มีอยู่ประมาณ 60,000 บาท ผมทำเสื้อมาช่วยอีกทาง1 ทั้งหมด 450 ตัว ถ้าขายหมดจะได้เงินเข้ามาสบทบตรงนี้อีกประมาณ 20,000 บาท

..ต้องขอขอบคุณพี่น้องไทรทันทุกๆท่านนะครับ ที่ช่วยกันสนับสนุนทำบุญด้วยการซื้อเสื้อ ขอบคุณมากๆครับ

..และผมมีรูปมาให้ดูครับ ชั้นวางหนังสือ,ชั้นโชว์หนังสือ,โต๊ะอ่านหนังสือ และห้องสมุดที่จะทำ
    น้ามุ้ยครับ โครงการนี้ ต้องใช้เงินถึง 60000 บาท ณ.ตอนนี้ เงินกองทุนที่ทางน้ามุ้ยร่วมรวมมาได้ยอดรวมตอนนี้ได้เท่าไหร่แล้วอ่ะครับ ขาดอีกเยอะมั้ยครับ เพราะนี่ก็เดือน ตุลา แล้ว มีเวลาอีกแค่ 2 เดือน ก็ต้องเริ่มโครงการแล้ว เกรงว่าจะไม่ทัน ถ้ายังไง เดี๋ยวรายละเอียดลองคุยกันนะครับ ผมคงจะลองไปหาสปอนเเซอร์ให้อีกทางนึง ที่แน่ๆ ก็คงเป็นจาก มิตซูไทธาดา อยุธยา กับ ร้านโรจนะ ออโต้ไทป์ หล่ะครับ ส่วนเพิ่มเติมยังไง ผมจะมาแจ้งอีกที คงได้เงินสนับสนุนมาไม่มากก็น้อยหล่ะครับงานนี้ แต่ยังไงคงต้องรบกวนขอใบขอบคุณจากทางโรงเรียนมานำเสนอกับทางสปอนเซอร์ด้วยนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    มิตติ้งประจำเดือนตุลาคมนี้เสาร์ที่ 2 ต.ค 53 นะครับ เวลา 18.30 น.ที่ลานจอดห้าง BIG C อยุธยา สายเอเชียที่เดิมนะครับ สมาชิกใหม่ที่โทรมา ยังไม่สามารถโพสท์ได้ เรียนเชิญได้เลยนะครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ เช่นเดิมครับ จะได้มาทำความรู้จักกับเพื่อนสมาชิกเรากันครับ
    พรุ่งนี้แว้ว.........พูนสวัสดิ์ กระทิงแดงยิม ไปชกป้องกันที่ญี่ป่นคร๊าบบบบ....งานนี้น้าโจ๊ก ผมอยู่ที่ญี่ปุ่น จะมาเชียร์มั้ยเนี่ย อิๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพคับ...

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

อ้าววว......น้าโจ๊กอยู่ที่ญี่ปุ่นหรือเนี้ย ถึงว่า ไม่เจอน้าโจ๊กเลยเนอะ.....ไปเที่ยวหรือไปทำงานเนี้ย (อยากไปเที่ยวมั่งจัง)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fear_dark ดูโพส
    อ้าววว......น้าโจ๊กอยู่ที่ญี่ปุ่นหรือเนี้ย ถึงว่า ไม่เจอน้าโจ๊กเลยเนอะ.....ไปเที่ยงหรือไปทำงานเนี้ย (อยากไปเที่ยวมั่งจัง)
    ไปดูงานครับน้าอ็อด ถ้าผมจำไม่ผิด น้าโจ๊กแกไปตั้ง 2 ปีมั้งครับ แกเลยต้องขายรถไปอ่ะครับ เพราะจอดเอาไว้ที่นี่ไม่มีคนดูแลอ่ะครับ แกบอกว่ากลับมา จะเล่นน้องปาเลยอ่ะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

สวัสดีครับน้าเกล เห็นอยู่แว๊ป ๆสบายดีนะครับ วันนี้เข้ากะไหนเนี่ยครับ....

User ID
    4825
    Status
    โพส
    128

ตาคนนี้ เคยรู้เรื่งอารายกะใครเขาบ้างม่ายเนี่ย ตาเกรียง DK ตรู อิๆๆๆๆๆ
    สวัสดีครับน้าตั้ว น้าวิท น้าเกรียง น้าๆยุดยาคลับทุกท่าน พรุ่งนี้อย่าลืมชนเผื่อผมสักป๋องนะครับ ไม่ได้ไปครับ เข้ากะดึก น้าตั้วอย่าชนแก้วบ่อยนะครับ เดี๋ยวน้าๆท่านอื่นจะเมาก่อน ถ้าไปคนเดียวอย่าลืมเตรียมเสื้อเกราะไปด้วย ไว้ใส่ตอนจะเข้าบ้าน

User ID
    4825
    Status
    โพส
    128

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กรุงเก่า
    มิตติ้งประจำเดือนตุลาคมนี้เสาร์ที่ 2 ต.ค 53 นะครับ เวลา 18.30 น.ที่ลานจอดห้าง BIG C อยุธยา สายเอเชียที่เดิมนะครับ สมาชิกใหม่ที่โทรมา ยังไม่สามารถโพสท์ได้ เรียนเชิญได้เลยนะครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ เช่นเดิมครับ จะได้มาทำความรู้จักกับเพื่อนสมาชิกเรากันครับ:smile y-transport032

น้าตั้วครับ ไปมิตติ้งพรุ่งนี้ผมรบกวนน้าตั้วเก็บเสื้อ พี่ปันน้อง สีดำ คอวี เบอร์ xl ไว้ให้ 1 ตัวได้ไหมครับ และเสื้อไทรทันยุดยาคลับ ยังพอมีเหลือไหมครับ อยากได้ เดี๋ยวไปรับที่บ้านน้าตั้วครับ พรุ่งนี้ตอนเช้าอยู่บ้านไหม ครับเดดี๋ยวฝากตังค์น้าตั้วซื้อเลยครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tajeen ดูโพส
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กรุงเก่า
    มิตติ้งประจำเดือนตุลาคมนี้เสาร์ที่ 2 ต.ค 53 นะครับ เวลา 18.30 น.ที่ลานจอดห้าง BIG C อยุธยา สายเอเชียที่เดิมนะครับ สมาชิกใหม่ที่โทรมา ยังไม่สามารถโพสท์ได้ เรียนเชิญได้เลยนะครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ เช่นเดิมครับ จะได้มาทำความรู้จักกับเพื่อนสมาชิกเรากันครับ:smile y-transport032

น้าตั้วครับ ไปมิตติ้งพรุ่งนี้ผมรบกวนน้าตั้วเก็บเสื้อ พี่ปันน้อง สีดำ คอวี เบอร์ xl ไว้ให้ 1 ตัวได้ไหมครับ และเสื้อไทรทันยุดยาคลับ ยังพอมีเหลือไหมครับ อยากได้ เดี๋ยวไปรับที่บ้านน้าตั้วครับ พรุ่งนี้ตอนเช้าอยู่บ้านไหม ครับเดดี๋ยวฝากตังค์น้าตั้วซื้อเลยครับ

ขอบคุณครับ
    ได้ครับ น้าเกล เสื้อ พี่ปันน้อง พรุ่งนี้ได้เลยครับ น้ามุ้ยคงเตรียมมาเผื่อเดี่ยวผมเก็บไว้ให้ ส่วนเสื้อคลับยุดยา ต้องสั่งทำที่น้ามุ้ยอ่ะครับ เพราะมันจะปัก ชื่อ และ รหัส Tca. ตรงแขนเสื้อ ดังนั้นเสื้อแต่ละตัว เลยไม่เหมือนกันครับ เพราะชื่อ Use name และรหัส Tca ต่างกันครับน้าเกล

User ID
    7292
    Status
    โพส
    635

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    ลองส่งแล้วครับส่งไม่ได้อ่ะ
    สายกำลังจะไปหาชื้อครับน้าวิท
    ส่งไม่ผ่าน file ใหญ่่หรือครับน้าวิท
    ไม่เป็นไรครับ ถ้ายังไงวันเสาร์นี้น้าเมร์เข้าไป meeting ที่ big c
    เดี๋ยวฝากน้าเมร์ copy มาให้ครับน้าวิท
    ขอบคุณครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ONE-TCB-008 ดูโพส
    สายกำลังจะไปหาชื้อครับน้าวิท
    ส่งไม่ผ่าน file ใหญ่่หรือครับน้าวิท
    ไม่เป็นไรครับ ถ้ายังไงวันเสาร์นี้น้าเมร์เข้าไป meeting ที่ big c
    เดี๋ยวฝากน้าเมร์ copy มาให้ครับน้าวิท
    ขอบคุณครับ
    เอ้า..น้าวิท เย็นนี้ มามิตติ้ง เอาโน๊ตบุ๊ค ตัวที่ลงโปรมแกรมจูนมาด้วยนะครับ จะได้ให้น้าเมย์ ก๊อปโปรแกรมไปให้น้าหนึ่งชลบุรีเลยอ่ะครับ
    ปล. จะได้มาจูนรถให้ผมด้วยอ่ะ คริๆๆๆๆๆๆ

User ID
    11842
    Status
    โพส
    43

สวัสดีครับ พี่น้องอยุธยาครับ ขอบคุณทิดตั๋วที่ตั้งกระทู้อวยพรวันเกิดให้ ขอบคุณพี่ๆที่อวยพรวันเกิดด้วยนะครับ แต่ไม่กล้าออกไปตอบกระทู้ทั่วไปอายครับอาย ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณมากๆครับ ผมคงได้ลงไปอยุธยา อาทิตย์หน้าอะครับไปเอา ว.ที่ฝากพี่มุ้ยซื้อ แล้วเอาของบริจาคไปให้ด้วยอะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เขามาทักทายเลยครับ ขึ้นเหนือล่องใต้ตลอด อาศัยเล่นเน็ทตามร้านเอา(ไฮโซซะด้วย อิอิ)

หน้า 247 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 147 197 237 238 239 240 241 242 243 244 245 246 247 248 249 250 251 252 253 254 255 256 257 297 347 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้