สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

ship
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ไฟเตือนเครื่องยนต์ไม่ดับ

ใช้ plus 4 door auto ปี07 วิ่ง 18250 โล เพิ่งเข้าศูนย์ up ecu ตอนนี้วิ่งมาได้ ร้อยกว่าโลไฟรูปเครื่องยนต์ติดขึ้นมาเฉยเลย ใช้ความเร็วประมาณ 90 เครื่องไม่วูบ หรือสดุด เลยแวะข้างทางดับเเครื่อง สตาร์ทใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ต้องคลานกลับ้านประมาน 50 โล ถึงบ้านลอง ใหม่ก็เหมือนเดิม ใครรู้ช่วยตอบที เพิ่ง up ecu มานะเนี่ย กลุ้มใจ ตอนนี้รถยังจอดอยู่ที่บ้าน 22 สค 52 เวลา 19.ooน ขอบคุณมากครับ ship กค 1483 ศรีสะเกษ ขออภัยถ้าเข้าห้องผิด

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน Re: ไฟเตือนเครื่องยนต์ไม่ดับ

ลองตรวจเช็คสาย vacuum ดูนะครับ อยู่ใต้ฝาครอบเครื่องยนต์ฝั่งขวามือ (หันหน้าเข้าหารถ) ลองดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: ไฟเตือนเครื่องยนต์ไม่ดับ

up version ไหนมาครับ รองตรวจสอบปลั๊กหรือสายลมสายไฟที่เข้า sensor ต่างๆดูครับ ขอถามอีกอย่างครับรถเดิมๆรึเปล่ามีการรองแหวนเพิ่มบูสท์หรือว่าขยับหอยมารึเปล่าแต่ปกติแล้วถ้าไฟเอนจินขึ้นเราดับเครื่องครั้งเดียวอาจไม่หายลองดับแล้ว start หลายๆรอบดูครับถ้ายังขึ้นอยู่แล้วตรวจสอบปลั๊กสายไฟหรือสายลมที่เข้า sensor ต่างๆไม่พบสิ่งผิดปกติถ้ามี obd2 elm327 ก็ลองเสียบดูที่จุดต่อ can bus ใต้พวงมาลัยเพื่อดู error code แต่ถ้าไม่มีต้องกลับไปให้ศูนย์ดูให้แล้วแหละครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

หน้าตาของ obd2 elm327 เป็นแบบนี้ครับมีติตรถไว้ก็ดีครับจะได้รู้ความผิดปกติของรถว่ามาจากส่วนไหน ใช้ได้ครับอ่านได้เกือบครบทุก sensor ผมซื้อมา 1500 บาท

ship
    ผู้เยี่ยมชม

รถเดิมๆ เพิ่งไป up ecu version 7 เปลี่ยนกรองโซล่า ศูนย์ทำให้ฟรี ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบ วันจันทร์นี้จะเอารถเข้าศูนย์

ship
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้น้ำมัน PTT B2 กับ Shell V Power ไม่เคยใช้ B5 เติมปั้มใหญ่ได้มาตรฐานตลอด ดับแล้วลอง start หลายครั้งแล้วก็ยังเหมือนเดิม

ship
    ผู้เยี่ยมชม

เข้าศูนย์มาแล้วครับ ช่างบอกสาย vacuum ขาด ศูนย์เคลมให้ ตอนนี้วิ่งปกติ รอบมาเร็ว เเต่เสียงเครื่องดังกว่าเดิม

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    หน้าตาของ obd2 elm327 เป็นแบบนี้ครับมีติตรถไว้ก็ดีครับจะได้รู้ความผิดปกติของรถว่ามาจากส่วนไหน ใช้ได้ครับอ่านได้เกือบครบทุก sensor ผมซื้อมา 1500 บาท
    อยากได้บ้างครับน้าจี แนะนำที่ซื้อหน่อยคับน้า ราคานี้อยากได้ๆๆๆ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    อยากได้บ้างครับน้าจี แนะนำที่ซื้อหน่อยคับน้า ราคานี้อยากได้ๆๆๆ
    น้าบางครับโทรถามรายละเอียดได้ที่ 086- 668- 1512 คุณดา ราคานี้ส่งฟรีนะครับส่วนถ้าซื้อมาติดตั้งไม่ได้บอกผมได้ครับมันจะอยากตอนลง driver นิดหน่อยถ้าเลือก portไม่ตรง

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้าบางครับโทรถามรายละเอียดได้ที่ 086- 668- 1512 คุณดา ราคานี้ส่งฟรีนะครับส่วนถ้าซื้อมาติดตั้งไม่ได้บอกผมได้ครับมันจะอยากตอนลง driver นิดหน่อยถ้าเลือก portไม่ตรง
    ขอบคุณครับน้าจี

ข้อมูลกระทู้