หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 58

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน สโมสรฟุตบอลการไฟฟ้าอยุธยา

ครับ แม็ตที่แล้วเราชนะ บีบีซีเทโร มา 2-0 แม็ตซ์หน้า ต้องออกไปเยือน ทีม บางกอก ยูไนเต็ด ที่สนาม ไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง เวลา 18.00 น.ครับ
    แต่วันอาทิตย์ที่ 9 สิงหานี้ ทีมจังหวัดอยุธยา คือ อยุธยา Fc มีนัดแข่งกับ ทีม ระยอง Fc นะครับ แข่งกันแบบเก็บคะแนน เพื่อหาแชมป์ขึ้นชั้นไปเล่นในระดับลีกสูงสุดของประเทศ เช่น ทีมชลบุรี Fc ทีมนครปฐม ทีมสมุทรสงคราม Fc ครับ
    ซึ่งในตอนนี้ ทีมอยุธยา Fc เรามีคะแนนนำเป็นจ่าฝูงอยู่ โดยมีคะแนน 26 แต้ม จาก 13 นัด ซึ่งมีคะแนนเท่ากับทีม สมุทรปราการ Fc แต่ลูกได้เสียเราดีกว่าแค่ 5 ลูกครับ
    ยังไงอาทิตย์นี้ใครว่างมาร่วมเชียร์กันได้นะครับ นั่งดูบอลไปจิบวุ้นไปได้ครับ เขาไม่ห้าม สนุกดีครับ
    สนใจนัดเจอกันได้ครับ จะได้ไปพร้อมกัน ตั้ว 083-5444883

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: สโมสรฟุตบอลการไฟฟ้าอยุธยา

อัพเดตตารางคะแนนล่าสุดครับ
    แข่ง ชนะ เสมอ แพ้ ได้ เสีย แต้ม
    อยุธยา 13 7 5 1 26 13 26
    สมุทรปราการ 13 7 5 1 22 13 26
    ไทยซัมมิท 13 6 3 4 25 19 21
    ลพบุรี 12 6 3 3 17 12 21
    ฉะเชิงเทรา 12 5 4 3 15 11 19
    สระบุรี 13 4 6 3 21 18 18
    ระยอง 13 3 6 4 8 8 15
    สิงห์บุรี 12 4 3 5 14 18 15
    ประจวบคีรีขันธ์ 12 1 9 2 11 12 12
    ราชบุรี 13 1 8 4 15 15 11
    นครนายก 12 0 7 5 6 20 7
    โรสเอเชีย 12 0 3 9 8 27 3

ต้องตามเชียร์กันหน่อยครับ จะได้ขึ้นไปเล่นในระดับสูงสุดเหมือนกะ ชลบุรี นครปฐม สมุทรสงคราม สักที ยิ่งชลบุรีจังหวัดเดียว มีตั้ง 3 ทีมเลยนะครับ ทั้ง ชลบุรี Fc ทั้ง ศรีราชา Fc และ พัทยา ยูไนเต็ด อีก แน่นอนจริงๆ ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: สโมสรฟุตบอลการไฟฟ้าอยุธยา

พรุ่งนี้ 17.00 น. มีฟุตบอลคู่ระหว่าง อยุธยา Fc พบกับ ระยอง Fc ที่สนามกีฬากลางจังหวัดอยุธยานะครับ พี่น้องท่านใดว่างหรือสนใจไปนั่งชมและจิบวุ้นไปด้วยเชิญนะครับ
    ผมจะนั่งอยู่ทางฝั่งที่มีหลังคานะครับ หรือหาไม่เจอ เบียร์หมดแจ้ง
    ตั้ว 083-5444883
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    212
    Status
    โพส
    227

พี่แกนี่เจ้าพ่อ Entertain จริงๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผลบอลล่าสุดที่ไปชมถึงขอบสนามมา
    การไฟฟ้าอยุธยา ชนะ บางกอก ยูไนเต็ด 2-0 ที่สนามกีฬาไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง
    ผลบอลดิวิชั่น 2
    อยุธยา Fc ชนะ ระยอง Fc

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผลบอลล่าสุดที่ไปชมถึงขอบสนามมา
    การไฟฟ้าอยุธยา ชนะ บางกอก ยูไนเต็ด 2-0 ที่สนามกีฬาไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง
    ผลบอลดิวิชั่น 2
    อยุธยา Fc ชนะ ระยอง Fc 2-0

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    นัดวันที่ 29 สิงหาคม จะรอดูอยู่ที่สนามชลบุรีนะครับระหว่าง
    ชลบุรี เอฟซี

Vs

การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค

น้าตั้วตามไปเชียร์การไฟฟ้าอยุธยาหรือเปล่า พอดูบอลเสร็จ

ไปมิตติ้งกันต่อที่ชายหาดบางแสนครับ
    ไปสิครับ น้าเมย์ ว่าจะถือโอกาสพาลูกกะภรรยาไปเที่ยวทะเลด้วยเลย จะได้แวะไปทักทาย น้าแสบ และพี่น้องกลุ่มแหลมแท่นชลบุรีด้วย ยังไงต้องวานน้าแสบหาจองห้องพักให้หน่อยครับ เพราะเคยไปวันเสาร์ที่พักเต็มหมดเลยครับ ไม่ได้จองล่วงหน้าไว้ ส่วนผมไม่กลัวหรอกครับ เพราะงานนี้กะว่าเมาปริ้นกะพี่น้องชลบุรียันเช้าเลยอิๆๆๆๆๆๆ ( แมตซ์นี้ทำใจไว้แล้วครับน้าเมย์ ทีมชลบุรี ช่วงโมงนี้แกร่งทั่วแผ่นจริงๆครับ)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

วันอาทิตย์ที่ 16 สิงหาคมนี้ การไฟฟ้ายุดยา ออกไปเยือนทีม บางกอกกล๊าส Fc นะครับ เวลา 17.30 น.ครับ ที่สนามคลอง 6 งานนี้เหนื่อยครับพี่น้อง
    ยังไงใครไปเชียร์ แล้วเจอกันที่สนามนะครับ ผมไปกับเพื่อนในคลับ Faifa-yuttaclub อีกร่วม 60 คน ยังไงใครเบียร์หมด โทรมานะครับ มาแจมกันได้ครับ
    ว๊ากซ์กันแต่ในเกมส์ นอกเกมส์เราคือเพื่อนกันครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อาทิตย์นี้ เราออกไปเยือน บางกอก กล๊าส ที่สนาม คลอง 6 เพื่อนๆ ท่านใดสนใจจะไปร่วมเมา เอ๊ย....ร่วมเชียร์บอล แต่ยังไม่รู้จะไปยังไง ไปกับผมได้นะครับ
    ด้วยความเคารพครับ.....

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

เซงเลยคับท่าน
    เมื่อวาน 12/08/52 อุตส่าไปเชียร์ทีม ชลบุรี เอฟ.ซี. ถึงคลอง 6
    ผลออกมาไม่ค่อยประทับใจเลย
    อิอิ
    บางกอก กล๊าส 1-0 ชลบุรี เอฟ.ซี.

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    นัดวันที่ 29 สิงหาคม จะรอดูอยู่ที่สนามชลบุรีนะครับระหว่าง
    ชลบุรี เอฟซี

Vs

การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค

น้าตั้วตามไปเชียร์การไฟฟ้าอยุธยาหรือเปล่า พอดูบอลเสร็จ

ไปมิตติ้งกันต่อที่ชายหาดบางแสนครับ
    แล้วพบกันที่สนาม สิรินธร นะคับท่าน

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ swashbuckler-Triton ดูโพส
    แล้วพบกันที่สนาม สิรินธร นะคับท่าน
    ครับ น้า วันเสาร์ที่ 29 นี้เจอกันครับ บอลจบไปเมากันต่อที่แหลมแท่นครับ ที่พักไม่ต้องหา กะเมากับน้าแสบ น้าเมย์ และเพื่อนๆแหลมแท่นกันยันเช้าไปเลยอ่ะครับ อิๆๆๆๆๆ
    ว่าแต่ว่าตามมาเชียร์ชลบุรีถึงสนามคลอง6 ทำไมไม่เลยมาหน่อยหล่ะครับ มาเมากันนิดนึงก่อนกลับ พี่น้องกันทั้งนั้นครับ อิๆๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ swashbuckler-Triton ดูโพส
    เซงเลยคับท่าน
    เมื่อวาน 12/08/52 อุตส่าไปเชียร์ทีม ชลบุรี เอฟ.ซี. ถึงคลอง 6
    ผลออกมาไม่ค่อยประทับใจเลย
    อิอิ
    บางกอก กล๊าส 1-0 ชลบุรี เอฟ.ซี.
    โห...ท่าน ขนาดทีมชลบุรี FC แข็งขนาดนั้น ยังโดน แล้วอาทิตย์นี้ ทีม ไฟฟ้ายุดยาบ้านผมต้องออกไปเยือนเหมือนกัน จะรอดมั้ยเนี่ย บรื๋อออออออออออออออ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาร่วมเซ็งด้วยอีกคนสงสัยจะแพ้ทางกันแน่ๆ
    ชลบุรี เอฟ.ซี. แพ้ บางกอกกล๊าส ทั้งเหย้าและเยือนเลย อิอิ
    ไม่เป็นไรครับน้าเมย์ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถึงคิวผมต้องไปเยือน บางกอกกล๊าส เหมือนกัน เดี๋ยวไฟฟ้ายุดยาจะไปแก้แค้นให้ ( ว่าแต่ว่า ขนาดชลบุรี FC แข็งขนาดนั้น ยังพลาดท่ามา แล้วผมจะรอดมั้ยครับเนี่ย )
    บรื๋ออออออออออ....
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ไม่เป็นไรครับน้าเมย์ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถึงคิวผมต้องไปเยือน บางกอกกล๊าส เหมือนกัน เดี๋ยวไฟฟ้ายุดยาจะไปแก้แค้นให้ ( ว่าแต่ว่า ขนาดชลบุรี FC แข็งขนาดนั้น ยังพลาดท่ามา แล้วผมจะรอดมั้ยครับเนี่ย )
    บรื๋ออออออออออ....
    ด้วยความเคารพครับ...
    55555555...น้าเมย์ มีเพื่อนร่วมเซ็งแล้วนะครับ
    เมื่อวานไฟฟ้ยุดยาออกไปเยือน บางกอกกล๊าส
    โดนมา 3-1 อ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ไม่เป็นรัยครับน้าตั้วกีฬาย่อมมีแพ้มีชนะเป็นเรื่องธรรมดา
    แต่ตอนนี้ผมมีสติ๊กเกอร์ Chonburi FC อยู่ 3 อัน ใหญ่ 1 จิ๋ว 2
    กำลังหาที่ติดอยู่อันใหญ่กะว่าจะเอาไปติดที่หน้าร้านเจ้าวี
    ส่วนอันจิ๋วผมกะว่าจะติดที่รถน้าตั้วกับรถน้าหนุ่ยซะหน่อย
    เดี๋ยวรอให้เผลอก่อน 555555...........

กราบขอบพระคุณน้าเมย์มากๆครับ ที่นึกถึงผม จัดมาเลยครับน้า
    เดี๋ยวหาตำแหน่งเหมาะๆเลยครับ อิๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

พรุ่งนี้ 16.00 น. การไฟฟ้ายุดยา ต้องเปิดบ้านรับการมาเยือนของ ทีม TOT องค์การโทรศัพท์ นำทัพโดย สุเชาว์ นุชนุ่ม ไม่น่าจะแพ้นะเรา
    แต่โปรมแกรมหน้าอีก 2 นัดนี่สิครับ ตายแน่ๆ อาทิตย์ที่ 23 เปิดบ้านต้อนรับการมาเยือนของทีม เมืองทอง หนองจอกจ่าฝูง นำทีมโดย ลีซอ ไม่น่ารอด อิๆๆ
    ต่อไปออกไปเยือนทีม ชลบุรี FC ที่ชลบุรี อีก นี่ก็ไม่น่าจะรอดอีก
    สรุปเดือนนี้ จะมีแต้มบ้างมั้ยเนี่ยเรา โปรแกรมสังหารจริงๆเดือนนี้ เจอแต่แข็งๆทั้งนั้น
    แต่ยังไงก็จะเชียร์ครับ ไฟฟ้ายุดยา

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    พรุ่งนี้ 16.00 น. การไฟฟ้ายุดยา ต้องเปิดบ้านรับการมาเยือนของ ทีม TOT องค์การโทรศัพท์ นำทัพโดย สุเชาว์ นุชนุ่ม ไม่น่าจะแพ้นะเรา
    แต่โปรมแกรมหน้าอีก 2 นัดนี่สิครับ ตายแน่ๆ อาทิตย์ที่ 23 เปิดบ้านต้อนรับการมาเยือนของทีม เมืองทอง หนองจอกจ่าฝูง นำทีมโดย ลีซอ ไม่น่ารอด อิๆๆ
    ต่อไปออกไปเยือนทีม ชลบุรี FC ที่ชลบุรี อีก นี่ก็ไม่น่าจะรอดอีก
    สรุปเดือนนี้ จะมีแต้มบ้างมั้ยเนี่ยเรา โปรแกรมสังหารจริงๆเดือนนี้ เจอแต่แข็งๆทั้งนั้น
    แต่ยังไงก็จะเชียร์ครับ ไฟฟ้ายุดยา

User ID
    254
    Status
    โพส
    489

น้องจงขอพี่ไปด้วยคนนะ555555

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมจะไปดีมั้ยเนี่ย...แฟนๆ ชลบุรี FC เริ่มรวมตัวกันแล้วอ่ะครับ พี่น้อง....

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้