สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6177
    Status
    โพส
    36

มาตรฐาน รอยขีดขวน...ทำไงหายครับ

รอยขีดขวน...ทำไงหายครับ รถผมสีดำ....ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ....

ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....

casanova
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รอยขีดขวน...ทำไงหายครับ

ถ้าเป็นรอยไ่ม่ลึกมาก ผมว่าเอาไปขัดเครือบสีน่าจะหายนะครับ

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

มาตรฐาน Re: รอยขีดขวน...ทำไงหายครับ

ทำใจครับจะรอบคันอยู่แล้ว ไม่รู้ไปโดนมาตอนไหนทั้งนั้น ทั้งๆที่ถนอมสุดจะถนอม

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ของผมนี่ทั้งลูกสาว 5 ขวบ ทั้งหลานชาย 6 ขวบ ทั้ง หลานไอ้หัวบวบ ( อิๆๆๆ หัวมันหยิกเหมือนใยบวบเลยครับ) ปั่นจักรยานกันใต้ถุนบ้านโดนประจำครับ มานั่งขัดรบรอยเองก่อนครับ ขัดหลายๆรอบหน่อย พอมันเริ่มจางๆ แล้วใช้น้ำยาเคลือบสีดีๆ หน่อยเคลือบซ้ำหลายๆรอบครับ กว่าจะหายไม่ต่ำกว่า 3-4 ชม.ครับ เล่นเอาเหงื่อโซกทุกครั้งครับ อิๆๆๆ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ลูกหลานเราทั้งนั้นครับ แก๊งค์เด็กแว้นใต้ถุนบ้านครับ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    คงต้องพิจารณาทั้ง 2 ความคิดเห็นล่ะครับ ถ้ารอยขนแมวยังขัดเคลือบสีได้
    แต่ถ้ามันลึกกินเนื้อสีก็ต้องทำใจล่ะครับ
    ตามนี้เลย...ผมยิ่งรักษาดูแลอย่างดี ไม่รู้รอยมาจากไหน เห็นรถตัวเอง
    แล้วแค้นฝังหุ่น

User ID
    2194
    Status
    โพส
    221

ไปขัดเคลือบสีเลยครับหายชัวร์ๆครับ(ประมาณ95% ขึ้นของรอยที่ไม่ลึกนะครับ)
    รถผมตอนเข้าศูนย์เช็ค 1,000 โล ด้วยความที่ไม่รู้ว่าศูนย์บริการนี่แหละตัวดีเลย นำรถไปล้างให้ ปรากฎว่าตอนรับรถรอยขนแมวเพียบเลยครับ ตอนรับรถพูดไม่ออกเลย แถมเซล์ยังบอกว่ารถสีดำเป็นอย่างนี้ทุกคันแหละ ผมหละอยากจะ......มันจริงๆ สุดท้ายต้องนำรถไปขัดเคลือบสีเอง ชำใจสุดๆ ที่สำคัญตอนนั้นยังป้ายแดงอยู่เลย นึกถึงแล้วเครียดจริงๆครับ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ของผม Plus สีดำ ทำใจ ตั้งแต่ก่อนซื้อรถแล้ว คร๊าบบบบ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Talking Re: รอยขีดขวน...ทำไงหายครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ของผมนี่ทั้งลูกสาว 5 ขวบ ทั้งหลานชาย 6 ขวบ ทั้ง หลานไอ้หัวบวบ ( อิๆๆๆ หัวมันหยิกเหมือนใยบวบเลยครับ) ปั่นจักรยานกันใต้ถุนบ้านโดนประจำครับ มานั่งขัดรบรอยเองก่อนครับ ขัดหลายๆรอบหน่อย พอมันเริ่มจางๆ แล้วใช้น้ำยาเคลือบสีดีๆ หน่อยเคลือบซ้ำหลายๆรอบครับ กว่าจะหายไม่ต่ำกว่า 3-4 ชม.ครับ เล่นเอาเหงื่อโซกทุกครั้งครับ อิๆๆๆ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ ลูกหลานเราทั้งนั้นครับ แก๊งค์เด็กแว้นใต้ถุนบ้านครับ
    ด้วยความเคารพครับ
    น้ากรุงเก่า...เรามันหัวอกเดียวกันครับน้า...

ก็รักษาเท่าที่จะสามารถรักษาได้ก็แล้วกันเนาะ... ซื้อมาใช้...
    ว่าแต่ว่า ไม่รู้ว่าใช้ยังไง...ใช้มาใช้ไป. มันกลายเป็นนายของเราซะแล้ว...กินก็กินเยอะกว่า... น้ำท่าเราก็ยังต้องหาให้ดื่ม...อิอิ...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ถ้าเป็นรอยไม่ลึกมากตาม โลตัส บางที่มีปากกาลบรอยแต้มสีรถขายอ่ะคร้าบผมเคยเจอที่ โลตัส ปิ่นเกล้า อาจจะช่วยได้บ้างนะครับ

User ID
    6177
    Status
    โพส
    36

ขอบคุณนะครับ....

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ทำใจไปเลยครับ ผมใช้รถโคตรถนอม(เน้นคำว่าโคตรครับ) แต่มันจะมีรอยขีดเล็กๆ น้อยๆ มาเรื่อยๆ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันมาตอนไหนกันครับ เห็นพี่ที่ออฟฟิตใช้ Vigo สีน้ำเงินสังเกตมานานแล้ว มันไม่มีรอยขีดเลย คือมันมีนะครับ แต่ต้องเล็งแบบสุดๆ ถึงจะเห็น มาดูรถเราระยะ 2 ฟุตยังเห็นเลยว่ามันมีรอยนิหว่า

User ID
    3738
    Status
    โพส
    61

ทำใจเหมือนกันครับ

ก็บอกกับตัวเองไว้ว่า "ซื้อมาไว้ขับพาเราไปไหนต่อไหนที่เราไปไม่สะดวกด้วยรถเมลหรือเดิน ซื้อมันมาเพื่อไว้ขนของยามจำเป็น ใช้ให้มันสมกับคำว่า ยานพาหนะ ...แค่นี้ ก็ไม่ต้องมาคอยคิดเล็กคิดน้อยกับรอยขูดๆ ขีดๆ ลักยิ้มอะไรทั้งสิ้น เพราะยังไงเรานั่งข้างใน ให้มันสะอาด สภาพดี แอร์เย็น และยังสภาพดีพอที่จะพาเราไปไหนได้อย่างอุ่นใจไร้กังวล ก็พอใจแล้วครับ "

:d

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ han_texas ดูโพส
    รอยขีดขวน...ทำไงหายครับ รถผมสีดำ....ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ....

ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....
    ลองใช้ของ MEGUIARS COLOR X สามารถลบรอย ขนเจ้าแมวได้ครับ หายแน่นอน ผมลองกับรถเพื่อนมาแล้วครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ลายเหมือนกันครับ

ข้อมูลกระทู้