สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    978
    Status
    โพส
    103

มาตรฐาน กระทู้เตือนใจ...

สดๆร้อนๆครับ เอามาเล่าเพื่อเตือนใจ พี่น้องให้ระวัง วันนี้ผมไปธุระแต่เช้า เข้าบ้านเมื่อกี้นี้ ปรากฎว่าหลังจากขับรถขึ้นที่จอดรถเสร็จแล้ว เดินมาปิดประตู พอปิดเสร็จหันมา เดินได้แค่ก้าวเดียว รถไหลครับ ตกใจ แต่ยังมีสติ ไม่เอาขาไปกันไว้เหมือนเพื่อน(ขาหักสองท่อน) รีบกระโดดขึ้นรถไปเหยียบเบรดแต่ไม่ทันแล้วครับ ชนไปแล้วดังตูมแต่ก็ขับขึ้นไปจอดใหม่ ตกใจกันทั้งออฟฟิศ หลังจากจอดสนิทแล้ว คิดแล้วเกิดจากความประมาทครับ พอดีว่า โรงรถที่บ้านจะยาว จอดได้สามคัน แต่คันสุดท้าย ท้ายรถจะลาดเอียง พอผมจอดเสร็จก็ใส่เกียร์N แล้วดึงเบรคมือ (ทุกครั้งจะใส่ P ไม่เคยเกิดแบบนนี้ซักครั้ง เพราะได้ข่าวบ่อย คราวนี้พลาดซะงั้น) ด้วยความที่ตัวรถหนักเกือบสองตัน หรือ ดึงเบรคมือไม่สุด ทำให้รถไหล เกือบเอาชีวิตไม่รอดครับ เพราะ คนที่อยู่ออฟฟิศ ไม่มีใครขับรถเป็นซักคน ผมคงโดนบี้ติดประตูแน่ๆ ต้องขอบคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ช่วยไม่ให้รถมันไหลตั้งแต่ตอนที่ผมดึงประตู ไม่งั้นลูกกำพร้าพ่อแหงๆ แล้วก็เจ้ารถตัวดีที่ไม่ทำร้ายเจ้าของ ... ถึงมันจะเจ็บตัวนิดหน่อย กันชนถลอก ฝาท้ายบุบ ว่าจะไม่เครมครับ เอาไว้เตือนใจ อยากเตือนพี่น้องทุกท่านนะครับ ถ้าที่จอดรถเป็นลักษณะลาดชัน อย่าประมาท ใส่P หรือชัวร์ๆก็หาขอนรองล้อไว้ด้วย เพราะท่านอาจไม่มีโอกาสมาเตือนคนอื่นแบบผมก็ได้ (ขนาดเป็นคนที่ระวังมากๆ) คิดแล้วตอนนี้ยังเสียวไม่หาย

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

มาตรฐาน Re: กระทู้เตือนใจ...

คราวหน้าระวังด้วยท่านพี่.... ผมนะรถนิ่งปุ๊บ ดึงเบรกมือก่อนเลยครับ ปรับเกียร์แล้วค่อยยกเท้าปล่อยเบรก... เรื่มจะเคยตัวแล้วครับ .. อิ อิ

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

เคยมาแล้วครับ โรงจอดเจ้าตั้นที่บ้านลาดเอียงเหมือนกัน ปลดเกียว่างไหลไปเฉียดเสาประตูถลอกเป็นทาง จำจนตาย

User ID
    121
    Status
    โพส
    124

อืม น่ากลัวนะครับ อ่านแล้วยังหลอนเลย

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ขอบคุณครับ ที่บ้านพี้นก้อเอียง ๆ เหมือนกันครับ

ข้อมูลกระทู้