หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 92

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

มาตรฐาน โช้คอัพหน้าRM-BENZใส่PLUS 4 Door

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยใส่ โช้คอัพหน้าRM-BENZใส่PLUS 4 Door กับแมกซ 20"
    ติดตั้งที่ PP ยานยนต์ใส่แล้วมีดังคึกๆคั่กๆ ที่ช่วงล่างด้านหน้า ขับเดินหน้าเบาก็มีเสียง ดังคึกๆคั่กๆ เวลาเลี้ยวจะถอยรถเข้าถอยออกมีเสียงดังมากๆ พึ่งติดตั้งเมื่ิอวานนี้ 12 สิงหาคม 2552 รู้สึกไม่ประทับใจ ราคา 12,800 บาท เดิมใส่ ARAMDA EXTEM 4,500 บาท ยังไม่มีเสียงเลย ช่างพรตบอกโช้คปกติแต่ทำไมมีเสียงดังคึกๆคั่งๆ แต่กลับบอกให้ผมลองใช้ดูก่อน ก่อนหน้านี้ใส่โช้คหลัง MX6+กันโคลง+โตงเตง ทั้งหมดรวม 25,400 บาท + 12,800 บาท (RM-BENZ)
    รวม 3x,xxx กว่าบาท ขอความเห็นสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ ขอระบายหน่อยเถอะ เสียเงินไม่ใช่น้อยเลย ทำไงดี เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน Re: โช้คอัพหน้าRM-BENZใส่PLUS 4 Door

ลองให้ช่างพรตแก้ไขดูครับ ยังไงเค้าก็ต้องรับผิดชอบทำให้ ขับไปนานๆ ท่าจะไม่ปลอดภัยแน่ครับ ว่าแต่ 3 อย่าง 25,400 ผมว่าแพงไปหน่อยนะครับ แต่โช๊คหน้า RM-BenZ ผมไม่รู้อ่ะครับ

- MX6 = 9500
    - กันโคลง (อลูมิเนียมมั้ง) = 6500
    - โตงเตง = 3800

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

มาตรฐาน Re: โช้คอัพหน้าRM-BENZใส่PLUS 4 Door

มีคู่หน้าเดิม ARMADA EXTEM = 4,500 บาทครับ แล้วเอาไปตีเทริน เขาแนะนำเป็นยี่ห้อ RM-BENZ บอกว่า triton ในคลับ เขาแนะนำให้ใช้ตัวใหม่ rm-benz ครับราคา 12,800 บาท หักเทิน armada -2000 จ่ายเพิ่ม 10,800 บาทครับ

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

ARMADA EXTEM (หน้า) = 4,500 บาท
    กันโคลง aluminium= 6,500
    โตงเตง = 3,800
    PROCOMP MX-6 (หลัง) = 9,500 บาท
    ชุดแรก
    เมื่อวานไปเปลี่ยนหน้า RM-BENZ = 12,800 - 2000 (ARMADA) จ่ายเพิ่ม 10,800 บาท

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaka ดูโพส
    ARMADA EXTEM (หน้า) = 4,500 บาท
    กันโคลง aluminium= 6,500
    โตงเตง = 3,800
    PROCOMP MX-6 (หลัง) = 9,500 บาท
    ชุดแรก
    เมื่อวานไปเปลี่ยนหน้า RM-BENZ = 12,800 - 2000 (ARMADA) จ่ายเพิ่ม 10,800 บาท
    บิลที่จ่ายไป...ครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ไม่ดีก้อต้องแก้ไข ครับ อย่าให้แค่ลองใช้ไปก่อนเลย เสียชื่อนะพี่พรต

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เกือบไปแล้วเรา รอดูอีกนิดครับ....
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    2909
    Status
    โพส
    78

ชุดเดียวไม่จบ หรอครับ...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaka ดูโพส
    มีคู่หน้าเดิม ARMADA EXTEM = 4,500 บาทครับ แล้วเอาไปตีเทริน เขาแนะนำเป็นยี่ห้อ RM-BENZ บอกว่า triton ในคลับ เขาแนะนำให้ใช้ตัวใหม่ rm-benz ครับราคา 12,800 บาท หักเทิน armada -2000 จ่ายเพิ่ม 10,800 บาทครับ
    คำนี้ คืออะไรครับ คนในคลับเราแนะนำเหรอครับ แล้วใครแนะนำใครครับ คนขายแนะนำหรือคนซื้อแนะนำครับ

ต้องแก้ไขครับ จะมาใส่ไปก่อนไม่ดีมั้งครับ อันตรายครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ลองเอาเข้าร้านที่มีเครื่องยกแล้วมุดเข้าไปดูโช๊คน่าจะงัด
    ยกไงลองดูสายที่ต่อ abs ด้วยก็ดี ของผมเค้าลืมขัดน๊อตสายไฟห้อยอยู่
    แล้วก็ยางลองสปริงใส่กลับข้างรึเปล่า (หัวสปริงมันจะไม่ยัน)
    อันนี้ด้านหน้าที่ของผมเป็นแล้วลองใช้ดูก่อนจนทนไม่ได้

ส่วนอีกอันขับแล้วดังทีแรกผมนึกว่าดังหน้าซ้ายพอเอาเข้าร้านอื่นไปเช็คปรากฏว่าดังจากกันโคลง
    เช็คง่ายๆโดยการขึ้นไปโยกรถแล้วให้อีกคนคอยฟังเสียง วิธีแก้เปล่ยนยางใหม่ปรับกันโคลงให้ตั้งฉาก
    ไม่ใช่เอียงๆเพราะมันจะเบียดยางมันก็แค่รอวันดังเมื่อถึงเวลายางรองหมด

เอาเป็นว่าลองใช้ไปก่อนถ้าทนได้
    ส่วนผมทนไม่ได้ก็ไปหาที่ทำใหม่
    โชคดีครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

รีบกลับไปแก้ไขเลยครับ เดี่ยวเกิดการเสียหายมาจะตกลงกันไม่ได้ครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

แก้ไขดีกว่าครับ เข้าไปร้านที่ติดตั้งเลยครับ
    อย่าปล่อยไว้ครับ ไม่ปลอดภัยครับ
    ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆ นะครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...อ่า อย่างนี้ต้องได้รับการแก้ไขอย่างเร่งด่วนครับ อย่าทนใช้หรือแค่ทดลองใช้ต่อไป นั่นหมายถึงอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สินของผู้บริโภคเลยนะครับ...

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

คุณ พรต ไปไหนทำไมไม่ออกมาแสดงความรับผิดชอบบ้างครับ ทำไมเงียบละครับ ช่วยออกมาแจงรายละเอียดและสาเหตุให้ทราบบ้างครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    นั่นดิครับ เวลาขายของอ่ะมาเร็วเชียว น้าพร รถเสร็จหรือยังครับ อยากเห็นครับอยากเห็น
    ใกล้แล้วครับ อาทิตย์หน้าก็หน้าจะเสร็จแล้วครับ ขาดแค่เก็บรายละเอียดอีกนิดหน่อย ขออนุญาติใช้กระทู้นี้ตอบนอกกระทู้นะครับ

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

วันนี้ได้ไปเปลี่ยนโช้ค RM-Benz ชุดใหม่ แต่เวลาขับช้าๆยังมีเสียงคึกๆคั่ก เหมือนเดิม แต่เวลาวิ่งใช้ความเร็วไปเรื่อยก็จะไม่ได้ยินเสียงครับ ตอนลองขับกับช่างพรตกลับไปค่อยได้ยินเสียง ช่างพรตแนะนำให้ไปตั้งศูนย์ล้อครับ พรุ่งนี้จะลองไปตั้งดูครับ ขอขอบคุณความเห็นเพื่อนๆทุกท่านครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

เป็นเช่นไร แจ้งผลด้วยนะครับพี่น้อง
    คอยฟังผลด้วยความห่วงใยครับ

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

วันนี้ไปตั้งศูนย์แล้วก็ยังเป็นอาการเดิมครับ ช่างพรตบอกว่า RM-Benz รุ่นที่ผมใส่ตรงเกลียวล็อกกระบอกโช้คมีจุดบกพร่องต้องมีข้อแก้ไขต้องปรับปรุงใหม่ แต่รุ่นที่เป็น Sub Tang แยกจะเป็นเกลียวล็อก 2 ชั้นจดีกว่า แต่ราคา 2 หมื่นกว่าบาท ผมสู้ราคาไม่ไหว ก็เลยจะเปลี่ยนยี่ห้อใหม่ให้ครับ แต่ว่ายี่ห้อ Rancho "รุ่น comfort" ซึ่งของดันหมดต้องรอของประมาณ 1 เดือน,เลยแนะนำให้ผมใช้ยี่ห้อ Old Man "รุ่น comfort" จะสั่งของให้วันจันทร์ 17/8/52 นี้ได้ของแล้วจะโทรแจ้งให้มาเปลี่ยน ไม่ทราบว่ายี่ห้อนี้คุณภาพดีไหมครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ของไม่ดี คืนของไม่ได้เหรอครับ แล้วเอาเงินคืน

ทำไมยังต้องให้ลองตัวอื่นอีกเหรอครับ แล้วถ้ามันออกมาไม่ดีอีกหล่ะครับ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

งานเข้าเลยแบบนี้
    เจ้าของร้านไม่เห็นออกมาชี้แจงบ้างเลย
    Amada Extreme แถวระยองคู่หน้าพร้อมใส่+ตั้ง0 แค่ 3500 เอง แพงจังอ่ะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 5 หน้า 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้