สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

กระทู้: ช่วยกันหาบทสรุป V.7 เป็นเวอร์ชั่นมาใหม่และมีจริงหรือ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    421
    Status
    โพส
    237

มาตรฐาน ช่วยกันหาบทสรุป V.7 เป็นเวอร์ชั่นมาใหม่และมีจริงหรือ

จากรูปนี้ใช้เวอร์ชั่นที่ว่าไหม เวลาตอนช่างอัพโปรแกรมผมยืนอยู่ด้วยตลอด เสียดายไม่ได้จดข้อมูลรหัสต่างๆ แต่ตอนช่างจะอัพโปรแกรมช่างได้โทรไปหาอาจารย์ที่ศูนย์ใหญ่เกี่ยวกับขั้นตอนการลง เพราะรุ่นPlusจะลงแบบAutoไม่ได้ต้องเลือกรหัสเอง แล้วรหัสที่ตอนท้ายที่อัพเสร็จนี่ผมจำ3ตัวหลังได้ว่า 991 พอเสร็จผมก็ถ่ายรูปหน้าจอมาให้ดู ผลก็ตามรูป และไอ้3ตัวท้ายเนี่ยดันจำได้ว่ามันเคยมีมาก่อนแล้ว เพราะผมอัพโปรแกรมบ่อยมากไม่ต่ำกว่า5ครั้ง และทุกครั้งที่ทำก็จะเข้าไปยืนดูตลอด และคิดว่ารหัสที่ลงเนี่ยน่าจะเป็นตัวเก่า หรือไม่ก็ต้องมีผิดพลาดทางช่างที่ลงตัวเก่าให้ พี่น้องที่ยังไม่ได้เข้าไปทำรบกวนลองไปดูที่หน้าจอคอมหน่อยว่าแท้จริงแล้วมันเป็นเวอร์ชั่นใหม่ไหม ถ่ายรูปมาได้ยิ่งดี

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: ช่วยกันหาบทสรุป V.7 เป็นเวอร์ชั่นมาใหม่และมีจริงหรือ

จากภาพด้านซ้ายมือ เป็นรหัสของกล่อง ไทรทัน พลัสครับ
    ตัวเลขตรงกลาง เป็นรหัสโปรแกรมที่ลงครับ 03
    ส่วนที่บอกว่า 991 สามตัวท้ายเป็น ชื่อไฟล์ นามสกุล .cff (1862A991.cff) ที่จะเลือกก่อนลงครับ

เมื่อลงโปรแกรมใหม่แล้ว จะได้รหัสโปรแกรมคือ 1860A89603 ครับ เป็นของไทรทัน พลัส เครื่อง 4D56 เทอร์โบ อินเตอร์ ทั้ง A/T และ M/T

อ๋อ ที่วงกลมไว้ เวอร์ชั่น 4 ช่างบอกว่า พลัสมีเวอร์ชั่นเดียว คือ 4 คือ 601 ส่วน 602 คือที่เข้าใจว่าเป็น 5 ช่างบอกว่า ตัว 602 มีพื้นฐานมาจาก 4 นั่นเอง แก้ไขการสตาทตอนเช้า
    ส่วน 603 ก็เหมือนเดิมกับ 601 แก้ไขเรื่อง เซฟโมด ให้ทำงานช้าลง

เท่าที่สอบถามจากช่างมาครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ช่วยกันหาบทสรุป V.7 เป็นเวอร์ชั่นมาใหม่และมีจริงหรือ

ยืนยันว่า รุุ่นที่ต้องเรียกเป็นหลัก คือ 116 ม้า ครับ ที่เรียกว่า 7 ได้อย่างถูกต้อง

นอกนั้น ไม่ว่าพลัส หรือ 3200 ที่เราเรียกว่า 7 นั้น จริงๆ แล้ว มันแค่ 3 เองครับ

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

เป็นงงครับ แต่ก็ไม่ซีเรียส เพราะตอนนี้รู็สึกการตอบสนองดีมาก แต่สุดท้ายก็งง

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ที่รู้ๆผมลงโปร 3.2 รหัส3ตัวท้ายคือ 602 กะรถขาวมุกออโต้เน่าๆ มอมๆ เมื่อปี09ต้นปีครับ ...

User ID
    2702
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ที่รู้ๆผมลงโปร 3.2 รหัส3ตัวท้ายคือ 602 กะรถขาวมุกออโต้เน่าๆ มอมๆ เมื่อปี09ต้นปีครับ ...
    แรงขึ้นป่าวครับน้าหนุ่ม?? จาได้ลงมั่ง..

User ID
    3738
    Status
    โพส
    61

เอ ถ้าเครื่อง 2.5 ตัว 4x4 จะเอาไปลงโปรแกรมของ 3.2 V.7 จะได้รึเปล่าครับ แล้วผลจะเป็นไงบ้าง

เมื่อวานเอาไปทำมาที่แถวท่าพระ ช่างลงแล้วไม่ค่อยสมบูรณ์ยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก ไฟเครื่องก็โชว์ตลอด กว่าจะดับได้ก็หมดเวลากับการอัพโปรแกรมไปเกือบสองชั่วโมง รู้สึกไม่ค่อยมั่นใจยังไงไม่รู้

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ riverwide ดูโพส
    เอ ถ้าเครื่อง 2.5 ตัว 4x4 จะเอาไปลงโปรแกรมของ 3.2 V.7 จะได้รึเปล่าครับ แล้วผลจะเป็นไงบ้าง

เมื่อวานเอาไปทำมาที่แถวท่าพระ ช่างลงแล้วไม่ค่อยสมบูรณ์ยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก ไฟเครื่องก็โชว์ตลอด กว่าจะดับได้ก็หมดเวลากับการอัพโปรแกรมไปเกือบสองชั่วโมง รู้สึกไม่ค่อยมั่นใจยังไงไม่รู้
    โทรมาสอบถามได้ครับ ด้วยเหตุบางประการผมไม่อยากโพสในกระทู้ครับ

0894997508 [บอม] หรือโทรหาน้านุ๊กก็ได้ครับ

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PeckcO ดูโพส
    เป็นตามที่เห็นครับ ไม่ต้อง งง รุ่นเดียวกันเปะ

ส่วนความเปลี่ยนแปลง อันนี้ให้ลองนะครับ เช้าๆ เครื่องเย็นๆ

ลองสตาร์ทดู เสียบกุญแจ บิด ON นับ 1 2 3 บิดสตาร์ท

แล้วจะพบความแตกต่าง 555 ติดทันที ไม่มีควันขาว ไฟเอนจิ้นก็ยังไม่ดับ

ไม่เชื่อลองดูดิครับ ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็น่าจะทราบด้วยตัวเองกันไปแล้ว

ก่อนที่จะอัพผมใช้โปรของรุ่น4x4 ไม่รู้เวอร์ชั่นไหน ตอนเช้าสตาร์ทติดยากมาก ติดทีอายชาวบ้านควันยังกับใครมาขายไก่ย่าง
    ตอนนั้นแบตก็ใกล้เสื่อมสตาร์ทจนแบตหมดไฟเลย ตอนนี้บิดนิดเดียวติดเลย ยิ่งขับยิ่งเพลิน

ข้อมูลกระทู้