สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    421
    Status
    โพส
    237

มาตรฐาน Mitshu สั่งเปลี่ยน U-bolt ทั่วโลก และกรองโซล่า

วันนี้เข้าศูนย์มาว่าจะไปแก้เสียงแนบดัง ศูนย์แจ้งมาว่ามิตซูเรียกเปลี่ยนU-bolt ทุกคัน สาเหตุเนื่องมาจาก รถใช้อยู่เมืองหนาวU-boltแตก ช่างบ อกว่าส่วนผสมเหล็กผิด เมืองไทยก็เป็นอยู่1คัน ทั้งนี้ มีเปลี่ยนกรองโซล่าที่ความละเอียดมากกว่าเดิม ส่วนตัวSCV จะเปลี่ยนให้ต่อเมื่อเปลี่ยนกรองโซล่าแล้วไฟโชว์ และก็จะอัพโปรแกรมใหม่ แต่ดูจากcomแล้วมันเป็นเวอร์ชั่น4
    --ท่านไหนว่างๆก็ไปเปลี่ยนได้ทุกศูนย์ครับ--
    --ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ--

User ID
    7979
    Status
    โพส
    124

มาตรฐาน Re: Mitshu สั่งเปลี่ยน U-bolt ทั่วโลก และกรองโซล่า

กรองโซล่าอย่างเดียวใช่ใหมครับ กลัวไปแล้วคิดค่าเเรงเปลี่ยนด้วยน่ะสิ

User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน Re: Mitshu สั่งเปลี่ยน U-bolt ทั่วโลก และกรองโซล่า

เข้ามายืนยันครับว่า..............ฟรี

เพิ่งเปลี่ยนมาสดๆร้อนๆ จากมิตซู รัตนาธิเบศ

1.เปลี่ยนกรองโซล่า
    2.อัพเวอร์ชั่น 7
    ฟรี...................

เลยพ่วงเช็ค15,000kmซะเลย
    อันนี้เสีย 214บาท

หลังจากเปลี่ยนแล้วรู้สึกว่า รอบต้นดีกว่าเดิม (ของเดิมเวอร์ชั่น 5 และอืดๆนิดหน่อย)
    ลองดูครับ แค่ความรู้สึกส่วนตัว

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ 3 รายการ เช่นกันวันนี้เลยครับ หลังจากอ่านจาก web เราก็โทรไปเลยที่ 0 หนองคาย บริการดีมาก แต่ผมออกรถที่ กทม. เลยต้อง check เลขตัวถังรถก่อนว่าเปลี่ยนได้มั้ย อิอิ มีคับ เลยเปลี่ยนได้ ... มีดังนี้ครับ ( แต่รถยังไม่มีอาการอะไรเลยครับ แต่เป็นของฟรี และ ใหม่ บริการฟรีเลยจัดซะ หุหุๆๆ )

1.กรองโซล่า ถามช่างบอกว่ามันละเอียด ดี อะไรประมาณนั้นคับ...

2. Rewrite ECU ใหม่ จาก XXXXX01 ไปเป็น XXXXX03 ตัวใหม่ล้าสุด ผมก็ถามช่างว่าแล้วมัน Version อะไร ช่างบอกผมว่าบอกไม่ถูกครับ มันเป็นรหัสแบบนี้ แต่รู้แต่ว่าใหม่ล้าสุด เออรถผมเป็น Triton Plus นะคับ ( ถ้าTriton ตัวธรรมดา จะเป็นอีกรหัสคับ ไม่เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดเป็น XXXXX07 มั่งคับ ) เราต้อง rewrite ECU ใหม่คับ เพราะถ้าเราเปลี่ยนกรองแล้วแต่ไม่ยอม rewrite ECU เวลาที่ไฟเครื่องโชว์หรือเครื่องมีปัญหาที่ SCV วาวล์ ทาง 0 จะไม่รับเครมคับ ทุกอย่างต้องจ่ายเอง ช่างบอกมาคับ.... เอาซะกลัวเลย เหอะๆ เลยต้อง rewrite ECU ตามที่เขาให้มา....
    3.ตัวยูโบล์ทที่ยึดแหนบกับเพลา .... อันนี้เขาให้เปลี่ยนก็เลยเปลี่ยนเลย อิอิ ฟรี
    .
    ..ทั้ง3 รายการ ฟรีหมดทุกอย่างครับ ที่ 0 หนองคาย ดีๆๆๆ บริการดี ชอบๆๆๆๆ....หลังจาก rewrite ECU มาผมว่ามันดีขึ้นนะคับ เร่งดีขึ้น แต่ต้องดูยาวๆคับ มันอาจจะเปลืองน้ำมันมากขึ้นเหอะๆๆๆ.... แต่ช่างที่ 0 บอกว่ามันไม่เปลืองมากขึ้นมันดี และใหม่ล้าสุด ..... เลยมาเล่าสู่กันฟังเด้อครับ....

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เยี่ยมไปเลย

เปลี่ยนกรองใหม่ โปรแกรมใหม่ ยูโบลท์ใหม่ สามอย่างก็คุ้มแล้วครับ

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

โปรแกรมนี่ไม่มั่นใจว่าตัวใหม่ไหมแต่จากคอมมันขึ้น0004 ถ้าเป็นพลัสต้องเป็นโปรแกรมนี้ ตอนผมไปเปลี่ยน เห็นกำลังเตรียมจดหมายเรียกรถเข้าศูนย์อยู่เลย จากที่ดูใบคู่มือของช่าง มีการส่งของ(U-bolt,กรองโซล่า,SCV,แผ่นsoftware) ตั้งแต่วันที่27ก.ค.แล้ว น่าจะเข้าเปลี่ยนได้ทุกศูนย์แล้ว

User ID
    286
    Status
    โพส
    122

น้าๆครับ ต้องระบุปี ที่ซื้อรถไหมครับ หรือ ทุกคัน ครับ เพราะผมออกรถ มานานแล้วนะครับ ปี 2006

User ID
    6662
    Status
    โพส
    215

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sunton_r ดูโพส
    น้าๆครับ ต้องระบุปี ที่ซื้อรถไหมครับ หรือ ทุกคัน ครับ เพราะผมออกรถ มานานแล้วนะครับ ปี 2006
    ขอผมทาง 0 ที่ออกรถ(ต้นปี2007)ถามเลขแชสซีบอกเข้าไป ถ้ามีในรายชื่อก็Ok

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

ผมดูในใบงานของช่างเห็นว่ามีรถที่จะต้องเปลี่ยนอยู่ประมาณ80,000คัน แต่ไม่ได้ถามว่าเป็นไทรทันทุกรุ่นไหม เรื่องปีรถไม่ต้องสนใจครับทางช่างเขารู้ครับ

User ID
    839
    Status
    โพส
    47

เดี๋ยวผมต้องไปเปลี่ยนบ้างแล้ว น้าpek ต้องมีหนังสือจากมิตซูแจ้งด้วยมั๊ย

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับผม

ข้อมูลกระทู้