หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 63

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาตรฐาน โดยวีโก้ข่มอยู่เรื่้อย ทำอย่างไรดี

พลัสขาวมุก4d ตัวแรกไม่ทราบว่า v. อะไรแล้วถ้าอัฟควรอัฟเป็นv.อะไรและจะทำอย่างไรให้แรงขึ้นโดยไม่ต้องใส่กล่อง โดนวีโก้ข่มอยู่เรื่อย เซ็ง

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: โดยวีโก้ข่มอยู่เรื่้อย ทำอย่างไรดี

ตอบได้ว่า วี5 ครับ อยากแรงขึ้นก็อัพโปร 3200 ครับ ส่วนจะอัพได้หรือไม่ได้อันนี้ไม่แน่ใจครับ

จากขาวมุกที่อัพเวอร์ไม่ได้ครับ

ปล.ไม่สนับสนุนให้ทำรถแรงเพราะโดนข่ม ถ้าไม่ใช่ใจรัก

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาตรฐาน Re: โดยวีโก้ข่มอยู่เรื่้อย ทำอย่างไรดี

แล้วล่าสุดพลัสเป็นวีไหนแล้วคับ ของผมชอบโดนวีโก้กะวีออส จี้ตูดอยู่เรื่อย รู้งี้ออก32 ซะดีกว่า แต่ไม่มีสีขาวนี่สิ ใจรักคับความแรง แต่กลัวรถช้ำน่ะ อยากลองแบบ แสตนดาดก่อน ไม่ต้องถึงกล่องน่ะคับ

amarin.fm
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    แล้วล่าสุดพลัสเป็นวีไหนแล้วคับ ของผมชอบโดนวีโก้กะวีออส จี้ตูดอยู่เรื่อย รู้งี้ออก32 ซะดีกว่า แต่ไม่มีสีขาวนี่สิ ใจรักคับความแรง แต่กลัวรถช้ำน่ะ อยากลองแบบ แสตนดาดก่อน ไม่ต้องถึงกล่องน่ะคับ
    รักความแรงยังงัย ก็อย่าลืมความปลอดภัยนะคะ เราก็รักความแรงเหมือนกัน...ตอนนั้นขับแค่120เอง ขับอยู่ดีๆโดนเจ้าที่ตัดหน้า ขาหายไปข้างเลยอ่ะ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ amarin.fm ดูโพส
    รักความแรงยังงัย ก็อย่าลืมความปลอดภัยนะคะ เราก็รักความแรงเหมือนกัน...ตอนนั้นขับแค่120เอง ขับอยู่ดีๆโดนเจ้าที่ตัดหน้า ขาหายไปข้างเลยอ่ะ
    หายไปนานเลยนะครับคุณอ้อ ตอนนี้สุขภาพเป็นไงบ้าง

ตอนนี้สถานะของคุณอ้อที่แสดงอยู่มันเป็นสมาชิกทั่วไป ยังไงติดต่อAdminหน่อยครับ จะได้โพสได้อย่างเต็มรูปแบบ พอดีเวปมีการปรับปรุงระบบหลายอย่าง

User ID
    3417
    Status
    โพส
    102

อัพโปรแกรม 3200 เวอร์ชัน5 ครับและรองเวสเกต 3.5-3.7หรือไม่ก็โข่งเบี้ยวครับ (ปรึกษาน้านุ๊กผู้เชี่ยวชาญเลยครับ)

bom2514
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเป็นผมนะ โดนจี้ตูด ผมเบรคให้มันชนท้ายเลย...ยอมเสียของ
    แล้วเรียกประกัน ให้เล่นให้หนัก ๆ อย่าลืมหาพยานตาบอดหูหนวก
    เป็นเพื่อนไปด้วยนะ...(ปากพูดไม่เป็น เป็นพรรคพวกกันน่ะ)

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

ไม่ต้องไปยุ่งกับเค้าหรอกครับ ขับช้าๆโชว์ความหล่อของเราดีกว่า วิ่งเร็วเดี่ยวมองกันไม่ทัน

User ID
    7112
    Status
    โพส
    129

อยากได้ความแรงลองอ่านในกระทู้ Diy นะครับ ค่อยๆอ่านค่อยๆทำไปนะครับ
    แล้วจะแรงแบบไม่รู้ตัว
    ขอขอบคุณผู้รู้ในกระทู้ทุกท่านด้วยครับที่ให้ความสนับสนุน

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

สงสัยบั้นท้ายสวยแน่ๆ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

จี้ตูดดดดด เหรอ แหม ถ้าเป็นผมละก็โดนจี้ตูดแบบนี้ รับรอง

จะรีบหลบให้เร็วเลย ก็เค้ากลัวอ่ะมันกดดัน กลัวดันถึงตูดด้วยสิ อิอิ ปล่อยเขาไปก่อนเถอะครับ เขาคงรีบ (ค่อยตามไปสมน้ำหน้ามัน)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ใครรีบก็ปล่อยๆเค้าไปเถอะครับอย่าไปแข่งกะเขาเลยครับ ยิ่งเร็ว ยิ่งเสียว
    ถ้าคิดว่าเรายังแรงไม่พอ ผมว่าลองสอบถามน้านุ๊ก กูรู ผู้รู้เกี่ยวกับความแรง แบบ อัฟเดรส ตลอด ได้เลยครับ ผมว่า คนนี้รู้จริงครับขอบอก อิอิ ยังไง ก็ขอให้ แรงได้โดนใจ น๊ะครับ แต่อย่าลืม ขับขี่อย่างปลอดภัยมีน้ำใจกับผู้ใช้ถนนน๊ะครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ใครรีบก็ปล่อยๆเค้าไปเถอะครับอย่าไปแข่งกะเขาเลยครับ ยิ่งเร็ว ยิ่งเสียว
    ถ้าคิดว่าเรายังแรงไม่พอ ผมว่าลองสอบถามน้านุ๊ก กูรู ผู้รู้เกี่ยวกับความแรง แบบ อัฟเดรส ตลอด ได้เลยครับ ผมว่า คนนี้รู้จริงครับขอบอก อิอิ ยังไง ก็ขอให้ แรงได้โดนใจ น๊ะครับ แต่อย่าลืม ขับขี่อย่างปลอดภัยมีน้ำใจกับผู้ใช้ถนนน๊ะครับ
    หลังกลับมากระทู้ที่เท่าไรแล้วพี่โจ้ เห็นคนตามหากัน

วีโก้ เราก็แข่งกับเขาเลย ถ้าชนะหรือเกือบชนะ

หัวเราะเยาะว่า 2500 กับ 3000 ถ้าแพ้ ก็บอกเช่นเดิม

ผมเดาว่าคงรุ่น พรี3.0 แน่ๆ

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

ปล่อยเขาไปเถอะครับ แบบมีเชิง เพราะเขาเสียภาษีแพงกว่าเรา จ่ายค่าน้ำมันก็แพงกว่าเรา
    เรามีข้อดีกว่านะ ภาษีก็จ่ายน้อยกว่า น้ำมันเราก็ประหยัดกว่า (ถ้าเรา 2500 cc, เขา 3000 cc นะครับ) อิอิอิ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

ลงโปร3.2 เลยครับ อัตราเร่งดีขึ้นกว่าเดิมครับ กดก็มา

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เขาแค่อยากทดสอบระบบเบรคกับช่วงล่างเท่านั้นครับ ปล่อยเขาไปเถอะ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เปลืองน้ำมัน...

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อย่าไปแข่งเลยครับ ปล่อยเค้าแซงปาย อิอิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าโดนข่มด้วยเหตุนี้ และต้องการเป็นรถ แตนๆ เหมือนเดิม วิธีง่ายๆ

1.ทางตรง ปล่อยไป ไม่ต้องตาม พยายามเล่นในโค้งครับ แล้วจะรู้ว่ารถเราแม่นกว่าเยอะ

2.อย่าไปเล่นกับความเร็วช่วงกลางครับ เราเร่งสู้ไม่ได้แน่นอน

3.วีออส อย่าไปยุ่งกะเขาครับ ไทรทัน ตามไม่ทันอยู่แล้ว ถ้ารถเราเดิมๆ

ไม่ต้องคิดมาก วีโก้ นาวาร่า ยังตามไม่ทันเลย ถ้าเอาเดิมๆ ด้วยกัน

ส่วนถ้าอยากอัพสเตป แบบไม่ช้ำ

1.รองแหวนเวสเกต 4 มิล ได้บูสท์ 17.5 ปอนด์ หรือขยับหอยไปตามเข็มนาฬิกา 5 มิล

เลือกทำอย่างใดอย่างหนึ่งว่าจะรองหรือขยับ

2.ลงโปร บนกล่อง Stand Alone ND Diesel ของเรา ด้วยโปรแกรมล่าสุดของ 3200

ทำแค่สองอย่างนี้ รถท่านจะไปได้แบบไม่ชงัก จนถึง 190 ได้แน่ๆ คอนเฟิร์ม

สเตปต่อไป สำหรับ ผู้หลงไหลไปแล้ว

1.ลงกล่องดันรางจ่ายและบูสท์คัท เพิ่มแรงดันไปสัก เบาๆ 20% ก็พอ ได้อัตราเร่งเพิ่มอีก

แค่นี้ ไมล์เดิม ก็ไม่พอวิ่งแล้วครับ ในงบเลขสี่หลัก คุ้มมั้ย ไปคิดดู

แนะนำให้ถามตัวเองก่อนครับ ว่าเรามีฝันเรื่องแรงหรือเปล่า อย่าเอาอารมณ์นะครับ

เพราะมันจะไม่ปลอดภัยเลย ถ้าเราใจร้อน

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ลง3.2กับรองแหวนครับ สูสีเลยผมลองมาแล้วช่วงต้นส่วนช่วงปลายเขย่าครัชซักหน่อยกินเลยครับ ลองดูรอบรถของเราว่าควรจะเปลี่ยนเกียร์ที่รอบเท่าไหร่ทำให้เนียนๆครับจังหวะเท่านั้นที่จะเซงได้ ส่วนวีออสไม่ต้องพูดถึงครับโดนเหมือนกันครับ แต่ต้องขับด้วยความระมัดระวังนะครับถนนไม่ได้มีรถแค่สองคัน ใช้ด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับเพราะท้ายเราเบาครับอาจหมุนได้ครับ.........สุดยอดเลยกับโปร 3.2+รองแหวน

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้