หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

มาตรฐาน คอนโซลกลางรุ่นใหม่ จับยัดลงรถรุ่นเก่าได้รึเปล่า?

รถผม พลัส 4 Dr. A/T ซื้อมาเดือน มิ.ย. 09
    แต่มีปัญหาหงุดหงิดคือ ช่องเก็บของจุกจิกมันน้อยไปหน่อย
    >>ตรงคอนโซลกลางใต้เบรคมือ ก็มีแค่หลุมวางแ้ก้ว 2 หลุม
    >>ช่องเก็บของข้างคันเกียร์ ก็ปาดเว้าด้านข้างลงต่ำ ทำให้เก็บของได้น้อย
    >>กล่องเก็บของตรงคอนโซลกลางก็ตื้นไปหน่อย

พอเห็นพลัสรุ่นใหม่ เดือนสิงหา 09
    เห็นแว้บๆๆๆๆ
    >>ตรงคอนโซลกลางใต้เบรคมือ มีหลุมวางแ้ก้ว 2 หลุม แล้วมีหลุมใส่เหรียญ เพิ่มมาด้วย
    >>ช่องเก็บของข้างคันเกียร์ ก็ไม่ปาดเว้าด้านข้างแล้ว ทำให้เก็บของได้เยอะ
    >>กล่องเก็บของตรงคอนโซลกลางก็เปลี่ยนเป็น 2 ชั้น

โดนใจหมดเลย

อยากเอามาติดรถผมจัง ไม่รู้ติดแทนกันได้รึเปล่า? ราคาเท่าไหร่?

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: คอนโซลกลางรุ่นใหม่ จับยัดลงรถรุ่นเก่าได้รึเปล่า?

ผมก็คิดเหมือนน้ากุ้งเลยครับ ตอนนี้กำลังปรึกษาผู้รู้อยู่ เขาบอกว่าต้องรอประมาณ 3 เดือนครับอ่ะครับ ถึงจะมีอะไหล่เข้ามา แต่ของตัวปาเจโร่ก็ใส่กะ PLUS ได้นะครับ
    แต่ผมชอบตรงไฟหน้าปัดด้วยอ่ะครับ สีส้มสวยดี เหมือนของมาสด้า 3 เลยครับ
    ด้วยความเคารพครับ....

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

มาตรฐาน Re: คอนโซลกลางรุ่นใหม่ จับยัดลงรถรุ่นเก่าได้รึเปล่า?

รอด้วยเหมือนกันครับพี่ อยากได้ที่ท้าวแขนมากๆเลย

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ผมก็คิดเหมือนน้ากุ้งเลยครับ ตอนนี้กำลังปรึกษาผู้รู้อยู่ เขาบอกว่าต้องรอประมาณ 3 เดือนครับอ่ะครับ ถึงจะมีอะไหล่เข้ามา แต่ของตัวปาเจโร่ก็ใส่กะ PLUS ได้นะครับ
    แต่ผมชอบตรงไฟหน้าปัดด้วยอ่ะครับ สีส้มสวยดี เหมือนของมาสด้า 3 เลยครับ
    ด้วยความเคารพครับ....
    ของผมก็ใช้มาสด้า3ไฟคอนโซลทั้งชุดปรับหรี่ไฟความสว่างได้ชอบมากๆมีใครทำเป็นบ้าง

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

อยากได้ช่องเก็บขยะเพิ่มมั่งจัง

User ID
    7186
    Status
    โพส
    169

อยากได้อยากได้

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    คิดว่าเปลี่ยนได้ครับ แต่คงต้องเปลี่ยนตั้งแต่ชุดครอบวิทยุ ไล่มาถึงกล่องเก็บของล่ะครับ แต่มีึคนบอกว่าไม่มีที่จุดบุหรี่ตรงเบรคมืออ่ะไม่รู้จริงป่าว ผมเองก็อยากเปลี่ยนเหมือนกัน
    ใช่ครับ...น้าเอก ตรงเบรคมือไม่มีที่จุดบุหรี่มาให้อ่ะครับ ผมไปนั่งดูมาอ่ะครับ แต่ยอมรับว่าคอนโซลกลางเนี่ย ตัวใหม่มันสวยเจงๆ ครับ
    ด้วยความเคารพครับ...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    ของผมก็ใช้มาสด้า3ไฟคอนโซลทั้งชุดปรับหรี่ไฟความสว่างได้ชอบมากๆมีใครทำเป็นบ้าง
    **ตอนนี้ผมกำลังรื้อพยายามจะทำDIY.เจ้าตัวนี้อยู่ครับ...แต่...
    ปัญหาอยู่ที่ว่าหลอดอะไรจะเอามาตัดตัวพื้นสีหน้าปัทม์ที่ของเดิมเป็นสีฟ้าดีหนอ..??..เพราะต้องใช้หลอดไฟ
    ที่ออกสีตัดกันพอดีถึงจะออกมาส้ม/แดงครับน้า..ยังหาอยู่ครับ..
    (แผงหน้าปัทม์รื้อง่ายมาก..แต่ราคาหลอดมันแรงเลยเอามาลองเล่นๆไม่ได้ครับ)

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมว่าถ้ารื้อตั้งเเต่ ฝาครอบวิทยุ ไล่ลงมาตรงวางแก้ว และเบรกมือ ยันกล่องตรงกลาง น่าจะใส่ได้่นะ ประมาณ 3 ชิ้น
    1.กล่องเก็บของและครอบเบรกมือ ที่วางแก้ว

2.ฝาครอบเกียร์
    3 ฝาครอบวิทยุ

ผมว่าใส่ได้เลยคับ จุดยึดน็อต เเละกิฟล็อก น่าจะจุดเดียวกัน
    แค่นี้ก็หลัก พัน เเล้วคับ ไม่ต้อง ไปเปลี่ยนถึงไมล์หรอกคับ ผมว่ามันยุ่งยากแน่ๆๆเลย
    ตรงตามความต้องการของเจ้าของกระทู้เลยคับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    **ตอนนี้ผมกำลังรื้อพยายามจะทำDIY.เจ้าตัวนี้อยู่ครับ...แต่...
    ปัญหาอยู่ที่ว่าหลอดอะไรจะเอามาตัดตัวพื้นสีหน้าปัทม์ที่ของเดิมเป็นสีฟ้าดีหนอ..??..เพราะต้องใช้หลอดไฟ
    ที่ออกสีตัดกันพอดีถึงจะออกมาส้ม/แดงครับน้า..ยังหาอยู่ครับ..
    (แผงหน้าปัทม์รื้อง่ายมาก..แต่ราคาหลอดมันแรงเลยเอามาลองเล่นๆไม่ได้ครับ)
    น้าชัยสอนวิธีรื้อหน่อยสิัคับ ไม่รู้ว่าง่ายๆๆของน้าชัย มันจะยากสำหรับผมรึป่าว ยิ่งมึนๆๆอยู่

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ผมอยากได้ที่พักแขนที่สุด

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    น้าชัยสอนวิธีรื้อหน่อยสิัคับ ไม่รู้ว่าง่ายๆๆของน้าชัย มันจะยากสำหรับผมรึป่าว ยิ่งมึนๆๆอยู่
    **ดึงตรงๆที่บริเวณขอบบนของหน้าปัทม์(ที่มันโค้งๆแหลมๆออกมาตรงหลังพวงมาลัยนั้นแหละครับน้าชัย)
    มันจะมีล็อกอยู่ทั้งหมด4ตัวล่าง2,บน2(ไม่ใช่ใบ้หวยเด้อ)ครับน้าชัยดึงตรงๆก็หลุดแล้วครับ...
    เมื่อออกมาแล้วจะเจอน๊อต3ตัว..บน1และล่าง2ครับน้าชัย
    **แต่ถ้าถอดตอนรถตากแดดร้อนๆอยู่..กล้วยๆครับผมเพราะพลาสติกมันอ่อนตัวครับน้าชัย**
    ...และล่าสุดผมดึงแผงวงจรออกมาไม่ได้ครับ..ติดเข็มหน้าปัทม์ทั้ง4ตัวเลยครับไม่กล้าดึงแรงกลัวเจ๊งซะก่อนครับ...
    สเต็ปฯมอเตอร์ด้วย..เสียวว้อย..!!...หาวิธีถอดต่อไปอีกเรา...แต่รู้แล้วว่าLEDที่มากับรถเป็นสีขาว-คูลไวท์ครับ

vw_kwan
    ผู้เยี่ยมชม

ปลั๊กไฟ 12 V. หรือที่จุดบุหรี่ไปหลบอยู่ข้างในช่องครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ใครมีขายว่าราคามาครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

แอบเข้ามาหาครับ ใครหามาได้ตอนนี้ สบายเลยนะครับเนี่ย ตลาดกำลังต้องการเลย อิๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ใช่ครับ...น้าเอก ตรงเบรคมือไม่มีที่จุดบุหรี่มาให้อ่ะครับ ผมไปนั่งดูมาอ่ะครับ แต่ยอมรับว่าคอนโซลกลางเนี่ย ตัวใหม่มันสวยเจงๆ ครับ
    ด้วยความเคารพครับ...
    วันนี้ผมไปดูที่ศูนย์ ตรงที่จุดบุหรี่ที่เบรดมือ ย้ายไปอยู่ด้านในกล่องเก็บของตรงกลางอะครับ

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

PeckcO
    นามแฝง: หนุ่มสกล คนวิทยุ
    TTC-00303
    สมาชิกถาวร

เอ่อ... กระผมแอบชอบรถท่านอยู่นะขอรับ.... (เข้าตากรรมการ เหอะ ๆ)

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ....ชอบตรงกล่องเก็บของที่มี2ชั้นและที่เท้าแขนสวยมากครับ....น่าจะใส่กับตัวเก่าได้ถ้าใครมีจำหน่ายก็จัดมาเลยครับ......

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    **ดึงตรงๆที่บริเวณขอบบนของหน้าปัทม์(ที่มันโค้งๆแหลมๆออกมาตรงหลังพวงมาลัยนั้นแหละครับน้าชัย)
    มันจะมีล็อกอยู่ทั้งหมด4ตัวล่าง2,บน2(ไม่ใช่ใบ้หวยเด้อ)ครับน้าชัยดึงตรงๆก็หลุดแล้วครับ...
    เมื่อออกมาแล้วจะเจอน๊อต3ตัว..บน1และล่าง2ครับน้าชัย
    **แต่ถ้าถอดตอนรถตากแดดร้อนๆอยู่..กล้วยๆครับผมเพราะพลาสติกมันอ่อนตัวครับน้าชัย**
    ...และล่าสุดผมดึงแผงวงจรออกมาไม่ได้ครับ..ติดเข็มหน้าปัทม์ทั้ง4ตัวเลยครับไม่กล้าดึงแรงกลัวเจ๊งซะก่อนครับ...
    สเต็ปฯมอเตอร์ด้วย..เสียวว้อย..!!...หาวิธีถอดต่อไปอีกเรา...แต่รู้แล้วว่าLEDที่มากับรถเป็นสีขาว-คูลไวท์ครับ
    มีรูปไหมอ่ะน้า

User ID
    1440
    Status
    โพส
    98

อยากเปลี่ยนบ้างเหมือนกันครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้