หน้า 480 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 380 430 470 471 472 473 474 475 476 477 478 479 480 481 482 483 484 485 486 487 488 489 490 530 580 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 9,581 ถึง 9,600 จากทั้งหมด 14859

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    คิดถึงทุกคนนะครับ (โดนจ้างออกเป็นที่เรียบร้อยแล้วละครับ) อิ อิ
    สู้ๆครับ น้าอู๊ดโรงงานใหม่ต้องดีก่วาเก่าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

มาตรฐาน ตอบ: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    น้าอู๊ด ล่าสุดผมโทรไปถามเพื่อนให้แล้ว เป็นข่าวในวงในนะครับ รับภายในด้วย แต่ไม่มีปัญหาครับ อิๆๆ พอมีตำแหน่งว่างให้แล้ว ไม่ใช่พนักงานในไลน์ด้วยนะครับ เป้นพวกเทคนิคเชียน กับแมนแทนแน๊นซ์อ่ะครับ ที่ดิสแฮมอ่ะครับ ในนิคมบางปะอินด้วย โรงงานอยู่ตรงบ่อบำบัด ตรงเตาเผากลางนิคมบางปะอินอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    ขอบคุณหน้าตั้ว และเพื่อน ๆ ๆ มาก ๆ ๆ เลยที่เป็นกำลังใจให้ ตอนนี้เป็นฟามเมอร์อยู่ที่กำแพงเพชรครับชีวิตนอกโรงงานก็สนุกไปอีกอย่างแฮะ คิดถึงทุกคนนะครับ จุ๊ฟ จุ๊ฟ

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    ขอบคุณหน้าตั้ว และเพื่อน ๆ ๆ มาก ๆ ๆ เลยที่เป็นกำลังใจให้ ตอนนี้เป็นฟามเมอร์อยู่ที่กำแพงเพชรครับชีวิตนอกโรงงานก็สนุกไปอีกอย่างแฮะ คิดถึงทุกคนนะครับ จุ๊ฟ จุ๊ฟ
    สู้ๆครับน้าอู๊ด เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    167
    Status
    โพส
    966

วันนี้น้ำที่บ้านเริ่มแห้งแล้วครับเหลือแต่น้ำที่ขังอยู่ในห้องเช่ายังไม่แห้งเลย วันนี้ก็เลยเริ่มทยอยทำความสะอาดส่วนที่แห้งไปก่อน
    ส่วนที่น้ำยังขังอยู่นั้นก็เพราะว่าน้ำในท่อระบายน้ำยังเต็มอยู่เลย และเสมอกับในคลอง ส่วนทางเทศบาลมาสูบออกก็คงจะแห้งไวขึ้น
    หวังว่าตอนเช้าคงจะแห้งไปกว่านี้ จะได้ทำความสะอาดเต็มที่ซะที
    วันนี้ก็เล่นซะเหนื่อยเลยโคลนเต็มบ้านเลย โดยเฉพาะห้องเก็บของ

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

คิดถึงทุกคนนะครับ (โดนจ้างออกเป็นที่เรียบร้อยแล้วละครับ) อิ อิ
    มีอะไรให้ช่วยเหลือโทรมาได้ค๊าบ น้าอู๊ด

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

สู้ๆนะครับ...น้าอู๊ด เป็นกำลังใจให้ครับ
    ...
    ...
    น้ามุ้ยครับ เดือนนี้มีมิตติ้งไหมครับ คิดถึงน้าๆทุกท่านนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย deaw.1111 : 04-12-2011 เมื่อ 08:38

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SURACHET ดูโพส
    วันนี้น้ำที่บ้านเริ่มแห้งแล้วครับเหลือแต่น้ำที่ขังอยู่ในห้องเช่ายังไม่แห้งเลย วันนี้ก็เลยเริ่มทยอยทำความสะอาดส่วนที่แห้งไปก่อน
    ส่วนที่น้ำยังขังอยู่นั้นก็เพราะว่าน้ำในท่อระบายน้ำยังเต็มอยู่เลย และเสมอกับในคลอง ส่วนทางเทศบาลมาสูบออกก็คงจะแห้งไวขึ้น
    หวังว่าตอนเช้าคงจะแห้งไปกว่านี้ จะได้ทำความสะอาดเต็มที่ซะที
    วันนี้ก็เล่นซะเหนื่อยเลยโคลนเต็มบ้านเลย โดยเฉพาะห้องเก็บของ
    ..มีไรให้ช่วยแจ้งมาได้เลยนะครับน้าเดียว..แต่เครื่องฉีดน้ำของผม ตอนนี้เอาไว้ให้น้าเกลใช้งานไปก่อนครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ deaw.1111 ดูโพส
    ..
    น้ามุ้ยครับ เดือนนี้มีมิตติ้งไหมครับ คิดถึงน้าๆทุกท่านนะครับ

..ไม่แน่ใจเหมือนกันครับน้าเดี่ยว แล้วแต่ความพร้อมของสมช.ครับ..ถ้าเดือนหน้าคงเข้าที่ครับ

User ID
    167
    Status
    โพส
    966

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..มีไรให้ช่วยแจ้งมาได้เลยนะครับน้าเดียว..แต่เครื่องฉีดน้ำของผม ตอนนี้เอาไว้ให้น้าเกลใช้งานไปก่อนครับ
    ขอบคุณครับน้ามุ้ย ตอนนี้ผมก็เริ่มทำไปบางส่วนเรื่อยๆครับจะได้เหลือน้อยลงหน่อยเพราะเยอะเหลือเกินครับ

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

หวัดดีครับ น้าเดี่ยวสุดซอย

User ID
    167
    Status
    โพส
    966

หวัดดีครับน้าอู๊ดเมื่อไหร่สุดซอยกันดีล่ะครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ได้งานใหม่เร็วๆครับ น้าอู๊ด

User ID
    8847
    Status
    โพส
    475

มืตติ้งกันอีกเมื่อไหร่ครับน้าๆ

User ID
    14653
    Status
    โพส
    36

น้ำท่วมบ้านเน็ตใช้ไม่ได้...เลยไม่ได้เข้ามาทำความเคารพน้าๆเลย ช่วงน้ำท่วมที่ผ่านมาเป็นไงกันบ้างครับ...ขอให้ใจสู้กันไว้นะครับ
    ผมเองบ้านก็ท่วม โรงงานก็ท่วม สถานะการยัง50-50อยู่เลย..ก็เริ่มเข้าไปกู้โรงงานบ้างแล้ว ดูอ่านจากกระทู้บ้านน้าหลายคนก็เจอปัญหาเช่นเดียวกัน
    หลังจากน้ำลดกันแล้วพวก ตู้เย็น เครื่องซักผ้า แอร์ คอมพิวเตอร์ ถ้าของน้าเสียหายผมก็พอซ่อมได้อยู่ ยินดีช่วยเหลือครับ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

ทุกวันอาทิตย์ว่างนะครับ...น้าๆที่ต้องการคนช่วยจัดการบ้านหลังน้ำลด...แจ้งได้นะครับ..อิอิ..จะได้ชวนน้าเอ็ดน้าอ็อดไปด้วย....

User ID
    5936
    Status
    โพส
    159

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    ทุกวันอาทิตย์ว่างนะครับ...น้าๆที่ต้องการคนช่วยจัดการบ้านหลังน้ำลด...แจ้งได้นะครับ..อิอิ..จะได้ชวนน้าเอ็ดน้าอ็อดไปด้วย....
    ล้างคอแทนได้เปล่า

User ID
    4825
    Status
    โพส
    128

ในที่สุดก็กู้คอมกับมาใช้ได้หลังจากโดนน้ำท่วม และ งมโข่งซ่อมมาสองวัน แต่ก็ยังใช้ได้ไม่ดีเท่าเดิมยังติดๆดับๆอยู่

สวัสดีครับ พี่น้อง triton ยุธยา

สวัสดีครับ น้ามุ้ย น้าอ็อด น้าแขก น้าเดียว น้าตั้ว น้าวิท น้าตุ้ย น้าไก่ น้ากั๊ก น้าเอ็ด และน้าๆทุกท่านครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tajeen ดูโพส
    ในที่สุดก็กู้คอมกับมาใช้ได้หลังจากโดนน้ำท่วม และ งมโข่งซ่อมมาสองวัน แต่ก็ยังใช้ได้ไม่ดีเท่าเดิมยังติดๆดับๆอยู่

สวัสดีครับ พี่น้อง triton ยุธยา

สวัสดีครับ น้ามุ้ย น้าอ็อด น้าแขก น้าเดียว น้าตั้ว น้าวิท น้าตุ้ย น้าไก่ น้ากั๊ก น้าเอ็ด และน้าๆทุกท่านครับ
    สวัสดีครับน้าเกล....น้ำแห้งดีแล้วคงได้เจอกันเร็ว ๆ นี้ครับ

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

สวัสดีครับ น้าตั้วขอรบกวนนิ๊ด คือกล่องยักษ์เล็กตัวเก่าของผมใช้กับไทรทันตัว 90 hp ได้เป่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับกลับอยุธยาเมื่อไหร่จะแวะไปหานะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

สวัสดีครับ น้าตั้วขอรบกวนนิ๊ด คือกล่องยักษ์เล็กตัวเก่าของผมใช้กับไทรทันตัว 90 hp ได้เป่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับกลับอยุธยาเมื่อไหร่จะแวะไปหานะครับ
    ผมไม่แน่ใจอ่ะครับน้าอู๊ด เพราะไตตั้นตัว 90 hp. เครื่องมันไม่ใช่เครื่องคอมมอลเรลอ่ะครับ ซึ่งเครื่องคอมมอลเรลมันจะมีกล่อง ecu. กล่องดันรางหน้าที่มันก็คือไปต่อจั๊มเข้ากะกล่อง ecu หลักของเรา เพื่อหลอกค่าต่างๆ ในระบบ ให้มันดัน มันฉีดน้ำมันมากขึ้นอ่ะครับ แต่เดี๋ยวยังไง ผมจะโทรไปถามพวกๆกัน เพื่อความมั่นใจให้อีกทีนะครับ
    ปล.น้าอู๊ด ผ่านมาเมื่อไหร่ กริ๊งกร๊างมาบอกกันได้เลยคร๊าบ ร้านจิ้มจุ่ม ก้อยมะนาว ร้านเดิมเรายังอยู่คร๊าบ
    ด้วยความเคารพครับ..!

หน้า 480 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 380 430 470 471 472 473 474 475 476 477 478 479 480 481 482 483 484 485 486 487 488 489 490 530 580 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้