สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

bom2514
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอถามเรื่องของแถมในการซื้อรถใหม่

อยากทราบว่าศูนย์ที่เราไปซื้อรถจะให้ของแถมอะไรมาบ้าง
    เพราะเห็นในเว็บบางที่ให้นิดเดียว บางที่ให้มาก (เกินเหตุ)
    ที่อยากทราบเพราะอีกไม่เกิน 2 เดือนก็จะมีรถกับเขาบ้างเหมือนกัน
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

มาตรฐาน Re: ขอถามเรื่องของแถมในการซื้อรถใหม่

ถามตรงๆเลยรับว่าของแถมมีไรบ้างหรือขออันนั้นไม่เอาอันนี้ได้ไหมอย่างเบาะหนังฟิล์มกรองแสงระบุยี่ห้อด้วยก็ดี

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน Re: ขอถามเรื่องของแถมในการซื้อรถใหม่

อีกทางเลือกนึงนะครับ ไม่ขอของแถม แต่ขอเป็นเงินส่วนลด แล้วเอาเงินไปแต่งเองดีกว่าครับ เลือกของและร้านเองได้ถูกใจกว่า

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    อีกทางเลือกนึงนะครับ ไม่ขอของแถม แต่ขอเป็นเงินส่วนลด แล้วเอาเงินไปแต่งเองดีกว่าครับ เลือกของและร้านเองได้ถูกใจกว่า
    เซลล์ส่วนใหญ่ไม่ค่อยยอมเพิ่มส่วนลดเงินสดให้เราหรอกครับ
    เค้าอยากแถมเป็นของมากกว่า เพราะเค้าได้กินส่วนต่างด้วย

อยากรู้เข้าไปที่บอร์ดเซลล์เลยครับ แนะนำน้องชุ้น ของแถมเยอะ

จากประสบการณ์ที่เคยออกรถป้ายแดงมา 2 คัน คันแรก Vigo 4x2 2.5 G ตอนปี 47 และอีกคันคือ Triton Plus 4d. ตอนปี 51 หากย้อนเวลากลับไปได้ผมจะพยามต่อรองเรื่อง ส่วนลดเงินสดให้มากที่สุดเพราะของแถมที่มีมาให้สู้เราไปซื้อใส่เองข้างนอกไม่ได้ บางอย่างแพงบ้างนิดหน่อยแต่ของดีกว่าและตรงตามที่เราต้องการมากกว่าด้วย อีกข้อหนึ่งคือ อย่าเพิ่งดีใจว่าในส่วนของที่แถมมา มีการเคลือบสีรวมอยู่ด้วย เพราะรถทุกคันตั้งแต่ออกมาจากโรงงานล่วนมีการเคลือบสีมาทุกคันครับ แต่พนักงานขายบอกว่าแถม แต่จริงๆ มันต้องทำทุกคันอยู่แล้ว

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

ลองดูซัก 2-3 ที่ครับ เปรียบเทียบดู แล้วต้องการแบบไหนละครับ ของแถมเยอะ หรือส่วนลดเงินสดเยอะ เดี๋ยวนี้ดีกว่าแต่ก่อนเยอะ เอาเหอะ...คุ้ม

nut4d
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นแนวทางนะครับ ออกรถ Plus 2008
    1. ลดเงินสด 50,000
    2. พรมเก็บฝุ่นปูเต็ม
    3. ฟิล์ม ลามิน่ารอบคัน
    4. สัญญานถอยหลัง
    5. กันขโมย
    6. กันแมลง กันสาด 4 บาน
    7. ผ้ายาง 4 แผ่น
    8. ประกันชั้น 1
    9. ที่บังแดด บานหน้า
    สุดท้าย ช่วยหาคนมาซื้อรถเก่า ได้ 220k migthy x 4dr 1993

ช่วงนั้นรถขายยากมั้งครับได้มากจริงๆ ตอนหลังพาเพื่อนไปซื้อยังไม่ได้เท่านี้ครับ

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

ที่กวงไถบางพลีตอนออกมาปีที่แล้ว
    1. ส่วนลดเงินสด 60,000
    2. ยางกระดุมปูเต็ม
    3. ฟิล์ม ลามิน่ารอบคัน
    4. กันสาด 4 ประตู
    5. กันขโมย
    6. กระบะ liner
    7. ผ้ายาง 4 แผ่น
    8. ประกันชั้น 1
    แค่นี้ก่อพอใจแล้ว

Love_a69
    ผู้เยี่ยมชม

ได้เยอะๆ กันทั้งนั้นเลย

ข้อมูลกระทู้