สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: Check 10000 โล จะซื้อน้ำมันเครื่อง ไปเองต้องเอาไปกี่ลิตร อะไรดี แล้ว Check อะไรบ้าง

paizas
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Check 10000 โล จะซื้อน้ำมันเครื่อง ไปเองต้องเอาไปกี่ลิตร อะไรดี แล้ว Check อะไรบ้าง

Check 10000 โล จะซื้อน้ำมันเครื่อง ไปเองต้องเอาไปกี่ลิตร อะไรดี แล้ว Check อะไรบ้าง ครับ triton plus 2500 ครับ

ขอบคุณครับ

paizas
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Check 10000 โล จะซื้อน้ำมันเครื่อง ไปเองต้องเอาไปกี่ลิตร อะไรดี แล้ว Check อะไรบ้

ใครมีข้อมุลดีๆๆ แนะนำหน่อยนะครับ จะเข้า วันเสาร์ นี้ครับ อยากได้ของดีๆๆ อะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: Check 10000 โล จะซื้อน้ำมันเครื่อง ไปเองต้องเอาไปกี่ลิตร อะไรดี แล้ว Check อะไรบ้

หิ้วไปเองคงไม่ได้มั้งครับ ในศูนย์ใช้เกรทจำพวกนี้อยู่ คาสตรอล20w50 Gtx หรือเราสั่งเพิ่มเกรทได้แต่ต้องจ่ายเพิ่มอีก
    เช็ค 10,000โลหรือ 6เดือนทั่วๆไปแล้วแต่อย่างใดถึงก่อน ก็มีแค่ถ่ายน้ำมันเครื่อง,ใส้กรองน้ำมันเครื่อง,ตรวจเช็คนิดหน่อย พันกว่าบาท..1,135บ.รวมVAT
    แต่ช่วงนี้อาจแถมการอัพลง V7,กรองเชื้อเพลิง,(ยูโบลท์แล้วแต่บางล๊อต) ฟรี2หรือ 3รายการ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

หิ้วไปเองก็ได้ครับเอาไป 7 ลิตร
    เพราะราคาน้ำมันเครื่องคลาสตอลของ 0
    7 ลิตร ราคาประมาณ 1200 อัพ (ไม่แน่ใจว่า 1280 รึเปล่า)
    หาซื้อตามร้านขายจำพวกอะไหล่ก็ได้ครับ
    ผมใช้ของวาโวลีน 7 ลิตร 700 บาทครับ
    ( ปตท 7 ลิตร 590 เอง , shell 6ลิตร ก็ 690 )
    ใช้เกรด 10 w30 นะครับ
    ส่วนเช็คอะไรบ้างก็ดูในคู่มือเลยครับ

paizas
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากเลยครับ

ข้อมูลกระทู้