หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 63

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    241
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน Re: โดยวีโก้ข่มอยู่เรื่้อย ทำอย่างไรดี

ไม่สนับสนุน ไม่ยุ แต่เห็นหลายท่าน อยากแรงแต่ไม่เห็นบอกว่าเคยแข่งแล้วแพ้จนต้องมาหาทางแก้ ลองดูซักตั้งดีใหม แพ้แล้วมาเล่าให้ฟังว่าแพ้อย่างไร คนแนะนำน่าจะมีกำลังใจจะแนะนำทางแก้ให้ถูกทาง เพราะบางท่านใช้เกียร์ ก็ไม่เป็น รอบเครื่องก็ไม่รู้ ลองกับเขาดูซักตั้งหาทางโล่งๆชาวบ้านจะได้ไม่เดือดร้อน(จะได้หายหงุดหงิดซักที)

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: โดยวีโก้ข่มอยู่เรื่้อย ทำอย่างไรดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manu ดูโพส
    ไม่สนับสนุน ไม่ยุ แต่เห็นหลายท่าน อยากแรงแต่ไม่เห็นบอกว่าเคยแข่งแล้วแพ้จนต้องมาหาทางแก้ ลองดูซักตั้งดีใหม แพ้แล้วมาเล่าให้ฟังว่าแพ้อย่างไร คนแนะนำน่าจะมีกำลังใจจะแนะนำทางแก้ให้ถูกทาง เพราะบางท่านใช้เกียร์ ก็ไม่เป็น รอบเครื่องก็ไม่รู้ ลองกับเขาดูซักตั้งหาทางโล่งๆชาวบ้านจะได้ไม่เดือดร้อน(จะได้หายหงุดหงิดซักที)
    ...ชัดเจนฮะ หนับหนุน ไม่เดือดร้อนใคร อยากแรงต้องแรงในสนามครับไม่ใช่ถนนหลวงหรือที่สาธารณะ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

งัดจุดเด่นของรถ และทักษะการขับขี่ของท่าน มาใช้ให้ถูกทาง

คุณจะเร็วบนถนน ได้ปลอดภัย แบบไม่มีใครด่าเลยล่ะ

เคยเห็น เฟอรารี่ มันวิ่ง สองร้อยกว่าๆ ใครเคยไปด่าเขามั้ย เห็นมีแต่ชื่นชม

แต่พอกระบะขับเร็ว กลายเป็นประมาท ส่วนตัวนะผมว่า อารมณ์นี้มีกันทุกคนอยู่แล้วล่ะ

การที่เราขับ แล้วโดนกดดัน โดนกวน หาน้อยคนที่เป็นพระอิฐพระปูน

ส่วนมากก็มีตามกันบ้างล่ะ แต่อยู่ที่การควบคุมอารมณ์ หลายๆอย่างครับ

ที่สำคัญเลยนะ คือเร็วได้ แต่อย่าประมาทครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    งัดจุดเด่นของรถ และทักษะการขับขี่ของท่าน มาใช้ให้ถูกทาง

คุณจะเร็วบนถนน ได้ปลอดภัย แบบไม่มีใครด่าเลยล่ะ

เคยเห็น เฟอรารี่ มันวิ่ง สองร้อยกว่าๆ ใครเคยไปด่าเขามั้ย เห็นมีแต่ชื่นชม

แต่พอกระบะขับเร็ว กลายเป็นประมาท ส่วนตัวนะผมว่า อารมณ์นี้มีกันทุกคนอยู่แล้วล่ะ

การที่เราขับ แล้วโดนกดดัน โดนกวน หาน้อยคนที่เป็นพระอิฐพระปูน

ส่วนมากก็มีตามกันบ้างล่ะ แต่อยู่ที่การควบคุมอารมณ์ หลายๆอย่างครับ

ที่สำคัญเลยนะ คือเร็วได้ แต่อย่าประมาทครับ

สนับสนุนอีกเสียง น้านุ๊กพูดแบบเห็นภาพเลยน๊ะเนี่ย อิอิ

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

แนะนำนะ ไปติดต่อซื้อเครื่องยนต์ ของ Space Wagon มานะ แล้วหาช่างดีๆ ซักคน วางเครื่องตัวนี้ลงไปใน Body ของ Triton แล้วไปลองกะ Vigo ใหม่นะ

godhand
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    แนะนำนะ ไปติดต่อซื้อเครื่องยนต์ ของ Space Wagon มานะ แล้วหาช่างดีๆ ซักคน วางเครื่องตัวนี้ลงไปใน Body ของ Triton แล้วไปลองกะ Vigo ใหม่นะ
    Space wagon มันแรงตรงไหนหรือท่าน????

User ID
    3090
    Status
    โพส
    406

ผมยังไม่เคยโดนเลยครับทั้งสองรุ่นลองเล่นมาแล้วทางยาวๆถ้ามาแบบเดิมๆน่ะแต่เค้าเครื่อง3000ก็ไม่กลัว ถ้าโดนก็คิดว่าเราเครื่อง2500 ไม่เป็นไร... ผมมีรหัสความแรงอยู่ครับ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

อยากจี้ จี้ไป ยิ่งวีออสนิ ขับปรู๊ดปร๊าดเร็วก็จริง แต่วิ่งแถวมอเตอร์เวย์แค่ 150 มันยังกะจะบินแนะ ไม่มีความเสถียรเลย พลาดนิดเดียวกระเด้งกระดอนไปสวรรค์กันพอดี ส่วนวีโก้เรื่องเบรคก็รู้ๆ กันอยู่นะเบรคทีจะเอาอยุ่หรือเปล่าก็แค่นั้น ขับหล่อไปเรื่อยๆ ดูโลกนานๆ แหล่มกว่าครับ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: โดยวีโก้ข่มอยู่เรื่้อย ทำอย่างไรดี

เข้าใจว่า เห็นท้ายไวไว ก็แค่อยากลองว่าสมคำล้ำลืออย่างที่ว่าหรือป่าว

ตอนผมขับน้องจูน ก็เคยโดนไทรทันข่มเหมือนกัน

ตอนขับไทรทันไปเรื่อย ยังไปข่มเค้าซะไปทั่วเลยครับ ทั้งที่ไม่มีเจตนาเลยจริงๆ

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ godhand ดูโพส
    Space wagon มันแรงตรงไหนหรือท่าน????
    แรงตรงเครื่องยนต์งัยครับ เฮีย....เข้าใจยากจัง

godhand
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    แรงตรงเครื่องยนต์งัยครับ เฮีย....เข้าใจยากจัง

ไม่ได้มีเจตนามาบรัฟกันนะครับ

ที่บ้านญาติผมก้อมีคันนึง เครื่อง 2.4 ขับได้สุดๆ 170 เอง อืดกว่า plus เยอะครับ ผมเลยถามว่ามันแรงตรงไหนครับ แรงบิดมันน้อยกว่าเครื่องดีเซล เทอร์โบเยอะครับ

เอาไว้วิ่งเล่นรับหลานๆ นิ้งหน่อง อาศัยขนคนได้เยอะ

นั่งเบาะกลาง ยันขาทะลุเบาะหน้าได้

คราวนี้ จะกล่าวหาว่าผมเข้าใจยากอีกมั้ยครับเนี่ย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มันไม่ได้แรงอะไรหรอกครับ Space Wagon อ่ะ

มันแค่ทันสมัย วิ่งเรื่อยๆ แต่เร็ว ไม่แรง

เหมาะกับรถเขามากกว่าครับ

และแถมเป็นรถขับหน้าด้วย ยังไงก็ไม่คุ้มแปลงหรอกครับ

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

Smile Re: โดยวีโก้ข่มอยู่เรื่้อย ทำอย่างไรดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    มันไม่ได้แรงอะไรหรอกครับ Space Wagon อ่ะ

มันแค่ทันสมัย วิ่งเรื่อยๆ แต่เร็ว ไม่แรง

เหมาะกับรถเขามากกว่าครับ

และแถมเป็นรถขับหน้าด้วย ยังไงก็ไม่คุ้มแปลงหรอกครับ
    Space วิ่ง 170 ข้อ1 ถือว่า อ่อนคับ สมแล้วที่ไม่แรง กับ ข้อ2 ขับไม่เป็น
    ........แน่ใจ เหรอคับ ว่ามันวิ่งสู้ กระบะ ใม่ได้น่ะคับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มันต้องดู แรงม้าต่อน้ำหนัก , อัตราทด เกียร์ / เฟืองท้าย ด้วยครับ
    เรื่องแบบนี้มันพูดกันยากครับ...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มันเป็นรถครอบครัวครับ คอนเซ็ปเน้นความปลอบภัยและการเปลี่ยนเกียร์ที่เนียรเรียบครับ กะความสบายในการนั่งและขับขี่ สรุป ยังไงก็ไตรตั้น ปล่อยๆเค้าจี้ไปเถอะครับ รู้แล้ว ยังไงรผม สู้เขาไม่ได้ เพราะ เขาไม่สู้ ตรงที่ผม แม๊ค 18 เค้าน่าจะอยู่ 15 แต่ผมวิ่ง น่าจะ 150+ แล้วใครจะไวกว่า ถ้าไม่ใช่น้านุ๊ก แม๊ค 20 5555 ความเร็วเท่ากันล้อใหญ่กว่า ได้เปรียบกว่าเยอะครั บแต่ถ้า ม้าน้อยต้องรอรอบ แต่วิ่งได้เร็วกว่าเข็มไมล์แน่นอนครับ ขอบอก

godhand
    ผู้เยี่ยมชม

Space วิ่ง 170 ข้อ1 ถือว่า อ่อนคับ สมแล้วที่ไม่แรง กับ ข้อ2 ขับไม่เป็น
    ........แน่ใจ เหรอคับ ว่ามันวิ่งสู้ กระบะ ใม่ได้น่ะคับ

ผมขับได้แค่นั้นได้ 170 จริงๆครับ วิ่งเส้นใต้ รีบเข้ากองบิน
    จะว่าผมอ่อนผมไม่มีเหตุผลที่จะเถียง คงจะจริง

แต่ triton plus auto ผมเคยยัดได้ 200 หมดไมล์ครับ ผมดูเจตนาคุณมีอารมณ์อยากเอาชนะมากกว่าจะคุยกันด้วยเหตุผลมั้งครับเนี่ย

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ผมว่า จะ ไทรทั่น ปาเจ หรือ สเปส วาก้อน มันก็มิตซูเหมือนกัน อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เลยครับ เราคลับเดียวกัน อมยิ้มแล้วก็บอกช่างมันเถอะ พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น
    ^_________^

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

Smile Re: โดยวีโก้ข่มอยู่เรื่้อย ทำอย่างไรดี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ godhand ดูโพส
    ผมขับได้แค่นั้นได้ 170 จริงๆครับ วิ่งเส้นใต้ รีบเข้ากองบิน
    จะว่าผมอ่อนผมไม่มีเหตุผลที่จะเถียง คงจะจริง

แต่ triton plus auto ผมเคยยัดได้ 200 หมดไมล์ครับ ผมดูเจตนาคุณมีอารมณ์อยากเอาชนะมากกว่าจะคุยกันด้วยเหตุผลมั้งครับเนี่ย
    แหมแค่ล้อเล่นน่ะไม่มีไรหรอก เข้ามากวน...ทีน งั้นแหละ เห็นบอร์ด เงียบมานานแล้ว อีกอย่าง ฝึกอารมณ์ไปในตัว 555......อืม เป็นคนอารมฌ์เย็นดี ชื่นชมคับ ฝึกไว้เรื่องอารมฌ์ สำคัญ ไงก้ขับรถด้วยความระมัดระวัง ดูแลสุขภาพ และ รวยๆ กันทุกคนนะคับ ...................Plus 4D

User ID
    2299
    Status
    โพส
    64

ตอบ เจ้าของกระทู้ ครับ

ถ้าเป็นผม จะเฉยๆปล่อยเขาไปเถอะ
    ปลอดภัยบนท้องถนนจะดีกว่าครับ

เคยขับ 160 ก็ตาลายจะแย่แล้ว มองถนนไม่ค่อยจะทัน
    แก่แล้วประสาทหูตาไม่ค่อยไว

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ed13ed13 ดูโพส
    ตอบ เจ้าของกระทู้ ครับ

ถ้าเป็นผม จะเฉยๆปล่อยเขาไปเถอะ
    ปลอดภัยบนท้องถนนจะดีกว่าครับ

เคยขับ 160 ก็ตาลายจะแย่แล้ว มองถนนไม่ค่อยจะทัน
    แก่แล้วประสาทหูตาไม่ค่อยไว
    เห็นด้วยครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้