สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน เข้า 0 เปลี่ยนกรองและอัพ v.7 มาแล้วครับ

ไปมาตะกี้นี้เอง
    ความรู้สึก 1.เครื่องนิ่งขึ้น เงียบขึ้นนิดนึง
    2.ไม่สั่นเท่าเก่า ตอนดับก็ไม่สั่นเท่าเก่า
    3.ขับง่ายขึ้น ออกด้วยเกียร์ 2 ไม่เหมือนจะดับง่าย ต่างจากเก่าที่บางทีมีสำลักจะดับ
    4.เหยียบเร่ง รู้สึกมาไวกว่าเดิมเล็กน้อย ติดเท้ามากกว่าเดิม
    5.เหมือนเครื่องเดินนิ่งขึ้นนิดๆ และมาไวกว่าเดิมนิดๆ
    6.น่าจะดีนะ แต่ไม่รู้จะเปลืองกว่าเก่าไหม
    7.สรุปว่า ก็ชอบนะ ขับง่ายขึ้นกว่าเก่าอีกหน่อย
    *** 1.ยู-โบลท์ ของผมเขาไม่เปลี่ยนให้ เพราะมันแต่งช่วงล่างมา มันไม่เดิมแล้ว มีเดิมแต่แหนบปกติ เขาบอกว่าต้องเอา ยู-โบลท์ ตัวเดิมส่งคืน เลยไม่ได้เปลี่ยน
    2.เปลี่ยนยางรองปลายแหนบทั้งหมด 8 ตัว ตัวละ 15 บาท(ของเดิมมันเยินไปแล้ว)
    3.เมื่อกี้ มีพี่คันข้างๆ รถเขาตัวเตี้ย 4 ประตู เปลี่ยนเทอร์โบมาใหญ่มาก เปลี่ยนท่ออินเตอร์อลูมิเนียม ติดกล่อง เมก้าไฟร์ ปรากฏว่า ไฟเครื่องโชว์ รหัสบอกว่าหัวฉีดสูบที่ 4 มีปัญหา ช่างบอกมันไม่รับกับกล่อง
    ...แค่นี้ก่อนครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน Re: เข้า 0 เปลี่ยนกรองและอัพ v.7 มาแล้วครับ

น้าโยเข้าที่ใหนมาครับ อุบลเปล่า แล้วรถคันที่พี่ว่าเปลี่ยนโบเนี้ย
    สีบรอนใช่เปล่าครับ เปลี่ยนแม็กว์ + ติดคิ้วล้อเปล่าครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน Re: เข้า 0 เปลี่ยนกรองและอัพ v.7 มาแล้วครับ

ใช่ๆ ของพี่ฉลาดน่ะ ป่านนี้ไม่รู้เสร็จยัง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

บรอนซ์ทอง เปลยี่นโบ ท่ออินเตอร์ กรองเปลือย ล้อ 18 หน้าหลังไม่เหมือนกัน ดิสค์หลัง ติดกล่อง เมก้าไฟร์ อีซียู ช็อป ติดเกย์ ...อะโห รถพี่แกทำไปมโหฬาร สุดๆ

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

เห็นพี่เขาบอก เอาไว้ปราบ รถแรงแถว ๆ อุบลครับ

อย่าไปจี้ตูดพี่เขาล่ะ อิอิอิ แต่ตอนนี้จี้เท่าไหร่ พี่เขาก็ไม่ไปแล้ว ฮ่าๆๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    เห็นพี่เขาบอก เอาไว้ปราบ รถแรงแถว ๆ อุบลครับ

อย่าไปจี้ตูดพี่เขาล่ะ อิอิอิ แต่ตอนนี้จี้เท่าไหร่ พี่เขาก็ไม่ไปแล้ว ฮ่าๆๆ
    วันนี้ต่อให้ครับ เพราะต้องอยู่ 0 ยาวเลย คริๆ
    เห็นว่าจะไปธุระที่บุญฑริก เลยไปไหนไม่ได้เลย แกให้เบอร์ผมมาด้วยนะ เผื่อสนใจจะแรง ปรึกษาได้
    แกแนะนำถ้าอยากทำ ไปนี่เลย ร้านพรชัยเฮดเดอร์ วาริน ฝีมือที่หนึ่งว่างั้น

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ของผมทำอินเตอร์ ก็ทำที่ร้านนี้ครับ น้าพรชัยให้ความรู้ก่อนลงมือทำด้วยครับ
    บอกข้อดี ข้อเสีย ก่อนทำจริง ทำมาแล้วคุ้มกับเงินที่เสียไปครับ

น้าโยลองเบิ่งเด้อ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อยากทำทุกสเต็ป แต่เก็้บตังก่อน 555
    รถผมมันวิ่งเร็วมากไม่ได้หรอกครับ เพราะมันสูง ยางใหญ่ด้วย ไม่เกาะถนนดำซักเท่าไร
    ผมอยากได้แต่ต้นมาเร็วกว่านี้หน่อยแค่นั้นแหละ พี่แกบอก ลองติดกล่องแต่งคันเร่งซิ ไม่หน่วงเวลา กดเป็นมา ประมาณ ห้าพัน
    ...ร้านพรชัย รถเยอะ งานเยอะมาก แทบหาที่ว่างไม่ได้ ว่าจะไปทำช่วงล่างเหมือนกัน แต่ดุตอนว่างๆก่อนครับ

User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    อยากทำทุกสเต็ป แต่เก็้บตังก่อน 555
    รถผมมันวิ่งเร็วมากไม่ได้หรอกครับ เพราะมันสูง ยางใหญ่ด้วย ไม่เกาะถนนดำซักเท่าไร
    ผมอยากได้แต่ต้นมาเร็วกว่านี้หน่อยแค่นั้นแหละ พี่แกบอก ลองติดกล่องแต่งคันเร่งซิ ไม่หน่วงเวลา กดเป็นมา ประมาณ ห้าพัน
    ...ร้านพรชัย รถเยอะ งานเยอะมาก แทบหาที่ว่างไม่ได้ ว่าจะไปทำช่วงล่างเหมือนกัน แต่ดุตอนว่างๆก่อนครับ

ต้องนัดน้าพรชัย ล่วงหน้าครับ เพราะแต่ละงานแกดูเองทั้งหมดอะไรไม่ดีไม่ผ่านแกไม่ปล่อยรถออกจากร้านแน่ ๆครับ

ข้อมูลกระทู้