สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

chon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เข้าป่าหน้าฝน น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น

ทริปนี้เนื่องจากเครียดจัด อยากพักผ่อน อยากปลดปล่อย ไห้สมองมันปลอดโปร่งอ้ะคับ เลยตัดสินใจเข้าป่าเข้าดงหน้าฝน 5555 ไม่เจียมเนื้อเจียมตัวเอาซะเลย โดยได้เดินทางไปอุทยานแห่งชาติเขื่อนศรีนครินทร์ แล้วก็มุ่งเข้าไปอีก 41 กม. เพื่อมุ่งไปยังที่หมายคือ น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น มี 2 เส้นทางครับ ลงเรือกับลุยโคลน เพื่อความมัน ขาไปลุยโคลนซะ ระยะทาง 41 กม. ใช้เวลาเดินทาง 2 ชั่วโมง โดยรถ Triton คู่ใจ มันคับ......แต่ก็บวกมากับอุบัติเหตุตั้งแต่ขาไป โดนมอไซค์ขับมาชน ถึงที่หมาย ฝนลงเม็ดแต่อากาศดี ซักพักฝนหยุดจึงไปเดินถ่ายรูป ไม่ทันไปไหนเลย ลื่นล้มซะขาขัดช้ำไปเป็นอาทิตย์ ตกเย็นลงไปซื้อของกิน ล้มตรงบันไดอีก 55555 วันนั้นนี่สุดยอดดวงเลย ช้ำทั้งก้น แขนแล้วก็ขา.........แต่ก็ทำไห้เหงื่อออกท่วมกาย ผ่อนคลายบ้างถึงจาไม่หายเครียดทั้งหมดก็ตาม (สนุกดีคับ) *** ทริปนี้ลืมตัวยึดขาตั้งกล้องไป สุดจะเซ็งจริง

chon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เข้าป่าหน้าฝน น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น

มีต่ออีกหน่อย

princess
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เข้าป่าหน้าฝน น้ำตกห้วยแม่ขมิ้น

ไปขับรถเล่นมาเหมือนกันค่ะ กลับมากล้ามแขนขึ้นเลย
    เพราะพยามขับรถไม่ให้ตกหลุม แต่หลุมก็เยอะมากๆ
    อากาศดีมาก ฝนตกบ้างประปราย ทำให้นอนสบาย
    เหมือนโดนดูดวิญญาณเลยค่ะ

ยังไม่ได้เดินขึ้นชั้น 5-7 เลย ว้า...น่าเสียดาย
    เอาไว้ไปอีกรอบ ^_^

น้ำตกห้วยแม่ขมิ้นสวยจังเลยคะ

เจ้าไปแต่ไม่เคยถ่ายภาพ กิน กะนอน สองอย่าง เดินยังไม่เดินเลย.. กำ..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ถ่ายได้สวยงามมาก ปีที่แล้วไป ก้อเกือบชนกับมอเตอร์ไซค์ตัดหน้า ดีที่หลบทัน น้ำตกแม่ขมิ้น ยังไงมันก้อยังสวยเหมือนเดิม

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

สวยจริงๆครับ...อยากไปจัง
    อยู่ไหนครับเนี่ย...น้ำตกที่ว่าน่ะครับ...เดี๋ยวให้น้าต่อ,น้าบอม,น้านุ๊ก..พาไปครับ
    ผมไปไม่ถูกแน่ๆ

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

ว้าว.....

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

สวยจัง

chon
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ princess ดูโพส

ไปขับรถเล่นมาเหมือนกันค่ะ กลับมากล้ามแขนขึ้นเลย
    เพราะพยามขับรถไม่ให้ตกหลุม แต่หลุมก็เยอะมากๆ
    อากาศดีมาก ฝนตกบ้างประปราย ทำให้นอนสบาย
    เหมือนโดนดูดวิญญาณเลยค่ะ

ยังไม่ได้เดินขึ้นชั้น 5-7 เลย ว้า...น่าเสียดาย
    เอาไว้ไปอีกรอบ ^_^
    โทษทีที่ตอบช้าครับ ไม่ได้เข้านาน 5-7 ก็สวยไปอีกแบบ วันหน้าจาไปซ่อมช่วงน้ำใส 555

chon
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ถ่ายได้สวยงามมาก ปีที่แล้วไป ก้อเกือบชนกับมอเตอร์ไซค์ตัดหน้า ดีที่หลบทัน น้ำตกแม่ขมิ้น ยังไงมันก้อยังสวยเหมือนเดิม
    เวลาไปเที่ยว คราวหน้าจะไม่คิดเรื่องอื่นนอกจากขับรถ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

สวยจังเลยครับ
    แต่ไม่เคยไปหรอก

ข้อมูลกระทู้