หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 92

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: โช้คอัพหน้าRM-BENZใส่PLUS 4 Door

เมื่อกี้เห็นน้าเขาเข้ามาตอบในห้องซื้อขายในกระทู้ของเขาอยู่แว๊บๆ ห่างกันไม่กี่นาที แล้วทำไมไม่เข้ามาชี้แจงในกระทู้นี้ให้ชัดเจนกันหล่ะครับเนี่ย
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

มาตรฐาน Re: โช้คอัพหน้าRM-BENZใส่PLUS 4 Door

เห็นแกได้ครับร้านนี้ไม่น่าเชื่อถือ

krit5108
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็โดน...ไม่อยากเอ่ยถึง.....อยากรู้ขอเบอร์ผมกับ Admin

PomTriton07
    ผู้เยี่ยมชม

โอ๊ย ............. เกือบไป อาทิตย์หน้าว่าจะไปที่ Pp ยานยนต์ คิดว่ากำลังไปดูคู่โช๊คหน้า หลังหน่อย เห็นเค้าโฆษณาในเวปของพวกเรา ไม่มีใครว่าอะไร ก็นึกว่าดีจริง .............. ขอบคุณมากครับ สำหรับเจ้าของกระทู้ ที่ออกมาบอกครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ถ้าเงียบหายไปอย่างนี้ ก็คงจบเรื่องราวของช่วงล่างระดับเทพแล้วสิครับเนี่ย
    แต่ถ้าน้าพรตออกมาชี้แจงรายละเอียดความผิดพลาดที่เกิดขึ้น มันจะกลับมาสร้างความศรัทธาต่อร้านอีกมากโขเลยนะครับ

User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ถ้าเงียบหายไปอย่างนี้ ก็คงจบเรื่องราวของช่วงล่างระดับเทพแล้วสิครับเนี่ย
    แต่ถ้าน้าพรตออกมาชี้แจงรายละเอียดความผิดพลาดที่เกิดขึ้น มันจะกลับมาสร้างความศรัทธาต่อร้านอีกมากโขเลยนะครับ
    จริงๆแล้วเรื่องมันน่าจะจบมาต้องนานแล้วครับถ้าเขาออกมาแสดงความรับผิดชอบ แต่สำหรับผมนะผมหมดศรัทธากับร้านนี้มานานแล้วครับโดนมาเหมือนกันแต่ไม่อยากพูดถึงและก็ยังมีเพื่อนๆในคลับเราอีกหายคนครับที่โดนคล้ายๆแบบผมแต่พวกเขาก็ไม่อยากพูดถึงเสียรู้ให้เขาไปแล้วทำงัยได้ครับเงินก็จ่ายไปแล้ว

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    คู่หน้า Oldman คู่หลัง Procomp MX6 คิดได้ยังไงครับเนี่ย

ระวังนะครับระวัง ปวดหัวแก้ได้แล้ว แต่ต้องมาปวดตับอีก ระวังตับแตก ไส้ทะลัก ม้ามกระจายล่ะครับ

หน้าก็แข็ง หลังก็แข็ง ตาย ๆ

ไหน ๆ ก็ ไหน ๆ แล้ว แรก ๆ ผมก็อยากเข้าไปทำหรอกครับ เห็นว่าใกล้บ้านดี แต่พอเห็นหน้าร้านแล้ว ถอยดีกว่าครับ ไม่อยากเสี่ยง ใคร ๆ ก็พูดได้ว่าทำมาแล้วแบบนั้น แบบนี้ ทำได้หมด เอาเข้าจริง ๆ ทำได้ทั้งนั้นล่ะครับ แต่ไม่เคยจบก็เท่านั้นเอง อีกอย่างชอบยัดเยียดของให้ลูกค้าและถือวิสาสะมาก ๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    ผมเองไม่เคยเข้าไปใช้บริการร้านนี้หรอกครับ แม้แต่เข้าไปคุยก็ไม่เคย แต่ที่เห็นผมโพสอย่างงั้นอย่างงี้ อย่าคิดว่าผมอคติกับเค้านะ เพราะจากที่ผมได้ยินมาจากน้า ๆ ที่รู้จักกันและได้ไปทำที่ร้านนี้ หลายต่อหลายคัน พูดเป็นเสียงเดียวกัน ว่าครั้งเดียวพอ นี่ต่างหากที่ทำให้ผมรู้สึกว่าทำไมไม่น่าทำกันอย่างนี้ เพราะตัวเองก็ขับไทรทันเหมือนกัน และเป็นคนทำช่วงล่าง ซึ่งต้องทำงานโดยพิถีพิถัน และเลือกอุปกรณ์ที่เหมาะให้กับลูกค้า แต่นี่อะไร สิ่งที่รับรู้มามันมากเกินบรรยายครับ ถึงแม้จะไม่ได้เป็นประสบการณ์ตรงก็ตาม

สิ่งที่ผมไม่ชอบคือ การบริการที่ไม่ดีและการทำงานที่มั่ว ราคาที่สูง รวมทั้งเรื่องการรับผิดชอบ
    เวลามีปัญหาจะบอกว่าไม่ได้เป็นที่โช๊ค เป็นของใหม่ ปัญหาน่าจะมาจากตัวอื่น และก็ถือวิสาสะยัดเยียดให้ซะ ก็เท่านั้นเอง

หากพูดมากเกินไป ยินดีให้ลบกระทู้ที่ผมโพสในห้องนี้ทั้งหมดครับ
    เห็นด้วยครับ กับน้าเอก บางครั้งราคาไม่ใช่ปัจจัยสำคัญ ถ้างานออกมาดีและมีความรับผิดชอบในสิ่งที่ทำ

ตอบกระทู้ขายของบ่อยไม่ได้ช่วยให้งานมันดีขึ้นมาหรอกครับ

User ID
    978
    Status
    โพส
    103

คู่หน้า Oldman คู่หลัง Procomp MX6 คิดได้ยังไงครับเนี่ย

ระวังนะครับระวัง ปวดหัวแก้ได้แล้ว แต่ต้องมาปวดตับอีก ระวังตับแตก ไส้ทะลัก ม้ามกระจายล่ะครับ

หน้าก็แข็ง หลังก็แข็ง ตาย ๆ

ไหน ๆ ก็ ไหน ๆ แล้ว แรก ๆ ผมก็อยากเข้าไปทำหรอกครับ เห็นว่าใกล้บ้านดี แต่พอเห็นหน้าร้านแล้ว ถอยดีกว่าครับ ไม่อยากเสี่ยง ใคร ๆ ก็พูดได้ว่าทำมาแล้วแบบนั้น แบบนี้ ทำได้หมด เอาเข้าจริง ๆ ทำได้ทั้งนั้นล่ะครับ แต่ไม่เคยจบก็เท่านั้นเอง อีกอย่างชอบยัดเยียดของให้ลูกค้าและถือวิสาสะมาก ๆ
    อยากถามเป็นข้อมูลนิดนะพี่พอดีไม่เคยใช้ OME กระบอกเหลืองๆใช่ป่ะ ว่าแต่ฟิลลิ่งมันเป็นไงเหรอพี่ ถ้าเทียบกับ W/C เคยถามร้าน M 4x4 บอกว่าคล้ายๆกับ W/C แต่ติดเรื่องเครม ผมเลยเอา W/C ก็แข็งจริงๆ แถมปรับสตรัทอีกนิ้วครึ่ง ออกแนวนหนึบๆ ถ้าชอบนุ่มๆ ไม่ผ่านแน่ ส่วน MX6 ผมเคยใช้อยู่ก็ไม่ได้แข็งมาก มันปรับได้ ผมปรับไว้ที่ 2 กะลังดี ส่วน W/C ด้านหน้าจะประมาณ ระดับ 3 ของ MX6 ผมว่าแข็งเกินสำหรับคนที่ขับรถไม่เร็วขนาด 140-160

อ้อ...น้า CK Driftking นี่นา OME ชุดนี้ ผมจำได้ เข้ามาช่วยเม้นท์ให้หน่อยครับ

User ID
    978
    Status
    โพส
    103

หาเจอแล้ว ขออนุญาตพี่ CK Driftking ด้วยครับ เผื่อพี่ไม่ค่อยได้เข้ามา http://www.triton4x4club.com/webboar...p?topic=1896.0

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อุปกรณ์พื้นฐานในการติดตั้งยังไม่มีเลย

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ฮ๊อตเหมือนกันนะเนี่ย กระทู้นี้

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เห็นด้วยครับ กับน้าเอก บางครั้งราคาไม่ใช่ปัจจัยสำคัญ ถ้างานออกมาดีและมีความรับผิดชอบในสิ่งที่ทำ

ตอบกระทู้ขายของบ่อยไม่ได้ช่วยให้งานมันดีขึ้นมาหรอกครับ
    ใช่ครับ เห็นด้วยกับน้าปอง ราคาไม่ใช่เรื่องสำคัญ เพราะมันอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อและผู้ขาย ถึงคุณขายแพงกว่าที่อื่น แต่คุณมีการรับผิดชอบหรือดูแลหลังการขายเมื่อสินค้ามีปัญหา ผมว่าเป็นใครก็ยอมจ่ายแพงกว่าครับ เพราะถือว่าซื้อการบริการหลังการขายอ่ะครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

หัวข้อไม่เด่น หรือ คนที่ตามหาไม่อยากอ่าน?

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ใช่ครับ เห็นด้วยกับน้าปอง ราคาไม่ใช่เรื่องสำคัญ เพราะมันอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อและผู้ขาย ถึงคุณขายแพงกว่าที่อื่น แต่คุณมีการรับผิดชอบหรือดูแลหลังการขายเมื่อสินค้ามีปัญหา ผมว่าเป็นใครก็ยอมจ่ายแพงกว่าครับ เพราะถือว่าซื้อการบริการหลังการขายอ่ะครับ
    ถูกต้องครับ ผมว่าพี่พรต อย่าให้คนมองในแง่ไม่ดีเลย เราคนในคลับด้วยกัน ออกมาแจ้งถึงปัญหา และการแก้ไข เท่านี้ ก้อดูดีขึ้นแล้วครับ
    อย่าหนีปัญหา ปัญหามีไว้ให้แก้ไข

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maxton ดูโพส
    อยากถามเป็นข้อมูลนิดนะพี่พอดีไม่เคยใช้ OME กระบอกเหลืองๆใช่ป่ะ ว่าแต่ฟิลลิ่งมันเป็นไงเหรอพี่ ถ้าเทียบกับ W/C เคยถามร้าน M 4x4 บอกว่าคล้ายๆกับ W/C แต่ติดเรื่องเครม ผมเลยเอา W/C ก็แข็งจริงๆ แถมปรับสตรัทอีกนิ้วครึ่ง ออกแนวนหนึบๆ ถ้าชอบนุ่มๆ ไม่ผ่านแน่ ส่วน MX6 ผมเคยใช้อยู่ก็ไม่ได้แข็งมาก มันปรับได้ ผมปรับไว้ที่ 2 กะลังดี ส่วน W/C ด้านหน้าจะประมาณ ระดับ 3 ของ MX6 ผมว่าแข็งเกินสำหรับคนที่ขับรถไม่เร็วขนาด 140-160

อ้อ...น้า CK Driftking นี่นา OME ชุดนี้ ผมจำได้ เข้ามาช่วยเม้นท์ให้หน่อยครับ
    Oldman Emu เป็นแกนสีเหลืองครับ ร้านที่เป็นตัวแทนคือร้าน ARB ครับ ความรู้สึกที่ขับตอนนี้ก็พอใช้ได้ครับ ไม่นุ่ม ไม่แข็งจนเกินไป
    ส่วนร้านที่ขาย R-M BENZ คือ ร้าน Exo 4x4 ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaka ดูโพส
    Oldman Emu เป็นแกนสีเหลืองครับ ร้านที่เป็นตัวแทนคือร้าน ARB ครับ ความรู้สึกที่ขับตอนนี้ก็พอใช้ได้ครับ ไม่นุ่ม ไม่แข็งจนเกินไป
    ส่วนร้านที่ขาย R-M BENZ คือ ร้าน Exo 4x4 ครับ
    ได้เจอกับร้านที่ไปทำ ได้คุยกับเจ้าของร้านเรื่องกระทู้นี้นี้บ้างเปล่าครับ ไม่เห็นเขาจะเข้ามาตอบเลยครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

จุ๊ๆ!...เขาอยู่กะทู้ใกล้ๆนี่เอง

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

งานเข้าตา พรต แล้ว ซื่อกินไม่หมดจิงๆครับ...

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

หน้า 3 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้